ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ราคาแบบนี้คนทำรถใหม่ๆคงดิ้นตาย
    กินแกลบกันทั้งเดือนซื้ออะไหล่ได้แค่ ชิ้น สองชิ้น
    อย่าให้รู้นะคัยปลุกกะแส
    มันน่านักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ5555
    ผมเกรงว่าจะเป็นท่านมากกว่านะครับที่นำกระแส 555 ผมมีหน้าที่ไขข้อข้องใจครับ ขนาดไขเองยังแทบหายไข้ ยืนสูดขี้มูกอยู่หน้าร้าน...ขี้มูกแห้งเลยครับเมื่อไ ด้ยินราคา 5555 พี่ชุมพลท่านกำลังทำมาสด้ารุ่นปีลึกปีนั้นอยู่ ส่วนผมของไม่ครบเลยขอทำเป็นรุ่น1200-1300ดีกว่าครับ อยากให้ท่านเข้าใจว่า รุ่น1000-1300นั้นมีสรีระเหมือนกันหมด แต่แตกต่างตรงอุปกรณ์ที่ติดตั้งกับเครื่องยนต์เท่านั ้น รุ่นหน้ากระจังแบบนั้นแบบนี้ใช้ยืนยันไม่ได้ครับ เพราะมาสด้า1300ก็มีรุ่นที่มีหน้ากระจังอลูมิเนียม และกันชนก็มีสองรุ่น รุ่นที่มีไฟเลี้ยวข้างใต้กับไม่มี

ที่ผมกล้ากล่าวเช่นนี้เพราะผมอ้างอิงจากตำราครับ ไม่ได้กล่าวลอยๆขึ้นตามความเข้าใจ บางอย่างก็พึ่งทราบ บางอย่างก็ลบความเชื่อเดิมๆไปหมดครับ

ดังนั้นท่านที่จะทำรถของท่านต้องจำแนกรุ่นให้ดี ทุกรุ่นคือโฉมไฟเหลี่ยมหมดแต่เรียกแตกต่างกันไป ถ้าเปรียบเทียบกับสมัยนี้เขาเรียกว่าออพชั่นเสริมครั บ แต่ที่เราเรียกมาสด้า1000น่าจะมาจากโฉมนี้มันชัดเจนส ุดตอนเปลี่ยนโคมไฟหน้าเป็นเหลี่ยมแล้วและก็เรียกติดป ากอย่างนั้นมาเรื่อยๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 09-03-2010 เมื่อ 10:51

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อันนี้คือความลับที่ผมพึ่งทราบ แม่ทัพท่านใหนเห็นแขวนตามข้างฝาร้านมาสด้าก็รีบคว้าก ่อนเลยนะครับ นี่คือศักดิ์ศรีของรถของท่าน นี่คือโลโก้มาสด้าหน้าฝากระโปรงมาสด้า1300ครับ ของแท้แน่นอน ผมก็พึ่งทราบ เป็นรุ่นถัดจากรุ่นสีฟ้าๆที่ผมพึ่งลงไปครับ รุ่นสีฟ้าเป็นของมาสด้า1000-1200ครับ ส่วนหน้าเหยี่ยว หน้าวี หน้าใหนก็เรียกไปเถิดนั้นมีติดตั้งในมาสด้า1300ครับ เมื่อทราบกันแล้วดังนี้ออกไล่ล่ากันได้แล้วครับ

โลโก้หน้าฝากระโปรงมาสด้า1000-1200ครับ

โลโก้ตัวนี้ได้มาที่ไหนครับพี่วีพอจะชี้เป้าได้ป่ะคร ับ ผมหาแทบพลิกแผ่นดินแล้วยังไม่เจอเลยอ่ะครับ อยากได้มาก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ before100 อ่านข้อความ
    โลโก้ตัวนี้ได้มาที่ไหนครับพี่วีพอจะชี้เป้าได้ป่ะคร ับ ผมหาแทบพลิกแผ่นดินแล้วยังไม่เจอเลยอ่ะครับ อยากได้มาก
    โลโก้ตัวนี้ปรมาจารย์ท่านหามาให้ครับ ไม่แน่ใจท่านไปเอามาจากใหน ส่วนท่านTookท่านก็บอกว่าท่านเจอในถุงแคบหมูซึ่งชำรุ ดหมดแล้วเหลือดีๆแค่อันเดียว ท่านก็คงเก็บมากกว่าใช้ ส่วนผมเก็บในถุงกล้วยน้ำว้า แทบเสียสติที่หาไม่เจอ 555

