หาเพื่อนเเลมอีก 5คันร่วมย้อนรอย

ชื่อกระทู้: หาเพื่อนเเลมอีก 5คันร่วมย้อนรอย

Senior Member b cy's Avatar
    สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาเพื่อนเเลมอีก 5คันร่วมย้อนรอย

หาเพื่อนเเลมอีก 5คันร่วมย้อนรอย บลูลี่ยูคเกอร์ ทัวร์ สิงคโปร์เมื่อปี 2506 รวมผมด้วยเป็น 6 คัน เน้นเเลมล้วนๆ มีเอกสารสำเนาทะเบียนรถ ใบขับขี่สากล พาสปอร์ต(อาจไม่ใช้) สำเนาบัคร ประชาชน เเละทะเบียนบ้าน รูปถ่าย 2นิ้ว 4ใบ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ทำประกันอุบัติเหตุ ก่อนเดินทางด้วย ค่าใช้จ่าย ส่วนตัวเลยครับ คิดระยะทางตก กิโลเมตรละ 2.5 บ. ค่าน้ำมัน รวมค่า 2 ที ไม่รวมค่ากิน การเดินทางเอาเเบบลุยๆลูกทุ่งๆ ไม่ติดหรูนอนโรงเเรมใหญ่ ค่ำไหนนอนนั้น น่าจะมีสัก 15000 ค่าน้ำมันไปกลับจากกทม- สิงคโปร์ 5000โลได้ไปกลับ 7 -10 วันได้ เเละจะได้เเวะไปเยี่ยมหากลุ่มต่างๆทางใต้กัน มีรายละเอียดเพิ่มเติมยังไงจะลงให้อีกทีครับ วันเดินทางก็จบจากงานเชียงใหม่ ยังไม่ทราบเเน่นอน เพราะงานมี 2 ธันวาจะหลงอยู่กี่วันก็ยังไม่ทราบคง3-4 วัน เเละผมจะขี่ขึ้นไปสุดเหนือ ที่เเม่สาย เเละลงเลยครับม้วนเดียวยาว ถ้าใครอยากร่วมขอเชิญครับจะดีใจมากเลยครับ อยากมีเพื่อนบ้าเพิ่มครับ ถ้าใครมีปัญหา เรื่องทะเบียนมาคุยกันครับ ถ้าท่านใดมีไอเดียดีๆ ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

อยากไปเเต่จนครับ อิอิ ว่าเเต่พี่บี้ขึ้นเชียงใหม่วันไหน กลุ่มผมขึ้นเหมือนกันครับ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

น่าจะ30 ก็ไปกับพวกเราอะเเหละ กะวันที่1 เจอกับหลายๆกลุ่มที่ลำปาง เพียบเลยนะงานนี้
    [SIGPIC][/SIGPIC]รักอุดมการ ผลาญเงินตรา หาประสบการณ์ บานตะไท บรรลัยกัลย์ ตอนนี้ในหัวผมมีเเต่ ผมอันสีดำ เสพมานานเเล้วครับ พวก vigano ulma inox biemme ken cobbing เเละอีกหลายตัวที่ทำให้ผมงมหัวไม่ขึ้น b cy บางกระปิ ชะอำ ยำวุ้นเส้น /\2
    หมอครับ เลือดผมเลือดกรุ๊ปเเลม ครับ !! ฮ๋า!!/\7 /\7 /\7 2551-2 GO ITALY/\7 /\7 /\7

หวัดีคับ ผมอยู่สตูล คับ เรื่องคือมีอยู่ว่า ถ้าคุณ ไปในมาเลย์นั้นมันมี 2 ทางนะคับ คือทางธรรมดา และHiway ทางบนhiway นั้น สำหรับมอไซด์นั้นจะไม่เสียตังค์คับ แต่คุณจะไม่สามารถเจออะรัยได้เลย ส่วนทางธรรมดานั้นคุณอาจจะพบเพื่อนที่เล่น SCOOTER แต่ถนน มันไม่ค่อยดีเท่ารั่ย คือบางครั้งคุณขี่ต้อง สลับขี่ด้านบนบ้าง ล่างบ้างนะคับ ส่วนเรื่องค่าน้ำมันนั้น ไม่ต้องห่วงถูกมาก ต่อลิตรประมาณ 19 บ.ส่วนเรื่องโรงแรมนั้นแพงนิดหน่อยนะคับ ราคาจะเป็นประมาณว่าสากลหน่อย ไม่ว่าโรงแรมจิ้งหรีดหรือมีดาว แต่ถ้าแบบว่าลุยเลยก็นอน บนHiway ก็ได้คับ เพราะมีจุดพักรถตลอดทาง ถ้าให้ดีศึกษาเส้นทางสักนิดก็ดีนะคับ เพราะชื่อหรือป้ายในมาเลย์นั้น มันเป็นภาษารูมี ซึ่งเป็นตัวอังกิตแต่ อ่านยากนะ แต่ขี่ง่ายคับพอเห็นป้าย ไปเรื่อย เด๋วก็ถึง โจโฮบารู ก็ถึงชายแดนแล้วคับ

ขอให้เดินทางโดยสวสดิภาพนะคับ
    เอาใจช่วยหนุกดีผมไปมา 2รอบแล้ว มีปัญหาโทรมาปรึกษาได้นะคับ 051684254 คับ
    หนทางอีกไกล ขี่ไปจนถึง

สถานที่
    Mystyle BCY
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ soul sudsud อ่านข้อความ
    หวัดีคับ ผมอยู่สตูล คับ เรื่องคือมีอยู่ว่า ถ้าคุณ ไปในมาเลย์นั้นมันมี 2 ทางนะคับ คือทางธรรมดา และHiway ทางบนhiway นั้น สำหรับมอไซด์นั้นจะไม่เสียตังค์คับ แต่คุณจะไม่สามารถเจออะรัยได้เลย ส่วนทางธรรมดานั้นคุณอาจจะพบเพื่อนที่เล่น SCOOTER แต่ถนน มันไม่ค่อยดีเท่ารั่ย คือบางครั้งคุณขี่ต้อง สลับขี่ด้านบนบ้าง ล่างบ้างนะคับ ส่วนเรื่องค่าน้ำมันนั้น ไม่ต้องห่วงถูกมาก ต่อลิตรประมาณ 19 บ.ส่วนเรื่องโรงแรมนั้นแพงนิดหน่อยนะคับ ราคาจะเป็นประมาณว่าสากลหน่อย ไม่ว่าโรงแรมจิ้งหรีดหรือมีดาว แต่ถ้าแบบว่าลุยเลยก็นอน บนHiway ก็ได้คับ เพราะมีจุดพักรถตลอดทาง ถ้าให้ดีศึกษาเส้นทางสักนิดก็ดีนะคับ เพราะชื่อหรือป้ายในมาเลย์นั้น มันเป็นภาษารูมี ซึ่งเป็นตัวอังกิตแต่ อ่านยากนะ แต่ขี่ง่ายคับพอเห็นป้าย ไปเรื่อย เด๋วก็ถึง โจโฮบารู ก็ถึงชายแดนแล้วคับ

ขอให้เดินทางโดยสวสดิภาพนะคับ
    เอาใจช่วยหนุกดีผมไปมา 2รอบแล้ว มีปัญหาโทรมาปรึกษาได้นะคับ 051684254 คับ
    ขอบคุณมากๆครับ เเล้วจะรีบวางเเผนเเละอาจรบกวนโทรไปปรึกษาครับ

tum_vespaclassic^_^'s Avatar
    สถานที่
    Parman Suphanburi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลุยกานอีกแล้ว

พี่บี้ มีคัยซ้อนไปยังอ่ะ ถ้ายังม่ายล่ะ ก้อ น้อง....................... คนนั้นรออยู่นะ
    PARMAN SCOOTER CLUB

นครพล นุชประไพ
    7470101101 ธ.กรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาถนนพระพันวษา
    e-mail : [email protected]
    เบอร์โทรศัพท์ 089-1171745

Bookmarks