ช่วยด้วยคับรถโดนขโมยคับ

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคับรถโดนขโมยคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคับรถโดนขโมยคับ

เมื่อวันเสาร์นี้คับที่ตลาดนัดที่แยกรัชดาที่เค้าไปซ ื้อพวกอะไหล่และของโบราณคับ พอดีเอารถมาจอดไว้ที่หน้าห้องน้ำคับและล๊อคไว้อย่างด ี เป็นรถvespa 64 แปลง คับสีครีม ลายสีน้ำตาล ตรงแก้มสีน้ำตาล ไม่มีรูปคับพอดีทำรูปหายไปแล้ว รุ้สึกเสียใจมากคับ โดนเดินตามประกบเลย
    ทะเบียน มงล 111
    สีครีม-น้ำตาล
    ตัวถัง425298
    091829852 แอมคับ

10 บาท

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

จอดเสียเงิน ยังรถหาย ที่หลัง จอดไว้บ้าน แล้วนั่งรถเมล์มาดีกว่า แต่เจ้าของกระทู้ บอกมาผมไม่ค่อยเข้าใจ
    โดนเดินประกบ มันยังไง อธิบายที งง มาก
    ปล น่าจะมีรูปนะคับ เด๋วจะช่วยดูให้
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Junior Member scootman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บอกได้คำเดียวว่า เลว มาก ขอให้ ขี้ไหล เมียมีชู้ ทำไรไม่เจริญ
    แต่ไม่มีรุปหรือ แจ้งความยัง รีบไปแจ้งนะ
    สอบ เครียด กินเหล้า

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยคับ ที่นี้ต้องนั้งรถเมล์ไปแล้วหรือผมยังกล้วเลยต้องรีบเ ดินดู
    และทางคนที่เก็บเงินเค้าว่ายังไงคับ เพราะเห็นเป็นคนของไนค์ฯแล้วไม่ใช่รึคับ
    เห็นใส่เสื้อ เสียใจจริงๆคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เซ็ง

คืองี้คับ น้องผมเล่าว่าตอนไปจอดรถ มีพวกนึงนั่งอยุ่คับ แต่ไม่ได้สนใจอะไรเพราะรถตรงนั้นแบบเดียวกันก็จอดเยอ ะอยุ่แต่แถวนั้นจะมึดคับ แล้วก็ไปเดินซื้อตามปกติ พวกมันต้องให้คนเดินตามมาดูน้องผมห่างๆแน่ๆคับเพราะไ ม่งั้นคงไม่กล้าเอาไปหรอกคับเพราะรถก้สตาสไม่ได้คับ ผมว่าควรระวังไว้ดีกว่านะคับอย่าขับรถไปเลยดกว่า รถไครไครก็รักนะ

Member
    สถานที่
    ไม่มีจ๊ะ
    ขอบคุณ
    0

โหย โคตรเลวเลยอะครับ

เสียใจด้วยนะครับ
    รับงานถ่ายภาพ รับปริญญา และ งานถ่ายภาพทุกประเภท ครับ

www.iambuddha.multiply.com

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ขอประนาม จริงๆ พวกที่ขโมย
    แปลว่าพวกนี้น่าจะทำงานกันเป็น ทีม
    ตอนเราจอดคงมี คนเดินตาม ว่าเราเดินไปตรงไหน บ้าง และเดินตามเราไปตลอด พอ เราเดินมาใกล้ๆ ที่รถ แล้ว มัน คงให้พวกมัน รีบ.. เผ่น.. แน่ๆ
    มัน คงไม่ เลือก พวกที่ขี่มาเป็น กลุ่มๆ แน่ เพราะยากต่อการสังเกตุการ (และเสี่ยงทีน)
    แปลว่าคุณ น่าจะขี่มาคนเดียว แน่
    ขอให้ได้รถคืน ไวๆ นะ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวันเสาร์ก็ได้ยินมาเหมือนกัน...แต่ไม่ได้ถาม

ที่จริง ตรงแถวนั้น มันจุดอับ และแลดูมั่วๆด้วยครับ
    เปนผมจะเอามาจอดโซน ที่ขายของ Scooter น่ะ
    คนเดินพลุกพล่านกว่า

จอดล็อคดีนี่ก็แค่ ล็อคคอใช่ไหมครับ
    ยังไงมันก็มีวิธีเอาไปได้

รถใครไม่มีที่ล็อคขาตั้งก้ควรทำนะครับ
    100 เดียว เต็มที่ มันจะเอาก็ต้องยกรถละ

โจรแม่มลามมารัชดาแล้ว....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 09-10-2006 เมื่อ 18:06
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks