ขอความรู้หน่อยครับพี่่ทุกคน

ชื่อกระทู้: ขอความรู้หน่อยครับพี่่ทุกคน

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความรู้หน่อยครับพี่่ทุกคน

ก่อนอื่นต้องขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ
    รถหญิงแบบนี้ครับสังเกตคานมันจะไม่ค่อยขนานกันครับ อยากทราบข้อมูลหน่อยครับ
    หรือพี่ๆคนไหนมีรูปมาเป็นวิทยาทานก็จักขอบคุณยิ่งครั บ

รูป รูป  
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

Her ป่าวพี่โอคันนี้
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ครับคันนี้เฮอร์ครับมีพี่เขาลงขายไว้
    แต่เคยเห็นคันนึงครับแถวบ้านเลยอยากทราบประวัติคล่าว ๆครับเห็นมันแปลกดีครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง

รถพวกตระกูล เบอร์มิ่งแฮมป์ มีลักษณะนี้หลายยี่ห้อครับผมเรียกว่าคานสอบ เช่นเฮอร์คิวริส เดอะคิงส์(เฮอคิวริสนั่นแหละโรงงานเดียวกัน) ฟิลลิป ซันบีม(รวมรถตระกูลนี้ด้วยแต่มีทั้งคานสอบ และขนาน) ส่วนมากจะหายากนิดนึงแต่ไม่ถึงกลับงมเข็มเสียทีเดียว ในส่วนตัวคิดว่าคงจะเป็นการแก้ไขปัญหาเรื่องการผลิตต ะเกียบ เพราะถ้าเป็นคานขนาน ตัวผู้กับตัวเมีย ความยาวที่สอดคอมารับชุดถ้วยคอต้องเป็นของใครของมัน( ความยาวไม่เท่ากัน) แต่ถ้าเป็นคอสอบไม่ว่าจะตัวผู้ ตัวเมีย ความยาวของคอจะเท่ากันเลยใช้ร่วมกันได้ ส่วนเรื่องความแข็งแรงไม่แน่ใจครับเคยขี่อยู่ไม่กี่ค รั้งแต่ก็ไม่เห็นความแตกต่าง ไม่ว่าขนานหรืสอบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆชมรมรถถีบโบราณจันทรบูรมากครับผมนึก(มั่วเ อาเอง)ว่าคานสอบมันจะเก่ากว่าซะอีกพอดีจะไปขอซื้อคุณ ลุงแถวบ้านครับแกจอดแอบสนิมอยู่ตรงบริเวรปลายตะเกียบ หลังที่ติดกับหลักอานมันจะเรียวแหลมครับไม่ทราบยี่ห้ อแต่รูเพลทตามขวางแบบเฮอร์พยายามจีบอยู่ครับ(นึกว่าจ ะเจอลูกสาวกำนันซะอีก55)ถ้าพี่ๆมีรูปเป็นวิทยาทานจัก ขอบพระคุณยิ่ง
    สุดท้ายขอขอบคุณชมรมรถถีบโบราณจันทรบูรอีกครั้งครับ ขอให้มีความสุขต้อนรับตรุษจีนทุกคนครับ

ดูพวกข้อต่อครับ รูเพลทขวางมีหลายยี่ห้อ ที่บอกๆมาขวางเกือบหมดครับ แต่ถ้าคาดเดา น่าจะเป็นไม่เฮอร์ฯ ก็ฟิลลิป รถพวกนี้มีสัญลักษณ์อีกอย่างคือข้อต่อครับ ลองดูตามลิ้งที่แนบมาครับจะได้รู้แนวทางแต่งด้วย
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=283365
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=339434
    ขอให้โชคดีนะครับ

แนบเอกสาร 1608287
    แนบเอกสาร 1608286
    ลองดูครับข้อต่อแบบของเฮอร์ฯ กับ ฟิลลิปครับเอามาให้ดูชัดๆครับ
    ขอขอบคุณ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกท่านในที่นี่ด้วยครับที่มีข้อมูลฐานที่ดีพอสมควร ทำให้หามาแบ่งปันน้องๆ ที่เริ่มเล่นกันใหม่ได้อย่างสะดวก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณอีกครั้งครับน่าจะเป็นเฮอร์ครับ เอ่อแล้วการเปิดดูเอกสารที่แนบทำไมผมดูไม่ได้อะครับท ำไงครับ
    ใครมีแนวคานสอบอีกก็ขอความอนุเคราะห์ช่วยลงไว้ให้น้อ งๆประดับความรู้อีกนะครับ
    ขอบคุณครับ

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ลองเปรียบดูนะครับ

Name:  DSC01377.jpg
Views: 342
Size:  54.7 KBName:  DSC01376.jpg
Size:  56.4 KBName:  DSC01374.jpg
Views: 321
Size:  53.9 KB
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ขอบคุณอีกครั้งครับน่าจะเป็นเฮอร์ครับ เอ่อแล้วการเปิดดูเอกสารที่แนบทำไมผมดูไม่ได้อะครับท ำไงครับ
    ใครมีแนวคานสอบอีกก็ขอความอนุเคราะห์ช่วยลงไว้ให้น้อ งๆประดับความรู้อีกนะครับ
    ขอบคุณครับ
    ..

