,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ขอนอกเรื่องหน่อยนะครั บ..............................

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ขอนอกเรื่องหน่อยนะครั บ..............................

Senior Member นายพล ROMIO's Avatar
    สถานที่
    Classic Bike. Mahasarakham. since-2002.
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ขอนอกเรื่องหน่อยนะครั บ..............................

ในระยะสองสามปีให้หลังมานี้ได้มีการก๊อปปี้อาร์มกลุ่ มกันมาก

ซึ่ง อาร์มกลุ่มผมก็โดนก๊อปปี้เช่นกัน ผมหมายถึงอาร์มสามเหลี่ยมสีเขียว

ดังนั้นกระผมใคร่ขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันว่า อย่าใด้หลงเชื่อผู้แอบอ้าง

เพราะอาร์มกลุ่มไม่ได้ทำมาสองปีแล้วครับ รุ่นล่าสุดมี่แค่ สามสิบ ชิ้น

เพราะฉะนั้นหากผู้ใดนำไปแลกกับท่าน ปลอมแน่นอน ฟันธง

หากมีข้อมูลผู้แอบอ้าง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

โล สารคาม อาร์มเขียว

Senior Member นายพล ROMIO's Avatar
    สถานที่
    Classic Bike. Mahasarakham. since-2002.
    ขอบคุณ
    0

Name:  img2115od8.jpg
Views: 674
Size:  101.7 KB

ตัวอย่างอาร์มครับ

Senior Member nesnana's Avatar
    สถานที่
    ? Mc จามจุรี ?
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายพล ROMIO อ่านข้อความ
    ในระยะสองสามปีให้หลังมานี้ได้มีการก๊อปปี้อาร์มกลุ่ มกันมาก

ซึ่ง อาร์มกลุ่มผมก็โดนก๊อปปี้เช่นกัน ผมหมายถึงอาร์มสามเหลี่ยมสีเขียว

ดังนั้นกระผมใคร่ขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันว่า อย่าใด้หลงเชื่อผู้แอบอ้าง

เพราะอาร์มกลุ่มไม่ได้ทำมาสองปีแล้วครับ รุ่นล่าสุดมี่แค่ สามสิบ ชิ้น

เพราะฉะนั้นหากผู้ใดนำไปแลกกับท่าน ปลอมแน่นอน ฟันธง

หากมีข้อมูลผู้แอบอ้าง รบกวนแจ้งด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

คนเรามีแบบนี้ด้วยเห้ย ! ช่วยกันคับพี่น้อง

คับพี่ ปีนี้มีกำหนดการไปเที่ยวไหนหรอคับ
    รับโมเครื่องแฝงตามสั่ง และเครื่องวิ่งทริป ราคากันเอง

บัญชีเลขที่ 411-4-52851-8
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา ถนนประชาสโมสร
    ชื่อบัญชี นาย ศักรินทร์ ภควณิช
    โทร. 081-6700806 080-4134041
    cmid_89@hotmail.com มาคุยกันได้คับ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อ้าว...

ทำมัยเขาเห็นแก่ตัวกันเยี่ยงนี้ล่ะครับ พี่โล แสดงว่าเขาเห็นกลุ่มพี่เป็นไอดอลของเขามั๊งครับเลยอย ากจะ ลอกเลียบแบบ
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

เห้อ สังคมมันแย่ลงไปทุกวันๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

pooksaka's Avatar
    สถานที่
    C++ Udonthani
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นายพล ROMIO อ่านข้อความ

ใช่ครับพี่ พอดีผมผ่านไปร้านปักอาร์ม จ.ผม เห็นอาร์มของกลุ่มหลาย ๆ กลุ่ม โชว์อยู่หน้าร้านก๋นึกว่าจะมีแค่กลุ่มใน จ. เลยเข้าไปถาม แกบอกว่ามีน้อง ๆ ที่เล่นรถเก่าเนี้ยแหละ เอาตัวจริงมาให้ก๊อป เดี๋ยวนี้กลุ่มไหนที่มีชื่อเสียงโดนกันเยอะเลยนะครับ -*-

จริง ๆ แล้วไม่น่าจะว่าทางร้านเพราะร้านไม่รู้เรื่อง แต่ถ้าร้านรู้ว่าก๊อปของคนอื่นนี้ก็น่าด่าเหมือนกัน -*-

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ตอนนี้ โลโก้กลุ่มใหญ่ๆ เก่าๆ ที่มีชื่เสียงโดนกันทั้ง นั้น
    เรื่องแบบนี้มันเริ่มได้ประมาณ 1 ปี แล้วครับ ได้ยิน พี่ อ๊อด
    km7 แกบ่นอยู่บ่อยๆ (ไปซื้ออะไหล่ กะแกบ่อยๆ)
    มันเกิด จากหลายๆอย่าง พูดมาแล้วจะยาวอะ

เอาเป็นว่าใครที่ทำแล้ว ก็หยุดเถอะครับ ... มันไม่ใช่เรื่องที่ดีเลย
    มันยิ่งทำให้สังคมที่เราเรียกว่า คลาสสิค มันแย่ไปกว่านี้เลยครับ
    เท่านี้มันไม่แย่อยู่เหรอ .....
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Junior Member juk backAmata's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    อาร์มกลุ่มของแต่ละกลุ่มนั้นเป็นสเมือนตัวแทนกลุ่มคร ับ
    ถ้าใครก๊อบก็...หยุด...เถอะครับ
    คุณก็มีสมองเหมือนคนอื่นนะครับ
    คิดสิครับ... แล้วจะได้มันออกมา

Free
    สถานที่
    KK
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีอาร์ม...แต่ขอไปด้วยได้มั๊ย....

จากแก๊งค์ bm ลูกน้องพี่เคนตะ (บ้านไผ่)

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink มันเริ่มมาจากก๊อปสติ๊กเกอร์ครับ

เริ่มจากแอบไปขโมยสติ๊กเกอร์ ตามบังลม(รุ่นเก๋าๆ)มาสแกนแล้วไปสั่งพิมพ์มาขายเพื่อ นๆ
    ส่วนอาร์มที่กาฬสินธุ์นี่ ต้องยกให้เป็นความผิดของร้านโดยตรงเลยครับ ทำธุรกิจแล้วไปไม่รอดเนื่องจากติดการพนัน ติดผู้หญิงครับ เลยเซ้งกิจการต่อให้คนอื่น แล้วไม่ได้ล้างบล๊อกครับ เด็กๆกลุ่มใหม่ๆไปเห็นเลยสั่งให้เค้าทำออกมาแจกกันติ ดเสื้อให้มันดูเยอะๆครับ นี่ถ้าขายลิขสิทธิ์ได้ ตาโลกะเฮียหมงคงมาชวนผมไปจดลิขสิทธิ์แล้วเนี่ยครับ ฮาๆๆๆ (มองโลกในแง่ดีครับ)
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

padungdet_b@hotmail.com

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

กำแท้ๆ....อาร์มยังก็อป

หน้าเศร้าใจ....เป็นกำลังใจให้ครับ....สารคามอาร์มเข ีนส

Senior Member nutza779's Avatar
    สถานที่
    โคราชเข้มแข็ง
    ขอบคุณ
    1

ในบางงาน ผมก็เห็นพวกเขาเอาอาร์มกลุ่มต่างๆ
    มาเดินขายในงานคับพี่
    ทหารของพระราชา...ทหารรักษาพระองค์

nutnonsense@hotmail.com
    เวส-สะ-ปา-ป้า__Vespa

เบอร์ใหม่ คับ 090-0297200 หนุ่ย ดำจังคลับ's Avatar
    สถานที่
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

ในขอนแก่นยิ่งเยอะครับ

กลุ่มเราก้โดน
    ชมรมอณุรักษ์รถโบราณจังหวัดขอนแก่นปี2549
    กลุ่ม ดำจัง คลาสสิคใบค์
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    MC.KHONKAEN.2006
    รักและอาลัย พี่หนุ่ม ดำจัง ตลอดกาล

หนุ่ย ฝ่าย it ดำจัง... 083-6793370 082-3123631
    sonbuntongkk@live.com ก้าวไปด้วยกันชาวคลาสสิค
    http://Damjungclassicbike.hi5.comก้าวต่อไป
    No smoke without fire. <ลูกโซพาเพลิน>
    ไม่มีควัน โดยปราศจากไฟ

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มันก็อย่างงี้ละครับ เดี๋ยวนี้รถเก่า มันคือธุระกิจ เกือบ 100%แร๊ะ
    ทางกลุ่มผมเองก็งด แลก แจก อาร์มได้เกือบปีแล้วครับ เวลาเข้างาน
    ก็ไม่ได้เอาไปด้วยครับ แต่ก็คนในกลุ่มบางคนที่ยังเอาไปแลกอยู่อะ
    ถึงแม้กลุ่มผมจะไม่ได้โด่งดังและใหญ่โตอะไร ก็ขอให้ พี่ๆ เพื่อนๆ
    ระวังเอาไว้ด้วยนะครับ มีบางงานโดนเลาะเอาอาร์มยังมี ผมเองก็ยังนึกขำๆ
    เลยว่ามันเอาไปได้ยังไง เผลอนิดเดียวมันยังมาเลาะ เอาไปได้
    ผมเลยใช้ วิธี แบบปักตายตัวกับเสื้อ ให้พวกชอบเลาะมันเอาลำบากขึ้นอะ
    ก็อย่างว่านะครับ ในทุกสังคมย่อมมีทั้งคนดีและไม่ดี คนที่ไม่ดีก็รู้ไว้นะครับ
    .................
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาตแลกเปลี่ยนครับ

ส่วนตัวผมแนะนำให้ไปจดลิขสิทธิ์ที่พานิชย์จังหวัด ที่จังหวัดไหนก็ได้ครับ

ที่สอบถามมาสัญลักษณ์/โลโก้นึง ประมาณห้าร้อยบาทครับ

เดี๋ยวจะไปหารายละเอียดมาให้ครับ

ฝากผ่านไปยังเพื่อนทุกคน ถ้าหากทราบว่าที่ไหนมีการ copy

อย่างออกหน้าออกตา หรือเป็นอีแอบ รบกวนช่วยแจ้งที่กระทู้นี้ด้วย

ลองใช้กฎหมายดู ผมว่างานนี้มีเฮหลายที่

ด้วยความเคารพ
    ก้อง
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Bookmarks