ซื้อ sr ที่ญี่ปุ่น

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ซื้อ sr ที่ญี่ปุ่น

Junior Member nuankan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซื้อ sr ที่ญี่ปุ่น

ขอรบกวนปรึกษาหน่อยครับ
    เรื่องมีอยู่ว่าประมาณเดือนเมษายนปีนี้ ทางบริษัทจะส่งพนักงานไปเทรนงานที่ญี่ปุ่นเป็นเวลาปร ะมาณ 3 สัปดาห์ ซึ่งหนึ่งในนั้นมีผมรวมอยู่ด้วย ผมเป็นคนนึงที่อยากได้ sr 400 ซักคันนึง แต่ยังลังเลอยู่เรื่องซื้อมาแล้วอาจจะไม่มีโอกาสได้ข ี่ แต่บังเอิญมีโอกาสได้ไปญี่ปุ่นซึ่งอาจเป็นครั้งเดียว ที่จะได้ไป ราคาซื้อที่นู่นอาจจะทำให้ตัดสินใจซื้อง่ายขึ้น จึงอยากจะถามว่า พี่ๆ น้องๆ พอจะมีข้อมูลบ้างหรือป่าว ว่าเขาซื้อกันที่ไหน สังเกตุจากในรูปร้านที่นำเข้ามา น่าจะเป็นสุสานรถมอไซค์ แต่ไม่รู้ว่าอยู่เมืองไหน วิธีแยกชิ้นจ้างใคร สุดท้ายจัดส่งผ่านทางไหน หรือหากบังเอิญพี่ๆ ที่นำเข้ามาขาย ได้มาอ่านกระทู้นี้ พอจะบอกข้อมูลได้ ผมต้องขอบคุณอย่างสูงเลยครับ

ไหนๆไปเยือนถึงที่ ต้องเอาแล้ววววว
    W123

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่คุ้มหรอกคับ เพราะที่โน้นเค้าใช้วิธีประมูล ถึงคุณจะไปเคาะรถจากลานประมูลได้ แต่ค่าใช้จ่ายต่างๆ
    ในการจัดการรถของคุณกลับมาเมืองไทยมันสูงกว่าราคารถท ี่คุณประมูลได้หลายเท่าตัว
    โกดังบ้านเราเค้ามีร้านรวงที่โน้น มีคนงาน มีคนจัดการเรื่องศุลกากรทั้งขาออก ขาเข้า เค้าส่งกลับที่ละเป็น
    ตู้ๆ มาทีหลายๆสิบ หลายๆร้อยคัน ทำให้เฉลี่ยค่าใช้จ่ายต่อคันได้ถูก

คุณจ้างโกดังให้จัดการแยกชิ้น ส่งกลับได้คับ แต่มันจะแพงจนคุณตกใจ ขนาดร้านดังๆในบ้านเรา
    ยังไม่ลงไปจัดการเองเลย ผ่านโกดังทั้งนั้น
    คุณมีโอกาสไปญี่ปุ่น ทำไมไม่ซื้ออะไหล่หรือของแต่งกลับมา แล้วคัดก้อนสวยๆที่บ้านเรา
    เอามาบิ้วเอง มันจะดีกว่านะคับ

Senior Member clubhm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีโอกาส ไป ผมจะไปราน ritmo-sereno จะไปเอา อะไหล่ แต่ง สวยๆจากร้านนั้น กลับมายัง พี่ น้องๆคิดถึง อยากเที่ยว !!
    Anti Original Bike Customs Only my way !!

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clubhm อ่านข้อความ
    มีโอกาส ไป ผมจะไปราน ritmo-sereno จะไปเอา อะไหล่ แต่ง สวยๆจากร้านนั้น กลับมายัง พี่ น้องๆคิดถึง อยากเที่ยว !!
    ยังเลยหว่ะต๊อบ กลับถึงวันที่ 19 เที่ยงคืน ไม่ต้องห่วง เดี๋ยวปายแรดกัน เสี้ยนอยากขี่รถอิ๋บอ๋าย

Bookmarks