ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

ผมเจอราเล่คานคู่คันนึงคับ ผมอยากได้มากคับ

แต่ผมกลัวของปลอม ช่วยสอนผมดูหน่อยได้ไม๊คับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่นงเป็นอย่างสูงที่กรุณาถ่ายทอด ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้ครับ

ข้อมูลนี้ได้จากรถของพี่นงครับ

แนบเอกสาร 1653144

รัจ น่าจะไม่ต่างจากราเลย์มากนักนะครับ เพราะผลิตที่เดี๋ยวกัน

แนบเอกสาร 1653149
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 08-03-2010 เมื่อ 17:32
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

พอดีว่าแสงสว่างเยอะไปหน่อยครับ

แล้วใช้กล้องยังไม่ค่อยเก่งนักภาพเลยไม่ค่อยสวยนะครั บ

ข้อสังเกตุ หลังจากที่ผมไปนั่งชมอยู่พักหนึ่งคือข้อต่อด้านหลังน ะครับ

ลองเอาไปเปรียบเทียบดูครับ

แนบเอกสาร 1653150

นอกนั้นไม่ต่างจากรถทั่วไปเท่าไหร่

ลองเอานิ้วสอดดู สอดได้แค่สองนิ้วครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ข้อต่อด้านหน้า
    แนบเอกสาร 1653153

รถคันนี้คงแท้แน่นอนครับ
    แนบเอกสาร 1653155

เพื่อความชัวร์ ถอดคอถอดตะเกียบออก แล้วดูข้างใน เหล็กเสาหลัก รถแท้ต้องเป็นเหล็กชิ้นเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 08-03-2010 เมื่อ 18:21

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

แลกเปลี่ยนกันนะครับ ดูไม่ขาดเหมือนกัน
    ไม่แน่ใจว่า Raleigh คานคู่ที่พบในเมืองไทย ระยะห่างระหว่างคานจะกว้างว่านี้นิดนึงหรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจ
    นอกนั้นก็มีข้อมูลพี่ไพบูลย์เคยถ่ายรูปมาให้ดู ในกระทู้ raleigh คานคู่หรืออะไรนี่ล่ะ ต้องลองขุดดูครับ
    ว่ามุมนึงของข้อต่อคอจะแหว่งเป็นรูปโค้งคล้าย ๆ เล็บ

สำหรับ rudge คันนี้ตอนที่เห็นใน ebay ก็ได้ดูดรูปเก็บไว้ กระทั่งพี่นงลงรูปอีกครั้ง ถึงได้รู้ว่าพี่นงได้มา ...
    ยังนึกอยู่ว่า ถ้าไม่รู้ที่มา คงได้คุยกันยาว ....ว คล้าย ๆ Rudge 26 ช.สีเดิม จากทางใต้ ที่ใช้โครง raleigh
    แทนที่จะใช้โครง Humber อย่างที่เห็นโดยทั่วไป ...

อย่างที่พี่ Boy อยุธยาว่าล่ะ อะไรที่ไม่เคยเห็น ก็อย่าเพิ่งตัดสินใจว่าไม่มี ... ความรู้ใหม่ ๆ มีได้ทุกวันจริง ๆ ..

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ใช่รถของ eew (นามแฝง) หรือเปล่า ถ้าใช่ eew เคยโทรมาคุยเกี่ยวกับคานคู่ นานแว้ว...ว
    ไม่รู้ว่่าคันนี้หรือเปล่า (แต่รู้ว่าได้มาคันนึง)
    จากนั้นหาย...ย ไปนานเชียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ใช่รถของ eew (นามแฝง) หรือเปล่า ถ้าใช่ eew เคยโทรมาคุยเกี่ยวกับคานคู่ นานแว้ว...ว
    ไม่รู้ว่่าคันนี้หรือเปล่า (แต่รู้ว่าได้มาคันนึง)
    จากนั้นหาย...ย ไปนานเชียว
    ใช่เลยครับ

สงสัยคุยกับผมหรือเปล่า

เหมือนผมจะเคยคุยเรื่องรถคานคู่นี่อยู่

เรื่องจุดแว่งตรงใต้เพรท

eew4เมื่อก่อนยุคแรกๆที่ผมเริ่มเล่น

คือโด่งยาวเพื่อนผมลงรูปให้ แต่ผมเป็นคนคุย

หลังๆผมสมัครเองเป็นnew_hudson ทุกวันนี้ครับ

ตอนนี้รถก็ไปอยู่แห่งหนตำบลใดก็ไม่รู้ รูปก็มีรูปเดิมๆครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่สมมุดว่าโคงมันแท้ อย่างอื่นมันไม่ไช่เลย

ผม ซื้อ 7500 แพง ไปไม๊คับ ขอบคุณคับ

donshinobi01's Avatar
    สถานที่
    บูรพา จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ครับ

โปรดใช้วิจารณญาณก่อนซื้อทุกครั้ง
    อะไหล่ BMW ทุกรุ่น

ติดต่อ ดล บูรพา
    0927659887 และ LINE 0882284795 LINE ID donshinobi เท่านั้น
    นายศิวะดล เข็มทอง
    ธนาคารกกรุงไทย 271-0-09356-1
    ออมทรัพย์ ถนนศรีรองเมือง จันทบุรี
    msn / E-mail:siwadon654@hotmail.com

อะไหล่ bmw ทุกชนิด ทุกรุ่นเท่าที่พอจะหาได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=425246

ขาย อะไหล่ BMW มอเตอร์ไซค์ ทุกชนิด รับสั่งอะไหล่จากศูนย์

Bookmarks