สวัสดีครับพี่น้องรถเก่าสาธุฯ

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับพี่น้องรถเก่าสาธุฯ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Wink สวัสดีครับพี่น้องรถเก่าสาธุฯ

อืม.....พอดีเมื่อสองปีก่อนเคยมาย่องๆแอบดูและสนใจจะ ร่วมกลุ่มกะพวกพี่น้องรถเก่าสาธุฯ

พอดีเป็นไม่ค่อยชอบไปไหนเป็นกลุ่มใหญ่ แต่ตอนนี้กลุ่มรถเก่าสาธุฯขยายฐานพี่น้องได้มากโข อิ อิ

แต่ตอนนี้ผมก็ยังชอบกลุ่มนี้อยู่เพราะใกล้บ้านมากและ ผมก็ไปโลตัสทุกเสาร์อยู่แล้วด้วย แหะๆ

ลืมครับ....ผมชื่อหนึ่งครับ ได้ c70 ตกทอดมาจากลุงที่สุพรรณ(เป็นซากในตอนนั้น) ปัจจุบันรถคันนี้ทำหมดแล้วแต่

จากการใช้งานที่หนัก(ตัวคนขับ) จอดพังอยู่อยากถามพี่น้องว่า

มีร้านซ่อมแนะนำไม๊ครับพอดีว่าเครื่องเดิมผมคงหลวมมา กแล้ว อยากแค่ฟิตใหม่เท่านั้นไม่ต้องการความเร็ว

รบกวนนิดนึงครับบ้านผมอยู่แถวนี้คงหาอู่แถวนี้แหละคร ับสะดวกไม่ต้องถีบไปไกล ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักพี่น้องรถเก่า

สาธุฯทุกคนนะครับฟากตัวด้วยนะครับ รถผม c70 ไม่แต่งอะไรเลยสีควันบุหรี่...อยู่แถวถนนจันทน์ อาจเคยเห็นก็ได้

นะครับ เพราะผมจำง่ายเหมือนช้างขี่มด อิอิ แล้วจะแวะไปครับ....โลตัสพระรามสามเหมือนเดิมป่าวครั บ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คำตอบล้นหลามเลยครับ ขอบคุณครับ

Member scootermania's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

เอ้า.....

จ่าหมู ช่วยน้องเค้าหน่อยดิ

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เข้ามาเลยครับ

ทุกค่ำคืนวันเสาร์เวลา 21.30 น.ไปแล้ว ที่ลานจอกรถโลตัส

ยินดีต้อนรับครับ ที่ไม่ค่อยมีใครตอบ เพราะน้องๆเขาไม่ค่อยว่างกันช่วงนี้

อีกอย่าง มีน้องๆหลายๆทั่นบอกว่า จะเข้ามาหา แต่ก้ไม่เคยเข้ามา ปล่อยให้พวกเรารอเก้อ

เสาร์นี้ถ้าว่างลองเข้ามาดูนะครับ

TJRRCN's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ ( สายเพชรบูรณ์ )
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องแล้วครับ แต่อาทิตย์นี้กังวลนิดหนึ่ง พรก.ฉุกเฉิน เขาออกแล้วเราจะเจอกันได้ใหมเนี่ย
    Update ให้หน่อยนะครับ จ่าหมู และ ทั่นประทาน ( ซิมหาย )

รูป รูป  

Senior Member mooc65's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์
    ขอบคุณ
    0

พรก ฉุกเฉิน ไม่สามารถใช้กับรถเก่าสาธุประดิษฐ์ได้ครับ... ว่าแต่ว่า Where is aLoMo อะ

สถานที่
    รถเก่าสาธุประดิษฐ์ ( สายเพชรบูรณ์ )
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mooc65 อ่านข้อความ
    พรก ฉุกเฉิน ไม่สามารถใช้กับรถเก่าสาธุประดิษฐ์ได้ครับ... ว่าแต่ว่า Where is aLoMo อะ
    ใจเย็นๆ นะครับ พี่หมู กำลังดำเนินการอครับ รออีกนิดหนึ่ง

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มเราไม่ได้เป้นกลุ่มที่เป็นส่วนตัวอะไรมากมาย

กลุ่มเราเน้นฮาอย่างเดียว-รักสงบ

เอาใจแลกใจครับ

และไม่จำเป็นว่าคุณต้องเป้นคนจนหรือคนคนรวย

ไม่จำเป็นว่าคุณจะขี่รถเทพหรือคุณจะขี่รถไม่เทพ

แต่กลุ่มเราใช้คำว่ารถคลาสสิคครับ

และไม่มีผลประโยชนืใดๆกันเองในกลุ่ม

ไม่แบ่งแยกค่ายใดๆ

เรายินดีต้อนรับทุกท่านที่เข้ามา

ถ้าท่านให้เราด้วยใจ

สิ่งที่ท่านได้กลับไปก็คือใจครับ

จากใจ : ประธานกลุ่มที่ยังขี่cอยู่ 555
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

http://044851203037.hi5.com

Member jackjack's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ...

พูดดี
    แต่สิ่งหนึ่งซึ่งไทยร้าวใจเหลือ คือเลือดเนื้อเป็นหนอนคอยบ่อนใส้
    บ้างหากินบนน้ำตาประชาไทย บ้างฝักใฝ่ลัทธิชั่วน่ากลัวเกรง
    ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
    ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Life is not always the party we expected to be
    but as long as we are here, we should smile and be grateful.

ไม่ว่าเราจะทำอะไร ก็มีคนคอยติเตียนวิจารณ์เสมอ
    ดังนั้นหากเรารู้ว่าทำในสิ่งที่ถูก.....ก็ทำไปเถาะ

Senior Member bk_design's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าสาธุประดิษฐ์ (+^o^+)
    ขอบคุณ
    0

คำพูดเขาเยอะ....อิอิ
    _ไม่จำเป็นที่รถจะต้องสุดยอด_
    ถึงรถคุณสุดยอดความสัมพันธคุณไม่สุดยอด
    _รถคุณก็เป็นแค่รถธรรมดาเท่านั้นเอง_

_สองล้อเหมือนกัน_
    _รถล้มก็ตายห่าเหมือนกันแหละ_

_อย่าดูถูกผู้ที่ด้อยกว่า_
    เพราะถ้าวันหนึ่งผู้ที่ด้อยกว่า
    สามารถทำได้มากกว่าคุณหลายเท่า
    _คุณจะเอาหน้าไปไว้ไหน_

http://044851203037.hi5.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bk_design อ่านข้อความ
    คำพูดเขาเยอะ....อิอิ
    ซิม ก็เยอะด้วย ถ้าจะทำรีวิวก็น่าจะเห็นภาพชัดๆว่าเยอะ แหะๆๆ

Bookmarks