ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ได้เลยครับ
    มากกว่านี้ก็ยังได้ไม่เคยหวงสำหรับสหายอยู่แล้วครับ
    เอาเป็นว่าถ้าถึงฤดูกาลกลัวจะเอากลับไม่ไหวน่ะซิ
    เดี๋ยวขอเป็นอีพรหล้าก็แล้วกันนะครับ กระบะหลังเหมาะมากที่จะขนผลไม้ครับ เมื่อวานเจอรถขายผลไม้วัยรุ่น2คนในซอย ฮามาก มาขายเงาะในซอย ไอ้คนขับพูดออกไมค์ว่าเงาะหวานๆมาชิมได้เลยจ้า ไอ้เพื่อนนั่งข้างหลังก็ตะโกนว่า เมิงให้เขาชิมมาหลายซอยแล้วไม่เห็นใครซื้อซักคน 555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เดี๋ยวขอเป็นอีพรหล้าก็แล้วกันนะครับ กระบะหลังเหมาะมากที่จะขนผลไม้ครับ เมื่อวานเจอรถขายผลไม้วัยรุ่น2คนในซอย ฮามาก มาขายเงาะในซอย ไอ้คนขับพูดออกไมค์ว่าเงาะหวานๆมาชิมได้เลยจ้า ไอ้เพื่อนนั่งข้างหลังก็ตะโกนว่า เมิงให้เขาชิมมาหลายซอยแล้วไม่เห็นใครซื้อซักคน 555555555
    ถ้าเป็นพรหล้าต้องรอนานขอเป็นป้าแดงแล้วกันนะครับ
    พร้อมที่สุดที่จะเดินทาง เฮ้อ+ พูดถึงเงาะอยากกินขึ้นมาเลยว่าแล้วเย็นนี้ต้องจัดสัก หน่อย
    แต่ใจก็อยากกินทุเรียนมากสุดแต่อดใจไม่กินรู้สึกว่าต อนนี้น้ำหนักขึ้นมาเยอะกางเกงคับต้องลดสักหน่อย
    (แต่จะได้สักกี่วันก็ไม่รู้ความอยากคอยรบกวน)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ถ้าเป็นพรหล้าต้องรอนานขอเป็นป้าแดงแล้วกันนะครับ
    พร้อมที่สุดที่จะเดินทาง เฮ้อ+ พูดถึงเงาะอยากกินขึ้นมาเลยว่าแล้วเย็นนี้ต้องจัดสัก หน่อย
    แต่ใจก็อยากกินทุเรียนมากสุดแต่อดใจไม่กินรู้สึกว่าต อนนี้น้ำหนักขึ้นมาเยอะกางเกงคับต้องลดสักหน่อย
    (แต่จะได้สักกี่วันก็ไม่รู้ความอยากคอยรบกวน)
    ส่วนผมก็ถูกห้ามนำวัตถุมึนเมาทุกอย่างเข้าบ้านครับ เซ็งเลย เดชะบุญที่มียาดองอยู่ก่อนแล้ว 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ส่วนผมก็ถูกห้ามนำวัตถุมึนเมาทุกอย่างเข้าบ้านครับ เซ็งเลย เดชะบุญที่มียาดองอยู่ก่อนแล้ว 55555
    อย่างเดียวเท่านี้ก็อยู่ได้เป็นเดือนแล้วครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เอาภาพมาฝากครับ... ท่านสายลม
    สองแถวตะโกลา ......หัว1300 เคยถามช่างเรื่องงานตัวหลังคาไม้ ต้นแบบ มาจากที่ไหน คำตอบคือ บูกิต (ภูเก็ต) ครับ.......
    โทนสีของทางภาพใต้ แนวออกจะชัดเจน ฉูดฉาด ร้อนแรง
    แดง ต้อง แจ๋ แดงแว๊ด
    ขาว ต้อง จั๊ว
    เหลือง ต้อง อ๋อย
    เขียว ต้อง ปี๋
    แต่ถ้าดำ ก็ต้องดำปิ๊ดปี๋ ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เอาภาพมาฝากครับ... ท่านสายลม
    สองแถวตะโกลา ......หัว1300 เคยถามช่างเรื่องงานตัวหลังคาไม้ ต้นแบบ มาจากที่ไหน คำตอบคือ บูกิต (ภูเก็ต) ครับ.......
    โทนสีของทางภาพใต้ แนวออกจะชัดเจน ฉูดฉาด ร้อนแรง
    แดง ต้อง แจ๋ แดงแว๊ด
    ขาว ต้อง จั๊ว
    เหลือง ต้อง อ๋อย
    เขียว ต้อง ปี๋
    แต่ถ้าดำ ก็ต้องดำปิ๊ดปี๋ ครับ
    5555555555 ชอบๆๆๆๆๆๆ ผมว่าจะเขียนข้างบนตรงป้ายว่า น้องพรหล้า 555555555555