แต่ผมเชื่อว่ายังพอหลงเหลือตามแหล่งร้านมาสด้าเก่าๆอ ยู่บ้าง แต่กองขยะที่ผมไปค้นผมยังไม่เจอครับ ส่วนที่วรจักรเขาว่าหมดแล้วครับ หากมีวาสนาผมจะคอยสอดส่องให้อีกทีครับท่าน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

นับถือนับถือท่านวีจริงๆ สมแล้วที่เป็นหนึ่งขุนพลมาสด้า ผู้เกรียงไกร ท่านเก็บรายละเอียดได้สุดยอดมาก ไม่คาดหวังว่าพรหล้าจะออกมาอย่างไร แต่เชื่อว่าถ้าท่านวีลงมือจับม้าศึกตัวนี้แล้วทุกอย่ างจะต้องถูกกล่าวขานอยู่ในตำนานมาสด้าสิบแรงแน่นอน แต่ตอนนี้ขาพเจ้ามีม้าศึกตัวใหม่เป็นที่พึงพอใจยิ่งน ัก แนบเอกสาร 1654722อยากจะให้ท่านได้กรุณาช่วยชี้แนะแก่ข้าน้อยด้วยแนบเอกสาร 1654729 ว่าแต่นี่คือโล้โก้ใช่ไหมครับ อยากได้บ้างพอจะมีเหลือไหมครับ

[/QUOTE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย don1976 : 09-03-2010 เมื่อ 11:05

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    นับถือนับถือท่านวีจริงๆ สมแล้วที่เป็นหนึ่งขุนพลมาสด้า ผู้เกรียงไกร ท่านเก็บรายละเอียดได้สุดยอดมาก ไม่คาดหวังว่าพรหล้าจะออกมาอย่างไร แต่เชื่อว่าถ้าท่านวีลงมือจับม้าศึกตัวนี้แล้วทุกอย่ างจะต้องถูกกล่าวขานอยู่ในตำนานมาสด้าสิบแรงแน่นอน แต่ตอนนี้ขาพเจ้ามีม้าศึกตัวใหม่เป็นที่พึงพอใจยิ่งน ัก แนบเอกสาร 1654722อยากจะให้ท่านได้กรุณาช่วยชี้แนะแก่ข้าน้อยด้วยแนบเอกสาร 1654729 ว่าแต่นี่คือโล้โก้ใช่ไหมครับ อยากได้บ้างพอจะมีเหลือไหมครับ

ม้าศึกของท่านงามยิ่งนัก สมศักดิ์ศรีของท่านดอนจริงๆ ขอคารวะและยินดีกับท่านด้วย สภาพของเจ้ามาสด้าคันนี้สมบูรณ์มากๆครับ ใช่ครับ นี่คือโลโก้หน้าของมาสด้ากระบะรุ่นหนึ่งแต่เห็นติดตั ้งในมาสด้า1300กระบะครับ ตอนนี้ยังไม่หาญกล้ายืมตำรามาก๊อปให้ท่านดู แต่เห็นอะไรมากมายในเล่มนั้นแล้วคิดว่าน่าจะก๊อปได้ 5555 ส่วนเรื่องโลโก้นั้น ถ้าผมกรีฑาทัพผ่านไปยังแห่งหนตำบลใด ถ้าตำบลนั้นมีสิ่งที่ผมหมายปอง ผมจะหามาครอบครองทั้งจังหวัดครับ....

เดี๋ยวค่อยคุยกันครับขออนุญาติไปทำงานก่อน วันนี้เลยไม่ได้พักผ่อนเลย ขี้มูกยังไม่แห้งเลย แต่กระเป๋าแห้งไปแล้วครับ.............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ม้าศึกของท่านงามยิ่งนัก สมศักดิ์ศรีของท่านดอนจริงๆ ขอคารวะและยินดีกับท่านด้วย สภาพของเจ้ามาสด้าคันนี้สมบูรณ์มากๆครับ ใช่ครับ นี่คือโลโก้หน้าของมาสด้ากระบะรุ่นหนึ่งแต่เห็นติดตั ้งในมาสด้า1300กระบะครับ ตอนนี้ยังไม่หาญกล้ายืมตำรามาก๊อปให้ท่านดู แต่เห็นอะไรมากมายในเล่มนั้นแล้วคิดว่าน่าจะก๊อปได้ 5555 ส่วนเรื่องโลโก้นั้น ถ้าผมกรีฑาทัพผ่านไปยังแห่งหนตำบลใด ถ้าตำบลนั้นมีสิ่งที่ผมหมายปอง ผมจะหามาครอบครองทั้งจังหวัดครับ....

เดี๋ยวค่อยคุยกันครับขออนุญาติไปทำงานก่อน วันนี้เลยไม่ได้พักผ่อนเลย ขี้มูกยังไม่แห้งเลย แต่กระเป๋าแห้งไปแล้วครับ.............

ครับมีอะไรอีกไหมครับที่ได้มาจากการค้นหาเมื่อวาน
    เมื่อเย็นวานถอดแผ่นเพลสที่เครื่องแล้วครับ
    เตรียมจัดส่งให้ครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สหาย before 100 ใจเย็นๆไว้นะครับ อย่าที่แม่ทัพว่า รอ บางสิ่งบางอย่างมันต้องใช้เวลา และใช้วิชา(วิชาแพะ) ผมจะช่วยสอดส่องตามร้าน อีกแรงนึง ผมไปเจออะไรมาก็คิดถึงสหายมาสด้าทุกท่านแหละครับ
    ผมก็รอๆอยู่เหมือนกันว่าเมื่อไหร่แม่ทัพจะเปิดลายแทง ขุมทรัพย์ เส้นทางสายปลาแดก เฮ้ย..ไม่ใช่ครับ เส้นทางสายอะไหล่มาสด้า ทางภาคใต้ เผื่อว่าไม่ต้องเดินงมโข่ง อยู่....................
    .................................................. .................................................. .................................................. ...

งมโข่ง น่าจะแปลว่า การงมหาหอยโข่ง อยู่ ซึ่งต้องเอามือล้วงไปเรื่อยไม่รู้ว่าจะเจอหอยโข่งตรง ไหน (ผมเดาครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สหาย before 100 ใจเย็นๆไว้นะครับ อย่าที่แม่ทัพว่า รอ บางสิ่งบางอย่างมันต้องใช้เวลา และใช้วิชา(วิชาแพะ) ผมจะช่วยสอดส่องตามร้าน อีกแรงนึง ผมไปเจออะไรมาก็คิดถึงสหายมาสด้าทุกท่านแหละครับ
    ผมก็รอๆอยู่เหมือนกันว่าเมื่อไหร่แม่ทัพจะเปิดลายแทง ขุมทรัพย์ เส้นทางสายปลาแดก เฮ้ย..ไม่ใช่ครับ เส้นทางสายอะไหล่มาสด้า ทางภาคใต้ เผื่อว่าไม่ต้องเดินงมโข่ง อยู่....................
    .................................................. .................................................. .................................................. ...

งมโข่ง น่าจะแปลว่า การงมหาหอยโข่ง อยู่ ซึ่งต้องเอามือล้วงไปเรื่อยไม่รู้ว่าจะเจอหอยโข่งตรง ไหน (ผมเดาครับ)
    ขอบคุณ ท่าน took_14 มากครับ ผมอยู่ทางเหนือก้อช่วยเร่งค้นหาอีกแรง อิอิ

เอาอะไหล่อีพรหล้าที่ซื้อมาเตรียมๆไว้มาให้ชมครับ กะว่าประมาณปีหน้าคงเริ่มลงมือทำตอนนี้ขอเก็บอะไหล่ก ่อนครับ ส่วนป้าแดงก็ยังไป-มาที่อู่อยู่ กลางปีนี้ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จมั้ย ขาดอีกหลายอย่างเลย พอดีได้ตำแหน่งใหม่ด้วยมีลูกน้องต้องดูแลและลูกก็ไม่ สบาย งานเยอะครับ รอเปิดตัวสิ้นปีดีกว่า อย่าพึ่งโอดครวญว่าทำไมนานจังนะครับ ผมพึ่งสอนท่านจอมไปว่า "อย่าทำรถเพียงเพื่อตอบสนองความรู้สึกของคนอื่น"

นี่ครับอะไหล่บางส่วนของอีพรหล้าที่หามาเก็บไว้ก่อน อื่นๆที่ไม่ได้ถ่ายมาให้ดูก็พวกมือหมุน มือเปิด และโช็คหน้า+หลังและก็ฯลฯครับ

โอ้วววแม่จ้าว...เปลี่ยนอะไหล่ทั้งคัน........เยี่ยม ไปเร้ย..ยยยยยยย
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

นี่คือรูปภายในห้องโดยสารครับเกียร์คอ ใส่เกียร์ถอยยากมากๆๆ คงต้องปรับเปลี่ยนครัชใหม่ ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาได้อย่างไร ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับแนบเอกสาร 1655491

