ถามหาร้านทำเครื่องเวสป้าในหาดใหญ่ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถามหาร้านทำเครื่องเวสป้าในหาดใหญ่ครับ

Senior Member 7days's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหาร้านทำเครื่องเวสป้าในหาดใหญ่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมเอารถไปทำฝาครัชที่ร้านแห่งหนึ่ง แก้อาการแกนครัชหลวม
    หลังจากถอดฝาครัชไปส่งโรงกลึงตอนสิบโมงเช้า แล้วนั่งรออยุ่ที่ร้าน หนึ่งวัน
    ปรากฎว่า พอตกเย็นได้คำตอบแค่ว่า โรงกลึงทำไม่ได้ ถ้าจะทำต้องรอพรุ่งนี้
    ผมก็เลยยืมฝาครัชของที่ร้าน มาใส่ก่อน แล้วเอาอันของผมทิ้งไว้ พอใส่ฝาเสร็จผมสังเกตุเห็นว่า น้ำมันเครื่องมันรั่วออกมาเยอะมาก
    ผมจึงบอกช่าง ให้เติมน้ำมันเครื่องให้ ช่างตอบว่าไม่เป็นไร ขี่ได้ ผมก็ขี่กลับมาที่บ้าน
    พอถึงบ้านกลายเป็นว่าแกนครัชผม มีเสียงดัง รุ่งเช้าจึงเอารถไปที่้รานเดิม แต่ร้านไม่เปิด จึงเอารถไปให้อีกร้านดู
    ช่างเช็คดู แล้วก็บอกผมว่า น้ำมันเครื่องแห้ง สงสัยลูกปืนแกนครัชจะไหม้แล้ว จะต้องยกเครื่องใหม่ ราคาประมาณ 8000 บาท

ตอนนี้รถติดเครื่องได้ แต่เสียงดังมาก ไม่กล้าขี่เลย

สอบถามหลายร้านแล้ว ส่วนใหญ่จะให้ยกเครื่องใหม่ สนนราคาไม่ต่ำกว่า 8000 บาท
    และต้องรอคิวนานหลายอาทิตย์ ถึงจะได้ทำ ซึ่งใช่เวลาทำอึกเป็นอาทิตย์
    จากอาการเบื้องต้นนี้ เหมาะสมกับเวลา และราคา ที่ร้านเสนอมาหรือเปล่าครับ?

ผมเพิ่งมีเวสป้าคันแรก ไม่คิดว่ามันจะซ่อมยาก ดูแลยาก ถึงขนาดนี้
    ตอนนี้ถอดใจแล้วครับ

ใครมีทางออกดีๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ชื่อบัญชี นายสุเมธี แซ่โง้ว Mobile o89-87o7o2o
    เลขที่บัญชี 517-2-036491 ธ.กสิกรไทย สาขาย่อย ช่องเขา มอ. หาดใหญ่
    E@Mail Missingu52@gmail.com

ขาย Norton Model 7 1951
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...26#post6009826

ขาย หมวกกันน็อค Bell Roland sands Design ใหม่ 100% คลาสสิคหล่อๆ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...62#post7389862

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลองเข้าไปที่ร้านโกเฮงแถวสามชัยนะครับ จบแน่ๆครับแต่จริงควรจะให้รายละเอียดหน่อยนะครับ เช่นรถรุ่นอะไร ซ่อมร้านไหนมา

Bookmarks