กระทู้หาย!!! ประมูล มัดไฟBaco (ุ64 sprint) ไปได้ยังไง งง หรือว่าโดนลบ ช่วยชี้แจงด้วย! - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กระทู้หาย!!! ประมูล มัดไฟBaco (ุ64 sprint) ไปได้ยังไง งง หรือว่าโดนลบ ช่วยชี้แจงด้วย!

criber's Avatar
    สถานที่
    CRIBER Gang
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

555+

แฟนคลับ หรอครับ! 555 +

(ช่วงนี้งานเข้าบ่อย)

Senior Member petchto's Avatar
    สถานที่
    MahasarakhaM Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

สมัยเล่น OSBMX มีประมูลสินค้าอะไหล่
    บอร์ดคึกคักมาก

เพชรชี่ 084-0308720

ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 735-2-78390-5
    ชื่อบัญชี MR. PETCH DUANGVIANGKHAM

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8
    12 (100%)

เพิ่งเข้ามาอ่านนะครับ
    ไม่รู้ว่าข้อความจริงๆ เป็นอย่างไร แก้ไขข้อความกันไปเยอะแล้ว

ขอสรุปเลยนะครับ จะได้เอาไว้ปฎิบัติกันให้ถูก
    - คือเวบนี้อยากให้ซื้อ-หรือขาย กันพอ ลำพังการซื้อขาย กันก็โกงกันไปเยอะแล้ว ตีกรอบกันไปหลายรูปแบบ ทั้งให้ความร่วมมือ หรือหลีกเลี่ยง มีสาระพัด
    - ส่วนเรื่อง ประมูลนั้น เคยคิดทำ แต่เคยมีคนบอก ว่ามันมีลิขสิทธิ์การประมูล ไม่ใช่ว่าใครอยากทำก็ทำได้ (ข้อมูลอาจจะผิด) เลยไม่อยากทำผิดมากกว่านี้ ก็ทราบๆดีว่า เรื่องรถเรา ก็ไม่ค่อยจะทำถูกกฎกันอยู่แล้ว ปัญหาจะตามมาเยอะ

สรุป ซื้อ หรือ ขาย เลือกหัวข้อให้ถูก ทำไว้ให้แล้ว
    ถ้า ขายก็ลงราคา ถ้าไม่ใช่ ก็ต้องลบออก ทั้งนี้ ผมได้ให้นโยบาย ผู้ดูแล ต่างๆ ไว้แล้ว ซึ่งอาจจะมีหลุดบ้าง ก็แจ้งมาได้
    ส่วนการที่เรื่องต่างๆ ที่ไม่ได้ระบุ ไว้ในข้อตกลงการใช้งานบอร์ด ก็ไม่ได้หมายความว่าทำได้หมด เช่น
    - บอร์ดซื้อ-ขาย ควร ซื้อ หรือ ขาย หรือ แลก จะมา ตามหาใคร, ประจานใคร, หรือจะถามเรื่องรถ มันก็ไม่ถูก
    - บอร์ด ประกาศข่าวทริป กิจจกรรม จะมาโฆษณาหนังสือ หรือมาถามความคิดเห็น หรือต่อว่างานอื่นกลุ่มอื่น ก็ไม่ถูก

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    312
    Blog Entries
    8
    12 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ banvespa อ่านข้อความ
    ผมว่าดีแล้วนะครับ ที่มีการประมูลกัน มันสร้างสีสรรค์ ให้กับการค้าขาย

สงสัยคุณ amcrow ไม่เคยเข้าเว็บ overclockzone http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=22

ไม่ใช่เว็บประมูลนะคับ แต่เป็นเว็บขายสินค้าที่มีคนเข้าดูเยอะที่สุด ลองดูครับ แล้วคุณจะรู้ว่าการประมูลมันเป็นส่วนหนึ่งของการขายส ินค้า
    ไม่ใช่ "เว็บขายสินค้าที่มีคนเข้าดูเยอะที่สุด" นะครับ ไม่ใช่นะครับ
    ไปเอาข้อมูลมาจากไหน อย่าเอาความรู้สึกตัวเองมาชี้วัดนะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจเป็นอย่างนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 05-02-2010 เมื่อ 15:38

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ criber อ่านข้อความ
    คุณ 33_service ติดต่อกลับมาได้นะเลยครับ ที่เบอร์ 089 797 3323

ค่าส่งเด๋วผมจะลดให้นิดหน่อยละกันเพราะคุณเอา 2อัน

เด๋วจะส่งให้วันนี้เลย เบอร์มันอยู่ในกระทู้ที่โดนลบไปนะครับ ขออภัยจริงๆที่ผมติดต่อไม่ได้ เบอร์บัณชีอยู่ที่ลายเซ็นผม นะครับ

ถึง k.เล็ก

เรื่องเงินเดี่ยวผม จัดการให้นะครับ ( 520 ) ไม่เกินวันจันทร์แน่นอน แต่ถ้าโอนไปก่อนโทรบอกนะครับ ตอนแรกว่าจะโอนตั้งแต่เมือคืน จะเข้ามาเอาเลขบัญชี พอดีเข้าไม่ได้เว็บแก้ไข วันเสาร์-อาทิตย์ งานที่ร้านยุ่งนะครับ เดี่ยวมีไรโทรไปบอกครับ พอดีเห็นยังเช้าอยู่ เลยไม่กล้าโทรไปรบกวน...
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0
    0

Talking

ถึง k.เล็ก

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ พอดีใช่เด็กไปจัดการให้ โทรไปแล้วไม่รับ เลยมาลงไว้ในนี้แทน

รูป รูป  
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Senior Member banvespa's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham scooter
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ไม่ใช่ "เว็บขายสินค้าที่มีคนเข้าดูเยอะที่สุด" นะครับ ไม่ใช่นะครับ
    ไปเอาข้อมูลมาจากไหน อย่าเอาความรู้สึกตัวเองมาชี้วัดนะครับ เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจเป็นอย่างนั้น
    ที่ผมเปรียบเทียบคือเว็บ overclock มันไม่ใช่เว็บซื้อขายสินค้า และ thaiscooter ก้อไม่ใช่เว็บซื้อขายสินค้า แต่ว่าคนเข้าไปซื้อขายเอง มีล้กษณะคล้ายๆกับเว็บนี้ ตรงที่มีเว็บบอร์ดเป็นตัวกลางซื้อขายสินค้า ถ้าจะไปเทียบกับเว็บที่ขายสินค้ากันจริงๆจังๆ มันเทียบกันไม่ได้อยู่แล้วกับยอดคนที่เข้าดู แต่เชื่อเถอะว่า การซื้อขายของ เบ็ดตเล็ดแทบมีทุกอย่าง เรื่องข้อมูลผมอาจะไม่รู้มากเท่าคุณ แต่อยากให้ลองเข้าไปดู เพื่อเอามาเป็นแนวทางปรับปรุงให้เว็บนี้ เป็นเว็บที่ดีที่สุด

ผมรักเว็บ thaiscooter นะคับ ตั้งแต่มีเว็บนี้ก้อเข้าดูตลอด แค่อยากเสนอแนะเพราะเห็นผลดีของการประมูลของ แต่ถ้าคุณ webmaster เห็นว่ามันไม่สมควรที่จะมีก้อไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks