เข้ามาพูดคุยกันครับเพื่อน sr โซนอนุเสาวรีย์ชัย-ดินแดง หรือคนรักรถ - หน้า 114

หน้าที่ 114 จากทั้งหมด 134 หน้า แรกแรก ... 14 64 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,696 ถึง 1,710 จากทั้งหมด 1997

ชื่อกระทู้: เข้ามาพูดคุยกันครับเพื่อน sr โซนอนุเสาวรีย์ชัย-ดินแดง หรือคนรักรถ

uno555's Avatar
    สถานที่
    ( MO_SO ) Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ uan_sr400 อ่านข้อความ
    ยังอ่ะ

พอดีไม่มีคัยรอเปนเพื่อนเลย

เอาเปนวันเสาร์ค่อยคุยกัน

พรุ่งนี้เอาลูกชายไปบูรณะก่อน
    อือเสาร์ค่อยว่ากันอีกที่ ประกาศเลยแล้วกัน เนื้องจากเสานี้ช่างก้อยของเราจะขอนัดรวมตัวที่ ตลาดรถไฟ ขอให้เพื้อนๆทุกท่าน ใส่เสื้อกลุ่ม (ถ้าไม้ลำบากจนเกินไป55)มากันด้วย
    มีสองเรื่องต้องคุยกัน
    1 เรื่อง ออกทริป ชุมพร ในเดือนนี้
    2 เรื่องจะลงชื้อขอจดทะเบียนรถอินวอยร์ ตามที่กล่างมาข้างต้น
    สาธุ พระพิรุน อย่า ตกอีกเลยนะจ๊ะ
    เปลี่ยนแปลงประการใดจะแจ้งให้ทรายอีกครั้ง
    .................................................. ...........Aun' Mo_So Club.................................................. ....
    .................................................. ......... ...Biker Boys.................................................. ...
    .......................Cafe it My life

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอลบออกแล้วกันนะครับ

ความจริงเรื่องมันจบตั่งแต่เจ้าของตัวจริงส่ง INV เขาส่งมาเกือบจะแล้วครับ

ผมแค่ไม่เข้าใจว่าจะปิดบังทำไมครับ โกหกสร้างเรื่องขึ้นมาทำไมครับ

จนเจ้าของตัวจริงได้ส่ง inv พร้อมแนบเบอร์โทรเพื่อติดต่อกับเขาโดยตรง

โทรไปหาเขาจนได้กระจ่างทั้งหมดแล้วครับ 4000 ผมถือว่ามันเป็นประสบการณ์ก็แล้วกัน

แค่อายุ20ปีหาเงินแทบตายเพื่อจะซื้อรถคันนึง พอมารู้เรื่องจริงจากเจ้าของเก่าจริงๆแบบนี้ก็เสียคว ามรู้สึกเป็นธรรมดา

ขอหยุดไว้เท่านี้แล้วกันครับไว้เป็นอุหาหรของผมในครา วหน้าและเพื่อนที่กำลังจะหัดเล่นหลายๆคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spidermonky : 15-10-2010 เมื่อ 13:13

Member southern man sr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะไรวะเนี่ย กระทู้นี้กลายเป็นสื่อกลางแล้วหรือนี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษนะครับน้อง spidermonkay
    อ่านแล้วก้อยังงงๆ นายร้อยที่ว่ามาเนี่ยครับ น่าจะลงชื่อดีกว่า เผื่อเข้าใจกันผิด แต่ถ้าเราเข้าใจไม่ผิดน่าจะเป็นรุ่นพี่ในกลุ่ม แต่ก้อมีหลายคนนะนายร้อยที่น้องว่าเนี่ยแต่อ่านแล้วก ้อพอจะนึกออกว่าคันไหน ก้อขออธิบายแทนพี่เค้าหน่อย (ถ้าใช่เพราะน้องไม่ลงชื่อ)
    รถคันนี้ที่พี่เค้าเอามาตามราคาที่น้องบอกรึเปล่าพี่ ก้อไม่แน่ใจนะ แต่ที่แน่ๆรถคันนี้ตอนเอามามีปัญหาเรื่องเครื่องติดม าด้วย พี่ที่ซื้อมาเค้าก้อเอามาทำจนดีแล้วหมดปัญหาไปเก็บงา นอีกนิดหน่อย ราคาค่าซ่อมค่าเก็บงานก้อเยอะอยู่ นะ ก้อรู้ราคาอะไหล่เครื่องกันอยู่ ส่วนราคาที่ไปตกลงขายกันนั้นสำหรับรถปีที่น้องได้ไปร าคาในตลาดถึอว่าปกตินะ แถมยังเก็บงานแล้ว ด้วย
    เราว่ามาทิ้งกระทู้ต่อว่ากันแบบนี้มันก้อหนักไปหน่อย ส่วนเรื่องอินวอยร์ นะครับไม่แปลกหลอกครับบางคนเป็นปียังไม่ออกเพราะว่าค นประกอบไม่ไปเครียร์กับทางโกดังให้ น้องในกลุ่มเคยโดนมาหลายคัน เพราะไปซื้อต่อมาอีกทีคนที่เค้าขายรถก้อส่วนใหญ่ก้อบ างครั้งก้อออกชื่อตัวเองไปแล้วแต่ตอนจะขาย ไม่ยอมบอกลูกค้า มารู้กันทีหลังก้อตามกันก้อเยอะ
    ส่วนเรื่องที่เข้าใจผิดกัน ผมว่าน่าจะคุยกันดีๆนะ มันน่าจะดีกว่ามาทิ้งกระทู้ลอยๆไว้แบบนี้ หรือไม่ก้อ บอกชื่อมาเลยก้อได้ ไม่ว่ากันถ้าเกิดจากคนในกลุ่มเราจะช่วยคุยให้ว่าอะไร เป็นไง ดีกว่าที่จะ มาทำอะไรแบบนี้มันเสียกันหลายคนครับ (แล้วถ้าผมคิดไม่ผิดพี่คนที่ขายรถให้น้องน่ะเงืนเดือ นไม่น้อยนะ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคนนะ)

ยังไงก้ออยากให้คุยกันดีๆมากกว่าครับน้องทิ้งกระทู้แ บบนี้ อ่านแล้วมันรู้สึกแย่พอๆกัน ขอบใจนะน้อง spidermonkay
    .................................................. ...........Aun' Mo_So Club.................................................. ....
    .................................................. ......... ...Biker Boys.................................................. ...
    .......................Cafe it My life

Senior Member TAE-SR400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีอะไรกันอีกครับ!!! น้อง spidermonky เรื่องนี้มันนานแล้วไม่ใช่หรอคับ (เท่าที่รู้นะ) ตกลง เคลียร์กันหรือยังคับ ที่นี่เป็นบอร์ดกลุ่มนะครับ ท่าจะโพสไปโพสหน้าซื้อขายเลยเห็นกันหมด แล้วที่น้องกล่าวมาว่า นายร้อย??? ลงชื่อมาเลยก็ได้คับว่าใครจะได้รู้กันไป แล้วเรื่อง..อินวอย..ผมว่านะมันเป็นเรื่อง ปกติ อยู่แล้วนะที่ช้าๆๆๆ เฮ้อออออออ.....ยังไงก็โทรไปคุยกันให้มัน จบ นะคับ
    ปล.ถ้าใช่ นายร้อย...ที่ผมรู้จักนะผมคิดว่าไม่น่าเป็นคนอย่างนั ้น แล้วที่น้องไปว่าเค้าว่า
    พูดจาเหมือนคนประสาทไม่ค่อยจะเต็มเตง ผมว่ามัน หยาบคาย เกินนะคับน้องคนที่น้องว่าเนี่ย คนประสาทเค้า เรียนด๊อกเตอร์ หรอคับ(ที่นี่บอร์ดกลุ่ม ไม่ใช่ที่ ระบาย นะครับ) เคลียร์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Black Monster

[IMG]http://www.***/show.php?id=0928f0e2035a9f176faaa39512bf92a8[/IMG]

Member uan_sr400's Avatar
    สถานที่
    MOSO
    ขอบคุณ
    0

ต้องให้นักเลงเอสอาร์มาเคลียร์เองตลอด มาว่าพี่ผมแบบนี้ยอมไม่ได้นะครับ

รถที่พี่ผมซื้อมา59000

เอามาทำเครื่องอีก ลูกหลวม ปลอกสูบเป็นรอย

ไหนจะเก็บงานชุบงานปัดอีก

จากราคารถแล้วมาบวกกับราคาเก็บงานเนี่ยเป็น63000

มันแพงหรอครับ แล้วบวกอีก4000 รวมเป็น 67000

ผมว่าถูกนะสำหรับรถที่เครื่องเสีย แล้วเอามาทำใหม่อ่ะ แถมเก็บงาน เอาจิงๆนะ ทำกันเปนหมื่น

คุณโดนแค่นี้ถือว่าน้อยครับ

ได้ไปขี่สบายๆ

ถ้าคุณเล่นไปนานๆจะเข้าใจเองครับ

ผมโดนมาเกือบแสน รถยังทุเรศอยู่เลย

แล้วอีกอย่างคุณบอกว่าทำงานหาเงินซื้อเอง ถ้าคุณไม่มีเงินคุณจะซื้อทำไมล่ะครับ

ทำไมไม่รอให้คุณมีเงินเยอะกว่านี้แล้วค่อยมาซื้อล่ะค รับ ถ้าคุณบอกว่าคุณชอบรถรุ่นนี้ คุณก้อบ่นไม่ได้ครับ คุณเลือกมันแล้ว คุณต้องยอมรับในทุกๆสิ่ง

ผมไม่ได้ว่านะ เงิน4000 ถ้าคุณมีเงิน4000 ผมบอกได้เลยว่าไม่สามารถนำเงินแค่นั้นไปซ่อมรถแล้วเก ็บงานได้หรอก

มาว่ารุ่นพี่ผมแบบเนี้ยมันเกินไปนะครับ เรื่องแค่นี้คุยกันเองง่ายกว่ามาทำให้เสื่อมเสียในเว ็บบอร์ดกลุ่มนะครับ

ปล. ถ้ารุ่นพี่ผมทำไม่ดีก้อขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    Uan MO_SO Club
    เครื่องไม่แรงแต่แพง
    Custom Let's Go

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ว่ากันต่อไป เอาให้กระจ่าง

Member southern man sr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โหยๆๆ อ้วนนักเลง เอสอาร์ แน่นอนจิงๆ แจ๋วๆ บอร์ดกลุ่มไม่ไช่คัทเอ้าโฆษณาตามข้างทางครับ น้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ยังไงครับ เพื้อนๆเจอที่ไหนยังไง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีชาว moso
    วันนี้เจอกันที่ไหนคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tum_engineer อ่านข้อความ
    หวัดดีชาว moso
    วันนี้เจอกันที่ไหนคับ
    vvอู่ครับหลังแฟตดินแดง

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มีใครปล่อยโยชิแสตป2+สปริงบ้างคับอยากแรงอิอิ.....
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Member bigbrathorsr400's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พึ่งเข้ามาอ่านน่ะครับพี่น้อง เหอ ไม่ไหวจะเครียร์
    ก่อนอื่น ขอโทษน้องๆในกลุ่มด้วยที่ทำให้มีเรื่อง

ผมไม่เคยว่าว่าใครลับหลังน่ะครับ ถามแค่คนขี่เอารถกับผมไปมีปัญหาเรื่องเครื่องป่าวครั บ ผมถามแค่นั้น แล้วลองถามคนที่น้องคุยดิ ว่ารถน้องมีปัญหาอย่างไรบ้าง แบตหมด คาร์บูรั่ว ผมอธิบายคราวๆ ไม่อยากพูด ไม่มีใครมาทำให้น้องแล้วขายไปหรอก เก็บงานทั้งหมดสองครั้งและทำเครื่องสองครั้ง มันมากว่าเงินน้องที่เสียอีก พอแระ
    นั้นแระตัวปัญหา ผมแมนพอครับ
    ไม่แมนเลยว่าคนอื่นลับหลังเป็นตุ๊ดหรือป่าว อยู่ไก้ลๆๆผม เหนี่ยวแล้วไอ้เวร อย่าด่าใครลับหลังอีก ผมลูกผู้ชายครับ

แล้วเจ้าของตัวจริงไรนั้น ดูกระทู้เก่าผมได้ ว่า รถมีปัญหาไรบ้าง ดูได้เลยย ผมโพสไว้แต่แรกไม่รู้ไรอย่าพูด ผมฝากบอกแค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigbrathorsr400 : 17-10-2010 เมื่อ 02:31

ความฝันอันสูงสุด
    ขอฝันใฝ่ ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึก ทุกเมื่อ ไม่หวั่นไหว ขอทนทุกข์ รุกโรมโหมกายใจ
    ขอฝ่าฟัน ผองภัย ด้วยใจทะนง จะแน่วแน่แก้ไข ในสิ่งผิด จะรักชาติ จนชีวิต เป็นผุยผง
    จะยอมตาย หมายให้ เกียรติดำรง จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา ไม่ท้อถอย คอยสร้าง สิ่งที่ควร
    ไม่เรรวน พะว้าพะวัง คิดกังขา ไม่เคืองแค้น น้อยใจ ในโชคชะตา ไม่เสียดาย ชีวา ถ้าสิ้นไป
    นี่คือ ปณิธาน ที่หาญมุ่ง หมายผดุง ยุติธรรม อันสดใส ถึงทนทุกข์ ทรมาน นานเท่าใด
    ยังมั่นใจ รักชาติ องอาจครัน โลกมนุษย์ ย่อมจะดี กว่านี้แน่ เพราะมีผู้ ไม่ยอมแพ้ แม้ถูกหยัน
    ยังคงหยัด สู้ไป ใฝ่ประจัญ ยอมอาสัญ ก็เพราะปอง เทิดผองไทย

สถานที่
    MOSO
    ขอบคุณ
    0

นั่นแหละ

อธิบายให้มันเข้าใจเลยพี่

สถานที่
    MOSO
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spidermonky อ่านข้อความ
    ขอลบออกแล้วกันนะครับ

ความจริงเรื่องมันจบตั่งแต่เจ้าของตัวจริงส่ง INV เขาส่งมาเกือบจะแล้วครับ

ผมแค่ไม่เข้าใจว่าจะปิดบังทำไมครับ โกหกสร้างเรื่องขึ้นมาทำไมครับ

จนเจ้าของตัวจริงได้ส่ง inv พร้อมแนบเบอร์โทรเพื่อติดต่อกับเขาโดยตรง

โทรไปหาเขาจนได้กระจ่างทั้งหมดแล้วครับ 4000 ผมถือว่ามันเป็นประสบการณ์ก็แล้วกัน

แค่อายุ20ปีหาเงินแทบตายเพื่อจะซื้อรถคันนึง พอมารู้เรื่องจริงจากเจ้าของเก่าจริงๆแบบนี้ก็เสียคว ามรู้สึกเป็นธรรมดา

ขอหยุดไว้เท่านี้แล้วกันครับไว้เป็นอุหาหรของผมในครา วหน้าและเพื่อนที่กำลังจะหัดเล่นหลายๆคน
    เขียนได้ดูดีมากครับ

สงสัยจะเล่นรถมานานแล้ว มีอุทาหร ให้คนอื่นเห็นด้วย

5555

หน้าที่ 114 จากทั้งหมด 134 หน้า แรกแรก ... 14 64 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks