ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toung อ่านข้อความ
    คุณอ้วน เสือภูเขา แก่ชื่อป๊า ชมรมแกอยู่ตรงร้านค้าหัวมุมถนน ที่บ้านแก่มีรถจักรยานโบราณ อยู่ robinhood เดิมทั้งคัน แก่ชอบเสือภูเขามากกว่า ครับ
    ก็บอกเค้าไปดิว่าแกชื่อ "ป๊า" น่ะ คือ พ่อผมเอง
    นอกจากมี Robinhood แล้ว ลูกยังมีอะไหล่ที่ขนซื้อไว้แต่ไม่ขึ้นรถอีก
    ว่าแต่ "ป๊า" ไปดูร้านอุปกรณ์ตกปลาที่พี่บอกหรือยัง
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

มด ป๋าอ้วนเห็นผมปั่นก็แวะมาคุยและดูรถพวกผมอยู่พักใหญ่ ถามว่ารู้จักลูกผมมั้ย ชื่ออ้น(หรือ โต้ง จำไม่ได้) เล่นจักรยานโบราณ ตอนนี้เอารถเสือหมอบเข้ามาจากอังกฤษ กำลังขึ้นอยู่
    ผมก็เลยบอกไปว่าไม่รู้จักคนชื่ออ้น(หรือ โต้ง จำไม่ได้) แต่น่าจะรู้จักถ้าเห็นหน้า แล้วผมฝากป๋าไปบอกลูกป๋าด้วยว่า ขึ้นรถเสร็จแล้วเอามาลองกันหน่อย และป๋ายังบอกว่ารถนอกที่เอามาราคาพันกว่าบาทเอง ผมเลยบอกว่าน่าจะเกินครับค่าขนส่งก็หลายตังค์แล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ก็บอกเค้าไปดิว่าแกชื่อ "ป๊า" น่ะ คือ พ่อผมเอง
    นอกจากมี Robinhood แล้ว ลูกยังมีอะไหล่ที่ขนซื้อไว้แต่ไม่ขึ้นรถอีก
    ว่าแต่ "ป๊า" ไปดูร้านอุปกรณ์ตกปลาที่พี่บอกหรือยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 16-08-2010 เมื่อ 16:39

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    มด ป๋าอ้วนเห็นผมปั่นก็แวะมาคุยและดูรถพวกผมอยู่พักใหญ่ ถามว่ารู้จักลูกผมมั้ย ชื่ออ้น(หรือ โต้ง จำไม่ได้) เล่นจักรยานโบราณ ตอนนี้เอารถเสือหมอบเข้ามาจากอังกฤษ กำลังขึ้นอยู่
    ผมก็เลยบอกไปว่าไม่รู้จักคนชื่ออ้น(หรือ โต้ง จำไม่ได้) แต่น่าจะรู้จักถ้าเห็นหน้า แล้วผมฝากป๋าไปบอกลูกป๋าด้วยว่า ขึ้นรถเสร็จแล้วเอามาลองกันหน่อย และป๋ายังบอกว่ารถนอกที่เอามาราคาพันกว่าบาทเอง ผมเลยบอกว่าน่าจะเกินครับค่าขนส่งก็หลายตังค์แล้ว
    ผมได้ยินว่าชื่ออ้นนะครับ แต่ว่าเรื่องรถนี่สงสัยต้องไปเคียร์กันละครับ

พันกว่าบาท หรือหลายคันพันกว่าปอน ฮ้าๆๆๆๆ

เสือหมอบเสร็จเมื่อไหร่ สนามพร้อมยินดีต้อนนะครับ อิอิ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมบอกแต่ราคาตัวรถครับคันนี้จบbit มาแค่ 23.5 GDP คิดเป็นเงินไทย X 53 บาท = 1245.50 บาทครับแต่ไม่ได้บอกค่าเอาเข้าครับมันเป็นความลับทาง ราชการ แต่งานนี้ป๊ากลับมาถามว่า พี่paiboon บอกว่าหลายหมื่นแก่เลยสงสัยครับ เลยเปืดebay ให้แก่ดูความจริงครับ แต่ค่าเอาเขาก็ยังเป็นความลับต่อไป

พี่บูลย์ 6-7 พย. นี้ไปเที่ยวเชียงใหม่กันดีกว่าครับ

Senior Member ceecycle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่าผมอยู่บางใหญ่ครับ อยากไปมั่งอิอิ
    [email protected]

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    พี่บูลย์ 6-7 พย. นี้ไปเที่ยวเชียงใหม่กันดีกว่าครับ
    ไปครับรับปากคุณหนึ่งไว้แล้ว และได้ชวน คุณสุรพล ไปด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ceecycle อ่านข้อความ
    อ่าผมอยู่บางใหญ่ครับ อยากไปมั่งอิอิ
    [email protected]
    ไปได้เลยครับ บางใหญ่ไม่ไกล ปั่นมาเที่ยวสาย 2 บ้างก็ได้ครับ

วันที่ ๒๒ สิงหาคม ๒๕๕๓

เหตุเกิดจาก วันเสาร์ที่๒๑ สิงหาคม ผมติดธุระด่วน ไปบ้านพี่ไพบูลแต่ไม่สามารถปั่นได้

ต้องรีบกลับด่วน แต่พี่หมู กับพี่ไพบูลย์ยังปั่นเหมือนเดิม ใช้เวลารวม ไป52 นาที

ก็ถือว่า เร็วใช้ได้เลย ปั่นเสร็จไม่รู้คิดไง พี่หมูโทรมาชวนผม

พี่หมู: รักษ์ว่าจะไปกินข้าวต้มตอนเช้า แถวนครชัยศรี ดีไหม

รักษ์ : ผมจะกลับชลบุรี ต้องเตรียมของอีก อะไรต่อมิอะไร ก็ยังไม่เข้าที่เลย

พี่หมู: งั้นไว้คราวหน้าก็ได้นะ รอรักษ์สะดวกก่อน

แล้วก็วางสายไปพักหนึง ผมคิดไปคิดมา วันนี้ก็ไม่ได้ปั่น อยากปั่นก็อยาก

เลยโทรกลับไป

พี่หมู: เปลี่ยนใจแล้วหรอ

รักษ์: ครับ ผมก็อยากไป แต่ไม่รู้รถเมล์จะมีกี่โมง(เหอๆ ช่วงนี้อะไรต่อมิอะไรยังไม่เข้าที่)

พี่หมู: ไม่เป็นไร นั่งtaxiมาเลย ไม่มีตัง เดี๋ยวมาเอาที่พี่นะ

รักษ์ (ผมคิดในใจ โหอยากให้ผมไปขนาดนั้นเลยหรอ โคตรดีใจเลย)

รักษ์: เอางี้ไหม เราเจอกันบ้านพี่ไพบูลย์ตี 5.30 นะครับ

กินข้าวทำอะไร เขียนกระทู้เสพนิดหน่อย เสร็จก็ปาไปจะ 5 ทุ่มแล้ว

ปลุกตี4ครึ่ง แต่ไม่ตื่นง่วงนิดๆ ขอ10นาทีละกันฮ้าๆๆๆๆ

ตื่นขึ้นมาก็โทรหาพี่ไพบูลย์ ก่อนเลย เพราะเมื่อคืนฝนตกทั้งคืน เช้าๆก็ขอเช็คสภาพอากาศก่อน

รักษ์: พี่ไพบูลย์ฝนตกไหมครับ ไปได้เปล่า

พี่ไพบูลย์: บ้านผมหยุดแล้วนะ ไม่น่าจะมีปัญหา

รักษ์: งั้นผมไปเลยละกันค่อยว่ากันอีกที

ผมรอรถเมล์นานพอสมควร ก่อนจะถึงเวลาประมาณ 5.50 น. พี่ไพบูลย์โทรมาถามว่ามายัง

ผมเลยบอกไปอีก10นาทีถึงครับ

พี่ไพบูลย์: ให้ผมเอารถไปรับไหม

รักษ์:ไม่เป็นไรครับพี่ ใกล้แล้ว

ลงรถ ผมกลัวสาย วิ่งลงมาเลย รีบมาก พอมาถึงหน้าบ้านพี่ไพบูลย์

พี่หมูมองผมไกลๆ อาจจะคิดว่า ใช่รักษ์หรือเปล่าฮ้าๆๆๆๆๆๆ พอดีว่าผมตัดผมใหม่หน้าเปลี่ยนฮ้าๆๆ

พี่ไพบูลย์ก็รีบจัดแจงแจก อาหารสำหรับก่อนการเดินทาง ให้กล้วยน้ำว้าคนละลูก

เอากล้วยอบแจกด้วย แต่ผมยังไม่รับ เพราะเช้าเกินฮ้าๆๆ

ผมขอน้ำสักแก้วนะครับ พี่ไพบูลย์รีบไปหามาให้ พอดีผมต้องกินยา(ไม่ใช่ยาโดบน้าฮ้าๆๆ)

รักษ์: พี่ผมว่าเอาเสื้อแขนยาวไปด้วยก็ดีนะครับ

พี่ไพบูลย์:ไม่แดดหลอกมั้งวันนี้อากาศดี

เราก็เริ่มออกตัวจับเวลากันที่แยกไฟแดงแรก ออกไปประมาณเวลา 06.20 น.

อยากบอกว่าอากาศตอนเช้าฟ้าหลังฝนสุดยอดมากๆ

Name:  IMG_0179.jpg
Views: 229
Size:  79.3 KB
    Name:  IMG_0180.jpg
Views: 240
Size:  72.5 KB

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ปั่นไปเลื่อยๆ ครับ ผมก็ใช้อารมณ์ตามประสาคนบ้าไม่ปรกติ ฟังเพลงฝรั่ง

ปั่นไปชมวิวไป ถ่ายโน้นถ่ายนี้ อะไรๆ ก็ดูสวยงามไปหมดเลย เช้านี้

ปั่นมาไกลมากข้ามมาหลายแยก

ปั่นมาไกลพอสมควร ไม่ทราบเหมือนกันว่ามาไกลแค่ไหน รู้แต่ว่าอีกกี่กม. ถึงนครชัยศรี

Name:  IMG_0182.jpg
Views: 215
Size:  116.9 KB

ถ่ายไปเรื่อยๆครับ เสพอากาศบริสุทธิ์ ยามเช้าให้เต็มปอด
    มีแต่รูปคนอื่นขอลองถ่ายตัวเองหน่อย จะได้รู้ว่าผมตัดผม หน้าเปลี่ยนไปฮ้าๆๆ

Name:  IMG_0186.jpg
Views: 223
Size:  69.3 KB

ปั่นไปปั่นมาเจอ ไดโนเสาร์ ฮ้าๆๆๆๆ

Name:  IMG_0192.jpg
Views: 211
Size:  96.6 KB

ไม่ทันได้ทักทายกลัวแกตก ได้แต่ถ่ายภาพมาให้ชม

วิถีชาวบ้านครับ

Name:  IMG_0193.jpg
Views: 212
Size:  133.4 KB

ปั่นไปไกลจะถึงแล้วครับ นครชัยศรี อีกไม่ไกลเท่าไหร่

Name:  IMG_0194.jpg
Views: 211
Size:  118.3 KB

ทางหลวงสายอะไรบ้างดูเอาครับอิอิ
    Name:  IMG_0195.jpg
Views: 209
Size:  103.3 KB

รู้สึกดีมากๆ ครับ ฟังเพลง ถ่ายรูป ปั่นจักรยาน โหยสุดๆครับ

งานการที่เครียดๆ ลืมมันไป ชีวิตที่ไม่สดใส ก็หายไป

สิ่งเล่านั้น เหมือนน้ำฝนล้างมันไปหมดเลย
    Name:  IMG_0197.jpg
Views: 209
Size:  125.2 KB

และแล้วเราก็เข้าเขตแดนนครชัยศรี ด้วยเวลา 01.08 Hr.
    Name:  IMG_0198.jpg
Views: 219
Size:  109.4 KB

แล้วเราก็ใช้ชีวิตอันมีค่านี้ข้ามถนน ซึ่งถนนกว้าง รถก็เยอะ มาก

เพื่อที่จะเข้าไปในเมืองนครชัยศรี โดยผ่าสะพานแขวนอันโหดร้าย ตั้งแต่ปั่นมาสูงที่สุดแล้วฮ้าๆๆ

Name:  IMG_0200.jpg
Views: 215
Size:  97.6 KB
    Name:  IMG_0199.jpg
Views: 213
Size:  70.1 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 22-08-2010 เมื่อ 16:56

แล้วเราก็มาถึงตลาด ท่านา นครชัยศรี หาทางเข้ากัน

Name:  IMG_0201.jpg
Views: 214
Size:  109.2 KB
    Name:  IMG_0202.jpg
Views: 218
Size:  127.4 KB
    Name:  IMG_0203.jpg
Views: 208
Size:  87.1 KB

มานั่งชมปลา ดื่มน้ำกัน สุขใดไหนจะปาน

มาถึงนะจุดนี้เวลาประมาณ 01.20นาที

พี่ไพบูลย์: ถ้ารถหมูดีกว่านี้ น่าจะทำเวลาได้ไวกว่านี้นะ

พี่หมู: สะพานเมื่อกี้ ผ่านมาได้ถือว่าผ่านการทดสอบฮ้าๆๆ

รักษ์:ฮ้าๆๆมันส์มาก

Name:  IMG_0204.jpg
Views: 198
Size:  107.0 KB
    Name:  IMG_0205.jpg
Views: 213
Size:  130.2 KB
    Name:  IMG_0206.jpg
Views: 220
Size:  56.3 KB

แล้วเราก็ไปหากาแฟดื่มกัน

พี่ไพบูลย์ : ผมเอาเนทกาแฟนะครับไม่หวาน

พี่หมู: ผมเอาโอโย๊ะนะครับ กาแฟโบราณ

ป้าคนขาย :โอโย๊ะอร่อยนะลองไหม รับรองถูกใจแน่นอน

พี่ไพบูลย์ :ผมเปลียนละกันเอาโอโย๊ะอีกหนึงแก้ว

ป้าคนขาย:เนทกาแฟไปชงกินที่บ้าน นะ

ผมฮาเลยฮ้าๆๆๆๆๆ

รักษ์ :ผมเอาโกโก้เย็นครับ

ป้าเค้าก็เอาโถน้ำตาลมาให้ชมว่างานเก่า ซื้อเมื่อ10ปี 4-600฿ไม่แน่ใจ

ตอนนี้ราคาใบละ800 แล้ว ราคาดีครับอิอิ

Name:  IMG_0207.jpg
Views: 260
Size:  137.6 KB
    Name:  IMG_0209.jpg
Views: 248
Size:  146.6 KB

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 60 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks