พี่สถิตคับc100กับc65ไหนดีดว่ากันคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: พี่สถิตคับc100กับc65ไหนดีดว่ากันคับ

Question พี่สถิตคับc100กับc65ไหนดีดว่ากันคับ

คับc100กับc65ไหนดีดว่ากันคับ
    em20 พี่สถิตได้ทำงานอยู่โรงพยาบาลราชบุรีเปล่าคับ?
    em20

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuttertools อ่านข้อความ
    คับc100กับc65ไหนดีดว่ากันคับ
    em20 พี่สถิตได้ทำงานอยู่โรงพยาบาลราชบุรีเปล่าคับ?
    em20
    คับ

Senior Member ZEROKU's Avatar
    สถานที่
    REAL SPIRIT
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuttertools อ่านข้อความ
    คับ
    พี่สถิตคงไม่ค่อยว่างนะครับ ตอบแทนแล้วกัน ใช้เป็นข้อมูลช่วยตัดสินใจแล้วกัน C100 เป็นเป็นเครื่องยนต์50cc ก้านกระทุ้ง ออกก่อนc65(ถ้าเข้าใจไม่ผิดคงเป็น65ไฟต่ำ)อยู่หลายปี แต่กลับมีตัวให้เห็นกันมากกว่า เรื่องความแรงไม่ต้องพูดถึงต้องใช้ความอดทนเป็นอย่าง สูงในการขับขี่ โมแรงก็ยาก อะไหล่เครื่องยนต์นั้นหายากและแพงกว่า ส่วนอะไหร่ในส่วนของบอร์ดี้นั้นกลับหางาย(ของก๊อป)มี เยอะกว่าและราคาก็ถูกกว่า c65(ไฟต่ำ)นั้นเป็นเครื่องยนต์65cc ระบบโซ่ ออกทีหลัง c100 แต่ตัวเป็นๆ มีให้เห็นกันน้อยกว่า(ไม่รวมc102,c105และc100supercu p) วิ่งได้เร็วกว่าc100 เล็กน้อย แต่โมแรงได้ง่ายกว่าสามารถยกหัว70ใส่ได้ทันทีหนักหน่ อยก็หัวเว๊ฟกันเลยแล้วแต่ความสามารถของชั่ง อะไหล่เครื่องยนต์หาได้ง่ายและราคาก็ถูกกว่า แต่ในส่วนของบอร์ดี้หายากครับของแท้ก็แพงมาก ของก๊อปที่มีขายกันอยู่ก็หาเนียนยาก โดยรวมคร้าวๆครับรายละเอียดลึกกว่านี้คงต้องคุยกันยา วครับ ส่วนพี่สถิตตอนนี้ทำงานประจำอยู่โรงพยาบาลราชบุรีครั บ มีปัญหาโทรไปเลยครับ ที่09-2571934 ได้ที่พี่สถิต พี่เขาใจดีครับ

เดินทางด้วยใจ ไปให้ไกลดังใจฝัน
    Real Spirit Ratchaburi Bike & Scooter
    Team (REAL 02)

Junior Member Dr.KIRO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

: : : : : : : : :
    -----------REAL SPIRIT -------------

REAL SPIRIT
    สถานที่
    Real Spirit Bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมมากครับๆ /\2 em24

Senior Member Satit's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณครับที่ถาม

C100ดีกว่าอยู่แล้วคับเพราะเป็นรุ่นที่หาอยากและน้อย คันที่มี ส่วน C 65มีสองรุ่นมีไฟต่ำและแฮนด์ตรงส่วนใหญ่จะมีแต่แฮนด์ต รงไฟต่ำจะมีน้อยคันถ่าอยากทรายรายละเอียดมีอีกมากมาย ติดต่อ 09-2571934 ถ้าเจอตัวจริงจะมีการรวมตัวกันทุกเสาร์แรกของเดือนมี การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นคับน้อง นครินทร์ ม่วงแดง

Post เพิ่มเติมครับ

สำหรับ c 100 เป็นรุ่นที่ค่อนข้างได้รับความนิยมมากกว่าเพราะความเ ป็นเอกลักษณ์ของตัวมันเองที่เป็นรถทรงผู้หญิง ไฟตก รุ่นแรกของฮอนด้า ส่วน c 65 ไฟตกนั้นเป็นรุ่นที่พัฒนารูปแบบมาจาก c 100 ซึ่งมีความแตกต่างกันอยู่ไม่กี่ส่วน ถ้าถามว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน ผมอยากให้คุณลองถามตัวเองดูก่อนว่า อยากได้รถแบบไหน ถ้าอยากได้ความเป็น original ผมแนะนำว่า c 100(เครื่องก้านกระทุ้ง) ดีกว่า แต่ถ้าอยากได้รถสำหรับใช้งานผมว่า c 65 ดีกว่า เพราะสมรรถนะของมันดีกว่า c 100 เครื่องยนต์ก็สามารถปรับแต่งได้ง่ายไม่มีปัญหาจุกจิก em24
    "สำหรับผมการขับมอเตอร์ไซค์ คือ การบำบัดเราให้หายจากความเครียด คือ ความอิสระของชีวิต ผมชอบการขี่ไปเรื่อยๆโดยไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง หลงทาง เพื่อได้เจอทางใหม่ เพราะผมเชื่อเสมอว่า ระหว่างทางสำคัญกว่าจุดหมาย"
    "to infinity and beyond"

คับ

ขอขอบคุนทุกความคิดเห็นนะคับ

101 MoM_MaM's Avatar
    สถานที่
    10101010
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด

REAL SPIRIT
    สถานที่
    Real Spirit Bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุนทุกความคิดเห็นนะคับ
    ไม่เป็นไรครับ Real Spirit Ratchaburi Bike & Scooter Team ทุกคนยินดีให้ความช่วยเหลือครับ

Member PPJ65's Avatar
    สถานที่
    ก้ำกึ่ง Classic Bile กาญจนบุรี & ราชบุรี คนบ้ารถถีบกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking C66

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teerawat.jmc อ่านข้อความ
    ไม่เป็นไรครับ Real Spirit Ratchaburi Bike & Scooter Team ทุกคนยินดีให้ความช่วยเหลือครับ
    C100 กับ C65 จะมาสู่ C66 ไฟล่น ท่อกะดก ของผมได้ไง
    ขับดีนั่งสบาย ขับร้ายตายแน่
    ขับแย่รถพัง ขับระวังปลอดภัย
    ขับไวลงคู ขับไม่ดูลงคลอง
    ขับไม่มองขึ้นเกาะ ขับไม่เหมาะหัวขาด
    ขับประมาทเป็นผี ขับไม่ดีชนระเบิด
    ขับประเสริฐอยู่เย็น ขับไม่เป็นอย่าขับ
    ( ก้ำกึ่ง คลาสสิค ไบท์ ) สาขา กาญจนบุรี
    โทร. 081-0099750

Senior Member ton.thewinner's Avatar
    สถานที่
    Real Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team
    ขอบคุณ
    0

คนขี่65Yไฟตก หล่อทุกคนคร๊าบบบบบอิอิ
    nawapol27@hotmail.com ต้น 65Y ไฟตก
    facebook ton classic

ทุกวงการมีคำว่าอวุโส ไมล์กิโลเป็นตัววัดว่าคุณเป็นไบค์เกอร์แค่ไหน
    สองมือพนมเป็นใบเบิกทางที่ดีที่สุดสำหรับทุกๆคน
    เราจะอยู่ในสังคมสองล้อต้องเปิดใจให้กว้างอย่าใจแคบ
    เพื่อนทำดีต้องให้การสนับสนุนและส่งเสริม เพื่อนทำไม่ดีต้องคอยสั่งสอนและตักเตือน
    เราอยู่ในสั่งคมเดียวกันต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    มันไม่สำคัญเลยว่าทุกคนจะขับรถยี่ห้ออะไร มันสำคัญที่ว่าคุณมีความจริงใจ
    และรักในการขับขี่แค่ไหน

มุ่งไปสู่ฝัน แบ่งปันทุกเสี่ยวใจ ไปกับอานมอไซร์ ฝากไว้เป็นตำนาน

REAL Spirit Ratchaburi bike & Scooter Team เดินทางด้วยใจ ไปไกลได้ดังใจฝัน
    รวมใจคลาสสิคเป็นหนึ่ง + เป็นที่พึ่งให้สังคม

-Tatum C65Y nakhonkalong- ตาตั้ม's Avatar
    สถานที่
    สองล้อโบราณนครกาหลง อ.คอนสวรรค์ จ.ชัยภูมิ CHAIYAPHUM CLASSIC BIKE ONTOUR.
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ton.thewinner อ่านข้อความ
    คนขี่65Yไฟตก หล่อทุกคนคร๊าบบบบบอิอิ

เห็นด้วยคร๊าฟป๋ม คริ คริ..............ts23
    mc...นครกาหลง
    Chaiyaphum Classic Bike Ontour
    อดทนให้ได้ดั่งก้อนหิน ติดดินให้ได้ดั่งต้นหญ้า

ใจกว้างให้ได้ดั่งท้องฟ้า มุ่งไปข้างหน้าให้ได้ดั่งสายธาร
    แวะเยี่ยมชมบอร์ดเราคร๊าฟ
    em97