อาจจะมองว่าไร้สาระ(จิงๆ)

ชื่อกระทู้: อาจจะมองว่าไร้สาระ(จิงๆ)

Member mcเก๋าเจ๋ง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาจจะมองว่าไร้สาระ(จิงๆ)

ดึกแล้ว วันนี้แปลกๆรู้สึกนอนไม่หลับ คิดถึงเพื่อนๆเก่าๆที่เคยวิ่งรถกันมา ยิ่งคิดถึงความสุขของวันนั้นภาพก็ย้อนกลับมา ใคร เคยอ่านกระทู้ ทริปนี้แ่ด่ จอนนี่ เป็นทริปงานเจแปนครั้งที่5 ผมวิ่งเป็นครั้งสุดท้าย วิ่งเพื่อไว้อาลัยแด่เพื่อนที่จากไป
    วันนี้ก็กำลังจะครบรอบของการจากไปแล้ว มีความคิด มีจุดหมายอยู่ว่า อยากจะวิ่งเลาะริมโขงไปให้ได้ไกลที่สุด
    ผมอยู่ที่อุบลราชธานี ไม่มีกลุ่ม ไม่มีสังกัด ไม่มีอาร์ม มีแต่ "ใจ" ระยะทางไม่ได้บอกว่าคุณเก่งแค่ไหน ขับมานานเท่าไหร่ สำหรับผมไม่คิดที่จะสะสมระยะทาง หากแต่เพียงต้องการสะสม ความรู้สึกดีๆระหว่างทาง "มิตรภาพ"
    หากใครสนใจหรอมีเวลาว่างพอ ยินดีต้อนรับสู้การเดินทาง ลองคิดดูนะว่า หลากหลายคน หลายที่มา มาวิ่งรถด้วยกัน
    โดยที่ ไม่มีอาร์ม ไม่ต้องการชื่อเสียง แต่มันคงเป็นไปได้ยากมาก เข้าใจ กำหนดที่คิดไว้ เดือนเมษา จะออกเดินทางจาก อุบล ไปเรื่อยๆจนสุดที่เหนือสุด เป็นการวิ่งไว้อาลัย แด่เพื่อนที่จากไป ขอเพียงน้ำใจจากเพื่อน 2ล้อ ระหว่างทางก็คงเพียงพอแล้ว วิ่งด้วยใจ ไปด้วย ฝัน สานสัมพันธ์ " มิตรภาพ " ใครสนใจรึต้องการร่วมเดินทาง ติดต่อโดยตรงได้ 0876461919 พล อุบล ผมก็มีแค่ ซีแก่ๆ กะใจที่พร้อมจะโบยบิน ก็แค่นั้น

รูป รูป      
    Mcเก๋าเจ๋ง_Ubon
    จุดหมายปลายทาง... อาจไม่ใช่เส้นชัยเสมอไป
    ไม่มีกลุ่ม ไม่มีอาร์ม ไม่สี สิ่งที่มีก็แค่ "ใจ" พอมั้ย
    Tel 087-6461919 เบอร์เดียวเท่านั้น

Senior Member banksandee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอด

ดีๆครับมีจุดยืนของเรา
    ขับเพราะใจรักไม่ได้
    ขับตามกระแสอย่าง
    งัยก็สองล้อเหมือนกันครับ
    เดินทางปลอดภัยครับ

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งพี่
    นี้แหละบุคคลตัวอย่างของผม
    เพื่อพี่จอนนี่อยากไปคับ
    แต่ติดที่ติดเรีบยนซำเมอหรรษา
    ขอให้เดินทางปลอดภัยคับ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ ยังไงก็ติดตามละกัน เดินทางเดือนเมษา จะอัพรูปให้ตลอดทั้งเส้นทางถ้ามีโอกาส คับ สนใจร่วมเดินทางได้นะคับ ไม่จำเป็นว่าต้องไปจนจบทริป เอาแค่คุณมีความสุขก็พอ
    จุดหมายปลายทาง... อาจไม่ใช่เส้นชัยเสมอไป
    ไม่มีกลุ่ม ไม่มีอาร์ม ไม่สี สิ่งที่มีก็แค่ "ใจ" พอมั้ย
    Tel 087-6461919 เบอร์เดียวเท่านั้น

freedamn's Avatar
    สถานที่
    เพื่อนแบงค์ชาติ !
    ขอบคุณ
    0

ผมอยู่บึงกาฬครับพี่

ติดโขง ๆ
    Contact Us
    นายกุลเชษฐ์ อรกุล
    ; ฟิวจี้ , เอ็กซ์ตร้า
    225 ม.2 ต.ศรีวิไล อ.ศรีวิไล จ.บึงกาฬ 38210

ขอบคุณ
    0

ไงก็เพื่อนๆที่อยู่แถบจังหวัดติดโขง ช่วยลง ชื่อเบอร์โทร หรือสถานที่เจอก็ดีนะคับ จะได้จดไว้เวลาผ่านจะได้แวะทักทายหายเหนื่อยก่อน

Ad_man1495's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

คุณมีโอกาสแล้ว ที่จะหลุดพ้นไปสู่ ความเป็นคุณ
    ไม่สำคัญเลยสำหรับผม แต่คุณทำได้ ผมไม่สามารถตัดสินว่า คุณทำถูกหรือผิด
    แต่เมื่อการเดินทางสิ้นสุดลง เราทุกคนก็จะไปอยู่กับ Sir Johny ณ เส้นทางอันเป็นนิรันดร์
    สนใจ ติดต่อ สอบถาม รายละเอียดอื่นๆ ได้ที่
    อ้าย 085 9291949

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมเองก็ตั้งโครงการนี้ไว้เหมือนกัน (แต่เก็บอยู่ในใจ)อิๆๆๆ เป็นไอเดียที่ดีนะครับ
    แต่ที่ผมคิดไว้ ว่าจะออกจาก เชียงคาน ยันโขงเจียม แต่ตอนนี้ติดงาน งานเยอะมาก
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกกำลังใจคับ

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

เหมือนเราจะเคยโดนไล่จากปั๊ม ตอนไปงานเจแปน 5 นะครับพี่น้อง ?
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member kingsize's Avatar
    สถานที่
    C-KOE (สีโขะเมืองเลย)
    ขอบคุณ
    0

การเดินทางไม่สิ้นสุดง่ายๆครับ

เดี๋ยวนี้่ผมก็ไม่ได้วิ่งทริปแล้ว คิดถึงวันเก่าๆเหมือนกัน

เดี๋ยวนี้ วิ่งเที่ียวอย่างเดียวครับ ไปกับคนรู้ใจ รถรู้ใจ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ สู้ๆ ก้าวต่อไป ^^

C-KOE CLASSIC MUANGLOEI
    THE ORIGINAL TEAM
    [/CENTER][/CENTER][/CENTER]

บอร์ดกลุ่ม--> http://www.thaiscooter.com/club/ck

Senior Member atipjj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดผมนับถือพี่เลย....ผมทามงานอยู่ร้อยเอ็ดคับ
    ตรุตจีนผมก็ไปขี่c70ไประยองคนเดียวพี่ค่าน้ำมันไม่เท ่าไรหรอกคับ
    แต่ค่าปรับซิพี่นับไม่ถูกเลยคับ
    ไประยองแล้วก็ไป..จันทบุรี..ไปเขาคิชกูฎ..แล้วขับกลั บบ้านที่ครหวันไป...ไปทั่วเลยคับรวมแล้ว..12.วัน
    แต่ไม่ได้ขับกลับร้อยเอ็ดหรอกพี่กลัวค่าปรับ..เอารถจ อดไว้บ้านที่ครหวัน...ไม่เสียใจไรหรอกพี่..กล้องแม้ง หายตอนกลับร้อยเอ็ดบนรถทัวเลยพี่เอากระเป๋าไว้ข้างล้ าง
    ตอนลงรถกระเป๋าเปิดแต่ไม่ได้ดูหรอกพี่...กลับบ้านแทบ เป็นลม..กล้องหาย..ตะกรุดหลวงพ่อเดิมหาย..เป็นทริปที ่แพงที่สุดพี่
    พี่ไม่แน่ถ้าผมหารถใหม่ได้ผมจาไปด้วยพี่ไปที่ไหนบ้าง อะ..อยากไปมากพี่อยู่บ้านวิ่งแต่ภาคกลาง
    ผมไม่เคยมาภาคอีสานเลย..ผมมาอยู่ร้อยเอ็ดได้6เดื่อนเ องคับ..ไม่อยากกลับบ้านเลยติดใจที่นี่แล้วพี่..สาวสว ยคับ..อิอิ

ผมเปงกำลังใจหั้ยคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    เหมือนเราจะเคยโดนไล่จากปั๊ม ตอนไปงานเจแปน 5 นะครับพี่น้อง ?
    ถูกๆๆๆต้องคับ วันนี้ ป๋ม ได้กางเต้นนอนหน้าป้อมตำรวจทางหลวงเลย ใจร้ายที่สุดt_t ขอบคุณที่ยังจำกันได้นะคับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thawatchai2 อ่านข้อความ
    เป็นกำลังใจให้น้องที่สีรถเหมือนกันแต่เครื่องไม่เหม ือนมีสี่เกียร์เหมือนกันมีสองล้อด้วย..พูดเล่นก็ไม่ร ู้จะมาระยะทางได้ไกลแค่ไหนพี่หลับตาคิดดูจากประสบการ ณ์ จังหวัดหรือจุดที่ติดริมโขงแล้วมีถนนเรียบมาถ้าเห็นน ้ำแม่น้ำโขงด้วยก็เมืองมุกแถวตลาดอินโด มาอ.ธาตุ-นครพนมก็แวะแก่งกระเบาหมูหันอร่อยที่สุด แวะไหว้พระธาตุพนมชมรมmc อ.ธาตุพนมก็เยอะเดินทางต่อไปนครพนมถนนสายหลักจะเห็นน ้ำโขงเรื่อยๆเห็นบ้างไม่เห็นบ้างถึงอ.เมืองนครพนมต้อ งระวังตำรวจถ้าเส้นไม่ใหญ่พอ แต่วิวสวยขี่เรียบโขงไปจนสุดประมาณ5-6ก.ม.ก็ไปอำเภอท่าอุเทนต่อแล้วแต่น้อง แต่จะไม่ค่อยเห็นน้ำโขงแล้ว ถนนจะห่างจากน้ำโขงแล้วถ้ามาถึงหนองคายก็ค่อยว่ากันใ หม่หรือจะเลยมาจ.เลยแถวปากชม เชียงคานก็วิวดีทะลุไปอ.ท่าลี่ นาแห้ว พอก่อนเกินนี้เริ่มไปยากแล้วไม่ค่อยปลอดภัย เพราะเป็นจ.ชายแดนน้องคงเข้าใจ จะขึ้นเหนือก็ได้แต่ไม่เห็นน้ำโขงแล้วเพราะเราวิ่งเส ้นหลัก พยามยามศึกษาเส้นทางให้ดีก่อนเดินทาง กลางคืนไม่ค่อยปลอดภัย ควรมีเพื่อนร่วมเดินทางด้วยไม่ควรไปคนเดียวเป็นห่วง พี่ไม่โลโก้ใดๆ มีแต่ใจให้บ้านอยู่นคร มาอยู่เลย วิ่งนคร-เชียงรายสบายมากขอเป็นกำลังใจให้นะ...
    ขอบคุณคับที่เป็นห่วง ตำรวจคงไม่สนคับ เพราัถูกต้องหมด เครื่องเปลี่ยนก็จิงแต่ลงเล่มแล้ว ทะเบียนโอน ต่อไป54 แล้ว น่าจะยาวๆได้ อาจจะเลาะโขงได้ไม่หมด และยังไงก็ต้องให้ถึงเหนือให้ได้

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ atipjj อ่านข้อความ
    สุดยอดผมนับถือพี่เลย....ผมทามงานอยู่ร้อยเอ็ดคับ
    ตรุตจีนผมก็ไปขี่c70ไประยองคนเดียวพี่ค่าน้ำมันไม่เท ่าไรหรอกคับ
    แต่ค่าปรับซิพี่นับไม่ถูกเลยคับ
    ไประยองแล้วก็ไป..จันทบุรี..ไปเขาคิชกูฎ..แล้วขับกลั บบ้านที่ครหวันไป...ไปทั่วเลยคับรวมแล้ว..12.วัน
    แต่ไม่ได้ขับกลับร้อยเอ็ดหรอกพี่กลัวค่าปรับ..เอารถจ อดไว้บ้านที่ครหวัน...ไม่เสียใจไรหรอกพี่..กล้องแม้ง หายตอนกลับร้อยเอ็ดบนรถทัวเลยพี่เอากระเป๋าไว้ข้างล้ าง
    ตอนลงรถกระเป๋าเปิดแต่ไม่ได้ดูหรอกพี่...กลับบ้านแทบ เป็นลม..กล้องหาย..ตะกรุดหลวงพ่อเดิมหาย..เป็นทริปที ่แพงที่สุดพี่
    พี่ไม่แน่ถ้าผมหารถใหม่ได้ผมจาไปด้วยพี่ไปที่ไหนบ้าง อะ..อยากไปมากพี่อยู่บ้านวิ่งแต่ภาคกลาง
    ผมไม่เคยมาภาคอีสานเลย..ผมมาอยู่ร้อยเอ็ดได้6เดื่อนเ องคับ..ไม่อยากกลับบ้านเลยติดใจที่นี่แล้วพี่..สาวสว ยคับ..อิอิ

ผมเปงกำลังใจหั้ยคับ
    ยินดีคับ ตำรวจคงไม่ปรับคับ รถถูกต้องหมดแล้ว ถ้าปรับคงจะโดนที่ตรงที่น้ำมันเครื่องไม่ไปเปลี่ยนที ่0 มากกว่า 555
    ยังไงก็ยินดีนะคับถ้าได้เดินทางร่วมกัน

Bookmarks