ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมยังไม่ได้แต่งงานครับ ผมเคยเล่นFacebookได้แป๊ปๆก็หยุดไปเพราะหายนะมันกำลั งก่อตัวเป็นทอร์นาโดครับ เหล่าอดีตแม่บ้านนาวีตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันพร้อมใ จกันมาทักทายผม ผมต้องถอยทัพก่อนครับ 555

ผมมีเพื่อนเยอะครับตั้งแต่ทุกแคว้นของประเทศไทย ไปเยี่ยมแคว้นใหนต้องแอบไปครับไม่งั้นเหล่าสตรีตามภู มิภาคที่รู้ข่าวจะตามมาทวงสิทธิอันพึงมีของพวกเขาครั บ 5555

สตรีที่เข้ามาในชีวิตมีทุกสายอาชีพครับตั้งแต่ดารายั นสาวคาราโอเกะ เด็กมหาลัยยันข้าราชการ พยาบาลและตำรวจ มีทั้งในประเทศและต่างประเทศ เรียกได้ว่าถ้าจะถูกกระทึบก็ฟันธงได้เลยว่ามาจากตีนส ตรีเท่านั้นครับ 5555

ผมเลยต้องซ่อนตัวอยู่ในสวนเหมือนหมาครับ ห้างก็ไม่เดิน ร้านเดียวที่จะเห็นหน้าผมก็คือร้านอาม่าขายเบียร์เท่ านั้น ชีวิตผมก็มีที่ทำงานกับบ้านครับ มีบ้างช่วงปีนี้ที่เดินทางไปขนอะไหล่ตามที่ต่างๆ แต่ป้าแดงเสร็จแล้วก็ไม่มีธุระอะไรแล้วครับ

ส่วนมากก็ซ่อนตัวอยู่ในบางแคนี่แหละครับ มีบ้างที่ไปโผล่ตามร้านลาบแต่ไปได้ไม่นานก็ต้องกลับค รับ โจทย์เยอะครับ ชอบมาทวงสิทธิ์ แต่ปัจจุบันผมซ่อนตัวมานานแล้วครับ ไม่ค่อยไปมีเรื่องมีราวอะไรกับใครแล้ว ส่วนมากเพื่อนผุ้หญิงที่เข้ามาในชีวิตก็เพื่อนๆน้องๆ เสียมากกว่า ยิ่งมีอีหมวยยกล้อกับน้องหมวยหน้าใสมาเป็นองครักษ์ด้ วย พวกนี้ขี้ฟ้องครับ ชอบโทรไปฟ้องแฟนผมครับ แป๊ปเดียวเท่านั้นแหละ หายนะก่อตัวเป็นเมฆที่บ้านทันที
    ท่านนี่แรงเหมือนกันน่ะครับ....อิอิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ท่านนี่แรงเหมือนกันน่ะครับ....อิอิ
    555 ส่วนมากก็เป็นเพื่อนๆกันไปหมดแล้วครับ หมดแรงแล้วครับ 555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

5555 ไม่เชื่อครับท่าน..ท่านมีก๊อกสองเสมอผมรู้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    5555 ไม่เชื่อครับท่าน..ท่านมีก๊อกสองเสมอผมรู้
    ผมชอบท่านจริงๆครับ สมกับเป็นแม่ทัพเอกในดวงใจผมเลย 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เมื่อวานเจอคุณลุง ลองถามราคา Proceed คุณลุงขอ 80000 บอกว่าจะได้เอาเงินไปซื้อคันใหม่ เพราะว่าถ้าขายก้อไม่มีรถใช้ทำกิน ถ้าขายถูกกว่านี้เงินก้อไม่พอซื้อคันใหม่ คุณลุงบอกผมว่า แค่80000เอง นายช่างเงินเดือนเท่าไหร่แล้ว ให้ลุงเถอะ ผมเลยบกคุณลุงว่าผมเข้าใจคุณลุงครับ..แต่ราคาผมคงสู้ ไม่ไหวจริงๆ งั้นคุณลุงเก็บและรักษาไว้ก่อนน่ะครับ ผมพร้อมเมื่อไหร่หรือคุณลุงเดือดร้อนก็โทรหาผมได้น่ะ ....

