[ ขาย ] ขาย c-92 - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขาย c-92

Senior Member AK CLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

..ใช่ครับหาร้านดีๆครับ อย่างรถคันเก่าซ่อมร้านที่ผมซ่อม นิ้งเลยครับ ยังไงลองไปดูสิครับราคาไม่เเรงบอก กุ๊กเเนะนำมาเเต่มันไกลบ้านเราไปหน่อยครับ เนี่ยกำลังจะเอาหมูไปฟิตเครื่องใหม่ เพราะวันนี้ขับรถไปทำงาน น้ำมันเครื่องออกมาน่ากลัวมาก จอดสักพักใหญ่ๆจอดตั้งคู่ก็ออกน้อยลง(เเต่ก็ยังออกอย ู่) ถามเเล้วค่าผ่าเเพงกว่าk125 ตอนนี้กำลังจะหาซีลทั้งชุดอยู่ครับ ส่วนร้านโกอ๊อดเคยไปถามซื้อรถ เเกเชียร์หมูสีน้ำเงินตัวนอกท่อยก อ่ะ ยอมรัยสวยมากๆๆเเห้งกำลังดี ราคาครั้งเเรกถาม 90000 อีกเดือนไปถาม บอก 120000 พร้อมโอนเเละทะเบียน.จะบ้าตาย เเค่ซากขับไม่ได้ก็ปาไป4-50000เเล้ว
    ชอบของเก่า.เเล้วทำไมล่ะ ก็เก่ามันได้ใจอ่ะ

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3
    104 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AK CLASSIC อ่านข้อความ
    ..ใช่ครับหาร้านดีๆครับ อย่างรถคันเก่าซ่อมร้านที่ผมซ่อม นิ้งเลยครับ ยังไงลองไปดูสิครับราคาไม่เเรงบอก กุ๊กเเนะนำมาเเต่มันไกลบ้านเราไปหน่อยครับ เนี่ยกำลังจะเอาหมูไปฟิตเครื่องใหม่ เพราะวันนี้ขับรถไปทำงาน น้ำมันเครื่องออกมาน่ากลัวมาก จอดสักพักใหญ่ๆจอดตั้งคู่ก็ออกน้อยลง(เเต่ก็ยังออกอย ู่) ถามเเล้วค่าผ่าเเพงกว่าk125 ตอนนี้กำลังจะหาซีลทั้งชุดอยู่ครับ ส่วนร้านโกอ๊อดเคยไปถามซื้อรถ เเกเชียร์หมูสีน้ำเงินตัวนอกท่อยก อ่ะ ยอมรัยสวยมากๆๆเเห้งกำลังดี ราคาครั้งเเรกถาม 90000 อีกเดือนไปถาม บอก 120000 พร้อมโอนเเละทะเบียน.จะบ้าตาย เเค่ซากขับไม่ได้ก็ปาไป4-50000เเล้ว
    ขอแจมนะครับ บางทีก็ไม่จำเป็นต้องใช้ซีลทั้งชุดนะครับ ลองเช็กอย่างที่ผมบอก ก่อนที่จะซื้อซีลจะได้ไม่เหมือนผมขนซีลไปชุดใหญ่ใช้แ ค่ 2-3 ตัว กับยางในรูปครับ แต่ถ้าจะซื้อไว้สำรองก็ไม่เสียหายครับ แนะนำให้ดูความเสียหายก่อนซื้ออะไหร่ครับ จะเจ็บตัวน้อยกว่าซื้อก่อนตามที่ช่างบอก เดี๋ยวจะกลายเป็น สมจิต จงจอหอ(ผมเจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ 555555) เพราะเกือบทุกรายที่ทำหมูจบสมบูรณ์ ทะลุหลักแสนเกือบทั้งนั้น ผมก็เพิ่ง 60 ปลายๆ มองย้อนไปก็ขนลุก ถอยไม่ได้แล้วครับสงสารหมู ทำมาเยอะก็ต้องทำต่อไป ข้อสำคัญสงสัยอะไรถามให้มากๆครับ ปัญหาหมูไม่หนัก หนักที่อะไหล่ แล้วก็จุกจิก มันจะมาพร้อมกับกิเลส ในการตามอะไหล่แท้เดิม โชคดีครับ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjii : 09-10-2010 เมื่อ 00:28
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็กำลังสั่ง c92 จากแม่ฮ่องสอนครับ25000แถมท่อให้อีกหนึ่งชุดและกระบั งลมหมูด้วย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดปลายเดือนคงได้รถใครอยากใด้ท่อกั บกระบังลม
    เดี่ยวผมแบ่งขายให้ครับอยู่ภูเก็ตเหมือนกัน คงมีโอกาศใด้เจอกันครับ

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MALEAK อ่านข้อความ
    ผมก็กำลังสั่ง c92 จากแม่ฮ่องสอนครับ25000แถมท่อให้อีกหนึ่งชุดและกระบั งลมหมูด้วย ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดปลายเดือนคงได้รถใครอยากใด้ท่อกั บกระบังลม
    เดี่ยวผมแบ่งขายให้ครับอยู่ภูเก็ตเหมือนกัน คงมีโอกาศใด้เจอกันครับ

มีรูปมั้ยครับ อยากดูรูปว่าสวยหรือป่าว อยู่แถวใหนครับ ว่างๆกินยาดองกัน
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

ขอบคุณ
    0
    0

รอให้ใด้ของก่อนๆครับ ค่อยว่ากันอีกที

Junior Member tattoo_phuket125's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apsolute12 อ่านข้อความ
    มีรูปมั้ยครับ อยากดูรูปว่าสวยหรือป่าว อยู่แถวใหนครับ ว่างๆกินยาดองกัน
    แร้วบังลมเอามาใส่ cd 125 ด้ายป่าวคัฟ

น่าสนจัยอ่าคัฟ ถ้าใส่ด้าย ขายท่าวหร่ายช่วยบอกด้วยนะคัฟ

หุหุ
    ันนี้รุ่นี้ก้" เก่า "

Junior Member tattoo_phuket125's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apsolute12 อ่านข้อความ
    อยู่แถวใหนครับ ว่างๆๆ ค่อยนัดเจอกันสักวัน

หาร้านทำเครื่อง หาดีๆนะ เดี่ยวจะเซ็งเหมือนผม ตอนเข้าไปทำผมบอกช่างว่า ทำยังงัยก็ได้ขอให้เครื่องดี+เงียบ งบไม่เกี่ยง โดนไป 3800 ออกมาก็ดังเหมือนเดิม มันเครื่องก็หยดเหมือนเดิม เซ็งหม้ายล่ะพี่น้อง

พูดแล้วเซ็ง เซ็ง เซ็ง
    ของผมอ่ะมีช่างรุจักกัล เขาบอกว่าไม่เกิน 5 พันอ่า แต่เท่าที่ดูเขาก้อทำรถดีอ่าคัฟ แต่รถเก่าม่ารุอ่า ต้องลองดู แกทำงานระเอียดดีอ่าคัฟ
    ันนี้รุ่นี้ก้" เก่า "

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tattoo_phuket125 อ่านข้อความ
    แร้วบังลมเอามาใส่ cd 125 ด้ายป่าวคัฟ

น่าสนจัยอ่าคัฟ ถ้าใส่ด้าย ขายท่าวหร่ายช่วยบอกด้วยนะคัฟ

หุหุ
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ว่าใส่ใด้ไหม นัดส่งกันพรุ่งนี้ครับ คงอีกหลายวันกว่าจะถึง

Senior Member AK CLASSIC's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    ขอแจมนะครับ บางทีก็ไม่จำเป็นต้องใช้ซีลทั้งชุดนะครับ ลองเช็กอย่างที่ผมบอก ก่อนที่จะซื้อซีลจะได้ไม่เหมือนผมขนซีลไปชุดใหญ่ใช้แ ค่ 2-3 ตัว กับยางในรูปครับ แต่ถ้าจะซื้อไว้สำรองก็ไม่เสียหายครับ แนะนำให้ดูความเสียหายก่อนซื้ออะไหร่ครับ จะเจ็บตัวน้อยกว่าซื้อก่อนตามที่ช่างบอก เดี๋ยวจะกลายเป็น สมจิต จงจอหอ(ผมเจ็บมาเยอะ โดนมาเยอะ 555555) เพราะเกือบทุกรายที่ทำหมูจบสมบูรณ์ ทะลุหลักแสนเกือบทั้งนั้น ผมก็เพิ่ง 60 ปลายๆ มองย้อนไปก็ขนลุก ถอยไม่ได้แล้วครับสงสารหมู ทำมาเยอะก็ต้องทำต่อไป ข้อสำคัญสงสัยอะไรถามให้มากๆครับ ปัญหาหมูไม่หนัก หนักที่อะไหล่ แล้วก็จุกจิก มันจะมาพร้อมกับกิเลส ในการตามอะไหล่แท้เดิม โชคดีครับ^_^
    ขอบคุณครับพี่ไก่ ขอบคุณข้อมูฃทั้งหลายจะมีกี่คนที่จริงใจขนาดนี้อิอิ ส่วนเรื่องอะไหล่เเท้บางชิ้นผมก็เฉยๆครับจะเน้นเเท้ต รงเครื่องยนต์เท่านั้น เเต่เรื่องซีลตอนนี้ยังไม่ว่างเเกะดูเยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maleak อ่านข้อความ
    คันที่คุณว่าใช่พี่เเจนมั้ย ผมก็เคยคุยเช่นกันครับคนใต้เหมือนกันไปทำรีสอร์ทที่ป าย เเกมี2 คัน คันที่คุณซื้อมีบังลมน่ะ บังลมของyl2 เครื่องเเปลงcdiเเล้ว จำได้ว่ามีโลโก้กระเป๋าข้าง เบาะเดี่ยวงานใหม่ สภาพสวยครับ ทีเเรกผมก็จะเอาเเต่ติดคันที่ผมได้ไม่ถึง2 หมื่นเเถมทองขาวด้วย บางทีสตาร์ทยากเข็นหน่อยเดียวรุนทกติดง่าย ล่าสุดขับไปทำงานไป-กลับ 50กว่าโลเครื่องไม่ค่อยร้อนเเต่น้ำมันเครื่องรุ่วจนน ่ากลัวอิอิอิอิ

อัพเดตล่าสุด น้องตั๊กครับ ทะเบียนเมื่อไหร่จะส่งมา
    ชอบของเก่า.เเล้วทำไมล่ะ ก็เก่ามันได้ใจอ่ะ

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ดันกันต่อไป

สถานที่
    ขอบคุณ
    3
    104 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AK CLASSIC อ่านข้อความ
    ดันกันต่อไป
    รถคันที่ซื้อโชว์อยู่หน้าแรกหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมว่าน่าจะ 95 นะครับ ลองดูตรงเสื้อสูบอ่ะครับ จะมีตัวเลขอยู่ ถ้า 154 cc เป็น 95 ถ้า 124 cc เป็น 92 ครับ ขั้นต่อไปก็ให้ช่างเช็คดูว่า เสื้อโดนตีปลอกมารึยัง เพราะไม่งั้นแกะเสื้อออกมาจะใส่ปะเก็นไม่ถูก
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นคุยกันแล้ว อยากกินเหล้าแหะ สำหรับคอหมู ด้วยกัน

ขับหมูไปกินเหล้า บึ้มๆ ขากลับลุ้นว่าหมูจะติดหรือเปล่า...

เมามากจอดทิ้งหน้าเลยไปเลย 555

ขอให้มีความสุขครับ และฟิตเครื่องได้เร็วๆ

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    รถคันที่ซื้อโชว์อยู่หน้าแรกหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ผมว่าน่าจะ 95 นะครับ ลองดูตรงเสื้อสูบอ่ะครับ จะมีตัวเลขอยู่ ถ้า 154 cc เป็น 95 ถ้า 124 cc เป็น 92 ครับ ขั้นต่อไปก็ให้ช่างเช็คดูว่า เสื้อโดนตีปลอกมารึยัง เพราะไม่งั้นแกะเสื้อออกมาจะใส่ปะเก็นไม่ถูก
    ใช่เเล้วครับพี่ไก่คันเดียวกันเลย

ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tobe1234 อ่านข้อความ
    เห็นคุยกันแล้ว อยากกินเหล้าแหะ สำหรับคอหมู ด้วยกัน

ขับหมูไปกินเหล้า บึ้มๆ ขากลับลุ้นว่าหมูจะติดหรือเปล่า...

เมามากจอดทิ้งหน้าเลยไปเลย 555

ขอให้มีความสุขครับ และฟิตเครื่องได้เร็วๆ
    คุณก็ด้วยเพราะตอนนั้นผมเห็นรูปuserคุณขี่หมูยิ่งอยา กได้มาก เเต่ตอนนั้นราคาเเรงสุดท้ายไปถอยK125M2มา เเต่ขายไป22000 คุ้มอิอิอ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3
    104 (100%)

คุณก็ด้วยเพราะตอนนั้นผมเห็นรูปuserคุณขี่หมูยิ่งอยา กได้มาก เเต่ตอนนั้นราคาเเรงสุดท้ายไปถอยK125M2มา เเต่ขายไป22000 คุ้มอิอิอ
    เป็นไอดอลโดยไม่รู้ตัวเลยคุณออฟ^_^ เห็นว่าจะกลับบ้าน อยู่ที่ไหนหรอครับ บ้านเกิดอ่ะครับ

Bookmarks