ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    พี่ท่าน ดูแก้มก้นของพรหล้าเหมือนจะไม่มีขอบนูนๆรับยางกันกระ แทกอยู่ น้าสีเทาผมก็ตูดแบบนี้เลย สงสัยอยู่ จริงๆคันผมยังมีคำถามอีกหลายจุด จนเหล่าเซียนพากันสรุปว่ามันคือมาสด้า จีนแดง เอาวะ แปลงกลับมาเป็นญี่ปุ่นไม่ได้ ก็อินเทรนด์เป็นเกาหลีมันซะเลยครับพี่น้อง
    ว่าแต่ ถ้าท่านวางโรตารี่แล้ว a12 มีที่ทิ้งรึยังครับ
    ฃอบคุณท่านแม่ทัพสำหรับข้อมูลครับ บอกตามตรงผมก็ไม่ถนัดบอดี้แบบนี้มากนักแต่ก็ถนัดในกา รแปลงกลับครับ 555 ส่วนที่ทิ้งเครื่องa12ผมเดาว่าคงเป็นที่แพร่แน่เลยคร ับ 5555

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยอยู่นะครับ 555+
    ... อ้วนซ่า ....

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

กลับมาถึงลำปางหลับเป็นตาย 2 วัน 2 คืนเลยครับพี่น้อง
    กะลังสลืมสลือตื่นมาอ่านเจอพี่วีเล่าให้ฟัง
    อดหัวเราะไม่ได้
    วันก่อนท่านพี่สักดิ์เมืองสระบุร๊โทรมาสอบถามด้วยควา มห่วงใย
    พี่แล้วผมจะส่งเบาะและเกียร์ไปให้นะครับ
    ของไปหาอหลั่ยก่อนครับ
    สิ้นเดือนทีไรเงินไม่เข้ากระเป๋าสักที
    อ๋อ
    ปล.ว่างๆๆจะไปมี่บางแคบ่อยๆๆ
    บรรยายกาศโดนใจอาหารอร่อยถูกปากมาก
    นึกว่านั่งอยู่ลำปางเลยครับ
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    กลับมาถึงลำปางหลับเป็นตาย 2 วัน 2 คืนเลยครับพี่น้อง
    กะลังสลืมสลือตื่นมาอ่านเจอพี่วีเล่าให้ฟัง
    อดหัวเราะไม่ได้
    วันก่อนท่านพี่สักดิ์เมืองสระบุร๊โทรมาสอบถามด้วยควา มห่วงใย
    พี่แล้วผมจะส่งเบาะและเกียร์ไปให้นะครับ
    ของไปหาอหลั่ยก่อนครับ
    สิ้นเดือนทีไรเงินไม่เข้ากระเป๋าสักที
    อ๋อ
    ปล.ว่างๆๆจะไปมี่บางแคบ่อยๆๆ
    บรรยายกาศโดนใจอาหารอร่อยถูกปากมาก
    นึกว่านั่งอยู่ลำปางเลยครับ
    เราก้อเป็นหลังคา . . หวังว่าคงจะได้เจอกัน. . . บนถนนสายมิตรภาพ อิ อิ

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ของเจียงใหม่ก่อมีเน้อ นักเหมือนกั๋น

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

เอนกประสงค์ ถ้าได้ขนสาว ๆ ไปเรียน คงจะสุดยอดน่าดู

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.DAN อ่านข้อความ
    เอนกประสงค์ ถ้าได้ขนสาว ๆ ไปเรียน คงจะสุดยอดน่าดู

เทรนใหม่มาแรงครับ...ปลุกกะแส 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เทรนใหม่มาแรงครับ...ปลุกกะแส 555
    เอาอะไหล่อีพรหล้าที่ซื้อมาเตรียมๆไว้มาให้ชมครับ กะว่าประมาณปีหน้าคงเริ่มลงมือทำตอนนี้ขอเก็บอะไหล่ก ่อนครับ ส่วนป้าแดงก็ยังไป-มาที่อู่อยู่ กลางปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จมั้ย ขาดอีกหลายอย่างเลย พอดีได้ตำแหน่งใหม่ด้วยมีลูกน้องต้องดูแลและลูกก็ไม่ สบาย งานเยอะครับ รอเปิดตัวสิ้นปีดีกว่า อย่าพึ่งโอดครวญว่าทำไมนานจังนะครับ ผมพึ่งสอนท่านจอมไปว่า "อย่าทำรถเพียงเพื่อตอบสนองความรู้สึกของคนอื่น"

นี่ครับอะไหล่บางส่วนของอีพรหล้าที่หามาเก็บไว้ก่อน อื่นๆที่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูก็พวกมือหมุน มือเปิด และโช็คหน้า+หลังและก็ฯลฯครับ

พี่วีอันนี้มันอยู่ตรงไหนครับ
    มันชื่ออะไร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอาอะไหล่อีพรหล้าที่ซื้อมาเตรียมๆไว้มาให้ชมครับ กะว่าประมาณปีหน้าคงเริ่มลงมือทำตอนนี้ขอเก็บอะไหล่ก ่อนครับ ส่วนป้าแดงก็ยังไป-มาที่อู่อยู่ กลางปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จมั้ย ขาดอีกหลายอย่างเลย พอดีได้ตำแหน่งใหม่ด้วยมีลูกน้องต้องดูแลและลูกก็ไม่ สบาย งานเยอะครับ รอเปิดตัวสิ้นปีดีกว่า อย่าพึ่งโอดครวญว่าทำไมนานจังนะครับ ผมพึ่งสอนท่านจอมไปว่า "อย่าทำรถเพียงเพื่อตอบสนองความรู้สึกของคนอื่น"

นี่ครับอะไหล่บางส่วนของอีพรหล้าที่หามาเก็บไว้ก่อน อื่นๆที่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูก็พวกมือหมุน มือเปิด และโช็คหน้า+หลังและก็ฯลฯครับ

ตัวนี้มันเป็นส่วนไหนของเครื่องบินครับท่าน

ส่วนตัวนี้ หนูอยากดั้ย หนูอยากดั้ย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ไปเจอร้านที่ขายอะไหล่มาสด้าที่วรจักรร้านหนึ่งมาอัพ เดทราคาให้ท่านทั้งหลายได้ทราบว่า กาลนี้ราคาอะไหล่มาสด้า1000ได้มีราคาที่หงายหลังอยู่ ....ราคาที่ผมแจ้งไม่ได้สิ้นสุดหรือนำไปยืนยันนะครับ เป็นราคาอ้างอิงตามจริง ถ้าซื้อขายกันขอให้เป็นความพึงพอใจของทั้งสองฝ่าย เจตนาของผมมีแต่ไขข้อข้องใจให้ท่านทราบเท่านั้นครับ คราวก่อนที่ผมถามด้วยความสงสัยก็พลันสร้างความหมองใจ ให้ผู้อื่นได้ เลยต้องไปสืบหาราคามาเอง บอกตามตรงว่า หงายหลังครับ ขอแจ้งท่านทั้งหลายดังต่อไปนี้ครับ

ฝาไฟหรี่มาสด้า1000 Stanley อยู่ที่ฝาละ400บาทครับ ทั้งเบ้าเขาขายกันที่ข้างละ1000บาทครับ กูอยากจะเป็นลม...

ไฟหน้าStanleyอยู่ที่ข้างละ1000บาท เวลาเสียเปลี่ยนทั้งโคมแต่ให้แสงสว่างมากกว่าเพราะเป ็นแก้วทั้งดวง ราคานี้อยากหงายหลังไม่อยากตื่น เห็นแล้วคิดถึงของเทียม Kyoto(เลียนแบบKoito)ราคาแค่ข้างละ90บาทเอง 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไปเจอร้านที่ขายอะไหล่มาสด้าที่วรจักรร้านหนึ่งมาอัพ เดทราคาให้ท่านทั้งหลายได้ทราบว่า กาลนี้ราคาอะไหล่มาสด้า1000ได้มีราคาที่หงายหลังอยู่ ....ราคาที่ผมแจ้งไม่ได้สิ้นสุดหรือนำไปยืนยันนะครับ เป็นราคาอ้างอิงตามจริง ถ้าซื้อขายกันขอให้เป็นความพึงพอใจของทั้งสองฝ่าย เจตนาของผมมีแต่ไขข้อข้องใจให้ท่านทราบเท่านั้นครับ คราวก่อนที่ผมถามด้วยความสงสัยก็พลันสร้างความหมองใจ ให้ผู้อื่นได้ เลยต้องไปสืบหาราคามาเอง บอกตามตรงว่า หงายหลังครับ ขอแจ้งท่านทั้งหลายดังต่อไปนี้ครับ

ฝาไฟหรี่มาสด้า1000 Stanley อยู่ที่ฝาละ400บาทครับ ทั้งเบ้าเขาขายกันที่ข้างละ1000บาทครับ กูอยากจะเป็นลม...

ไฟหน้าStanleyอยู่ที่ข้างละ1000บาท เวลาเสียเปลี่ยนทั้งโคมแต่ให้แสงสว่างมากกว่าเพราะเป ็นแก้วทั้งดวง ราคานี้อยากหงายหลังไม่อยากตื่น เห็นแล้วคิดถึงของเทียม Kyoto(เลียนแบบKoito)ราคาแค่ข้างละ90บาทเอง 5555
    ราคาแบบนี้คนทำรถใหม่ๆคงดิ้นตาย
    กินแกลบกันทั้งเดือนซื้ออะไหล่ได้แค่ ชิ้น สองชิ้น
    อย่าให้รู้นะคัยปลุกกะแส
    มันน่านักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อันนี้คือความลับที่ผมพึ่งทราบ แม่ทัพท่านใหนเห็นแขวนตามข้างฝาร้านมาสด้าก็รีบคว้าก ่อนเลยนะครับ นี่คือศักดิ์ศรีของรถของท่าน นี่คือโลโก้มาสด้าหน้าฝากระโปรงมาสด้า1300ครับ ของแท้แน่นอน ผมก็พึ่งทราบ เป็นรุ่นถัดจากรุ่นสีฟ้าๆที่ผมพึ่งลงไปครับ รุ่นสีฟ้าเป็นของมาสด้า1000-1200ครับ ส่วนหน้าเหยี่ยว หน้าวี หน้าใหนก็เรียกไปเถิดนั้นมีติดตั้งในมาสด้า1300ครับ เมื่อทราบกันแล้วดังนี้ออกไล่ล่ากันได้แล้วครับ

โลโก้หน้าฝากระโปรงมาสด้า1000-1200ครับ

โลโก้หน้าฝากระโปรงรุ่น 1300ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 09-03-2010 เมื่อ 10:42

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ตัวนี้มันเป็นส่วนไหนของเครื่องบินครับท่าน

อันนี้คือถ้วยรองมือหมุนของมาสด้า1000รุ่นแรกครับ รุ่นที่ผมบอกว่ามันหายสาบสูญไปใหนก็ไม่รู้ครับ ข้างฝาประตูจะยังคงคล้ายๆมาสด้า800ครับ มือเปิดประตูจะเป็นก้านโยก ลักษณะเป็นใบพายคล้ายๆมือเปิดของดัสสันรุ่นหนึ่งครับ ส่วนมือหมุนกระจกจะเหมือนกับมาสด้า1000รุ่นทั่วๆไปคร ับผม

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ถ้าของมันหาไม่ได้ หายาก ราคาแบบนี้ยังถือว่าซื้อได้ครับเพราะว่าคนเล่นรถเก่า ทำรถเก่า เค้าจะรู้ๆกันครับ อิอิ บางอย่างผมซื้อมาแพงกว่านี้เยอะครับ แต่ก้อต้องซื้อเพราะมันไม่มีแล้วหายากหาไม่ได้ กว่าจะได้ก้อต้องเสาะหา วิ่งหา ไม่ใช่เปิดเนตแล้วเจอสั่งซื้อจ่ายเงิน ของส่งมาถึงบ้าน ครับ (ต้องเข้าใจครับ เพราะของเก่าเก็บไม่มีราคากลางครับ)

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks