วอนคนเห็นใจ ด่วนๆ ครับ

ชื่อกระทู้: วอนคนเห็นใจ ด่วนๆ ครับ

napadonza's Avatar
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วอนคนเห็นใจ ด่วนๆ ครับ

ผม มี เครื่อง ซี 70 ใส่ชุดหัวของดรีม ลูกเชีย แคมแต่ง 280

ต้องทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยมั้ย เช่น เกียจำเปนมั้ยครับว่าต้อง 4 เกีย

แล้ววิ่ง3 เกียต่างกับ 4 มั้ยคับ แล้ว ข้อเหวี่ยงต้องเปลี่ยนด้วยมั้ยครับ

วาล์ว ต้อง เป็น ไทเกอร์ด้วยรึปล่าวครับ

ขอบคุณทุกคนที่เห็นใจช่วยตอบครับ

napadonza's Avatar
    สถานที่
    ......
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีคัย รู้เลยหรอครับ

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napadonza อ่านข้อความ
    ผม มี เครื่อง ซี 70 ใส่ชุดหัวของดรีม ลูกเชีย แคมแต่ง 280

ต้องทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยมั้ย เช่น เกียจำเปนมั้ยครับว่าต้อง 4 เกีย

แล้ววิ่ง3 เกียต่างกับ 4 มั้ยคับ แล้ว ข้อเหวี่ยงต้องเปลี่ยนด้วยมั้ยครับ

วาล์ว ต้อง เป็น ไทเกอร์ด้วยรึปล่าวครับ

ขอบคุณทุกคนที่เห็นใจช่วยตอบครับ
    ผมว่าซื้อฟีโน่ เอามาแต่งแว๊น น่าจะเหมาะกับคุณคับ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Indy_life อ่านข้อความ
    ผมว่าซื้อฟีโน่ เอามาแต่งแว๊น น่าจะเหมาะกับคุณคับ
    อิอิ โดน ๆ ๆ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Senior Member sam_sam's Avatar
    สถานที่
    ล้านนา วินเทจ เชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yenmarsay อ่านข้อความ
    อิอิ โดน ๆ ๆ

โดน ไปเลย อิอิ

อีก 1 ดอก
    ล้านนา วินเทจ เชียงใหม่

ขับวัน ซ่อมวัน ทำไงได้ มันรักไปแล้ว classic

นาย ภาณุพงค์ ทวีลาภ

เลขบัญชี 5470218775

ธนาคาร กรุงไทย สาขา ข่วงสิงห์

0865863992 true

Msn [email protected]

Junior Member redghost1976's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ napadonza อ่านข้อความ

นานาจิตตัง ต่างคนต่างมีหนทางของตัวเอง
    แต่ผมว่าคุณกำลังหลงทาง ในแนวทางรถคลาสสิค

73 ม.4 ต.เพิ่มพูนทรัพย์ อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี 84120 โทร. 08-1085-2910
    [email protected]

judysuper's Avatar
    สถานที่
    ร้านพี่โมหลังวัดสว่าง
    ขอบคุณ
    0

อย่าก้าวต่อเลยนะแนวนี้ด้วยความเป้นห่วงจากใจจริง

Senior Member The_blue_panda's Avatar
    สถานที่
    SRX THAILAND @2012
    ขอบคุณ
    0

เด็กแถวบ้านก็ แต่ง wave ระเบิดเครื่องแบบน้องนี่ละ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0

คนเรานิก็แปลกเด็กมันถามดีๆก็ไปว่าเค้าเออเนอะ

ขอเหตุผลการทำเครื่องก่อนครับ ว่าทำไปเพื่อเหตุอันใด

ใช้งาน หรือ กลัววิ่งแซงเขาไม่ได้

ถ้าข้อแรก ใช้งาน ก็โอเคครับไม่ผิด ถือว่ายังใจอยู่ ไม่ต้องไปสนใจคำอะไรมากมาย

มีรถขี่ก็ขี่ไป ใจรักคลาสสิคซะอย่าง แต่มันต้องใช้งานคิดแค่นี้พอ

เท่าที่อ่านมาผมว่ารถคุณนั้นพอแล้วครับมากเกินไปด้วย ซ้ำนะ

มากไปกว่านี้เละแน่ เท่านี้แหละ เด๋วมันมากไปอีกจนล้นละ

เท่านี้ก็ใช้งานได้ แต่เด๋วก็พัง เพราะมันก็มากเกินอยู่พอประมาณ

แต่เด๋วจะแนะให้ไหนๆก็ทำไปแล้ว

4 เกียร์ดีกว่าแน่นอนครับ ทำขนาดนี้ 3 เกียร์คงไม่เวิร์ก

สมกับที่ไปทำมา วาล์ว ก็ต้องเปลี่ยน

เพราะจะได้ระบายไอเสียได้ดีขึ้น เครื่องจะได้ไม่อั้น

ขี่ใช้งาน ทำงาน ทำสวน ไปเรียน จะได้ลื่นๆไม่มีปัญหา

แต่ถ้าข้อสอง กลัวตามเค้าไม่ทัน แซ๊ดดดแล้วมันไม่สนุก

ก็เตรียมตัวลงโลง เลยครับ โดนประนามแบบที่คนเขา

ชอบประนามกันน่ะครับ รับไปซะเต็มๆ แล้วห้ามงอแง

ด้วยความปรารถนาดีจาก รีเจนซี่บรั่นดีไทย ผ่างงงงงง~!!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สนิมวิ่งได้ : 06-04-2010 เมื่อ 14:05

Mr.Classic's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWAN MOTORCYCLECLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ต่างคนต่างความคิดครับ คนเราที่ขี่รถสวนกันไปมา
    บางคนยังคิดไม่เหมือนกันเลย ที่เด็กเค้าถามเค้าอาจจะ
    ยังไม่เข้าใจแต่คิดในทางที่ดี น้องเค้าอาจจะทำไว้ใช้ขี่ทางไกลก็ได้นะ

ยกตัวอย่าง ผมใช้ c100 เปลี่ยนใส่เครื่องดรีม เพราะว่าวันนึงผมขี่รถไปกลับตอนไปสอนหนังสือ
    60 กม. ทุกๆวัน คือ ขาไป 30 ขากลับ 30 เพราะว่าตอนเช้าจะต้องไปเซ็นต์ชื่อก่อน 7.45 จึงจำเป็นที่จะต้อง
    ทำเวลาในตอนเช้า . . . ขอบคุณครับ
    099-2949129 โอม

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Classic อ่านข้อความ
    ต่างคนต่างความคิดครับ คนเราที่ขี่รถสวนกันไปมา
    บางคนยังคิดไม่เหมือนกันเลย ที่เด็กเค้าถามเค้าอาจจะ
    ยังไม่เข้าใจแต่คิดในทางที่ดี น้องเค้าอาจจะทำไว้ใช้ขี่ทางไกลก็ได้นะ

ยกตัวอย่าง ผมใช้ c100 เปลี่ยนใส่เครื่องดรีม เพราะว่าวันนึงผมขี่รถไปกลับตอนไปสอนหนังสือ
    60 กม. ทุกๆวัน คือ ขาไป 30 ขากลับ 30 เพราะว่าตอนเช้าจะต้องไปเซ็นต์ชื่อก่อน 7.45 จึงจำเป็นที่จะต้อง
    ทำเวลาในตอนเช้า . . . ขอบคุณครับ
    อันนี้เข้าใจคับว่าต้องใช้งาน ทำเวลา

ผมก็ขับไปเรียน ไปกลับ50โล

แต่ของผมเดิมๆ ขับเรื่อย แต่ไม่ต้องทำเวลา

อยากไปให้ทันก็ตื่นให้ไว อยู่ที่วางแผนการเดินทาง

วันไหนผมตื่นสาย ก็ไปสาย เท่านั้นเอง ฮ่าๆๆ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Bookmarks