ประกาศจุดยืน......พวกเราชาวรังสิต

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ประกาศจุดยืน......พวกเราชาวรังสิต

มาตรฐาน ประกาศจุดยืน......พวกเราชาวรังสิต

เนื่องจากมีกระแสมาจากหลายทิศทาง....ซึ่งอาจทำให้เพื ่อนๆๆน้องๆสับสน...
    เพื่อไม่ให้สับสน...................จึงต้องประกาศให้ทราบทั่วกัน

นับตั้งแต่พวกเรากลุ่มรังสิตก่อตั้งกันมา..นับจนปัจจ ุบัน...และอนาคต
    กลุ่มรังสิตของพวกเราเป็นกลุ่มสห...และมีแนวทาง..ชัด เจน.ที่ไม่มีการแบ่งแยกรถ..ไม่มีแบ่งเกรดดีกว่าเลวกว ่า
    พวกเราเล่นรถกันมามากมาย..หลายปี
    .นับตั้งแต่ฮอนด้าซี-วายแอลทู-ซีแอล90 -ยามาฮ่า-ฮอนด้าหมู-เวสป้าแลมเบรตต้า..และอื่นๆอีกมากมาย

ในบางครั้ง...รถในกลุ่มอาจมีบางชนิดมาก.ตามความชอบ ตามเวลา ตามงบประมาณ.ตามการใช้งาน
    แต่นั้นไม่ได้หมายความว่ากลุ่มพวกเราจะเปลี่ยนเป็นกล ุ่มรถประเภทนั้นๆ

..เรายังเป็นกลุ่มที่เล่นรถหลายหลาย..เหมือนเดิม
    ..ถ้ากลับไปดูที่บ้านของสมาชิกในกลุ่ม...จะเห็นว่า.. แต่ละคนมีรถหลายหลายชนิดที่เล่นแอบซ่อนอยู่ในบ้าน
    ไครชอบแบบไหนก็เล่นแบบนั้น

...ข่าวที่ออกมาในทางลบว่ากลุ่มเราจะเปลี่ยนไปเล่นแต ่รถเวสป้า..และจะกีดกันรถยี่ห้ออื่น
    ผมในฐานะพี่ๆของน้องๆ...ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริง. ..
    และไครที่พูดหรือคิดหรือให้ข่าวเช่นนั้น........โปรด เข้าใจให้ดีอีกครั้ง.....

..รังสิต...คบกันที่ใจของคนไม่ได้คบที่รถ...
    และเพื่อนของผมจะเล่นรถอะไรก็คือเพื่อนของผมเสมอ.... .
    ....
    ประกาศให้ทราบทั่วกัน.....
    เจร์รังสิต....รถเปลี่ยน..คนไม่เปลี่ยน
    rcc=rangsit classic club

ขอให้พี่น้องอดทนกับปัญหา.อันจิ๊บจ๊อย...และอยู่ร่วม ช่วยกันสร้างกลุ่มพวกเราต่อไป.เราจะผ่านช่วงเวลานี้ไ ปได้ดี
    ...และจงเตรียมตัวรับกับอนาคตอันสดใส....ที่กำลังจะม า
    เพราะคุณคือ.....รังสิต.......คนรังสิตไม่เคยทิ้งกัน .......

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

พูดได้ดีครับ....คนเราเล่นรถก็ขยับไปตามความชอบ..โหย...ปวดจัย 555
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

.........กระจ่างไปเลย___ผมเห็น กว่าคนจะมาขี่เวสป้าก็ ไต่เล่นจากรถ คลาสสิค ญี่ปุ่น หรือรถอื่นมาก่อน........

เมื่อก่อนเราๆท่านๆ ก็ขี่รถที่ไม่ใช่ อิตาลี เพราะ ฉะนั้น อย่าไปดูถูกรถที่ตัวเองเคยขี่ เคยเล่น เปิดใจกว้างๆ เราจะสบายใจ

จริงอย่างที่พี่เจบอก รังสิต รักที่คน ไม่ได้รักที่รถ ตอนนี้ผมไม่มีรถขี่ แต่ก็ไปไหน มาไหน กับ พี่ น้องรังสิต ได้ เหมือนเดิม
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Member oud's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ใครที่คิดกับกลุ่มเราไม่ดีชั้งมัน จงเดินตามที่เราคิดที่เราฝัน สักวันเราจะได้มา (การที่เราจะเล่นรถอะไรก็แล้วแต่คุณค่าทางจิตใจของคน สำคัญกว่าสิ่งอื่นใด คนเราไม่ได้ดูกันที่รูปลักภายนอกครับ ถ้าคุณคบใครสักคนหนึ่งแล้วคุณรู้สึกว่าคนนี้ใช้คุณก็ ต้องเลือกคนที่คิดว่าใช้ ก็เหมือนตัวผมในตอนนี้ ที่อยู่กับกลุ่มรังสิตมา 3ปี ในความคิดผมการที่จะหาเพื่อนแท้สักคนนั้นหายากและผมถ ามพวกคุณหน่อยคุณจะทิ้งเพื่อนแท้ของคุณคนนี้เลยหรือค รับ แต่ที่แน่ๆกลุ่มรังสิตไม่ทิ้งคุณถ้าคุณไม่ทิ้งกัน ความประทับใจมันไม่สามารถพูดออกจากปากแต่มันสามารถบร รยายจากการพิมพ์หรือการเขียนได้)

Senior Member INDUBAI8's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าให้วัตถุมีคุณค่าเหนือจิตใจอันดีงาม.....

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

จุดยืนของเราคือ....เท้าของเรานั่นเอง
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

NK's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับคุณเจครับ... ใจตรงกัน

ไบค์ หลายเด้อ arjit's Avatar
    สถานที่
    KKTCC X Rude 'N Roll
    ขอบคุณ
    0

ชัดเจนครับ

Senior Member INDUBAI8's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NK อ่านข้อความ
    เห็นด้วยกับคุณเจครับ... ใจตรงกัน
    ขอบคุณ คุณ NK(เพื่อนบ้าน) ที่เข้ามาเยี่ยมเยียนนะครับ ..ผมคิดว่าโอกาศหน้าไม่นานคงได้มีโอกาศดืมกันสักครั้ งนะครับ...

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

BIKE HERO DISCO POWER.

Bookmarks