Pimp My Ride: ใส่ลูกเล่นให้รถรัก ของใครเจ๋งของใครแจ๋ว เอามาแบ่งกันชมครับ - หน้า 6

ชื่อกระทู้: Pimp My Ride: ใส่ลูกเล่นให้รถรัก ของใครเจ๋งของใครแจ๋ว เอามาแบ่งกันชมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ใครแซววะ.....

นู๋เองคร๊าบบบบบบ.....

Name:  30122008458.jpg
Views: 710
Size:  69.0 KB

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    12. หัวเกียร์

หากรถคลาสสิคคือชีวิตที่มีรสนิยมของท่าน การขับเคลื่อนรถคลาสสิคไปบนถนนหนทางก็คือการนำศิลปะเ คลื่อนที่ไปโชว์ใครต่อใคร การได้ควบคุมม้าตัวน้อยๆบนรถที่ท่านรักด้วยมือ และกำหนดความเร็วด้วยฝีเท้าของท่านก็คือความสุนทรีย์ ในชีวิตชาวคลาสสิคเช่นกัน เมื่อเราต่างก็ถวิลหาความคลาสสิคในชีวิตก็ไม่ควรที่จ ะปล่อยให้จังหวะของชีวิตคลาดกับความสุขที่รถที่ท่านร ักมอบความรู้สึกดีๆกลับเข้ามาในชีวิตของท่าน จงสัมผัสความคลาสสิคด้วยหัวเกียร์คลาสสิคที่ท่านสามา รถสัมผัสถึงศิลปะเคลื่อนที่ได้

ผมจึงนำรูปหัวเกียร์รถต้นแบบไปต่อยอดด้วยการทำวงแหวน ครอบแท่นเกียร์ แต่มันก็ไม่ง่ายขนดนั้นเนื่องจากรูปต้นแบบจะเป็นลักษ ณะคอนโซลกล่อง สามารถยึดน๊อตได้ทันทีแต่บริเวณพื้นแท่นเกียร์ของมาส ด้า800เป็นลักษณะโค้งจึงต้องทำสเปเซอร์ครอบขึ้นมาเพื ่อให้วงแหวนสามารถยึดน๊อตได้ แล้วหุ้มด้วยยางหุ้มเกียร์กันฝุ่นและเสียงด้านในอีกช ั้น เมื่อถึงขั้นตอนทำพรมก็หุ้มจนชิดฐานสเปเซอร์แล้วเย็บ ถุงเกียร์หนังสีเดียวกับคอนโซลจนชิดหัวเกียร์ ถุงเกียร์ทรงนี้ผมเรียกมันว่า ทรงขวดแชมเปญ หลังจากที่หนังเซทตัวจะไม่แฟบไปมากกว่านี้เพราะด้านใ นมียางหุ้มเกียร์ดันให้ทรงมันอยู่ตัว

หลังจากที่ได้วงแหวนทรงเดียวกับรถต้นแบบแล้วยึดด้วยน ๊อตเลสจึงไปหาหัวเกียร์มาใส่ หัวเกียร์สแตนเลสที่วรจักร ไม่แน่ใจว่าเพราะความตั้งใจหรือมันเป็นทรงยอดนิยมอยู ่แล้วที่หัวเกียร์มีลักษณะเดียวกับวงแหวน จึงออกมาตามรูปทรงในทิศทางเดียวกัน ก็เสริมความหรูหราและสร้างความสุขในการขับเคลื่อนได้

สงสัยต้องจับมาลงหนังสือซะแล้ว เก็บทุกรายละเอียด ขนาดนี้ สุดยอด
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    สงสัยต้องจับมาลงหนังสือซะแล้ว เก็บทุกรายละเอียด ขนาดนี้ สุดยอด
    กราบขอบพระคุณ ท่านบก.มีมี่ครับที่ชมมาครับ ได้กำลังใจมาเยอะเลยครับ ถ้าไม่รังเกียจและไม่ถือว่าผมเสียมารยาท ผมขอให้ป้าแดงของผมอยู่ในดวงใจของผองเพื่อนแบบนี้ดีแ ล้วครับ ไม่ได้หยิ่งนะครับและยินดีตอบคำถามทุกอย่างในส่วนที่ ทุกท่านสงสัย แต่ผมมีความสุขเล็กน้อยแต่มากมายที่ได้อยู่แบบนี้กับ ป้าแดงในสวนครับ กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ ^ ^

ปล. Ride With Pride ครับ

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กราบขอบพระคุณ ท่านบก.มีมี่ครับที่ชมมาครับ ได้กำลังใจมาเยอะเลยครับ ถ้าไม่รังเกียจและไม่ถือว่าผมเสียมารยาท ผมขอให้ป้าแดงของผมอยู่ในดวงใจของผองเพื่อนแบบนี้ดีแ ล้วครับ ไม่ได้หยิ่งนะครับและยินดีตอบคำถามทุกอย่างในส่วนที่ ทุกท่านสงสัย แต่ผมมีความสุขเล็กน้อยแต่มากมายที่ได้อยู่แบบนี้กับ ป้าแดงในสวนครับ กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ ^ ^

ปล. Ride With Pride ครับ

ไม่เปนไรคับ ท่านพี่ อันนี้บังคับกันไม่ได้อยู่แล้ว

แล้วแต่ความพอใจของ ท่านเจ้าของรถคับ

แหม... เสียดาย รถสวยๆ จะได้ออกสู่สายตาประชาชน
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    ไม่เปนไรคับ ท่านพี่ อันนี้บังคับกันไม่ได้อยู่แล้ว

แล้วแต่ความพอใจของ ท่านเจ้าของรถคับ

แหม... เสียดาย รถสวยๆ จะได้ออกสู่สายตาประชาชน
    ขอบพระคุณที่เข้าใจครับท่าน บก. เดี๋ยวช่วยๆกันด้านอื่นๆแทนครับ อิอิ

เสียดายเหมือนกันค๊าาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เสียดายเหมือนกันค๊าาาา
    เดี๋ยวทำให้หายเสียดายเป็นซาบซ่านแทน...

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เราพร้อมแล้วท่านพร้อมกันหรือยัง
    Users Browsing this Forum

There are currently 19 users browsing this forum. (8 สมาชิก & 11 บุคคลทั่วไป)

Name:  index222.jpg
Views: 661
Size:  86.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 16-08-2010 เมื่อ 22:46

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เราพร้อมแล้วท่านพร้อมกันหรือยัง
    Users Browsing this Forum

There are currently 19 users browsing this forum. (8 สมาชิก & 11 บุคคลทั่วไป)

Name:  index222.jpg
Views: 661
Size:  86.2 KB
    555 เวปเดียวกับที่ผมไปดูมาเลยครับ 5555 165แรงม้า ยังแรงไม่พอครับ

Member totohot1983's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อยากได้คอกบนหลังคาจังครับราคาเท่าไรท่าน Mr.DAN ไส้แล้วเท่โคตร

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เดี๋ยวนี้เขามีรถ8แรงในเกมGTAแล้วนะ ผมก็พึ่งรู้ 5555 สหายโคราชส่งมาให้เบิ่ง รถไผเป๋นรถไผ่เบิ่งเอาโลด...

http://clubthshow.blogspot.com/2010/...00-pickup.html

เดี๋ยวนี้เขามีรถ8แรงในเกมGTAแล้วนะ ผมก็พึ่งรู้ 5555 สหายโคราชส่งมาให้เบิ่ง รถไผเป๋นรถไผ่เบิ่งเอาโลด...

http://clubthshow.blogspot.com/2010/...00-pickup.html
    เห็นแล้วอยากให้เสร็จไวๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

[
    ชอบ ตรง ขนถังแก้ส นี่ล่ะ 555

http://clubthshow.blogspot.com/2010/...00-pickup.html[/QUOTE]

Junior Member chang-v414's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยทุกตารางนิ้วเลยครับ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ของลุงเงินครับ

ทำประตูใหม่เอี่ยม พร้อมติดเครื่องเสียงนิดหน่อย ท่านเห็นอะไหล่ช้างไหมครับ มือจับประตูนะของช้างครับ อันเดิมผมว่าไม่สวย

Name:  DSCF8868.JPG
Views: 426
Size:  47.5 KB

พวงมาลัยเปลี่ยนเป็นของนาดีของก๊อปครับ แป้นเหยียบก็ติดแบบรถแต่งครับ เจาะอันเดิมแล้วขัดน๊อตเข้าไปเลย ใหญ่มาก เหยียบถนัดดี

Name:  DSCF8869.JPG
Views: 401
Size:  48.6 KB

อีกหลายอย่างครับ เดี๋ยวถ่ายมาให้ชมครับ เผื่อมีคนสนใจทำตามครับ
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Bookmarks