ใกล้ถึงวันงานแล้วนะครับ ระวังกันด้วยนะครับเด๊ยวจะเป็นเช่นนี้

ชื่อกระทู้: ใกล้ถึงวันงานแล้วนะครับ ระวังกันด้วยนะครับเด๊ยวจะเป็นเช่นนี้

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใกล้ถึงวันงานแล้วนะครับ ระวังกันด้วยนะครับเด๊ยวจะเป็นเช่นนี้

ใกล้ถึงวันงานแล้วนะครับ ระวังกันด้วยนะครับเด๊ยวจะเป็นเช่นนี้ เอารูปมาเตือนใจกันไว้นะครับไปช้าไปเร็วไม่สำคัญไงก็ เซฟๆตัวนิดนึงครับ ผมเองโดนชนไปก่อนสงกรานต์เอง ซึ่งไม่อยากให้เพื่อนๆชาวPX เกิดเหตุการณือย่างนี้นะครับ ส่วนผมโชคดีที่กระเนตีลังกากระเด็นหลุดออกมาจากรถจึง แค่ช้ำและฟกช้ำบวมนิดหน่อย ตอนนี้ก็เกือบหายแล้วก็คงไปงานได้ แต่คงเอาอีกคันนึงไป แล้วเจอกันครับ

ปล.ตอนแรกไม่อยากเอามาลงเพราะทำใจไม่ได้เพราะรักคันน ี้มากแต่ตอนนี้เอาไว้เป็นเครื่องเตือนใจครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ระวังกันด้วยนะครับ

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

รถผมก็พึ่งล้มมาอะครับพอดีจอดไว้และขนของหนักไปหน่อย ล้มเลย ดีนะแค่มือเบรคหักกะฝาบนหัวถลอกนิดหน่อยตอนนี้มือเบร คกุดอยู่ใครมีมาจำหน่ายแบบถูกๆบ้างครับ เอาแบบปรับระดับนะครับ

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    รถผมก็พึ่งล้มมาอะครับพอดีจอดไว้และขนของหนักไปหน่อย ล้มเลย ดีนะแค่มือเบรคหักกะฝาบนหัวถลอกนิดหน่อยตอนนี้มือเบร คกุดอยู่ใครมีมาจำหน่ายแบบถูกๆบ้างครับ เอาแบบปรับระดับนะครับ
    ดีนะไม่เปนไรเยอะพี่

ป.ล. พี่โบ๊ทไหนบอกจะเอาไม่เอารุปมาลงไง

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

The most unbelievable is the last three words.
    The cops were traveling down the highway at around 1 o'clock in the morning near Tulsa , Oklahoma . They found this on the road

Another patrol car stopped a truck some miles down the highway and were struck with the followingimage.

The Truck Driver said he thought he felt the impact, but it took him almost 4 miles down the road before he thought he'd better pull over and check out his rig.

Notice the driver has no shoes on from the impact or from being drug all that distance. Ouch!

Side view of Motorcycle Driver caught up in the trailer of the Semi.

Witnesses and State Police say the Motorcyclist was traveling at 120 mph when he ran into the back of the moving semi-truck.
    It pays to have a good quality helmet when riding a motorcycle, Now for the rest of the story! THIS GUY SURVIVED

พากย์ไทยครับ
    (รูปที่ 1) ตำรวจเมือง ทัลซ่าร์ รัฐ โอกาโฮม่า ขับรถลาดตระเวณ ตอนเวลาประมาณ ตี 1 ได้เจอสิ่งนี้บนฟรีเวย์
    (รูปที่ 2 ) รถตำรวจอีกคัน เจอรถบรรทุก คันนี้จอดอยู่หลายไมล์และมีบางอย่างติดคาอยู่ตามภาพน ี้
    (รูปที่ 3) คนขับรถบรรทุก บอกว่า มีความรู้สึกเหมือนมีไรมากระแทกด้านหลัง แต่พี่แกก็ขับไปร่วมๆ 4 ไมล์ (หรือ ประมาณ 6.4 กม.ไทย) ก่อนที่คิดว่าน่าจะหยุดมาดูหน่อยดิว่าเกิดไรขึ้น
    (รูปที่ 4 ) สังเกตุดูจะเห็นได้ว่า ไอ้เบื๊อกเนียะไม่ได้สวมรองเท้า โดนลากมาตลอดทางเลย
    (รูปที่ 5) ภาพด้านข้างที่ ไอ้หมอนี่ติดกับ รถบรรทุก
    พยายที่เห็นเหตุการณ์ รวมถึงตำรวจทางหลวง มอไซด์คันนี้วิ่งมาด้วยความเร็ว 120 ไมล์ ต่อชม. (หรือ 192 กม.ไทย) ตอนที่พุ่งเข้าชนรถบรรทุกที่กำลังวิ่งอยู่ข้างหน้า
    หมวกกันน๊อคมันคุณภาพสุดยอด หากเป็นแบบที่พี่ไทยทำป่านนี้ ไม่ต้องคิด (อันนี้เติมเองน่ะเค๊าไม่มีหรอกประโยคหลัง) และที่สุดของเหตุการณ์นี้ คือ ไอ้หมอนี่รอดชีวิต (แต่ไม่ได้บอกว่ารอดมาแบบสภาพไหน)

ก็ดูไว้เตือนใจ ครับ พี่น้อง ชาวเนื้อหุ้มเหล็ก งานนี้โชคดีไปที่รอดชีวิต

ระวังๆกันด้วยนะค้าบพี่น้องชาว PX
    อ้างอิงจาก Thaivwclub.com
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Master_Fat อ่านข้อความ
    The most unbelievable is the last three words.
    The cops were traveling down the highway at around 1 o'clock in the morning near Tulsa , Oklahoma . They found this on the road

Another patrol car stopped a truck some miles down the highway and were struck with the followingimage.

The Truck Driver said he thought he felt the impact, but it took him almost 4 miles down the road before he thought he'd better pull over and check out his rig.

Notice the driver has no shoes on from the impact or from being drug all that distance. Ouch!

Side view of Motorcycle Driver caught up in the trailer of the Semi.

Witnesses and State Police say the Motorcyclist was traveling at 120 mph when he ran into the back of the moving semi-truck.
    It pays to have a good quality helmet when riding a motorcycle, Now for the rest of the story! THIS GUY SURVIVED

พากย์ไทยครับ
    (รูปที่ 1) ตำรวจเมือง ทัลซ่าร์ รัฐ โอกาโฮม่า ขับรถลาดตระเวณ ตอนเวลาประมาณ ตี 1 ได้เจอสิ่งนี้บนฟรีเวย์
    (รูปที่ 2 ) รถตำรวจอีกคัน เจอรถบรรทุก คันนี้จอดอยู่หลายไมล์และมีบางอย่างติดคาอยู่ตามภาพน ี้
    (รูปที่ 3) คนขับรถบรรทุก บอกว่า มีความรู้สึกเหมือนมีไรมากระแทกด้านหลัง แต่พี่แกก็ขับไปร่วมๆ 4 ไมล์ (หรือ ประมาณ 6.4 กม.ไทย) ก่อนที่คิดว่าน่าจะหยุดมาดูหน่อยดิว่าเกิดไรขึ้น
    (รูปที่ 4 ) สังเกตุดูจะเห็นได้ว่า ไอ้เบื๊อกเนียะไม่ได้สวมรองเท้า โดนลากมาตลอดทางเลย
    (รูปที่ 5) ภาพด้านข้างที่ ไอ้หมอนี่ติดกับ รถบรรทุก
    พยายที่เห็นเหตุการณ์ รวมถึงตำรวจทางหลวง มอไซด์คันนี้วิ่งมาด้วยความเร็ว 120 ไมล์ ต่อชม. (หรือ 192 กม.ไทย) ตอนที่พุ่งเข้าชนรถบรรทุกที่กำลังวิ่งอยู่ข้างหน้า
    หมวกกันน๊อคมันคุณภาพสุดยอด หากเป็นแบบที่พี่ไทยทำป่านนี้ ไม่ต้องคิด (อันนี้เติมเองน่ะเค๊าไม่มีหรอกประโยคหลัง) และที่สุดของเหตุการณ์นี้ คือ ไอ้หมอนี่รอดชีวิต (แต่ไม่ได้บอกว่ารอดมาแบบสภาพไหน)

ก็ดูไว้เตือนใจ ครับ พี่น้อง ชาวเนื้อหุ้มเหล็ก งานนี้โชคดีไปที่รอดชีวิต

ระวังๆกันด้วยนะค้าบพี่น้องชาว PX
    อ้างอิงจาก Thaivwclub.com
    แต่เสื้อมันสวยเนาะพี่ 555

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ยังอุดส่ารอด แสดงว่าขจองเค้าดีจิง

ดูแล้วเสียววววววว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    ยังอุดส่ารอด แสดงว่าขจองเค้าดีจิง

ดูแล้วเสียววววววว
    เอาซักใบดิพี่

สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    หลอนเลยวะ

ตอนนี้ทำใจได้แล้วเลยเอามาลงเป็นอุทาหรณ์ก่อนไปงาน

Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    หลอนเลยวะ

ตอนนี้ทำใจได้แล้วเลยเอามาลงเป็นอุทาหรณ์ก่อนไปงาน
    ไม่กล้าขับเร็วเลยผม

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ไม่กล้าขับเร็วเลยผม
    ไม่เชื่อ. ..ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ!!! ฮ่าฮ่าา

ปล. ไม่ว่าเยลโล่คอนหรือว่าโชอิ ยี่ห้อเทพโดนแบบนี้สงสัยเอามะอยู่คับ. .. อู๊ยย ย ย เสียวจัง

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

มันแขวนพระอะไรเนี่ย!!!
    รอดมาได้
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมเองก็โชคดีที่ใส่หมวกเต็มใบ รองเท้าผ้าใบ ขายาว และถุงมือ ไม่งั้นมีเสียว

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ผมเองก็โชคดีที่ใส่หมวกเต็มใบ รองเท้าผ้าใบ ขายาว และถุงมือ ไม่งั้นมีเสียว
    ผมก็เพิงไปโดนมาเมื่อวันไหล พัทยา
    แต่โชคดีไม่เป็นไรมาก แค่บังลมขวายุบกับกระเป๋า

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

สภาพเด๋วำกันกับผมเลยพี่ ตอนนี้เสร็จแล้ว อิอิ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Bookmarks