แต่คันที่ขาย 58000 นี่สวยกว่ารถคุณลุงอีกน่ะครับท่านวี
    สภาพสวยๆราคาไม่แรงมากนักก็เหมาะสมครับเพราะว่าเดี๋ย วก็หายากแต่อะไหล่ยังหาง่าย ตอนนี้ต้องปล่อยไปให้ท่านที่พร้อมและชอบจริงๆ ผมว่ามาสด้าProceedมาแรงแซงทุกโค้งแน่นอน ยิ่งทางต่างประเทศมีรุ่นที่เป็นRotaryด้วย แฮงงงง

ส่วนผมนั้น ถ้าเหตุผลมันเพียงพอก็ปล่อยให้มันเป็นไปตามวาสนาแต่ผ มก็มีรถที่ผมหมายตาไว้แล้วเหมือนกัน อยากได้ไว้ครอบครองก็ต้องเก็บเงินไปอีกนานหรืออาจจะไ ม่มีปัญญาเลยก็ได้ เพราะต้องดูปัจจัยหลายๆอย่าง ทั้งครอบครัว การงาน ชีวิต เหตุการณ์บ้านเมือง ตัวผันแปรมันเยอะครับ 5555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมยังไม่ได้แต่งงานครับ ผมเคยเล่นFacebookได้แป๊ปๆก็หยุดไปเพราะหายนะมันกำลั งก่อตัวเป็นทอร์นาโดครับ เหล่าอดีตแม่บ้านนาวีตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันพร้อมใ จกันมาทักทายผม ผมต้องถอยทัพก่อนครับ 555

ผมมีเพื่อนเยอะครับตั้งแต่ทุกแคว้นของประเทศไทย ไปเยี่ยมแคว้นใหนต้องแอบไปครับไม่งั้นเหล่าสตรีตามภู มิภาคที่รู้ข่าวจะตามมาทวงสิทธิอันพึงมีของพวกเขาครั บ 5555

สตรีที่เข้ามาในชีวิตมีทุกสายอาชีพครับตั้งแต่ดารายั นสาวคาราโอเกะ เด็กมหาลัยยันข้าราชการ พยาบาลและตำรวจ มีทั้งในประเทศและต่างประเทศ เรียกได้ว่าถ้าจะถูกกระทึบก็ฟันธงได้เลยว่ามาจากตีนส ตรีเท่านั้นครับ 5555

ผมเลยต้องซ่อนตัวอยู่ในสวนเหมือนหมาครับ ห้างก็ไม่เดิน ร้านเดียวที่จะเห็นหน้าผมก็คือร้านอาม่าขายเบียร์เท่ านั้น ชีวิตผมก็มีที่ทำงานกับบ้านครับ มีบ้างช่วงปีนี้ที่เดินทางไปขนอะไหล่ตามที่ต่างๆ แต่ป้าแดงเสร็จแล้วก็ไม่มีธุระอะไรแล้วครับ

ส่วนมากก็ซ่อนตัวอยู่ในบางแคนี่แหละครับ มีบ้างที่ไปโผล่ตามร้านลาบแต่ไปได้ไม่นานก็ต้องกลับค รับ โจทย์เยอะครับ ชอบมาทวงสิทธิ์ แต่ปัจจุบันผมซ่อนตัวมานานแล้วครับ ไม่ค่อยไปมีเรื่องมีราวอะไรกับใครแล้ว ส่วนมากเพื่อนผุ้หญิงที่เข้ามาในชีวิตก็เพื่อนๆน้องๆ เสียมากกว่า ยิ่งมีอีหมวยยกล้อกับน้องหมวยหน้าใสมาเป็นองครักษ์ด้ วย พวกนี้ขี้ฟ้องครับ ชอบโทรไปฟ้องแฟนผมครับ แป๊ปเดียวเท่านั้นแหละ หายนะก่อตัวเป็นเมฆที่บ้านทันที

ท่านวีนี่ไม่ได้เก่งเฉพาะเรื่องรถอย่างเดียวนะครับเน ี่ย..555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ท่านวีนี่ไม่ได้เก่งเฉพาะเรื่องรถอย่างเดียวนะครับเน ี่ย..555
    ครับ งานเย็บปักถักร้อยผมก็เก่งครับ เรื่องราวของชีวิตวัยหนุ่มสาวเป็นเรื่องราวที่เหลือเ ชื่อครับ บางเรื่องก็เข้ามาในชีวิตเองโดยที่ไม่รู้ตัว เหมือนกับว่า ไม่ว่าเราจะระวังตัวขนาดใหนมันก็เข้ามาในวงโคจรของชี วิตเราจนได้ สุดท้ายก็เหลือแค่อดีตให้จดจำแล้วยิ้มให้กับมันว่า มันผ่านมาได้อย่างไร

ปัจจุบันก็ไม่ได้ทำอะไรแบบนั้นแล้วครับมันเบื่อไปโดย ปริยาย ท้ายสุดก็เป็นเพื่อนกัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบคุณท่านดอนสำหรับแรงใจที่ทำให้ผมฮึดสู้อีกครั้งคร ับ ไม่ได้คาดหวังเช่นกันว่าอีพรหล้าจะออกมาเป็นอย่างไรแ ต่เพียงหวังว่าจะได้รวบรวมแรงใจนำท่านทั้งหลายที่กำล ังทำมาสด้า1000ให้กลับมาภาคภูมิใจในสิ่งที่ท่านกำลัง หลงใหลอยู่

อ้อ...เมื่อเช้าเจอผีแม่แดงหลอกครับ กำลังจะพาไปอู่เพื่อซ่อมระบบไฟ พอสตาร์ททีเดียวติดเลย ระบบแอร์กลับมาทำงานอีกครั้ง ระบบไฟ11.59น.เลยครับ ผมก็งงเหมือนกัน ที่ว่ารถมีชีวิตผมเชื่อครับ พี่ไผ่ช่างคู่บุญของป้าแดงเคยบอกว่าต้องขับบ่อยๆแล้ว จะดีเอง 5555 ตอนนี้ก็เที่ยวทั่วไทยได้แล้วครับพี่น้อง...

มาดูอีพรหล้ากันดีกว่า อีพรหล้าหลังจากอาบน้ำเจียรนัยเพชรของป้าเช็ง สีก็หลุดตูดก็ลาย แต่ก็ไม่มีผลใดๆครับเพราะพรหล้าบอกว่าครีมกวนอิมก็น่ าจะเพียงพอ

ตอนนี้ผมก็เข้าๆออกๆห้องซื้อขายบ่อยขึ้น ก็ส่งสัญญาณให้พ่อค้าทั้งหลายทราบว่าวีหนวดกลับมาป่ว นราคาตลาดอีกแล้ว 555 ไปได้ฝาท้ายมาสด้า1000มาจากสหายเมืองเขลางค์นคร ท่านบอกว่าถอดมาจากท้ายรถสองแถวสภาพยังดีๆอยู่เลย ผมซื้อมาเพื่อจะมาดูขอเหล็กกับตัวอักษรมาสด้าเพื่อมา คำนวนอะไรนิดหน่อย 555 นี่คือการเริ่มต้นการทำงานของผมครับ ล้มช้างเอางา...

