[สอบถาม] เรื่องท่อสูตร กับ Polini ครับ

ชื่อกระทู้: [สอบถาม] เรื่องท่อสูตร กับ Polini ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Unhappy [สอบถาม] เรื่องท่อสูตร กับ Polini ครับ

1) อยากทราบว่า หาซื้อท่อสูตร คุณภาพสมราคาที่ไหน ได้บ้างครับ ใน กทม. ช่วยแนะนำทีครับ พอดีท่อสูตรเก่าผมพัง
    ขับๆอยู่หลุด โดนรถเหยียบ ตอนนี้ใส่ท่อเดิมธรรมดาวิ่งไม่ออกเลยครับ ขับไกลๆรู้สึกเหนื่อยมาก

2) ท่อสูตรออกขวา กับ ออกซ้าย ต่างกันมั๊ยครับ (พี่บอกออกขวาเท่ห์ ใต้เครื่อง) แต่ส่วนตัว เฉยๆ

3) ท่อป๊อง หาซื้อได้ที่ไหนครับ / วิ่งดีไหม / หาปลายท่อเสียงมาใส่จะมีไหม ?

4) ท่อสูตรทั่วไป กับ Polini อันไหนดีกว่ากันหรอครับ เพราะน้องมันบอกว่า Polini ดีกว่าเย๊อะจริงๆ
    ว่าท่อสูตรทั่วไปวิ่งดีแล้ว Polini ยิ่งดีเลย (แต่แพงกว่าง่ะ )

อ้อ !! ลืมบอกไปครับ ใส่กับ Sprint 150 ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เงียบเลย

She's the one โลกที่มีเธอ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fon589 อ่านข้อความ
    1) อยากทราบว่า หาซื้อท่อสูตร คุณภาพสมราคาที่ไหน ได้บ้างครับ ใน กทม. ช่วยแนะนำทีครับ พอดีท่อสูตรเก่าผมพัง
    ขับๆอยู่หลุด โดนรถเหยียบ ตอนนี้ใส่ท่อเดิมธรรมดาวิ่งไม่ออกเลยครับ ขับไกลๆรู้สึกเหนื่อยมาก

2) ท่อสูตรออกขวา กับ ออกซ้าย ต่างกันมั๊ยครับ (พี่บอกออกขวาเท่ห์ ใต้เครื่อง) แต่ส่วนตัว เฉยๆ

3) ท่อป๊อง หาซื้อได้ที่ไหนครับ / วิ่งดีไหม / หาปลายท่อเสียงมาใส่จะมีไหม ?

4) ท่อสูตรทั่วไป กับ Polini อันไหนดีกว่ากันหรอครับ เพราะน้องมันบอกว่า Polini ดีกว่าเย๊อะจริงๆ
    ว่าท่อสูตรทั่วไปวิ่งดีแล้ว Polini ยิ่งดีเลย (แต่แพงกว่าง่ะ )

อ้อ !! ลืมบอกไปครับ ใส่กับ Sprint 150 ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

+++

จริงๆท่อเดิมก็วิ่งนะครับบ แรงไม่แรงมันไม่ได้อยุ่ท่ออย่างเดียวนะผมว่า ผมก็ใส่ท่อสูตร ท่อสำเพ็งที่เค้าชอบว่ากันอะ

มันก็ไหลปลายมากขึ้น แต่คาบูผมไม่ค่อยดี ไม่ก็วิ่งไม่มาก แต่พอเปลี่ยนคาบูใหม่ ทีนี้วิ่งชิบ หาย เลย 55

+++

เรื่องซ้ายหรือขวา ผมว่าแล้วแต่คนชอบนะ แต่เห็นว่าหลายคนบอกว่าซ้ายดีกว่า ได้ทั้งต้นทั้งปลาย แต่เสียงดังกว่ามาก ซื้อได้จากหลายๆร้านในกรุงเทพฯ

แล้วก้ พี่ที่รู้จักเค้าขายอยุ่ ท่อขวาเป็นมือสองนะ เข้าไปดูในบอร์ดโคซ่าได้

ส่วนโพลินี่ มันก็ต้องดีกว่าอยู่แล้วล่ะพี่น้องครับบ 6500กับ1200 ราคาต่างเห็นๆ
    '' จ ง ส ร้า ง ร อ ย ยิ้ ม ใ ห้ ทุ ก ล ม หา ย ใ จ ''

---Vespa P125x---

Million people million problems. . . . . ...

Million people million problems. . . . . ...

Scrubb club.....

She's the one โลกที่มีเธอ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

+++

อีกอย่าง แนะนำว่า ใส่ท่อ นอกจากไขน็อตแน่นๆทั้ง 2 จุดแล้ว เพื่อความชัวร์ ควรเอาลวดสลิง หาง่ายๆ ก้สายครัชที่ไม่ใช้แล้วอะ

รัดท่อไว้กับเสื้อสูบอีกทีด้วย ทีนี่ไม่มีหลุดแน่นอน
    '' จ ง ส ร้า ง ร อ ย ยิ้ ม ใ ห้ ทุ ก ล ม หา ย ใ จ ''

---Vespa P125x---

Scrubb club.....

จริงใจ GITPOT's Avatar
    สถานที่
    Thailand
    ขอบคุณ
    0

ช่างในกรุงเคยบอกว่า ท่ออะไรก็ได้ขอให้มีรูระบายออก เหอะๆ
    Thailand

จริงใจ GITPOT's Avatar
    สถานที่
    Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gitpot อ่านข้อความ
    ช่างในกรุงเคยบอกว่า ท่ออะไรก็ได้ขอให้มีรูระบายออก เหอะๆ
    ใส่ท่อ px ครับผมใส่อยู่
    Thailand

Bookmarks