ขอเปิดกระทู้...ทำมาหากิน.... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอเปิดกระทู้...ทำมาหากิน....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

รอชมครับท่าน....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saraman อ่านข้อความ
    ..............ร่วมด้วยจ้า!!!!
    อีกไม่นานจะได้ยลโฉมใหม่ของ" น้องเก๋าแปด " 8แรงของกะพ้มเน้อ อีกอึดใจเลียว
    รอด้วยครับท่านแม่ทัพ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รอด้วยครับท่านแม่ทัพ
    เช่นกันคับ . . ผมไม่แน่ใจว่าของบางอย่างที่อยู่ในรถผม มีขอท่านอยู่ด้วยหรือป่าว . . ตอนนั้นก้อซื้อมารอเพียบ เอาจิงๆ ใช้ไม่เท่าไหร่
    ว่างๆ อาจจะวางข้างๆรถแบบท่านน่ะคับ . . นึกสนุก . . และเราคงจะได้เจอกันแน่นอนคับ . . .สายทางนี้เลี่ยงกันยาก อิ อิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สนใจมากกกก......อยากทำครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เช่นกันคับ . . ผมไม่แน่ใจว่าของบางอย่างที่อยู่ในรถผม มีขอท่านอยู่ด้วยหรือป่าว . . ตอนนั้นก้อซื้อมารอเพียบ เอาจิงๆ ใช้ไม่เท่าไหร่
    ว่างๆ อาจจะวางข้างๆรถแบบท่านน่ะคับ . . นึกสนุก . . และเราคงจะได้เจอกันแน่นอนคับ . . .สายทางนี้เลี่ยงกันยาก อิ อิ
    อยากบอกว่าท่านjackyเป็นผู้จุดประกายให้ผมเลยครับ ตอนนี้จะออกจากงานที่ทำอยู่ แต่กำลังคิดว่าจะทำไรดี เห็นท่านทำแล้วน่าสนุกดี คิดว่าท่านคงไม่หวงว่ารายละเอียดต้องทำอย่างไรบ้าง ช่วยชี้แนะข้าน้อยเป็นวิทยาทาน น้ำอัดลมโบราณ แล้วแต่ท่านจะกรุณาด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย don1976 : 19-03-2010 เมื่อ 15:40

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    อยากบอกว่าท่านjackyเป็นผู้จุดประกายให้ผมเลยครับ ตอนนี้จะออกจากงานที่ทำอยู่ แต่กำลังคิดว่าจะทำไรดี เห็นท่านทำแล้วน่าสนุกดี คิดว่าท่านคงไม่หวงว่ารายละเอียดต้องทำอย่างไรบ้าง ช่วยชี้แนะข้าน้อยเป็นวิทยาทาน น้ำอัดลมโบราณ แล้วแต่ท่านจะกรุณาด้วยครับ
    อวยพรให้ท่านดอนประสบชัยครับ ทำการใดก็ขอให้สมดั่งหวัง ส่วนผมท่านJackyให้ผมเอาอะไหล่ไปวางขายตามงานครับ ขายแต่อะไหล่มาสด้าอย่างเดียวเลย ผมก็เคยคิดแต่ก็ได้แต่หัวเราะ 5555 เพราะว่าใจจริงผมอยากขายอย่างอื่นครับ ว่าแล้วก็ต้องไปเร่งจินตนาการให้สมดั่งหวังเช่นกันเด ี๋ยวมาลงที่กระทู้นี้แหละว่าอยากขายอะไร

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ don1976 อ่านข้อความ
    5 5 5 มี สองหมื่นขายได้เลยคับท่าน อิ อิ โทรมาเดี๋ยวบอกแหล่งให้คับ . . .

วันงานเทศกาลผ่านมา แค่ปีกว่าๆ ไม่น่าลืมกัน . . สัญญาไม่เป็นสัญญา พบดอกฟ้า แล้วลืมดอกฟักทอง . . . อิ อิ

คนเสื้อเหลืองพิงกระจกข้างแล้วคับพี่น้อง . . แล้วท่านจะรู้ความรู้สึกของผมในเวลานั้นๆ มันน่า . . . .

วันสุดท้ายวัยรุ่น รุมกระทืบข้างร้านอีก ชนรถดังอุ๊บ!!!! ขวดโหลสั่นเล็กน้อย ฮึ่มมมมม.... มันน่า . . . . .

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    5 5 5 มี สองหมื่นขายได้เลยคับท่าน อิ อิ โทรมาเดี๋ยวบอกแหล่งให้คับ . . .

วันงานเทศกาลผ่านมา แค่ปีกว่าๆ ไม่น่าลืมกัน . . สัญญาไม่เป็นสัญญา พบดอกฟ้า แล้วลืมดอกฟักทอง . . . อิ อิ

คนเสื้อเหลืองพิงกระจกข้างแล้วคับพี่น้อง . . แล้วท่านจะรู้ความรู้สึกของผมในเวลานั้นๆ มันน่า . . . .

วันสุดท้ายวัยรุ่น รุมกระทืบข้างร้านอีก ชนรถดังอุ๊บ!!!! ขวดโหลสั่นเล็กน้อย ฮึ่มมมมม.... มันน่า . . . . .
    รู้สึกอยากจะร้องเพลงครับ ถีบมาถีบมาถีบฉันที มาถีบฉันที 5555555 เมื่อวานผมก็ได้เจอคนให้กำลังใจชีวิต ผมบอกว่าช่วยวิเคราห์อาการรถให้ผมหน่อย เขาถามผมว่าผมซื้อรถมาเท่าไหร่ ผมก็บอกว่า5หมื่น เขาบอกว่าทำไปเท่าไหร่ผมก็บอกว่าแสนกว่าๆ เขาก็บอกว่าขายทิ้งซัก6หมื่นจะมีคนซื้อหรือเปล่า.... ผมก็ยิ้มให้เขาแล้วก็บอกว่าคงไม่มีใครซื้อหรอกครับแล ะถึงมันขับไม่ได้ก็จะเก็บไว้ให้ลูกดู

ผมก็เลยว่าคนที่ให้กำลังใจชีวิตไม่จำเป็นจะต้องพูดดี กับเราเสมอไป เขาพูดให้เรารู้สึกแย่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมไม่โกรธครับกลับรู้สึกดีที่ได้เรียนรู้ว่า สิ่งที่มีค่าสำหรับเราอาจจะไม่มีค่าสำหรับคนอื่น

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ภาพสวยมากครับท่านแจ๊ค

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รู้สึกอยากจะร้องเพลงครับ ถีบมาถีบมาถีบฉันที มาถีบฉันที 5555555 เมื่อวานผมก็ได้เจอคนให้กำลังใจชีวิต ผมบอกว่าช่วยวิเคราห์อาการรถให้ผมหน่อย เขาถามผมว่าผมซื้อรถมาเท่าไหร่ ผมก็บอกว่า5หมื่น เขาบอกว่าทำไปเท่าไหร่ผมก็บอกว่าแสนกว่าๆ เขาก็บอกว่าขายทิ้งซัก6หมื่นจะมีคนซื้อหรือเปล่า.... ผมก็ยิ้มให้เขาแล้วก็บอกว่าคงไม่มีใครซื้อหรอกครับแล ะถึงมันขับไม่ได้ก็จะเก็บไว้ให้ลูกดู

ผมก็เลยว่าคนที่ให้กำลังใจชีวิตไม่จำเป็นจะต้องพูดดี กับเราเสมอไป เขาพูดให้เรารู้สึกแย่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมไม่โกรธครับกลับรู้สึกดีที่ได้เรียนรู้ว่า สิ่งที่มีค่าสำหรับเราอาจจะไม่มีค่าสำหรับคนอื่น
    น้ำตาล มีทั้งประโยชน์และโทษ
    บอระเพ็ด มีทั้งประโยชน์และโทษ ต้องเลือกบริโภค เพื่อให้เกิดประโยชน์ต่อสุขภาพ
    ผมชอบคำๆนึงครับ.....ลูกใครๆก็รัก
    และก็คำว่า....อย่าเพิ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย
    .................................................. .................................................. ..............
    ป่าที่สมบูรณ์ต้องมีทั้งไม้ชั้นบน ไม้ชั้นกลาง ไม้ชั้นล่าง ไม้คลุมดิน และวัชพืช ถึงจะเป็นป่าที่สมบูรณ์
    ทุกชนิดอยู่รวมกันได้ โดยเอื้อต่อกัน พึ่งพากัน ..................
    หากท่านหยิบกล้องถ่ายประจำกายมาก็จะได้ภาพธรรมชาติที ่สวยมาเก็บไว้ ชื่นชม หรือศึกษา แต่ระวังไม้มีพิษในป่าด้วย........................

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    น้ำตาล มีทั้งประโยชน์และโทษ
    บอระเพ็ด มีทั้งประโยชน์และโทษ ต้องเลือกบริโภค เพื่อให้เกิดประโยชน์ต่อสุขภาพ
    ผมชอบคำๆนึงครับ.....ลูกใครๆก็รัก
    และก็คำว่า....อย่าเพิ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย
    .................................................. .................................................. ..............
    ป่าที่สมบูรณ์ต้องมีทั้งไม้ชั้นบน ไม้ชั้นกลาง ไม้ชั้นล่าง ไม้คลุมดิน และวัชพืช ถึงจะเป็นป่าที่สมบูรณ์
    ทุกชนิดอยู่รวมกันได้ โดยเอื้อต่อกัน พึ่งพากัน ..................
    หากท่านหยิบกล้องถ่ายประจำกายมาก็จะได้ภาพธรรมชาติที ่สวยมาเก็บไว้ ชื่นชม หรือศึกษา แต่ระวังไม้มีพิษในป่าด้วย........................
    ผมแอบซึ้งกับคำของท่านและก็ยอมรับว่าเป็นคำที่กินใจจ ากใจผมสู่สหายทุกท่านในวาระหนึ่งในอดีต อย่าพึ่งถอดใจ..ฉันยังสู้เลย เป็นคำที่ดึงผมกลับมาให้ยืนหยัดอีกครั้ง กราบขอบพระคุณท่านแม่ทัพตุ๊กอีกครั้งครับที่เอื้อมมื อมาให้ผม

ใช่ครับลูกใคร ใครก็รักถึงแม้รถเราจะขี้เหล่ขนาดใหนผมก็จะอยู่ครอบค รองป้าแดง จะดับหรือจะต้องเข็นอีกซักกี่ครั้งผมก็ยังมีความสุขเ สมอ

ขอบคุณ
    9
    1

วันนี้กลับมาดึกเลย เพิ่งกลับจากงานการกุศล . . . อินดอร์สเตเดี่ยม หัวหมาก จร้า
    นักศึกษา ป.โท ม.รามคำแหง เชิญไปครับ ทุก 5 บาท ของแก้วนั้นๆ ทำบุญคับ . .

ภาพถ่ายไม่เยอะเพราะมัวแต่ขายน้ำเหอๆ

สาวๆ บู๊ทที่ผมไปแหล่มๆ ทั้งนั้น . .

สาวๆ บู๊ทที่ผมไปแหล่มๆ ทั้งนั้น . .

ขอบคุณ
    9
    1

ผมอยู่บู๊ทนี้จ้า give เก๋ ชมพูขาวๆๆๆๆๆๆ . . .ก่อนเที่ยงนิดๆ มีการโชว์แดนซ์ ว้าวๆๆๆ

ขอบคุณ
    9
    1

อีกภาพน่ารักดีคับ . . กลางแดดๆ 40 องศา ร้อนก้อทนเลย jacky อิ อิ

ปล่อยร้านเลยคับ ต้องรีบกลับด่วน ลืมตัวอีกแล้วววววว 5555

หกโมงเย็น มี คอนเสิร์ต etc. + Instinct ไม่ได้ถ่ายคับ เหล่าสาวๆ มาช่วยงาน ทำไรไม่ค่อยถูก . . .แค่นี้คับเดี๋ยวจะไปกันหย่าย 5 5 5

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณท่านjackyมากๆครับที่ให้ข้อมูลเบื้องต้นเป็นอย ่างดี ตอนนี้กำลังชั่งใจว่าจะทำอะไรดีกับชีวิต ถ้าหากเกิดไอเดียดีๆ จะโทรหาท่านนะครับ ขอให้กิจการเจริญรุ่งเรืองต่อไปครับท่าน แต่ตอนนี้อิจฉาท่านจริงๆ สาวๆน่ารักทุกคนครับ

ขอบคุณ
    9
    1

5555+ กลับมาถึงบ้านปุ๊ป . ปั๊ป รีบลงเดี๋ยวจะลืม . . .
    อันนี้ พี่แอน+น้องไอซ์ แห่งเมือง อุดร ยังไม่มีรถ แต่ก็พยายามเปิดเป็นร้านได้ครับ(แว่วๆ อยากได้ ตู้ VW ซะด้วย)
    แต่ก็ได้ตะเวนพบปะ สหายแห่งเมืองอุดร(ตูน) รถท่าน 800 กำลังตกแต่งภายใน สวย ตามคำล่ำลือ(มีรูป)

และขอให้ร้านค้าของพี่แอน เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย และได้รถมาไวๆ จะรอดูชมรถท่านด้วยครับ เผื่อเป็นแนวทางให้ท่านอื่นๆ ด้วยครับ

Bookmarks