ขอเชิญสมาชิกชาวรถถีบทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรม”รวมพลคน รักษ์รถถีบโบราณ ณ.จันทบูร” - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอเชิญสมาชิกชาวรถถีบทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรม”รวมพลคน รักษ์รถถีบโบราณ ณ.จันทบูร”

Senior Member
    ขอบคุณ
    112

น่าไปเที่ยวจังเลย ถ้าไม่ติดอะไรจะไปด้วยคับ

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ถ้าไม่มีอะไรติดขัด (เงิน) จะไปแน่นอนครับ สมัยก่อนตอนทำงานธนาคารทหารไทยเคยไปฝึกงานอยู่ที่สาข าท่าใหม่ใกล้วัดเขาสุกิมอยู่ครึงปีครับ ได้ของเก่ามาแยะเหมือนกันโดยเฉพาะนาฬิกาได้จากร้านกา ลเวลาในตัวเมืองมาหลายเรือนไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ยังเป ิดอยู่หรือเปล่า เคยตลุยราตรีถนนสายพระจันทร์(ไม่แน่ใจว่าจำถูกหรือเป ล่า)อยู่บ่อย ๆ ครับ

บอยอยุธยาและผองเพื่อน
    อย่างนี้เราก็ต้องรู้จักเคยเห็นหน้า กันสิครับ เพราบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากธนาคารเท่าไหรครับ จันทบุรี ยินดีต้อนรับเสมอครับ
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    sutad_sw2521@hotmail.com ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

และแล้วก็มีโปรแกรมดี ๆ จากชมรมจันทบูร ก้มีมาให้พี่ๆน้องๆได้ทำกิจกรรมร่วมกันแล้วนะครับ หวังว่าคงได้เจอพี่ ๆ ที่จันทบูรนะครับ ยังไงก็ขอเชิญชวนท่านที่มีใจรักในรถถีบที่อยู่ใกล้เค ียงทุกท่านไปร่วมงานกันนะครับ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    อย่างนี้เราก็ต้องรู้จักเคยเห็นหน้า กันสิครับ เพราบ้านผมอยู่ไม่ไกลจากธนาคารเท่าไหรครับ จันทบุรี ยินดีต้อนรับเสมอครับ
    ประมาณช่วงปี 2538 นะครับที่เคยไปอยู่จันทร์มา แต่วัดเขาสุกิมไม่เคยเข้าเลยครับมุ่งหน้าเข้าไปกินเห ล้าในเมืองอย่างเดียวเลยครับพอเมาเต็มที่ก็เหมารถมาส ด้าเล็กกลับสาขาจนสนิทกับเฮีย(จำชื่อไม่ได้จริงๆ)ที่ เป็นเจ้าของวินรถมาสด้านะครับ ตอนหลังถึงได้รู้ว่าแกเป็นลูกค้ารายใหญ่ของธนาคารด้ว ย

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ถ้าไม่มีอะไรติดขัด (เงิน) จะไปแน่นอนครับ สมัยก่อนตอนทำงานธนาคารทหารไทยเคยไปฝึกงานอยู่ที่สาข าท่าใหม่ใกล้วัดเขาสุกิมอยู่ครึงปีครับ ได้ของเก่ามาแยะเหมือนกันโดยเฉพาะนาฬิกาได้จากร้านกา ลเวลาในตัวเมืองมาหลายเรือนไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้ยังเป ิดอยู่หรือเปล่า เคยตลุยราตรีถนนสายพระจันทร์(ไม่แน่ใจว่าจำถูกหรือเป ล่า)อยู่บ่อย ๆ ครับ

บอยอยุธยาและผองเพื่อน
    ธ.ทหารไทยสาขาที่กล่าวถึงอยู่ บ.หนองคล้า ใช่ใหมครับ แถวบ้านผมเองเลย ทุกวันนี้ยังเป็นลูกค้า ธ.ทหารไทย อยู่อย่างสมำเสมอครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน งานนี้ต้องไปร่วมแน่นอนเห็นบรรยากาศน่าสนใจ(มีเงาะกั บทุเรียนเลี้ยงเปล่าครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร อ่านข้อความ
    “ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร” เต็มใจเสนอ “รวมพลคนรักษ์รถถีบโบราณ ณ.จันทบูร ครั้งที่ 1”
    กิจกรรมนี้จัดขึ้นเพื่อรวมพลคนรักษ์รถถีบโบราณทุกกลุ ่ม มาร่วมกิจกรรมเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ และนำจักรยานโบราณมาร่วมโชว์ และทำกิจกรรมร่วมกัน ในวันอาทิตย์ที่ 28 มีนาคม 2552 เวลา 10.00น.-15.00 น. ณ.ริมทะเลสาบทุ่งนาเชย ฝั่งสะพานขาว ตรงข้ามปั๊มเชลล์ (ในตัวเมือง จ.จันทบุรี)
    กิจกรรมที่จะจัดขึ้นโดยคร่าวๆมีดังนี้
    -จัดโชว์รถถีบโบราณ
    -ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อะไหล่ ของแต่ง จักรยานโบราณ
    -ประมูลของแต่ง และอะไหล่จักรยานโบราณ
    ชมรมจักรยานโบราณที่มีความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่ าวติดต่อได้ที่เบอร์โทรต่อไปนี้
    พี่ขวัญชัย(ประธารชมรมฯ) 085-094-6686
    พี่ใหญ่(ประชาสัมพันธ์) 081-762-8833

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุน และมีความสนใจในกิจกรรมครั้งนี้อย่างดียิ่ง ไม่ได้มาดูแลบอร์ดอยู่หลายวันติดภาระกิจมา กลับมาเห็นกระแสตอบรับเป็นอย่างดีปลื้มใจดีครับ ซัก 1-2 วันนี้สงสัยต้องขอเชิญ กรรมการชมรมร่วมประชุมรายละเอียดด้วยครับ อยากให้ทุกท่านที่มาเยี่ยมชม จ.จันทบุรี ได้รับความสุข และประทับใจให้มากที่สุดครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    เงาะ ทุเรียน คงเพิ่งออกครับ ยังไม่รับปากครับ พี่นงค์ แต่คงไม่เกินความสามารถ พี่ขวัญชัย ประธานชมรมฯ ไปได้หรอกครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ประมาณช่วงปี 2538 นะครับที่เคยไปอยู่จันทร์มา แต่วัดเขาสุกิมไม่เคยเข้าเลยครับมุ่งหน้าเข้าไปกินเห ล้าในเมืองอย่างเดียวเลยครับพอเมาเต็มที่ก็เหมารถมาส ด้าเล็กกลับสาขาจนสนิทกับเฮีย(จำชื่อไม่ได้จริงๆ)ที่ เป็นเจ้าของวินรถมาสด้านะครับ ตอนหลังถึงได้รู้ว่าแกเป็นลูกค้ารายใหญ่ของธนาคารด้ว ย
    ปี 38 ผมยังเกงขาสั้น หัวเกรียนอยู่เลย ช่วงนั้นปั่น b.m.x.อยู่ครับ ผมป่วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้นแหละครับ บ้านผมเคยขายของอยู่ตรงหัวมุมตรงตลาดโต้รุ่ง พี่บอยต้องเคยอุดหนุนแน่ๆ แต่ตอนนี้เลิกไปแล้วครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระยอดินนรธา อ่านข้อความ
    ปี 38 ผมยังเกงขาสั้น หัวเกรียนอยู่เลย ช่วงนั้นปั่น b.m.x.อยู่ครับ ผมป่วนเปี้ยนอยู่แถวๆนั้นแหละครับ บ้านผมเคยขายของอยู่ตรงหัวมุมตรงตลาดโต้รุ่ง พี่บอยต้องเคยอุดหนุนแน่ๆ แต่ตอนนี้เลิกไปแล้วครับ
    น่าจะไม่พลาดร้านคุณกระยอดินแน่ เพราะเท่าที่จำได้กินมันทุกร้านที่มีแถวนั้นแหละครับ ช่วงนั้น บ.หนองคล้ายังไม่ค่อยมีอะไรเท่าไหร่แต่อาหารและขนมที ่ตลาดอร่อยทุกร้านครับ สำหรับวันงานตอนนี้ ผบ. ที่บ้านอนุมัติแล้วเหลือแต่รวบรวมน้อง ๆ ในกลุ่มอยู่น่าจะได้ไปนะครับ
    คุยกันไปคุยกันมาเนี่ยผมแก่มากเลยนะครับแต่ไม่เป็นอา ยุเป็นเพียงตัวเลข เพราะปัจจุบันผมยังทำตัวเป็นเด็กแนวอยู่ (แนวสูงอายุ)

Member kwanchai.j's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ภาพสถานที่จัดงานจริง มาให้ดูกันก่อนครับ

ด้านหน้าริมถนนคนทั่วไปจะแวะชมได้ครับ
    Name:  000079.JPG
Views: 359
Size:  92.4 KB

ภาพที่จอดจักรยานครับ ขอเก็บขยะก่อนจะได้สะอาดจ๊ะ
    Name:  000090.JPG
Views: 310
Size:  91.7 KB

ภาพด้านข้างครับ
    Name:  002080.JPG
Views: 398
Size:  107.9 KB

Member kwanchai.j's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ภาพสถานที่จัดงานจริง มาให้ดูกันก่อนครับ

ถ้าจักรยานมาโชว์มาก จะจอดโชว์ ตรงนี้ก็ได้นะ สวยไปอีกแบบ

Name:  001622.JPG
Views: 291
Size:  93.5 KB

ขอพระคุณครับ

katika's Avatar
    สถานที่
    ทุกกลุ่มที่ต้อนรับ
    ขอบคุณ
    0

ทางกรุงเทพฯไม่ทราบเป็นไงบ้างครับ พอดีพี่ ๆ จากจันทบูร อยากทราบว่าจะมีท่านใดไปร่วมบ้างครับ ถ้ายังไงก็กริ๊งกร๊างกันนะครับ เพราะเห็นพี่โจรปล้นใจ แจ้งว่าจะมีการทำอาหารเลี้ยงครับ จะได้กะจำนวนท่านที่เข้าร่วมงานได้ถูกครับ ถ้ายังไงก้แจ้งด้วยนะครับ พี่ ๆ ชาวมัฆวาน ครับ
    katika(noom) 086-7888405

ความรู้คือการเดินทาง การก้าวย่างคือการเสาะหา

เมื่อล้อหมุน เรื่องราวต่าง ๆ ก็เกิดขึ้น

วันหนึ่ง สิ่งที่เรามีหรือครอบครองจะต้องเปลี่ยนไป ไม่มีวันอยู่กับเราได้ตลอดไป
    เราจะต้องไม่ประมาท ใช้สติ ใช้ปัญญา รักษาสิ่งที่เรามีให้มั่นคงยืนนานที่สุด

กติกา (หนุ่ม) รังษีธนะไพศาล
    34 ซ.นาคนิวาส 42 ถนนนาคนิวาส เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230

ช่องทางการเงินครับ

กติกา รังษีธนะไพศาล
    กสิกรไทย 3352118396
    ธนชาต 6076007298

Junior Member เจ้าศรีเกษ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีแต่หนุ่มๆมาเชิญชวน ขอเป็นตัวแทนหญิงไทยมาเชิญชวนบ้างนะคะ
    งานดีๆอย่างนี้หญิงไทยอย่างเราๆๆก็ไม่ควรพลาด ไม่ใช่ว่าผู้หญิงจะขี่จักรยานไม่ได้ เพราะมีรถที่เหมาะกับหญิงๆๆอย่างเราๆๆอยู่มากมายหลาย รุ่น นอกจากมีรถสวยๆให้ชมแล้วบางทีอาจจะมาเจอเนื้อคู่หนุ่ มๆๆ หล่อๆๆ ชมรมรถถีบโบราณของเราก็ได้นะคะอิอิ มากันเยอะๆๆนะคะแล้วเจอกันค่ะ

Member อนุตตฺโร's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ้าศรีเกษ อ่านข้อความ
    มีแต่หนุ่มๆมาเชิญชวน ขอเป็นตัวแทนหญิงไทยมาเชิญชวนบ้างนะคะ
    งานดีๆอย่างนี้หญิงไทยอย่างเราๆๆก็ไม่ควรพลาด ไม่ใช่ว่าผู้หญิงจะขี่จักรยานไม่ได้ เพราะมีรถที่เหมาะกับหญิงๆๆอย่างเราๆๆอยู่มากมายหลาย รุ่น นอกจากมีรถสวยๆให้ชมแล้วบางทีอาจจะมาเจอเนื้อคู่หนุ่ มๆๆ หล่อๆๆ ชมรมรถถีบโบราณของเราก็ได้นะคะอิอิ มากันเยอะๆๆนะคะแล้วเจอกันค่ะ
    สาธุ
    จำรูญ (ตู่ )ประจงใจ (อนุตตฺโร)
    Address/ 23 หมู่ 5 ต.เขาบายศรี อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120
    Tel- 085-6983722 / E-mail - tue2008@hotmail.com
    เลขที่บัญชี 519-0-21732-2 ธนาคารกรุงเทพ สาขา ท่าใหม่ ( Chamroon Prajongjai )
    o ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร o
    ถีบ-ทุกข์-ทิ้ง-ทั่ว-ถิ่น-ทาง-ไท

Bookmarks