ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

ชื่อกระทู้: ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ชิดในเลยน้อง....สองแถวมาแล้ว

สหายวัชรเอ่ยประโยคหนึ่งในวงสนทนาทำให้ผมหยุดดื่มเบี ยร์แล้วฉุกคิด สหายวัชรถามว่า ถ้าพี่วีสนใจอะไร...สินค้านั้นราคาขึ้นหมดเลย เบียร์แทบพุ่งใส่หน้าสหายวัชร ผมตัดสินใจกลืนลงไป ที่กลืนนั้นคือคำพูดของตัวเองนะ....

จริงๆแล้วผมสนใจที่จะนำมาสด้า1000มาเล่นตั้งแต่ปลายป ี51 ตอนที่ผิดหวังจากการตามล่าหามาสด้า800แต่เมื่อโชคชตา นำพาให้เราเป็นสัญลักษณ์ของมาสด้า8แรง และท่านจอมทัพใหญ่ห้ามปรามไว้ว่าผมควรจะเข็นมาสด้า8แ รงต่อไป ความสนใจของผมก็ค่อยๆจางลงแต่ไม่หายไปซะทันที จนผมทำมาสด้า8แรงของตัวเองพอทุเลาแล้ว และกระแสมาสด้า1000ที่ผมแนะนำท่านต้นนั้นได้ผล ผมจึงได้กลับมาสนใจมาสด้า1000อยู่บ้าง แต่ไม่มีโอกาสได้ครอบครอง

แม้ท่านวัชรจะแนะนำมาหลายครั้งแต่ผมก็ได้แต่บอกผ่าน จนกระทั้งผมได้ไปเยี่ยมปรมาจารย์ของผม เจอรถของท่านแนวRat Lookสวยมากและเห็นรถสองแถวไปแข่งดริฟท์ เท่โคตรๆ ผมจึงคิดว่าฉันต้องทำอะไรซักอย่างแล้ว

จึงได้รับการเสนอสองแถวจากเมืองเขลางค์นครโดยท่านวัช รอีกครั้ง ผมจึงไม่ปล่อยให้กระแสนี้พลาดไปได้ สองแถวเทพจึงถูกเสนอเข้าที่ประชุม ผลการวางแผนผ่านการอนุมัติว่ากระแสสองแถวที่วีหนวดจะ เล่นจะกลับมา ฮา อีกครั้ง คราวนี้เน้น เชย แรง ครบ และ ต้องเน่าเหมือนหนูด้วยนะ

หลังจากที่ดำเนินการมาเรื่อยๆตั้งแต่แจ้งระงับทะเบีย นสหกรณ์ขนส่งแล้วขอเป็นทะเบียนรถบรรทุกส่วนบุคคล ต้องทำการตัดแต่งหลังคาและยกม้านั่งออก ถอดหลอดไฟแล้วก็ใส่กระบะท้าย เพื่อเข้าตรวจสภาพที่ขนส่งจนผ่าน ความเป็นศิริมงคลบังเกิดตอนที่ท่านวัชรขอเลขทะเบียน 9099 ลำปางหนาวมาก เมื่อได้เลขทะเบียน ได้พรบ ได้เล่มอย่างถูกต้องจึงนำเข้าพระนครเพื่อส่งมอบให้ผม นำไปปั้นแต่งตามประสงค์ต่อไป

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (10-09-2015)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สาวบ้านนอกเครื่อง12a มี5เกียร์ เบรกดีแต่ไม่มีน้ำมันเบรก 555 หม้อน้ำมีปัญหาต้องเปลี่ยน มาถึงกรุงเทพฯได้เพราะว่าลากมา แต่จริงๆแล้วขับได้นะครับ

ผมไปหาสหายวัชรแถวๆสะพานใหม่ ไปตรวจดูสองแถวเทพของผม สภาพน่ารักเกินคำบรรยาย ในหัวเจอเสียงโห่ร้องว่า โรตารี่ๆๆๆๆๆ ส่วนอีกเสียงบอกว่า ตังค์ๆๆๆๆๆๆมีมั้ยๆๆๆๆๆๆๆ 555

ผมยังไม่ได้ตั้งชื่อให้สตรีนางนี้ ขอเรียกว่าอีพรหล้าไปก่อนก็แล้วกัน อีพรหล้ามาถึงกรุงเทพฯเพื่อมารับใช้คุณนายแดงก็แสดงค วามเป็นผู้ดีเก่า น้ำในหม้อน้ำแห้งจึงร้องขอน้ำดื่มมาบรรเทา แต่คุณพระช่วย อีพรหล้าน้ำประปาไม่กินครับ กินน้ำขวดโพลาริสไปหลายขวดเลย หลังจากดื่มน้ำแร่(ปลอมๆ)ไปหลายขวด เป้าหมายของเราก็คือการพาอีพรหล้ากลับคลังแสงบางแคเพ ื่อเข้าพบคุณนายแดง สะพานใหม่กับบางแคไกลจากกันแค่50กิโลเห็นจะได้ แต่อีพรหล้าถูกปรับจูนเครื่องมาให้วิ่งรอบเวียงรับนั กศึกษาสาว ม.ราชภัฎด้วยความเร็ว40กม/ชม เร็วพอที่จะเห็นสิวบนหัวของน้องแพนเค้กได้ ดังนั้นอีพรหล้าจึงค่อยๆคลานไปตามทางโดยมีอ้วนดำคอยค ุ้มกัน กลัวจะตายเสียก่อน 5555

ลาก่อนสาวๆ ม.ราชภัฎที่น่ารักทุกท่าน ขอลาไปหาสาวโรงงานบางแคซอย6แทน เขาบอกว่า สาวๆแถวนั้นร้องหมอลำขักหลายแน.....

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (10-09-2015)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เกิดเหตุการณ์ตะลึงงึงงันไปทั่วถนนวิภาวดีรังสิต เกิดอะไรขึ้น รถติดเป็นขบวน เขามุงดูอะไร....อ๋อ อีพรหล้ากำลังคลานไปบนท้องถนน กึ่งเดินกึ่งวิ่ง ขออภัยชาวกทมช่วงเช้านี้ที่ไม่ได้บอกกล่าว 5555

ขับได้ไม่ไกลมากนัก คุณตำรวจใจดีก็แสดงความห่วงใย เข้ามาโบกสหายวัชรให้จอด ผมเห็นท่าไม่ดีรีบปรี่เข้าไปประชิดตัว แล้วคุณตำรวจก็ปล่อยไป สหายวัชรยังไม่หายตะลึงนึกชอบใจ โห...พี่วีเท่ห์หวะ พี่บอกคุณตำรวจที่ใจดีท่านนั้นว่าอย่างไร ผมก็บอกว่า ยังไม่ทันได้บอกมันเห็นแบงค์ร้อยในมือผมมันก็ยิ้มแล้ วก็รีบหนีไป 5555 โถๆๆๆๆ นึกว่าพี่วีจะแน่ 5555 ข้อหาไม่ทันได้ตั้งเพราะว่ารถไม่ได้ติดแผ่นป้ายทะเบี ยนครับพี่น้อง 55555

พอลงทางด่วนมา ก็นัดกันจอดหน้าสน.ทางด่วนเพื่อดูเบรก สหายวัชรก็บอกว่าพี่วี บอกคนนั้นให้ไปซื้อน้ำมันเบรกหน่อย ผมก็หันไปตามมือสหายวัชร แว๊ก....คุณตำรวจแบงค์ร้อยคนนั้นนี่ ท่าทางอยากออกเวรสุดๆ เย็นนี้มีเบียร์ช้างแน่นอน 5555

หลังจากวางแผนกันว่าเราจะลากกัน อุปกรณ์ลากก็ติดตั้งเข้าไปที่ท้ายรถผมกับหน้าอีพรหล้ า เป็นเหล็กลากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ความเฮงไม่ทันหายความซวยก็เข้ามาเยือน...เคลื่อนรถออ กไปไม่ไกลนัก เหล็กลากหลุดครับพี่น้อง.....***ยยยยยแล้ว เสียงเหล็กลากไปตามทาง ผมเห็นอีพรหล้าเลือกตูดอีอ้วนดำของผมเป็นที่พักพิง โครม....เสียงดังสนั่นกลางทางด่วน กว่าจะหยุดได้ใช้ระยะเบรกเกือบ20เมตร โคตรจะเว่อร์ ผมคิดในใจสหายวัชรปลอดภัยรถผมยุบไปครึ่งคันแน่ๆ ผมรีบลงไปดู สหายวัชรหันมายิ้มให้ พี่วีครับ เสกิร์ตหลังCivicพี่ไม่เป็นไรเลยพี่ มีรอยนิดเดียว ส่วนอีพรหล้าก็ไม่เป็นไรเช่นกัน อ้าว....พอย้อนเทปรีเพลย์ พอสหายวัชรได้ยินเหล็กหลุดตกพื้น ท่านก็ทดเกียร์เพื่อชะลอรถให้หนึด ส่วนผมพอเหล็กหลุดก็ไม่ได้เบรกทันที ตอนที่อีพรหล้าชนท้ายเป็นลักษณะดันกันไปตามแรงผมก็ค่ อยๆหยุดจนรถทั้งสองหยุดสนิท โคตรจะเว่อร์ที่เราสองคนมีสติทั้งคู่ อันนี้ต้องจดไว้จำเลยครับ

แล้วเสียงดังโครมเมื่อกี้หละ...หันไปดูประมาณ150เมตร ข้างหลัง รถเก๋งเสยท้ายกระบะจนยุบไปครึ่งคัน....วัชร พี่ว่าพวกเรารีบไปเถอะ สงสัยจะเป็นฝีมือเราว่ะ 5555 เดากันว่า คนขับคงตกใจเลยเหยียบเบรกกระทันหัน แต่ก็เป็นที่น่าแปลกใจที่สองกรณีห่างกันเป็นร้อยกว่า เมตร แต่ก็อดคิดไม่ได้เพราะพวกกูสองคนแน่ๆ ขอโทษๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากที่ติดตั้งเหล็กลากอย่างหนาแน่นก็รีบเผ่นออกจ ากที่เกิดเหตุและก็มุ่งหน้าไปบางแค พอเข้าบ้านได้ ท่านวัชรเกิดกระหายน้ำ คงไม่ดับกระหายและคงไม่สามารถคลายความตกใจไปได้ เบียร์สิงห์เลยดีกว่า 5555 หลังจากสนทนาและพาชมคลังแสงมาสด้าพอเป็นพิธีและรับปร ะทานเบียร์เป็นอาหารกลางวันร่วมกัน ผมก็ไปส่งท่านวัชรที่ไปรับท่านมา ขอขอบคุณในธุระคราวนี้ที่ร่วมเผชิญด้วยกัน ขอบคุณที่ทำให้ผมได้สองแถวแนวๆสมใจอยาก ไว้โอกาสหน้ามาเยือนพระนครก็เข้ามาพักพิงดื่มน้ำสิงห ์เย็นๆได้นะครับ

พอได้อยู่กับอีพรหล้าผมก็เติมเติมน้ำมันเบรก เช๊คดูระบบต่างๆ ผมก็ขับเล่นรอบๆสวนสมใจอยาก ขับดีกว่าCivicตูอีก 5555 แล้วก็จับการอาบน้ำอีพรหล้าแล้วก็พิจารณารถทั้งคันเห มือนที่พิจารณาป้าแดง นี่กูหาเหาใส่หัวหรือเปล่าหนอ 5555

หลังจากพิจารณาและวางแผนคร่าวๆว่าจะทำอะไร นึกได้ว่าเราพอจะมีอะไหล่อยู่"นิดหน่อย"พอแต่งตัวอีพ รหล้าให้สมกับเป็นสาวดงผู้ดีหน่อย จึงเปิดคำภีร์มาสด้าเพื่อเตรียมแนวทัพปรับขบวน เขาว่าในปฐพีถ้าใครได้ครอบครองตำรานี้ เขาว่ามันงานจะเข้า 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากพรหล้าอาบน้ำแล้วค่อยดูเป็นพอลล่าร์ขึ้นมาหน่ อย ผมก็พยายามหาเรือนรับรองให้หล่อนได้พักพิง แต่คุณนายแดงบอกว่า วันรับน้องให้นอนนอกเรือนไปก่อน ป่ากล้วยด้านหลังนั่นแหละที่พักของแก อีพรหล้า 5555

ส่วนคุณนายแดงก็ออกไปขับรถเล่นรอบสวนมา เข้าที่พักไม่ได้เพราะอ้วนดำกำลังอาบน้ำอยู่ เลยต้องออกมาจอดรอข้างนอกกัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากที่พยายามล็อคอีพรหล้าเพราะว่าผมต้องเข้าเรือ นนอนแล้ว ผมก็คิดว่าคงไม่ต้องล็อคก็ได้ เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยล้อมหน้าล้อมหลังซะขนาดน ั้น ท่านที่ยืนอยู่ข้างหลังอีพรหล้านั้นชื่อคุณกวางเพราะ สีผิวสวยเหมือนกวางแต่ผมเรียกว่า อีหนู เพราะหน้ามันเหมือนหนู หนึ่งในทีมกะดึกของเราในราตรีนี้ครับ เปลี่ยนกะตอนเช้าๆครับ นอนยามด้วยพวกนี้.....

ส่วนท่านที่นั่งหน้าดำอำพรางอยู่หน้ารถนั้น คือคุณหมีดำครับ ซูเปอร์ไวเซอร์ของทีมยามกะดึกคืนนี้ครับ เกียรติประวัติมีไม่มากครับ แผลเต็มตัวเพราะไปทำต้นไม้บ้านเขาพัง โดนเขาเอาน้ำร้อนราด ใจร้ายชิบหาย แต่ผลงานคือลากงูมากัดจนงูตาย บางคืนก็เอาเต่าในท้องร่องมาแทะ เช้าๆก็เอาหนูมากองไว้หน้าบ้าน เป็นสมุนเอกของพี่เชด้วยครับ พี่เชชอบเรียกมาซ้อมประจำ....

แถวนี้มีผีบ้านผีเรือนครับ ผมเคยเจอบ่อยๆ ในสวนมีอะไรให้เห็นบ่อยๆ สมัยพาป้าแดงเข้ามาบ้านครั้งแรกตอนกลางคืนผมมาส่องป้ าแดง เจอแว๊บๆมีผู้หญิงนั่งอยู่ในรถเลย ผมต้องบอกว่า ช่วยขยับไปนั่งด้านหลังด้วยเพราะด้านหน้าเต็มแล้ว 5555

แต่ในบ้านมีพ่อปู่ครับ ผมเจอในห้องรับแขกนั่งหันหลังให้ตอนกลับมาจากเลิกงาน ผมก็ก้มเปลี่ยนรองเท้าได้ยินเสียงห้องพ่อมีคนเปิดประ ตูเดินออกมา พ่อกำลังงังเงียเข้าห้องน้ำ แล้ว..อ้าวใครที่นั่งหันหลังในห้องรับแขกวะ.....555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอ้าๆๆๆๆ..รอลุ้นครับท่าน ส่วน Project Datsun สองแถวของผม ไม่ผ่านการอนุมัติจากบอสใหญ่ครับ เพราะว่าต้องใช้งบประมาณในการทำบ้าน ก้อเอาไว้คอยลุ้นเสนอบอสใหญ่อีกรอบครับ ให้ท่านเปิดงานล่วงหน้าไปก่อนเลยครับ แต่ผมก้อยังไม่ล้ม Project นี้แน่ครับ และก้อคงจะใช้ทะเบียนเหลืองเหมือนเดิมครับท่าน...มัน ได้ใจตรงทะเบียนเหลืองนี่แหละ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เอ้าๆๆๆๆ..รอลุ้นครับท่าน ส่วน Project Datsun สองแถวของผม ไม่ผ่านการอนุมัติจากบอสใหญ่ครับ เพราะว่าต้องใช้งบประมาณในการทำบ้าน ก้อเอาไว้คอยลุ้นเสนอบอสใหญ่อีกรอบครับ ให้ท่านเปิดงานล่วงหน้าไปก่อนเลยครับ แต่ผมก้อยังไม่ล้ม Project นี้แน่ครับ และก้อคงจะใช้ทะเบียนเหลืองเหมือนเดิมครับท่าน...มัน ได้ใจตรงทะเบียนเหลืองนี่แหละ
    โห...ขอลุ้นให้ท่านเข็นโปรเจคนี้ผ่านนะครับอยากมีเพื ่อนครับ ของผมวันจดทะเบียนคือวันที่2มีนาคม2553เจ้าของคนแรกค ือท่านวัชรเพราะหลังจากเอาเรื่องออกจากสหกรณ์ท่านวัช รก็คือคนแรกที่ได้ครอบครอง แต่ท่านวัชรบอกว่าอีพรหล้าจดทะเบียนราวๆ2516-2518นี่แหละครับ

อีพรหล้าระบุไว้ว่าเป็นรถสีน้ำเงิน-ขาว ผมกำลังหาลู่ทางในการทำสีให้มันเป็นไปตามที่ในเล่มระ บุ ทั้งตัวเครื่อง+เครื่องยนต์ระบุลงไปในเล่มอย่างถูกกฎ หมาย ก็เลยค่อนข้างสบายใจที่จะขับไปใหนมาใหน

ศึกนี้ได้ท่านมาเป็นแนวร่วมแต่ผมเน้นเชย แรง เน่า อาจจะปะผุทั้งคันรักษาทรงรถไว้ เน้นเปลี่ยนมากกว่าซ่อม(อีกแล้ว 555) งานนี้เปลี่ยนโรงรถเป็นอู่มาสด้าเลยดีมั้ย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หลังจากที่พยายามล็อคอีพรหล้าเพราะว่าผมต้องเข้าเรือ นนอนแล้ว ผมก็คิดว่าคงไม่ต้องล็อคก็ได้ เจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยล้อมหน้าล้อมหลังซะขนาดน ั้น ท่านที่ยืนอยู่ข้างหลังอีพรหล้านั้นชื่อคุณกวางเพราะ สีผิวสวยเหมือนกวางแต่ผมเรียกว่า อีหนู เพราะหน้ามันเหมือนหนู หนึ่งในทีมกะดึกของเราในราตรีนี้ครับ เปลี่ยนกะตอนเช้าๆครับ นอนยามด้วยพวกนี้.....

ส่วนท่านที่นั่งหน้าดำอำพรางอยู่หน้ารถนั้น คือคุณหมีดำครับ ซูเปอร์ไวเซอร์ของทีมยามกะดึกคืนนี้ครับ เกียรติประวัติมีไม่มากครับ แผลเต็มตัวเพราะไปทำต้นไม้บ้านเขาพัง โดนเขาเอาน้ำร้อนราด ใจร้ายชิบหาย แต่ผลงานคือลากงูมากัดจนงูตาย บางคืนก็เอาเต่าในท้องร่องมาแทะ เช้าๆก็เอาหนูมากองไว้หน้าบ้าน เป็นสมุนเอกของพี่เชด้วยครับ พี่เชชอบเรียกมาซ้อมประจำ....

แถวนี้มีผีบ้านผีเรือนครับ ผมเคยเจอบ่อยๆ ในสวนมีอะไรให้เห็นบ่อยๆ สมัยพาป้าแดงเข้ามาบ้านครั้งแรกตอนกลางคืนผมมาส่องป้ าแดง เจอแว๊บๆมีผู้หญิงนั่งอยู่ในรถเลย ผมต้องบอกว่า ช่วยขยับไปนั่งด้านหลังด้วยเพราะด้านหน้าเต็มแล้ว 5555

แต่ในบ้านมีพ่อปู่ครับ ผมเจอในห้องรับแขกนั่งหันหลังให้ตอนกลับมาจากเลิกงาน ผมก็ก้มเปลี่ยนรองเท้าได้ยินเสียงห้องพ่อมีคนเปิดประ ตูเดินออกมา พ่อกำลังงังเงียเข้าห้องน้ำ แล้ว..อ้าวใครที่นั่งหันหลังในห้องรับแขกวะ.....555

มาถึงแล้วซินะครับสองแถวเทพของพี่วี
    วันนี้ตกแต่งอะไรเพิ่มให้กับสองแถวพรหล้าบ้างครับ
    สภาพก็สวยนะครับ
    ภายในเป็นอย่างไรบ้าง
    วันนี้ขับอู่เลยหรือปล่าวพี่วี

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ยินดีและดีใจด้วยครับ ท่านแม่ทัพ ที่ได้สาวพรหล้ามาครอบครอง
    ผมเชื่อครับผู้ใดได้คัมภีร์มาสด้ามาครอบครองผู้นั้นจ ะ งานเข้า 555
    ขนาดแม่ทัพเปิดให้ได้ดูได้ชมกัน เล่นเอาผมนอนไม่หลับไปหลายคืน......เครียดเด้อ

Member
    ขอบคุณ
    0

คุณวีเล่าเรื่องของพรหล้าได้ทั้งตื่นเต้นและได้ทั้งฮ าเลยครับ นึกภาพแล้วเมื่อกลับถึงบ้านทั้งคุณวีและคุณวัชรต้องน ั่งขำกันจนท้องแข็งแน่ฯครับ
    อิจฉาจริงฯครับ

อยากดูภายในจังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ before100 อ่านข้อความ
    อยากดูภายในจังครับ
    พรหล้าสภาพกึ่งยิงกึ่งผ่านครับ...

เครื่องสตาร์ทติดง่าย เบรกดี หม้อน้ำรั่ว ภายในต้องทำเยอะและก็อีพรหล้ายังงงตัวเองอยู่ว่า คุณนายแดงเรียกพรหล้าเข้าพระนครทำไม อยู่ลำปางก็รับเฉพาะคนรู้ใจ มาอยู่กับคุณนายให้อยู่แต่ในสวน พรหล้าว่าไม่ใช่ พรหล้ารับไม่ได้....

คุณนายแดงบอกว่าอีพรหล้า "ดิ้นต่อยท้องร้องต่อยปาก" อยู่เฉยๆอย่าขัดขึน เดี๋ยวฉันจะทำให้แกเป็นคุณพอลล่าร์ให้ได้ 5555

พี่ท่าน ดูแก้มก้นของพรหล้าเหมือนจะไม่มีขอบนูนๆรับยางกันกระ แทกอยู่ น้าสีเทาผมก็ตูดแบบนี้เลย สงสัยอยู่ จริงๆคันผมยังมีคำถามอีกหลายจุด จนเหล่าเซียนพากันสรุปว่ามันคือมาสด้า จีนแดง เอาวะ แปลงกลับมาเป็นญี่ปุ่นไม่ได้ ก็อินเทรนด์เป็นเกาหลีมันซะเลยครับพี่น้อง
    ว่าแต่ ถ้าท่านวางโรตารี่แล้ว a12 มีที่ทิ้งรึยังครับ

Tags for this Thread

Bookmarks