ระยะห่างของตัวอักษรทุกตัวเป็นเลขมหัศจรรย์มากๆครับ ไม่สามารถเอาไปซื้อหวยได้แต่มีคุณค่าทางจิตใจ ระยะห่างทุกตัวอักษรอยู่ที่13.5ซม.เท่ากันหมดครับผม แค่นี้ผมก็สบายใจแล้วครับ........

ผมหวังว่าพรหล้าของผมจะทำให้ทุกท่านที่ครอบครองมาสด้ า1000กลับมาคึกคักอีกครั้งและหวังว่าตลาดของมาสด้า10 00คงไม่เงียบเหงาครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ขอบคุณท่านดอนสำหรับแรงใจที่ทำให้ผมฮึดสู้อีกครั้งคร ับ ไม่ได้คาดหวังเช่นกันว่าอีพรหล้าจะออกมาเป็นอย่างไรแ ต่เพียงหวังว่าจะได้รวบรวมแรงใจนำท่านทั้งหลายที่กำล ังทำมาสด้า1000ให้กลับมาภาคภูมิใจในสิ่งที่ท่านกำลัง หลงใหลอยู่

อ้อ...เมื่อเช้าเจอผีแม่แดงหลอกครับ กำลังจะพาไปอู่เพื่อซ่อมระบบไฟ พอสตาร์ททีเดียวติดเลย ระบบแอร์กลับมาทำงานอีกครั้ง ระบบไฟ11.59น.เลยครับ ผมก็งงเหมือนกัน ที่ว่ารถมีชีวิตผมเชื่อครับ พี่ไผ่ช่างคู่บุญของป้าแดงเคยบอกว่าต้องขับบ่อยๆแล้ว จะดีเอง 5555 ตอนนี้ก็เที่ยวทั่วไทยได้แล้วครับพี่น้อง...

มาดูอีพรหล้ากันดีกว่า อีพรหล้าหลังจากอาบน้ำเจียรนัยเพชรของป้าเช็ง สีก็หลุดตูดก็ลาย แต่ก็ไม่มีผลใดๆครับเพราะพรหล้าบอกว่าครีมกวนอิมก็น่ าจะเพียงพอ

ตอนนี้ผมก็เข้าๆออกๆห้องซื้อขายบ่อยขึ้น ก็ส่งสัญญาณให้พ่อค้าทั้งหลายทราบว่าวีหนวดกลับมาป่ว นราคาตลาดอีกแล้ว 555 ไปได้ฝาท้ายมาสด้า1000มาจากสหายเมืองเขลางค์นคร ท่านบอกว่าถอดมาจากท้ายรถสองแถวสภาพยังดีๆอยู่เลย ผมซื้อมาเพื่อจะมาดูขอเหล็กกับตัวอักษรมาสด้าเพื่อมา คำนวนอะไรนิดหน่อย 555 นี่คือการเริ่มต้นการทำงานของผมครับ ล้มช้างเอางา...

ระยะห่างของตัวอักษรทุกตัวเป็นเลขมหัศจรรย์มากๆครับ ไม่สามารถเอาไปซื้อหวยได้แต่มีคุณค่าทางจิตใจ ระยะห่างทุกตัวอักษรอยู่ที่13.5ซม.เท่ากันหมดครับผม แค่นี้ผมก็สบายใจแล้วครับ........

ผมหวังว่าพรหล้าของผมจะทำให้ทุกท่านที่ครอบครองมาสด้ า1000กลับมาคึกคักอีกครั้งและหวังว่าตลาดของมาสด้า10 00คงไม่เงียบเหงาครับ
    ท่านเล่นขนาดนี้เลยเหรอท่านแม่ทัพใหญ่ . . . ป่านนี้ ราคาตลับเมตร ขึ้นแล้วมั๊งคับ หรือไม่ก้องงหงุดหงิดกะระยะไม่ได้ 55555

ว่าแต่ท่านอย่าลืม . . สารลับ . . น่ะ ผมรอมา 2 วันแล้ว ด่วนหน่อยท่าน . . เหอๆ เร่งมือเหมือนยกเบียร์หน่อย ไม่แน่ 4-5 วันนี้ จะเข้าไปหาน่ะท่าน

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สงสัยเรื่อง ตะขอ ของมาสด้าพันครับแม่ทัพ มีสองแบบหรือครับ รบกวนหน่อยครับ (แบบที่เชื่อมติดและแบบที่ถอดได้)

ของผมตัวอักษรไม่เท่ากันอ่ะพี่วี
    สงสัยทำขึ้นมาเองปล่าวไม่รู้
    แต่ก็พอใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 24-03-2010 เมื่อ 18:01

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สงสัยเรื่อง ตะขอ ของมาสด้าพันครับแม่ทัพ มีสองแบบหรือครับ รบกวนหน่อยครับ (แบบที่เชื่อมติดและแบบที่ถอดได้)
    มี2แบบครับท่านแม่ทัพ ญี่ปุ่นทำกับไทยทำครับ

มาสดา 800 สีแดงสวยมากครับ ตอนเริ่มคิดจะทำเล็งไว้หลายรุ่น แต่ 800 นี่มาอันดับต้นๆเลยเล็กๆน่ารัก ให้เพื่อนทางเหนือหาให้ก็ไม่ได้สักที ตอนนี้เลยเสร็จ Rn ไปแล้วครับ กระบะเก่าๆหัวเดียวทำออกมาแล้วสวยเยอะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ของผมตัวอักษรไม่เท่ากันอ่ะพี่วี
    สงสัยทำขึ้นมาเองปล่าวไม่รู้
    แต่ก็พอใจครับ
    ถ้าหากสิ่งนั้นหรือสิ่งใดก็ตามเป็นสิ่งที่สร้างความส ุขให้กับเรา ไม่ว่าสิ่งนั้นหรือสิ่งใหนจะแปลกแยกออกจากความเชื่อห รือกระแสทั้งปวงก็อย่าได้หวั่นใจ ให้ท่านหมายมั่นคงในสิ่งที่ท่านครอบครอง มองกลับกันมันก็แค่กระแสที่คนติดตามแต่เราไม่ตาม สิ่งนั้นหรือสิ่งใหนจะกลายเป็นของหายากในกาลข้างหน้า เพราะไม่มีใครเหมือน…

สิ่งที่ผมทำอยู่ เพียงเพื่อให้เท่าทันในสิ่งที่ตัวเองสงสัย ไม่อาจจะปล่อยให้ความกังวลใจมารบกวนท่านทั้งหลายที่อ าจจะมีข้อสงสัยว่าผมทราบหรือแกล้งไม่รู้ ไม่ว่าใครจะบอกผมอย่างไรก็ตาม ผมเชื่อมั่นในปรมาจารย์ในตัวผมก็หวังว่าท่านจะเชื่อม ั่นในสิ่งที่ท่านหมายมั่นคงเช่นกันครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saladkhai อ่านข้อความ
    มาสดา 800 สีแดงสวยมากครับ ตอนเริ่มคิดจะทำเล็งไว้หลายรุ่น แต่ 800 นี่มาอันดับต้นๆเลยเล็กๆน่ารัก ให้เพื่อนทางเหนือหาให้ก็ไม่ได้สักที ตอนนี้เลยเสร็จ Rn ไปแล้วครับ กระบะเก่าๆหัวเดียวทำออกมาแล้วสวยเยอะครับ
    ขอบพระคุณครับท่าน ยังขาดอีกหลายอย่างเลยครับ ไม่นึกว่ารายละเอียดมันจะเยอะขนาดนี้ หรือเพราะผมเปลี่ยนทุกอย่างหว่า 5555 แต่ก็ดีครับทำให้รู้เกี่ยวกับรถทุกคัน อะไรไม่มีก็ทำขึ้นเองหรือไม่ก็ดัดแปลงเอาครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Tags for this Thread

Bookmarks