เรียนท่านปรมาจารย์ด้านอะไหล่ของJodeci

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรียนท่านปรมาจารย์ด้านอะไหล่ของJodeci

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

มาตรฐาน เรียนท่านปรมาจารย์ด้านอะไหล่ของJodeci

หลังจากไปยกเสือดาวกับท่านและท่านอาจารย์ ขบวนทัพของผมก็เสียรูปไม่เป็นท่า กึ่งเดินกึ่งคลานกลับเมืองหลวงอย่างมีความสุข เอาโลโก้สุดหวงกับของหายากใส่รวมไปกับถุงกล้วยน้ำว้า พอสร่างเมาก็หาแทบพลิกปฐพี ที่แท้ก็อยู่ในเรือนครัวเรียบร้อย 555

เมื่อคืนเห็นท่านมาเยี่ยมอยู่ในบอร์ดนานสองนาน คิดถึงท่านเสมอ หวังว่าท่านคงสบายดีและมีกิจการรุ่งเรือง ก็เพียงหวังว่ากาลเวลาจะพาความสุขและรอยยิ้มหวนคำนึง ถึงราตรีที่เป็นนิรันดร์เช่นคืนนั้นอีก คงได้มีโอกาสเข้าเยี่ยมคารวะท่านกับท่านอาจารย์ 5555

พอดีที่ผมมาเรียนถึงท่านในกาลนี้ก็สืบเนื่องมาจากอะไ หล่ชิ้นนั้นที่ท่านมอบให้ ผมก็ซัดสิงห์หมดเป็นลังๆก็คิดไม่ออกว่ามันคืออะไรแล้ วมันอยู่ตรงใหน วันนี้เพราะโชคชตาหรือเพราะผมเป็นผมหรือเปล่า ผมได้คำตอบให้กับตัวเองเผื่อท่านปรมาจารย์จะนำพาไปสู ่รถทั้งคันตัวเป็นๆได้ 555 (ว่ากันว่าอะไหล่ชิ้นเดียวที่ครอบครองสามารถเรียกรถท ั้งคันมาศิโรราบเราได้ ท่านว่ายังไง?)

ผมคิดว่ามันอยู่ประจำการณ์ในรถคันนี้ครับ PRINCE SKYLINE 2000GT แค่เห็นคำว่าskylineผมก็ขนลุกแล้วครับ ผมกลัวมันจะมาจอดทั้งคันที่บ้านผมเหมือนเรื่องtransf ormerที่มาตามหาอะไหล่ เอ๊ย ตามหาชิ้นส่วนของหุ่นยนต์

เอาเป็นว่าผมได้คำตอบให้กับตัวผมเองแล้วเผื่อท่านจะใ ห้คำตอบกับสหายทั้งหลายของท่านได้ครับ ไฟทับทิมKOITOแท้ น้ำหนักดี แท้แน่นอน ผมได้แต่ภาวนาว่าถ้าท่านเจออีกก็แปลว่าในเมืองไทยคงม ีรุ่นนี้ขายหรืออะไรที่ใช้ร่วมกันได้แต่ไม่ใช่รถถีบแ น่นอน ถ้าเจอก็แบกมาทั้งคันเลยครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

รูปอาจจะไม่ค่อยชัด ขอลองอีกครั้งกับป้าแดง เอ๊ย...เจ้าชายแดงคันนี้ครับ มันอยู่ตรงครีบครับท่าน งามค๊อตๆ แต่ทั้งหมดทั้งปวงถ้ามันไม่ใช่อย่างที่ผมคิด ก็ถือว่าผมประสาทกลับก็แล้วกัน อยู่กับอะไหล่มากไป มันฟุ้งซ่านครับ 5555

แต่ถ้าท่านอยากได้ข้อมูลอะไรจากหนังสือ Nostalgic Hero ก็กระซิบมาได้ครับ ผมมีเยอะครับ อ่านไม่ออกหรอกครับ กำลังหาญี่ปุ่นมาช่วยแปล 555 เผื่อท่านนำไปอ้างอิงขายของได้ครับ ท่านจะได้มีกิจการที่ก้าวหน้าและรุ่งเรือง ส่วนผมขอจิบเบียร์เย็นๆอยู่ริมน้ำ ดูปลาเสือพ่นน้ำ สบายใจกว่าครับ 55555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อย่าให้เสียของเลยท่านใหนๆท่านก็มีไฟทับทิมแล้ว ผมว่าท่านไปสอย prince มาเลยดีกว่าครับไฟทับทิมจะได้เจอเนื้อคู่ อิอิ

ว่าแต่ที่บ้านท่านเลี้ยงปลาเสือตอเหรอครับ..เห็นพูดถ ึงเรื่องปลาเสือ ผมได้ยินเรื่องนี้ไม่ได้ครับหูผึ่งเลย.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อย่าให้เสียของเลยท่านใหนๆท่านก็มีไฟทับทิมแล้ว ผมว่าท่านไปสอย prince มาเลยดีกว่าครับไฟทับทิมจะได้เจอเนื้อคู่ อิอิ

ว่าแต่ที่บ้านท่านเลี้ยงปลาเสือตอเหรอครับ..เห็นพูดถ ึงเรื่องปลาเสือ ผมได้ยินเรื่องนี้ไม่ได้ครับหูผึ่งเลย.....
    พี่นันชอบเลี้ยงหรอครับ
    เคยเห็นว่ายในคลองหน้าบ้านก่อนน้ำแห้งเยอะเหมือนกันน ะครับ
    แต่ต้องไล่กวดช้อนน่ะครับถึงจะได้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

ผมไม่ได้เลี้ยงหรอกขอรับ แต่แม่น้ำที่บ้านท่านปรมาจารย์ของผมมี ผมเคยเห็นเลยตื่นเต้นที่มันยังมีอยู่ในแม่น้ำ ตอนนี้ผมไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันครับ ยุ่งกับงานในระบบมากกว่า ส่วนผมกับป้าแดงสบายดี มีเรื่องเล่าเยอะ ไปเจอกระจกหน้าใหม่ๆของมาสด้า800ที่ร้านหนึ่ง เหลือเชื่อจริงๆ ตอนนี้ป้าแดงของผมเปลี่ยนกระจกครบทุกบานแล้วครับ

ท่านปรมาจารย์กับท่านอาจารย์พาลูกสูบมาส่งถึงพระนคร เสียดายที่ไม่ได้พบเพื่อต้อนรับท่าน แต่คงจัดทัพไปเยี่ยมท่านแทนในภายภาคหน้าครับ

Bookmarks