อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
น้าบูลย์ ตอนนั้นมีน้ำมีนวลมากเลยน้า .... ตอนนี้หุ่นเฟริ์มมากครับ ....555+
ตอนนั้นน่าจะปี 2546 ครับ สิบปีที่แล้วครับ

ผมเริ่มจากแสตนดาดทำสีแดงแรงฤทธิ....ตอนนี้ไปอยู่ไหน แล้วก็ไม่รู้..ตอนนั้นทำงานอยู่ที่อ.เสนา อยุธยา เอารถไปปั่นด้วย(กินข้าวเทียง ปั่นเล่นตอนเย็น)จอดไว้หน้าที่ทำงาน..จำได้ว่าเป็นช่ วงใกล้ปีใหม่(น่าจะปี2539-40)มีน้องคนนึงเดินมาถามว่าพี่จักรยานขายมั๊ย...ตอบก ลับไปเล่นๆว่าขาย...น้องคนนั้นมันก็เดินจากไป..หลังจ ากนั้นอีกประมาณไม่เกินสามชั่วโมงน้องคนนั้นกลับมาพร ้อมกะสตางค์ในมือ..ใบ้แดกเลยครับไม่คิดว่าน้องเขาจะเ อาจริงๆ..กล้าซื้อก็กล้าขาย ถ้าผมจำไม่ผิดผมขายให้น้องเขาไป2800บาทไม่เกินนี้..อ ย่าถามว่ากำไรมั๊ย..ตอนเริ่มเล่นใหม่รื้อทำสีทั้งคัน แถมอะไรที่เป็นเงาจับชุบโครเมียมหมดทุกชิ้นไม่เว้นล้ อและซี่ลวด
ขายได้ราคาดีนะครับ แต่ขาดทุนแน่นอน
เป็นอีกรูปแบบหนึ่งในยุคนั้นเลยครับที่นิยมแบบนั้น ทำสีใหม่ ชุบมันหมดเกือบทุกชิ้น