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    นี่คือรูปภายในห้องโดยสารครับเกียร์คอ ใส่เกียร์ถอยยากมากๆๆ คงต้องปรับเปลี่ยนครัชใหม่ ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาได้อย่างไร ท่านแม่ทัพทั้งหลายช่วยชี้แนะด้วยครับแนบเอกสาร 1655491
    หน้า46 วรรค 8 (เว่อร์)กล่าวไว้ว่า ท่านแม่ทัพท่านใดที่มีปัญหาเรื่องใส่เกียร์แล้วยาก ให้ดูบุชคันเกียร์ บุชพวกนี้ถ้ามันเสื่อมแล้วจะเหลือแต่เนื้อเหล็กที่เส ียดสีกัน ทำให้เข้าเกียร์ได้ยาก แข็งโป๊ก....ให้ลองพิจารณาดูครับ จากฮูหยินใหญ่ของปรมาจารย์ผม รายงาน

ปล. โทรไปถามให้อีกที ตัวข้าน้อยไม่รู้หรอก กิ๊วๆ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่าทางโปรเจ็คนี้ จะไปแนวทางที่น่าทึ่งแน่ๆ ยังไงก็เป็นกรณีศึกษาของน้องเป็นแท้ 555+
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ davia_za@hotmail.com อ่านข้อความ
    ท่าทางโปรเจ็คนี้ จะไปแนวทางที่น่าทึ่งแน่ๆ ยังไงก็เป็นกรณีศึกษาของน้องเป็นแท้ 555+
    น่าจะเป็นเรื่องที่สนุกสนานอีกครั้งในบอร์ดมาสด้าของ เราครับ โปรเจคEPAULA(อีพรหล้า)คงจะไม่ยากเกินไปเพราะว่าผมได ้ผ่านช่วงเวลาที่ยุ่งยากของคุณนายแดงไปเยอะแล้ว การหาอะไหล่ของพรหล้ามันยังง่ายกว่าตอนหาของคุณนายแด งเยอะครับ ช่วงนี้ก็หาอ่านตามเวปทั่วๆไปแล้วก็เก็บอะไหล่ไปอย่า งสนุกสนานแต่(เหมาหมด 5555) ตอนนี้มาหยุดที่เวปนี้ครับ ไม่คาดหวังว่าจะทำได้ขนาดนี้แต่เห็นเขาทำได้ก็เลยเริ ่มจะสนใจครับ

น่าจะเป็นเรื่องที่สนุกสนานอีกครั้งในบอร์ดมาสด้าของ เราครับ โปรเจคEPAULA(อีพรหล้า)คงจะไม่ยากเกินไปเพราะว่าผมได ้ผ่านช่วงเวลาที่ยุ่งยากของคุณนายแดงไปเยอะแล้ว การหาอะไหล่ของพรหล้ามันยังง่ายกว่าตอนหาของคุณนายแด งเยอะครับ ช่วงนี้ก็หาอ่านตามเวปทั่วๆไปแล้วก็เก็บอะไหล่ไปอย่า งสนุกสนานแต่(เหมาหมด 5555) ตอนนี้มาหยุดที่เวปนี้ครับ ไม่คาดหวังว่าจะทำได้ขนาดนี้แต่เห็นเขาทำได้ก็เลยเริ ่มจะสนใจครับ

แบบนี้แรงสนสีหลุดแน่นอนครับพี่วี

หน้า46 วรรค 8 (เว่อร์)กล่าวไว้ว่า ท่านแม่ทัพท่านใดที่มีปัญหาเรื่องใส่เกียร์แล้วยาก ให้ดูบุชคันเกียร์ บุชพวกนี้ถ้ามันเสื่อมแล้วจะเหลือแต่เนื้อเหล็กที่เส ียดสีกัน ทำให้เข้าเกียร์ได้ยาก แข็งโป๊ก....ให้ลองพิจารณาดูครับ จากฮูหยินใหญ่ของปรมาจารย์ผม รายงาน

ปล. โทรไปถามให้อีกที ตัวข้าน้อยไม่รู้หรอก กิ๊วๆ
    ของผมก้เคยเป็นครับพี่วี
    ตอนนี้หายางมาใส่แทนแล้วเข้าพอดีครับเข้าเกียร์ได้สบ ายๆๆ
    แต่ก็มีแข็งบ้างเวลาเข้าเกียร์แบบลนลาน
    (ตอนเครื่องดับแล้วติดไฟแดงครับ555)

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks