รายการพาไปกิน

ชื่อกระทู้: รายการพาไปกิน

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายการพาไปกิน

วันนี้จะพา ไป ชิมของดี ย่านถนน กรุงเทพ- นนทบุรี

ผู้ร่วม รายการ หนูนุ้ย พิ้งก็ คุณเจี่ยทีวีพูล และ ลิซ่า

คุณ เจี่ยทีวีพูล และ คุณลิซ่า

น้องนุ้ย

หนู พิ้งกี้ จ้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinky...Angel : 25-02-2010 เมื่อ 15:58
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

ไหนอ่ะ
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ประเดิม ร้านแรก เรียกน้ำย่อยกันก่อน ร้าน ราเมง ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี หน้าปั้มคาลเท็ก ราคาไม่แพง
    เหมาะกับคนหน้า ญี่ปุ่น อย่างเรา จริงๆ 555+ ราคาเริ่มต้นที่ 35 บาทครับ แซ่บหลาย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinky...Angel : 25-02-2010 เมื่อ 16:03
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

ต่อไปนะครับเป็นร้าน hi light ของเรา ร้านเย็นตาโฟ ร้านเด็ด ร้านอยู่ถนนกรุงเทพ-นนทบุรี
    อยุ่หน้าธนาคารไทพานิช ร้านเปิด ประมาณ 2 ทุ่ม ถึง ตี 3 ราคา 30 - 35 ใครจะ กิน พิเศษ คิดให้ดีก่อน นะ
    เยอะโคตร
    อยากจะบอกว่า >>>>>>> ไม่เก๋าจริง เลือก กินวันละร้าน อย่าเอาย่าง
    เรา 4 คนกิน 2 ร้านรวดเดียวเพราะ อาจจะ เดิน ไม่ไหว อิอิ

จากรูป คุณลิซ่า สั่ง ธรรมดา นะคับ พิเศษจะขนาดไหน 30 บาทเอง

คุณเจี่ยทีวีพูล สั่ง เกาเหลา

กินไปเหงื่อตก เลย จะหมดมั้ยเนี่ย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinky...Angel : 25-02-2010 เมื่อ 16:22

Senior Member embretta's Avatar
    สถานที่
    Kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

มาแถวเส้นสายไหมมั้งเดะ 5555+ เพียบ ร้านเหล้านะ

----->>>>>>KMIT'NB/FDT46

Senior Member sosoda's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองหมดแล้วครับทั้งสองร้าน แต่ร้านเย็นตาโฟให้เลยครับ 500 คะแนน ลองจนเบื่อเลยอ่ะ อิอิอิ

Member อาเจี่ย's Avatar
    สถานที่
    สจพ. คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sosoda อ่านข้อความ
    ลองหมดแล้วครับทั้งสองร้าน แต่ร้านเย็นตาโฟให้เลยครับ 500 คะแนน ลองจนเบื่อเลยอ่ะ อิอิอิ
    พี่ยังไม่ได้ลองตอนตีสองว่ะ บอย เยอะขนาดไหนวะ
    ท่านต้องสอนให้ลูกหลานของท่านรู้ว่า แผ่นดินที่เขาเหยียบอยู่คือเถ้าถ่านของบรรพบุรุษของเ รา เพื่อเขาจะได้เคารพแผ่นดินนี้ บอกลูกหลานของท่านด้วยว่า โลกนี้อุดมสมบูรณ์ไปด้วยชีวิตอันเป็นญาติพี่น้องของพ วกเรา
    สั่งสอนลูกหลานของท่านเช่นเดียวกับที่เราสอนลูกหลานข องเราเสมอมาว่า
    โลกนี้คือแม่ของเรา ความวิบัติใดๆที่เกิดขึ้นกับโลกก็จะเกิดขึ้นกับเราด้ วย
    หากมนุษย์ถมน้ำลายรดแผ่นดิน ก็เท่ากับมนุษย์ถ่มน้ำลายรดตนเอง
    เรารู้ดีว่าโลกนี้ไม่ได้เป็นของมนุษย์ แต่มนุษย์เป็นส่วนหนึ่งของโลก
    ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนสัมพันธ์ซึ่งกันและกัน
    เช่นเดียวกับสายเลือดที่ความผูกพันในครอบครัว ทุกสิ่งทุกอย่างมีส่วนผูกพันต่อกัน ความวิบัติที่เกิดขึ้นกับโลกนี้จะเกิดขึ้นกับมนุษย์เ ช่นกัน มนุษย์มิได้เป็นผู้สร้างเส้นใยแห่งมวลชีวิตแต่มนุษย์ เป็นเพียงเส้นใยเส้นหนึ่งเท่านั้น
    หากเขาทำลายสายใยเหล่านี้ เขาก็ทำลายตัวเอง
    สุนทรพจน์ของหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงในมลรัฐ วอชิงตัน
    กล่าวเมื่อ ค.ศ.1854 เป็นการตอบข้อเรียกร้อง
    จากประธานาธิบดีสหรัฐที่ได้ขอซื้อดินแดนจากเผ่าอินเด ียนแดง

Bookmarks