,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ขอนอกเรื่องหน่อยนะครั บ.............................. - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,ขอนอกเรื่องหน่อยนะครั บ..............................

sampatza's Avatar
    สถานที่
    MOTO Cafe
    ขอบคุณ
    0

เราก็เป็นอีกกลุ่มที่โดนก๊อปอาร์ม ไปแต่ละงานก็จะเจอร้านก๊อปอาร์มร้านนี้อยู่บ่อยๆ บางครั้งเห็นคนใส่อาร์มใหญ่ของกลุ่มก็งงว่าเอามาจากไ หนเพราะอาร์มใหญ่ทางกลุ่มจะไม่ให้ใครหรือขาย แต่พอเจอต้นตอแล้วอ๋อเลยเคยเข้าไปถามเค้าบอกว่าเค้าม ีอาร์มทุกกลุ่มซื้อได้ราคา 50 บาท ดูมันทำหน้าด้านจริงๆ....
    ดูรูปสินค้าปัจจุบัน...ได้จากหน้าแรกหรือ
    หน้าสุดท้ายแล้วแต่การตั้งกระทู้ของสมาชิกครับ

วิธีการสั่งซื้อทางโทรศัพท์
    1.ดูรูปสินค้าที่ต้องการในร้าน Patshop TSC
    2.โทรศัพท์แจ้งเพื่อสั่งจ้องหมวกกันน๊อค
    3.โอนเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ
    หมายเลขบัญชี 383-4-32958-7 (นายสุรเชษฐ์ กาละวงศ์)
    4.โทรแจ้งการโอนเงินและแจ้งที่อยู่ผู้รับ
    5.รอรับสินค้า เวลาไม่เกิน 2 วันนับจากวันที่สั่งสินค้า
    สอบถาม-สั่งซื้อ : 086 - 3764658 081 - 3053823 ตลอด24 ช.ม.
    *มาดูสินค้าที่ร้านได้ครับ...ประหยัดค่าขนส่ง...ได้ส ินค้ารวดเร็ว...
    (/\7ถ้าจะเข้ามารับสินค้าช่วยโทรแจ้งเพื่อจะได้จัดเก็บ ไว้ให้ครับ...จะได้มาไม่เสียเที่ยว/\7)
    ..................

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยมีรุ่นน้องไปถามมาแล้วครับ คุณก้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    ขออนุญาตแลกเปลี่ยนครับ

ส่วนตัวผมแนะนำให้ไปจดลิขสิทธิ์ที่พานิชย์จังหวัด ที่จังหวัดไหนก็ได้ครับ

ที่สอบถามมาสัญลักษณ์/โลโก้นึง ประมาณห้าร้อยบาทครับ

เดี๋ยวจะไปหารายละเอียดมาให้ครับ

ฝากผ่านไปยังเพื่อนทุกคน ถ้าหากทราบว่าที่ไหนมีการ copy

อย่างออกหน้าออกตา หรือเป็นอีแอบ รบกวนช่วยแจ้งที่กระทู้นี้ด้วย

ลองใช้กฎหมายดู ผมว่างานนี้มีเฮหลายที่

ด้วยความเคารพ
    ก้อง
    ก็ตามที่คุณก้องให้ข้อมูลมาเลยครับ จดเป็นเครื่องหมายของเราได้ แต่ไม่รู้ว่าจะไปฟ้องเอาผิดได้มากน้อย แค่ไหนน่ะครับ ค่าจด ห้าร้อยบาทตามนั้นครับe11e11
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KOK : 25-02-2010 เมื่อ 19:20
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่ทราบ เราคงเอาผิดกับคนที่ซื้อมาติดเสื้อไม่ได้

แต่เราสามารถเอาผิดกับผู้ที่ผลิต/ก็อปปี้ เพื่อจำหน่ายได้

โดยแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้ดำเนินการ โดยเราเจ้าของลิขสิทธิ์ เป็นผู้เสียหาย

เช่นเดียวกับทางขนส่งร้องขอให้ตำรวจ ตั้งด่านตรวจจับรถที่ขาดต่อภาษี

ในฐานะที่ขนส่ง เป็นผู้เสียหาย เจ้าหน้าที่เป็นผู้มีอำนาจดำเนินคดี

สำหรับจะเอาผิดได้แค่ไหนนั้นไม่ทราบแต่อย่างน้อยก็ให ้หลาบจำ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK อ่านข้อความ
    ก็ตามที่คุณก้องให้ข้อมูลมาเลยครับ จดเป็นเครื่องหมายของเราได้ แต่ไม่รู้ว่าจะไปฟ้องเอาผิดได้มากน้อย แค่ไหนน่ะครับ ค่าจด ห้าร้อยบาทตามนั้นครับe11e11
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อืมม...จัดการเลยพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.kk อ่านข้อความ
    เท่าที่ทราบ เราคงเอาผิดกับคนที่ซื้อมาติดเสื้อไม่ได้

แต่เราสามารถเอาผิดกับผู้ที่ผลิต/ก็อปปี้ เพื่อจำหน่ายได้

โดยแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจให้ดำเนินการ โดยเราเจ้าของลิขสิทธิ์ เป็นผู้เสียหาย

เช่นเดียวกับทางขนส่งร้องขอให้ตำรวจ ตั้งด่านตรวจจับรถที่ขาดต่อภาษี

ในฐานะที่ขนส่ง เป็นผู้เสียหาย เจ้าหน้าที่เป็นผู้มีอำนาจดำเนินคดี

สำหรับจะเอาผิดได้แค่ไหนนั้นไม่ทราบแต่อย่างน้อยก็ให ้หลาบจำ ครับ

เอาล่ะครับเจ้าของลิขสิทธิตัวจริงเค้าออกตัวกันแล้วน ะ ใครที่ทำผิดอยู่เลิกซะยังทันนะครับก่อนที่จะสายเกินไ ป ส่วนอาร์มที่ไปซื้อกันมาติดมันเท่ห์หรอครับ ผมก็ยังงงๆอยู่ สู้ไปเชื่อมสัมพันธ์ไมตรีกับเจ้าของอาร์มแล้วเค้ายื่ นให้กับมือมันมีคุณค่ากว่าเยอะนะครับพี่น้อง...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    เอาล่ะครับเจ้าของลิขสิทธิตัวจริงเค้าออกตัวกันแล้วน ะ ใครที่ทำผิดอยู่เลิกซะยังทันนะครับก่อนที่จะสายเกินไ ป ส่วนอาร์มที่ไปซื้อกันมาติดมันเท่ห์หรอครับ ผมก็ยังงงๆอยู่ สู้ไปเชื่อมสัมพันธ์ไมตรีกับเจ้าของอาร์มแล้วเค้ายื่ นให้กับมือมันมีคุณค่ากว่าเยอะนะครับพี่น้อง...
    Yes!
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member นายพล ROMIO's Avatar
    สถานที่
    Classic Bike. Mahasarakham. since-2002.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ทุกวันนี้กลุ่มเก่าๆเขาแทบจะไม่ใส่เสื้ออาร์มมาให้เห ็นแล้วครับ เพราะมันเต็มไปด้วยความทรงจำ จากสิ่งที่เพื่อนหยิบยื่นให้ด้วยไมตรีจิต ที่จริงใจ

เอามาใส่ก็กลัวจะหาย ขโมยกันเห็นๆ ตัวอย่างก็มีให้เห็นแล้วหลายกรณี ขนาดคนที่คิดว่าไม่น่าจะหายก็ยังไม่วาย หายจนได้

จริงอยู่ว่าถ้าทุกวันนี้ หายแล้วซื้อใหม่ได้ไม่ยาก ทริปเดียว เต็มๆตัว แต่คุณค่าทางจิตใจมันช่างแตกต่างกันมากเหลือเกิน พอเถอะครับคนที่รู้ตัวว่าทำไม่ถูก ไม่ยุติธรรมเอาซะเลย

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

ร้านอามที่ จ.เลย ยิ่งแย่
    มีขายทุกกลุ่มที่สั่งทำร้านมัน
    มันทำออกมาขายหมด
    ตอนแรกหมดแล้วเราก็ดีใจนึกว่า
    มันจะไม่ทำ พออีกหมดแล้วมันก็ทำมาอีก
    ได้แต่ทำใจครับตอนนี้
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

Bookmarks