ประกาศกำหนดงานมงคล งานแต่งน้องโอปอ กะพี่ช่างนีคร่าบบบบบบ

ชื่อกระทู้: ประกาศกำหนดงานมงคล งานแต่งน้องโอปอ กะพี่ช่างนีคร่าบบบบบบ

Senior Member trust in DOG's Avatar
    สถานที่
    highway oxide vintage bike club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประกาศกำหนดงานมงคล งานแต่งน้องโอปอ กะพี่ช่างนีคร่าบบบบบบ

ผ่าง ผ่าง ผ่าง เนื่องในวาระดิถี.....มีน้องใหม่ ขอเรียนเชิญพี่น้องผองเพื่อนชาว ไฮเวย์ อ๊อกไซด์ทุกท่าน
    รีเทิร์นเมืองแป้อีกครั้ง ในงานมงคลสมรส หมีอ้วนโอปอกับ หมาน้อยธานี ในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553...ฮิ้ววววว

รายละเอียดงานก็ไม่มีอะไรมากค่ะ งานเล็กๆ ผูกข้อไม่ข้อมือตามแบบชาวเหนือ ไม่ต้องขันหมาก โมงโมงแบกอ้อยแบกกล้วย กันให้เหนื่อย
    ร่วมพิธีเล็กๆตอนเช้าเสร็จ ช่วงเที่ยงเราจะออกเดินทางไปทานข้างเที่ยงกันที่ร้าน อาหารแถวๆทางไปพระธาตุช่อแฮ เท่านั้น ก็เป็นอันเสร็จแล้วค่ะ หลังจากนั้น เชิญทุกท่านพักผ่อนตามอัธยาศัยค่ะ ยามเย็นเด๋วเจ้าบ้านจะพาเข้าเมืองไปหาอะไรกินกันในตล าด

ส่วนเรื่องที่หลับที่นอน ทางหนูได้จัดที่นอนไว้ให้ที่บ้านค่ะ รองรับได้ประมาณยี่สิบกว่าคน

ถ้าเป็นไปได้อยากให่ไปกันทุกคเลยค่ะ เพราะมันมีวันจันทร์เป็นวันหยุดต่อเนื่องอีก1 วัน
    แต่ถ้าไปไม่ได้กันจิงๆ ก็ไม่เป็นไรนะคะ เพราะมันไกล แถม อาจจะต้องทำงานกันอีก

ที่ต้อประกาศลงในนี้เพราะเกรงว่าจะไม่ทั่วถึงค่ะ เพิ่งกำหนดวันกันได้จิงๆมะวานนี้เอง
    หลังจากนี้จะเริ่มโทรไปเชิญชวนทุกท่านแล้วค่ะ รอรับโทสับดีๆนะจ๊ะ

อ้อ แล้วก็มีหมายเหตุอยู่สองสามเรื่องค่ะ
    ที่บ้านหนูยังอากาศเย็นอยู่ ท่านใดที่จะไปก็ช่วยเตรียมเสื้อกันหนาวไปหน่อยนะคะ ไปสัมผัสอากาศดีๆกันอีกครั้งก่อนที่จะร้อนตับแตกค่ะ
    ร้านอาหารที่จะไปทานกันตอนกลางวันนั้น เป็นร้านที่มีบ่อตกปลาค่ะ อากาศดี ทีมงานฟิชชิ่ง สามารถทำกิจกรรมกันได้เลยนะคะ
    แล้วหนูจะรอนะค๊า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย trust in DOG : 04-03-2010 เมื่อ 14:42
    สามล้อต้องรอไปก่อน สี่ล้อต้องรอไปก่อน สิบล้อต้องรอไปก่อน อยากซ้อนมอ'ไซค์

Member beet's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....................................

Name:  888.jpg
Views: 730
Size:  39.3 KB

ช่วงนี้ มีแต่งานมงคล ดี จริง เลยนะ เดือนแห่งความรักนี่ ......... ยินดีกับทุกคู่เลย นะครับ .....

ปล. กำลังหาคู่อยู่เหมือนกัน

Senior Member BIKER BOYZ's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

สร้างเซอร์ไพส์กันไม่รู้จักหยุดหยอนเลยนะคับทีมงานHi ghway Oxideเนี้ยคับ

ยังไงก็ยินดีด้วยนะคับ งานนี้ไม่พลาดแน่ๆ ........ 1 ที่นอน คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BIKER BOYZ : 14-02-2010 เมื่อ 20:53
    ... ไม่หล่อเหมือนอเมริกันพันธุ์ซ่า ...
    ... ไม่ล้ำหน้าเหมือนเยอรมันพันธุ์แกร่ง ...
    ... แต่ผมก็แรงแบบผู้ดีอังกฤษ ...

Senior Member trust in DOG's Avatar
    สถานที่
    highway oxide vintage bike club
    ขอบคุณ
    0

อีกอย่างค่ะ ถ้าเป็นไปได้ อยากรบกวนทุกท่านที่มีความประสงค์จะไปร่วมงาน
    ช่วยรวบรวมจำนวนกันมาแล้วเอามาโพสลงในนี้หน่อยว่า มีทั้งหมดกี่คน
    จะได้จองร้านอาหารถูก และจัดที่หลับที่นอนให้ถูกค่ะ ไม่อยากให้ขาดตกบกพร่องกัน
    เนื่องจากคุณแม่อยากทราบจำนวนคนโดยประมาณ เพราะจำได้ประเมินราคาถูก (แม่เป็นเจ้ามือค่ะ)น่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่จะมาร่วมงานไว้ก่อนเลยนะคะ
    รวมถึงใครที่อยากมา แต่มาไม่ได้จิงๆก็ขอบคุณด้วยค่ะ

สามล้อต้องรอไปก่อน สี่ล้อต้องรอไปก่อน สิบล้อต้องรอไปก่อน อยากซ้อนมอ'ไซค์

highway's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide Vintage Bike Club
    ขอบคุณ
    0

ต่อไปนี้ไปเที่ยวกันรถ Service คงต้องใช้รถบัสแทนแล้ว แบบว่าสมาชิกมันเยอะ
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

Junior Member
    สถานที่
    Highway Oxide
    ขอบคุณ
    0

ดีใจ กะคุณพ่อนี คุณแม่โอปอด้วยจ้า....
    ทุกขที่เกิดซ้ำเพราะใจนำพร่ำเพ้อ.....หาหัวใจให้เจอก ็เป็นสุข....

Senior Member noo77's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยคับผม...งานนี้ไม่น่าพลาด..อิอิ
    ปล.พี่บีทคับผมขอติดสอยห้อยตามไปด้วยนะคับ...
    หน่วยเพาะพันธุ์มนุษย์ภาคใต้ตอนล่าง(จู่โจมระยะประชิ ด)

Member SRX6_999's Avatar
    สถานที่
    Highway Oxide
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยกับความเซอร์ไพรส์เล็กๆน้อยๆ!!!ของทีมงานพว กเรา นะโอปอกะช่างนี ที่ทำผลงานนำหน้าต้องอย่างเงียบๆ อิอิจัดที่ให้ต้องด้วยนะ 2 คน กะอีก 1ตัว ต้อง กะ ตาล และหมาน้อยอันเป็นที่รักมากกกกกกกกกกกกกกกกของตาล จะได้ไปเที่ยวหลังแต่งงานเลยด้วย กะว่าขากลับจะเข้าไปบ้านที่เชียงใหม่ก่อน ทีมงานท่านใดสนใจอยากไปนอนเชียงใหม่อีกรอบก็เชิญนะคร ๊าบบ

โลดแล่นไม่เคยเหงาเพราะเราไม่ใช้แก๊ส โซฮอล์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติมอีกหน่อยค่ะ เรื่องที่หลับที่นอน ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่พอนะคะ ถ้าที่บ้านหนูเต็มจิงๆ
    บ้านแนน-บีท ในตัวเมืองแพร่สามารถรองรับได้อีกค่ะ บ้านหนูอยู่นอกเมือง ห่างบ้านแนนแค่สิบโลเอง
    ช่วงกลางคืนเผื่อใครออกไปดื่มกิน(เพียว)กันแล้วกลับไ ม่ไหวก็ใช้บริการบ้านแนนได้ค่ะ อยู่ในเมือง ไม่ไกล สะดวกดี
    แต่ถ้ายังไหว ก็กลับมาสูดอากาศบริสุทธิ์ชานเมืองที่บ้านหนูได้ค่ะ
    (เช้าๆมามีกลิ่นถ่านไหม้ไฟพร้อมกลิ่นข้าวหอมๆลอยมาจา กบ้านข้างๆด้วยนะ)

ไม่ต้องไปจองที่พักให้สิ้นเปลืองนะคะ ยกเว้นว่าอยากฮันนีมูน หรือ ส่วนตั๊วส่วนตัวก็ไม่ว่ากันค่า อิอิ

แล้วพอดีวันที่เราจะไปนั้นที่วัดพระธาตุช่อแฮมีงานวั ดพอดี ทานข้าวกลางวันกันเสร็จ
    ไปเดินเล่นในงาน ดูชาวบ้านแถวๆนั้นก็ได้อีกค่ะ (โอ้วววว ช่างเหมาะเจาะเสี่ยนี่กะไร อย่างกะนัดกันไว้55)

ลองไปเที่ยวบ้านหนูดูนะ เมืองเล็กๆที่น้อยคนจะนึกถึงและมีโอกาสได้ไปเยี่ยมเย ียน ของถูก อาหารอร่อย สาวสวย อิอิ

highway's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปแน่นอนว่าแต่มีไอ้เกมหมุนๆ หรือ นับเลขอะไรอย่างนั้นมีหรือเปล่า
    แบบว่าไม่ได้ไปทริปน่าน เลยเล่นไม่เป็นยังไงก็สอนน้องคนนี้ด้วยนะครับ
    "รถดี คือรถที่ขี่แล้วมีความสุขสนุกไปกับมัน ยี่ห้อ รุ่น ปี ซีซี ไม่เกี่ยว"

มาตรฐาน พี่ยุทธ น้องเอก น้องตู่ 3 ที่นอน

ขอ 3 ที่นอน ไปแน่นอน ไม่นอนอย่างแน่นอน ยาว

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yentood : 14-02-2010 เมื่อ 20:58
    085 - 0623555

ได้ เวลา ไปปฎิบัติธรรม อีกแล้วเรา ........ สำรองที่ด้วยครับ

มาตรฐาน ขอให้สนุกนะพี่

พี่นี+โอปอ

รูป รูป    
    085 - 0623555

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ยินดีกะปอและนีด้วยนะคับ

Bookmarks