noom_greenhouse's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาอะไหล่อีพรหล้าที่ซื้อมาเตรียมๆไว้มาให้ชมครับ กะว่าประมาณปีหน้าคงเริ่มลงมือทำตอนนี้ขอเก็บอะไหล่ก ่อนครับ ส่วนป้าแดงก็ยังไป-มาที่อู่อยู่ กลางปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จมั้ย ขาดอีกหลายอย่างเลย พอดีได้ตำแหน่งใหม่ด้วยมีลูกน้องต้องดูแลและลูกก็ไม่ สบาย งานเยอะครับ รอเปิดตัวสิ้นปีดีกว่า อย่าพึ่งโอดครวญว่าทำไมนานจังนะครับ ผมพึ่งสอนท่านจอมไปว่า "อย่าทำรถเพียงเพื่อตอบสนองความรู้สึกของคนอื่น"

นี่ครับอะไหล่บางส่วนของอีพรหล้าที่หามาเก็บไว้ก่อน อื่นๆที่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูก็พวกมือหมุน มือเปิด และโช็คหน้า+หลังและก็ฯลฯครับ

ตอนแรกสิ่งที่ผมมีอยู่ผมไม่รู้ว่ามันคืออะไร แต่มาได้ความรู้จากท่านจึงได้มาถึงบางอ้อ แต่มันก้อมาประจำการบนรถผมก่อนที่จะทราบที่มาที่ไปแล ะหน้าที่ของมัน แต่อย่างไรก้อตามผมก้อรักมันไปแล้วครับ อิอิ ลองติชมดูครับ เพราะตอนแรกไม่รู้ว่ามันคืออะไร ของรถอะไร แต่ก้อจับใส่ไปตามใจของตัวเองและแล้วก้อออกมาเปน แบบนี้ครับ

ขอบคุณ
    0

อีกสักนิด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noom_greenhouse อ่านข้อความ
    อีกสักนิด
    แว๊กกกกกกกกกกกกก สวยมากครับท่านหนุ่ม ผมก็พึ่งเคยเห็นนี่แหละครับ 55555 เหมือนรถในดงผู้ดีเลยคร๊าบบบบ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในที่สุดก็เจอเสียที อิอิ

ขอบคุณ
    0

แว๊กกกกกกกกกกกกก สวยมากครับท่านหนุ่ม ผมก็พึ่งเคยเห็นนี่แหละครับ 55555 เหมือนรถในดงผู้ดีเลยคร๊าบบบบ
    5555 รถในภูธรต่างหากหละครับ อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ในที่สุดก็เจอเสียที อิอิ

มือปา m79 เหรอครับท่าน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มือปา m79 เหรอครับท่าน อิอิ
    แว๊กกกกกก ไม่จริงครับ ของแท้นายห้างต้องถือขวดเบียร์เท่านั้นครับ เมื่อตะกี๊ครับ ดื่มให้กับวันหยุดที่เหนื่อยแต่มีความสุขครับ ซ่อมป้าแดงเสร็จแล้วครับเหลือเดินสายไฟอย่างเดียว ล้างรถไป2คัน เล่นกับลูกๆ กินข้าวนอกบ้าน(หมายถึงนอกบ้านจริงๆ 555)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ณ ราตรีที่เงียบเหงาในซอยบางแค 6 ผมอยากเสนอผ้าใบกันฝนให้สองแถวทั่วไทยได้นำไปใช้กันค รับ ผ้าใบกั้นห้องอาบน้ำครับ หลังจากที่กั้นตูดไม่ให้โดนน้ำจากฝักบัวมาหลายเดือน ผมก็รู้แล้วครับว่ามันมีประโยชน์อย่างไร 5555555

แว๊กกกกกก ไม่จริงครับ ของแท้นายห้างต้องถือขวดเบียร์เท่านั้นครับ เมื่อตะกี๊ครับ ดื่มให้กับวันหยุดที่เหนื่อยแต่มีความสุขครับ ซ่อมป้าแดงเสร็จแล้วครับเหลือเดินสายไฟอย่างเดียว ล้างรถไป2คัน เล่นกับลูกๆ กินข้าวนอกบ้าน(หมายถึงนอกบ้านจริงๆ 555)

พี่วีครับยกพรหล้าให้พี่นันแล้วหรือครับ
    แล้วอย่างนี้โปรเจคของพี่วีที่จะทำพรหล้าให้เป็นรุ่น ต้นๆของมาสด้า1000 ต้องรอไปก่อนไหมครับ

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks