[ ขาย ] ขาย Toyota KE30 เดิมๆ ไม่ดัดแปลง Overhaul เครื่องแล้ว ราคาเปิดสูง 55,000 บาท

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขาย Toyota KE30 เดิมๆ ไม่ดัดแปลง Overhaul เครื่องแล้ว ราคาเปิดสูง 55,000 บาท

Junior Member Eff2_com1's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

Thumbs up ขาย Toyota KE30 เดิมๆ ไม่ดัดแปลง Overhaul เครื่องแล้ว ราคาเปิดสูง 55,000 บาท

ขาย Toyota KE30 เดิมๆ ไม่ดัดแปลง Overhaul เครื่องแล้ว ราคาเปิดสูง 55,000 บาท
    ต้องการขาย Toyota KE30 เดิมๆแห้งๆ ครับ ได้มาเป็นมือ 3 แล้วแต่สภาพเดิมๆแห้งๆ สนใจติดต่อ พิริยะ 086-9222090 ลำปาง รายละเอียดตามนี้ครับ
    1. ราคาค่อนข้างสูงเพราะตั้งต้นมาแพง(ซื้อจากเต็นท์ 45,000 บาท) ยอมจ่ายเพื่อซื้อสภาพ กะเอามาปั้นเก็บให้ลูกๆใช้งาน แต่ภายหลังต้องการใช้งานเรื่องบรรทุก ต้องยอมปล่อย ตั้งใจจะไปเล่น Datsun 720 หรือ Toyota ม้ากระโดด กรณีปล่อยไม่ได้ราคาตามเป้า จะจับดม LPG แล้วส่งไปอยู่ บ้านญาติ จ.พะเยา ครับ ทำใจไม่ได้จริงๆ
    2. รถคันนี้เดิมเป็นของ ข้าราชการหญิง บำนาญ โสด จดทะเบียน 24 พ.ย. 2521 ก่อนจะไปอยู่ที่เต็นท์ สภาพโดยรวมจึงเดิม แห้ง สวย ไม่มีการดัดแปลงใดๆ รถคันนี้จึงเหมาะสำหรับการสะสมเป็นอย่างยิ่งครับ ประวัติดีแน่นอน
    3. สภาพภายนอก สีฟ้า ตาม Spec เดิม เคยผ่านการสาดสีมาแล้วหนึ่งครั้ง กรุณาดูรูปประกอบ ทรงรถยังดี มีเฉี่ยวชนเล็กน้อย ด้านซ้าย และฝากระโปรงหน้า ฝีมือหลานสาวเจ้าของเดิม สภาพสี ไม่น่าเกลียด คิ้วโครเมียมครบ กันชนเงาแว้บ โลโก้เดิม ป้ายทะเบียนใหม่ ใบปัดน้ำฝนยังดี รอบคันมีผุจุดเดียวคือบริเวณ ซุ้มล้ออะไหล่ ใต้ท้องรถเคยพ่น Flint Coat มาแล้ว หลังคาไม่รั่ว ยางขอบประตูใหม่ 4 บาน ยางสักหลาดกระจกยังสวย ประตูไม่ตก รถจอดในโรงรถคลุมผ้าไว้ทุกวัน
    4. สภาพภายใน เดิมๆทุกอย่าง เบาะเดิม ไม่ขาด ลง Waxy ทุกเดือน แผงข้างประตูสวย ผ้าใบใต้หลังคาไม่ตกติดตั้งเข็มขัดนิรภัยแล้ว Consol เดิมๆ สวย ครบ ไม่มีกรอบแตก นาฬิกาไม่เดินอย่างเดียว ที่เหลือทำงานหมด ถอดหน้าปัทม์มาเช็ดฝุ่นพร้อมขัดมันกระจกแล้ว เปลี่ยนหลอดไฟสัญญาณต่างๆให้ทุกดวง ระบบไฟออกครบทุกจุด เปลี่ยนเอาวิทยุทรงคลาสสิคนิดๆ เล่นเทปได้ มาใส่ให้ใหม่ เสาวิทยุใหม่ ติดตั้งชุดลำโพงเล็กๆ หน้า+หลัง ขำๆพอฟังแบบกินลมไปสบายๆ กระจกหมุนขึ้นลงปกติ ไม่ฝืด มือหมุนครบ กระจกรถรอบคัน ใสแจ๋ว ไม่ติดฟิล์ม พรมพื้นรถเดิมแบบใยถักสีดำ พร้อมพรมรองพื้นและผ้ายางรองพื้นอย่างละ 1 ชุด
    5. สภาพเครื่อง เป็นเครื่อง 3K 1,166 CC. 4 เกียร์ ของเดิม สภาพเครื่องพึ่ง Overhaul มาได้ 900 km. สาธยายไม่ไหวดูรายละเอียดประกอบเอานะครับ ตั้งแต่ซื้อมาวิ่งไปแค่ 3,000 km. เพราะเป็นรถสะสม ส่วนรถใช้งานเป็นคันอื่น อัตราการกินน้ำมัน ทางไกลเปิดแอร์ 10-11 กม./ลิตร ส่วนในเมืองเปิดแอร์ เหลือแค่ 9 กม./ลิตร ตั้งแต่ซื้อมาเติมน้ำมัน Gasohol 91 มาตลอด ไม่รวน วิ่งนิ่งดี ไม่มีอาการสะดุด ไม่เคยเหยียบสุด สงสารรถ มันแก่แล้ว
    6. ระบบแอร์ ทำความเย็นได้ดี เปลี่ยนน้ำยาแอร์+น้ำมัน Comp. แอร์+ติดตั้งพัดลมไฟฟ้าให้แล้ว ตู้แอร์สะอาด พัดลมแรง
    7. ระบบเบรก ไล่น้ำมันใหม่หมด เปลี่ยนยางกันฝุ่น Caliper หน้า ตั้งสายเบรกมือ ผ้าใบเบรก หน้า-หลัง ยังดี หม้อลมใหม่ไม่รั่ว
    8. ระบบไฟ ไฟหน้าเปลี่ยนให้ใหม่เป็น Koito Halogen ทั้งคู่ ติดตั้ง Relay ไฟหน้าให้แล้ว แบตเตอรี่ยังดี Start ติดง่าย ระบบ Charge ไฟทำงานปกติ ระบบไฟทำงานครบทุกจุด
    9. ช่วงล่างเดิมๆ Shock abs. หน้า-หลัง ยังหนืดแต่ด้านหลังเสียงดังอู๊ดๆ ตอนขึ้นหลังเต่า ยางหน้าดี ดอกเต็ม ยางหลังมีดอกยางอยู่แต่เก่ามากแล้วควรเปลี่ยน ส่วนล้อเป็นล้อกระทะพร้อมฝาครอบเดิมๆ ยางอะไหล่ยังอยู่ แม่แรงหายไปแล้ว เฟืองท้ายไม่หอน เกียร์ไม่คลอน พวงมาลัยไม่หลวม
    10. ทะเบียนแท้ พรบ.+ทะเบียน หมดอายุ 3 เม.ย. 2553 สืบประวัติ คนขายได้ จาก Google Search ในชื่อ พิริยะ ทองเชี่ยว หรือ Eff2_com1 แล้วจะรู้ว่าผมทำอะไร ซื้อขายอะไรมาบ้าง
    11. คันนี้เหมาะสำหรับคนที่ต้องการสะสม KE30 ครับ หรือเหมาะสำหรับซื้อให้ลูกหรือคนที่หัดขับรถใหม่ๆ เพราะอะไหล่รถรุ่นนี้ถูก หาง่าย ซ่อมง่าย แนะนำว่าลงทุนทำสีอีกซัก 15,000 บาท เปลี่ยนยางหลัง 1,500 บาท เปลี่ยนโช้คหลังคู่นึงซัก 1,600 บาท ติดฟิล์มสีอ่อนๆซักหน่อย และถ้ามีเงินเหลือติดชุด LPG มือสอง พร้อมติดตั้ง ประมาณ 8,500 บาท ผมว่าจบแล้วครับ สำหรับผมส่งประกวดได้เลย ยิ่งสาธยาย ยิ่งเสียดายรถ ราคาไม่ได้ตามเป้า ขออนุญาตไม่ปล่อยนะครับ คงไม่ว่ากัน
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eff2_com1 : 16-02-2010 เมื่อ 21:32 เหตุผล: Font เล็กไปครับ ครั้งที่ 2

Junior Member Eff2_com1's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

ชมไปเรื่อยๆนะครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eff2_com1 : 16-02-2010 เมื่อ 21:36

ขอบคุณ
    0
    0

เรื่อยๆ

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0
    0

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0
    0

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0
    0

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0
    0

สุดท้ายแล้วครับ ขอบคุณ www.thaiscooter.com ที่ให้พื้นที่โฆษณา สนใจติดต่อ พิริยะ 086-9222090 ขอบคุณผู้ชมทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม

รูป รูป      

E-KA CAFEINE's Avatar
    สถานที่
    Maleelai scooter No CLuB ( sport touring 2XX )
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Thumbs up รับแลกไหมคับ

สนใจแลกกันไหมคับส่วนต่างว่ากัน รถผมสีเดิมไม่มีผุ+เครื่องวางใหม่4sออโต้หัวฉีด+แก๊ซ +ช่วงล่างใหม่+ล้อ+ยาง+ปลีกย่อยมีบิลที่ทำ+ทำไปรวมตั วรถ2แสนนิดๆถ้าสนลองโทรมาคุยน่ะคับผมไม่ได้ขายเต็มรา คาแน่นอนคับรถใช้งานประจำผมอยากได้ตู้กับรถเก๋งเล็กๆ ไว้ใช้คับ

รูป รูป      
    ธนาคาร
    SCB 029-440739-9 ออมทรัพย์ เอกภพ มาลีลัย
    k-BANK 762-223016-4 ออมทรัพย์ เอกภพ มาลีลัย
    E-MAIL maleelai78@hotmail.com
    เอกภพ มาลีลัย
    299/146 (หมู่บ้านวิตต้าปาร์ค)
    ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงตลาดบางเขน เขตหลักสี่ กทม. 10210

TEL. 089-8855560
    ผมใช้นี ้เบอร์เดียวน่ะคับ 089-8855560

Senior Member Ke30_Retro_kingV2's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สวยงามทั้งคู่เลย

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณที่ให้ข้อเสนอครับ คุณเอกภพ มาลีลัย กระบะ วางเครื่อง ติดแก๊ส คือเป้าหมายของผมครับ ผมน้อมรับไว้พิจารณานะครับ พอดีตอนนี้มีคนเข้ามาเสนอ กระบะ BigM Cab วาง 3S ดม LPG มาให้ผมพิจารณาอีก 1 คัน และ Datsun 720 เครื่อง 15j เดิมสนิท อีก 1 คัน ครับ ตอนนี้เลยอยากได้เงินสดๆ ไว้เผื่อเลือกครับ ขอบคุณมากๆครับ รถของคุณเอกภพ ผมเคยเปิดดูในกระทู้หลายครั้งแล้วครับ อิอิอิ ถ้ามีวาสนาคงได้เจอกันครับ

พิริยะ

Member JACK C 65's Avatar
    สถานที่
    RETRO CLUB.NET
    ขอบคุณ
    0
    0

รถสมบูรณ์มากๆคับ ขออนุญาติ Save รูปไว้เป็นแนวทางนะคับ ผมขับรุ่นนี้ สีนี้ แต่ไม่สวยเท่านี้คับ

ขอบคุณ
    0
    0

นานๆ ขอ Up กระทู้ทีนะครับ รถจอดไว้เฉยๆ ทุก 2 สัปดาห์ วิ่ง Charge แบตครั้งนึงครับ

ขอบคุณ
    0
    0

นาน นานนนนนน up ทีนึงครับ

Member BooBee's Avatar
    สถานที่
    MH_KS
    ขอบคุณ
    0
    0

โอ้ ละเอียดดีแท้ รถเดิม ๆ ช่วยดันครับ

Member pisit2508's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

5หมื่นมาส่งกรุงเทพผมเอาเรย โทร 083-696-2345 พิสิษฐ์ คับ

Bookmarks