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

Name:  DSC01380.jpg
Views: 308
Size:  47.7 KBName:  DSC01381.jpg
Views: 317
Size:  36.8 KBName:  DSC01378.jpg
Views: 322
Size:  56.0 KB[...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับพี่นง
    รถสวยจังเลยครับ ขอรูปใต้หลักอานหน่อยได้ป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

Smile

ถ้าไม่มีรัยผิดพลาดน้องปอยของผมก้จัดอยุ่ในสปีชี่นี้ ด้วยแน่เลยครับเสี่ยโอ
    รุปที่แนบมา น้องปอยถ่ายคู่กับป้าเพชราของโกเเจ็ค ปีที่แล้ว
    เป็นราเลย์26 เหมือนกันครับแต่ถ้าสังเกตรายะเอียดตามที่ว่ากันอยุ่ เนี่ยะ ก้น่าจะชัดมากครับ
    องศามันต่างกันนิดนึงจิงๆครับ

ต่างกันเพียงองศาที่เราอยู่ อาจจะดูว่าเราห่างกัน
    แต่ว่าคนบนฟ้าก็พาให้เรามาเจอกัน
    และทำให้ฉัน...ได้พบกับวันสวยงาม
    นี่ๆๆๆๆเข้าเพลงซะเลย

เพลงเก่าไปนิด ตามสมัยครับ
    เหอๆๆๆ
    อิคึอิคึ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 02-03-2010 เมื่อ 00:52
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

Giggog Member Simple-Morgan's Avatar
    สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    Name:  DSC01377.jpg
Size:  54.7 KBName:  DSC01376.jpg
Size:  56.4 KBName:  DSC01374.jpg
Views: 321
Size:  53.9 KB..
    กระทู้เก่า เฮอคิวลิส26 ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...t=#post2780848
    เครือข่าย คนบ้ารถถีบ(ภูเก็ต) http://www.facebook.com/#!/home.php?...789979727&ap=1

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตรีมอกาเซะ บาเยาะบาเยาะ ครับบังเป็ด (ไม่ทราบว่าร้านมุสลิมภูเก็ตเนี่ยลูกสาวสวยหรืออาหาร อร่อยครับพี่ถ้ามีโอกาสไปต้องแวะซะหน่อยแล้วพอดีอยาก ตัดอะไรที่ไม่จำเป็นออกจากชีวิตบ้างครับ ิอิอิอิอ)ส่วนรถ ผมว่าคงเป็นโหมเดียวกันแน่ๆเลยครับแล้วน้องปอยพี่ทำไ งให้มันสีดำๆอะครับ เห็นในรูปตอนแรกสีแดงๆหรือพอขี่นานๆมันดำครับพี่555
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

สถานที่
    Morgan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ตรีมอกาเซะ บาเยาะบาเยาะ ครับบังเป็ด (ไม่ทราบว่าร้านมุสลิมภูเก็ตเนี่ยลูกสาวสวยหรืออาหาร อร่อยครับพี่ถ้ามีโอกาสไปต้องแวะซะหน่อยแล้วพอดีอยาก ตัดอะไรที่ไม่จำเป็นออกจากชีวิตบ้างครับ ิอิอิอิอ)ส่วนรถ ผมว่าคงเป็นโหมเดียวกันแน่ๆเลยครับแล้วน้องปอยพี่ทำไ งให้มันสีดำๆอะครับ เห็นในรูปตอนแรกสีแดงๆหรือพอขี่นานๆมันดำครับพี่555
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    คงเป็นอย่างที่เสี่ยโอกล่าวอ่ะครับ
    เป็นธรรมดาของสิ่งของครับ แปดสิบเปอร์เซ็นเท่าที่นึกได้ ยิ่งใช้ยิ่งนานยิ่งดำจิงๆครับ
    เห็นง่ายๆใจคน นานวันยิ่งดั๊มยิ่งดำครับ อัยยะ...

ว่ากันไม่ได้นะ พี่ลูกหลานนูรา หนังลุง
    ต้องขยันหยอด

เหอๆๆ
    อิคึอิคึ

ปล.รีบไปหวดมาเลยนะรถถีบอ่ะ แต่เบาๆหละอย่าให้บ่าวต้นได้ยินหั้น เหอๆๆ
    ปล.ส่วนเรื่องตัดพี่สนับสนุนเต็มที่ครับ อุปทานเหมือนขับรถใส่หมวกกันน๊อคเต็มใบตอนเที่ยง แล้วถอดออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Simple-Morgan : 02-03-2010 เมื่อ 14:01

Bookmarks