ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 12

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mankuzo อ่านข้อความ
    รักษ์ จำไม่ได้เลย(มีฝาแฝดด้วยเหรอ)
    เห็ยไดโนเสาร์ข้างซ้าย พอขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำ เห็นรั้วยาว ทางขวาที่ทำงานพี่เอง
    แฝดน้องครับ เกิดช้าไป00.0000000000000000000001 วินาทีฮ้าๆๆๆ

แถวนั้นอากาศดีครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ตั้งใจจะไปด้วย.......แต่ทำโอที
    รีบปั่นโอที เสร็จ ก็ ตี 2.30
    ฝนดันตกอีก จบข่าว น่าเสียดายมากๆๆ
    มีโอกาศขอร่วมความประทับใจซักครั้ง
    ไม่ต้องเสียใจ เดี๋ยวมีจัดปลอบใจแน่นอนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    มีข่าวแว่วๆว่าต้องขึ้นไปอีกครับ แต่ยังไม่ทราบกำหนดการณ์
    มาให้ตรง ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ นะฮ้าๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    อุ้ยมาซ้อมด้วย คราวนี้กระทันหัน ดูเสี่ยหมูซอ้มหนักมาก(รูปสุดท้าย)ต้องรีดเหงื่อออกจ ากเสื่อ
    ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

ขอขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมการเล่าเรื่องของผม

รายงานสถานะการณ์ วันที่เสาร์ 28 สิงหาคม 2553

ขอย้อนความสักนิดนะครับ

Name:  DSC00463.jpg
Views: 413
Size:  147.6 KB
    เนื่องจากพี่ต่อ TTBOY ทำงานแถวๆ อุดรธานี นานๆ ทีจะได้กลับ

ก่อนกลับพี่เค้าโทรมานัดผมก่อนเลยว่า จะจัดการเชือดวันไหน

พี่ TTBOY : รักษ์อ้ายจะกลับแล้วตกลงจะปั่นกันวันไหนดี

new_hudson: ไม่แน่ใจว่าผมจะได้ปั่นหรือเปล่าครับ ยังไงเดี๋ยวผมลองโทรถามพี่หมูก่อนนะครับ

พี่ มหมูสินทวี: พอดีว่าวันเสาร์ไม่ว่างพี่ไปงานตาก แต่ว่าถ้าจัดทริปไปไกลๆ บอกนะ อาจจะกลับมาวันอาทิตย์เลย

new_hudson: คงยังไม่ได้จัดครับ เพราะผมคงไม่ค่อยสะดวก

ไม่เป็นไรครับพี่เที่ยวงานเถอะไหนๆก็ไปแล้วไม่ต้องรี บกลับหลอก

แล้วก็โทรหาพี่ไพบูลย์ เพื่อที่จะสอบถามว่าพี่เค้าสะดวกวันไหนบ้าง

new_hudson: วัดีครับพี่ พี่สะดวกปั่นวันไหนดีครับ

พี่ไพบูลย์ : ผมได้หมดครับ แต่เสาร์เช้าผมต้องไปส่งลูกประมาณ 9 โมง เช้ามืด กลับเย็นผมว่างครับ

new_hudson: ผมคุยกับ พี่ต่อยังตกลงยังไม่ได้เลยครับ

พี่มหมูก็ติดงานตาก คงมาไม่ได้ครับ ขอคุยกันอีกทีครับ ถ้าผมไปปั่นเช้าวันเสาร์

แล้วเย็นๆพี่ไปปั่นกับพี่ต่อไหวไหม

พี่ไพบูลย์ : มาเลยๆ ผมได้ครับ ผมแผนกต้อนรับอยู่แล้ว

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หลังจากวันนั้นมา ประมาณวันศุกร์ผมยังสิงสถิตอยู่ชลบุรีอยู่เลย

ธุระที่ผมต้องไปทำวันเสาร์เย็นก็ถูกยกเลิกไป

เลยโทรไป ลงความจำนงไว้ วันเสาร์เย็นปั่นแน่นอนครับ
    Name:  DSC00462.jpg
Views: 497
Size:  139.9 KB

ตกลงกับพี่ต่อ TTBOY ว่าออกจากบ้านผมบ่าย๒ ไปถึงบ้านพี่ไพบูลย์สักไม่เกินบ่าย๓

พี่ต่อมาถึงก็จัดแจงยกรถแม่บ้าน ขึ้นรถกระบะ อะไรเรียบร้อยเลยเข้ามานั่งดูกระทู้

thaisoocter สักนิดก่อนออกจากบ้าน ก่อนออกบ้านเลยพาขึ้นมาชม NEW_HUMBER

ขับไปคุยกันไป พูดถึงพี่เสรี นิดหน่อย ผมบอกว่าพี่เสรีปั่นได้สุดยอดมาก พี่ต่อเตรียมใจไว้ได้เลย

พี่เค้าก็ยังไม่เชื่อ

พี่TTBOY:อ้ายมาปั่นบ่อยๆ บ่น่าจะแพ้หนา อ้ายเขามาแค่ครั้งสองครั้ง

new_hudson : เอาน่า ยังไงผมว่าเตรียมใจไว้ได้เลย

P'TTBOY: ขนาดนั้นเลยกะ ต้องลองดู ฮ้าๆๆๆ

พอไปถึงบ้านพี่ไพบูลย์ประมาณ 15.00 น อ้าวรถไม่อยู่ สงสัยไปรับลูกสาวแน่เลย

ผมเลยกดเบอร์โทรไปถาม

new_hudson: พี่อยู่ไหนครับ

พี่ไพบูลย์: ผมกำลังจะกลับแล้วแปปนึงนะ

ระหว่างรอพี่ไพบูลย์ก็เอารถมาเรียงรายกันเป็นระเบียบ

พี่ไพบูลย์มาถึง ทักเลย ลูกสาวผมว่าพร้อมปั่นได้เลยนะรถพร้อมแล้ว

ทักทายกันเสร็จก็พากันไปคุยกันหน้าบ้าน ผมเลยถือโอกาส ชำแหละบินเดียถอดจานออก

เพื่อจะเอาไปซ่อมเกลียว รอให้ถึงเวลาปั่น เราก็ยืนคุยกันหน้าบ้านพักใหญ่ จับโน้นใส่นี่

ปรับแต่งNORMANพี่ต่อ ม้าศึกผมในนัดนี้ พี่ต่อใช้RALEIGH แม่บ้าน

อะไรเรียบร้อย พี่ไพบูลย์ก็ชวนไปนั่งคุยในบ้าน คุยกันหลายเรื่องเลย

ไหนจะเรื่องรถตะเกียบเคียว ที่เอาใหม่ (สวยและแปลกมาก เห็นแล้วต้อง งง)

ผมก็ถามโน้นถามนี่ ถามเรื่องกุญแจเยอรมันที่ผมข้องใจ มาครั้งนี้ผมต้องการมาสะดะมันออก

พี่ไพบูลบอกไปยิบเอาเลยรักษ์วางอยู่แถวๆ ตู้ข้างประตู ผมเลยถามหาอุปกรณ์เสริม พี่มีซี่ลวดเก่าๆไหม

ผมขอหน่อย เดี่ยวจัดลองเล่นดูครับ พอดีผม ผมพึ่งสะดะ ของผมมา ใช้เวลาพักหนึงมันก็เด้งออกมา

พร้อมกับความงงนิดๆ ของพี่ต่อTTBOY เราก็คุยถึงเรื่องหนังสือ เอกสาร รถต่างๆ วิเคราะห์ NEW_HUMBERผม

น่าจะคลอดในช่วงใด ดูจากดุมก็ประมาณปี1932 แล้วพี่ไพบูลย์ก็ถามขึ้นมาว่า เอ้...วันนั้นใครถามถึงสารคดีรถถีบน้า

ผมก็เสนอตัวเลย ผมครับพี่ พอดีผมมี3เล่ม แต่ตอนนี้เจอแค่ 2เล่ม แต่อีกเล่มรูปแผ่นพับผมเอาไปใส่กรอบแล้ว

ผมเอาเล่มนี้ให้รักษ์ละกัน ผมดีใจมากครับ แค่ได้ครอบครองก็เป็นพระคุณยิ่งแล้ว

ขาดแค่หน้าเดียวคงไม่ทำให้เนื้อหาอย่างอื่นศูนย์เสีย ไป เพราะผมชอบหนังสือประมาณนี้อยู่แล้ว

ใกล้5โมงเย็นแล้วพี่โทรหาพี่เสรีหน่อยครับว่าจะมาหรื อเปล่า โทรไปพี่เสรีบอก ไปครับๆ

แล้วก็ออกไปเตรียมตัวกัน พี่ไพบูลย์ก็ปเตรียมน้ำวิเศษ น้ำผึ้งผสมมะนาว ดื่มแล้วชุ่มคอหายเหนื่อย

อะไรใกล้พี่เสรีก็มาถึงพอดี พร้อมกับ RUDGE COVENTRY คันเดิม ก็ไปขอจับเป็นบุญมือกันหน่อยอิอิ

จากที่พี่ไพบูลย์โทรไปรายงานว่าพี่ต่ออยากเจอ พี่เสรีเตรียมชุดมาแปลงร่างพร้อมเลยครับ

มีเต้าหู้นมสดอีก 1 ลัง ติดรถมาฝากเหมือนเดิม

Name:  DSC00464.jpg
Views: 412
Size:  139.3 KB
    Name:  DSC00465.jpg
Views: 413
Size:  133.7 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 29-08-2010 เมื่อ 10:26

พี่ไพบูลย์บอกเลยว่าวันนี้พี่จะประกบคู่ต่อเอง ไม่ไหวก็จะเคี้ยน ไล่แล้ว

วิเคราะห์สภาพร่างกายกันใหญ่ ต่อต้องลดน้ำหนักอีกนะ เอาอีกสัก 9 โลน่าจะดูดี

ต่างคนต่างเตรียมพร้อมรถของตัวเอง พี่ไพบูลย์เป็นศูนย์บริการรถถีบ ปั้ม ที่ดีฮ้าๆๆๆ

หยอดน้ำมันกันหน่อย จะได้ลื่นๆ พี่ต่อบอกปรกติพี่ไม่ได้ขนาดนี้นิ

ผมก็ได้แต่หัวเราะ คิดในใจเดี๋ยวเจอพี่เสรีแน่พี่ต่อฮ้าๆๆๆๆๆๆ

Name:  DSC00468.jpg
Views: 401
Size:  129.3 KB
    Name:  DSC00469.jpg
Views: 404
Size:  133.9 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 29-08-2010 เมื่อ 10:27

Name:  DSC00470.jpg
Views: 408
Size:  139.2 KB

สูบยางเติมน้ำมันเครื่อง เรียบร้อย

แล้วเราก็เริ่ม strat ออกจากบ้านกัน

เริ่มจับเวลาที่แยกแลก ออกตัวไปแค่นิดหน่อยพี่ต่อTTBOY ใช้ชั้นเชิง ออกตัวก่อนเลย

ผมเลยขอถ่ายตอนเริ่มต้นให้เกิดความมันส์แก่ผู้ติดตาม ก่อน หลังจากนั้นก็ไม่คิดจะถ่ายอะไรอีก

เพราะ ผมจะลองปั่นทดสอบตัวผมเองดู ว่าสภาพร่างกายปรับถึงไหนแล้ว

เพื่อความความเพลิดเพลิน ดูคลิปกันก่อนนะครับ เดี๋ยวผมกลับมาเล่าต่อ

หลังจากที่ปั่นถึงแยกอักษะ ผมกับพี่เสรี จอดรอไฟแดง

ไฟเขียวออกตัวปุบ ผมก็ชวนพี่เสรีเร่งความเร็ว พี่จับเวลาครับ

ไป ครับ ไป ผมก็หมอบ หัวทิ้มเลย
    Name:  DSC00474.jpg
Views: 416
Size:  101.4 KB

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    เริ่มจับเวลาที่แยกแลก ออกตัวไปแค่นิดหน่อยพี่ต่อTTBOY ใช้ชั้นเชิง ออกตัวก่อนเลย

ผมเลยขอถ่ายตอนเริ่มต้นให้เกิดความมันส์แก่ผู้ติดตาม ก่อน หลังจากนั้นก็ไม่คิดจะถ่ายอะไรอีก

เพราะ ผมจะลองปั่นทดสอบตัวผมเองดู ว่าสภาพร่างกายปรับถึงไหนแล้ว

เพื่อความความเพลิดเพลิน ดูคลิปกันก่อนนะครับ เดี๋ยวผมกลับมาเล่าต่อ

5555 สุดยอดครับพี่น้อง
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน spirit พี่ใหญ่ทีมสายสอง

เมื่อวาน:
    เป็นการอุ่นเครื่องนัดใหญ่ก่อนเข้าสู่ "บูลย์ เดอ ฟร้อง II" ที่จะเกิดขึ้นในเดือนหน้า ได้รู้ถึงความจริงบางอย่าง พี่เสรีนักปั่นคนใหม่(แต่หน้าเก่า)ของทีมสายสองเจ๋งม ากๆ ยอมรับจริงๆครับ ผมคงต้องฟิตร่างกายอีกเยอะถึงจะตามพี่เขาได้ ส่วนพี่บูลย์พี่ใหญ่แห่งทีมสายสองผมต้องขอบคุณพี่ที่ สุดที่คอยเคี่ยน โคชชิ่ง ประคับประคองทุกอย่าง ให้เข้าเส้นชัยเป็นที่สุดท้ายอย่างไม่ค่อยน่าเกลียดเ ท่าไร ผมสัญญากับพี่ว่าสักวันจะต้องหนีจากที่โหล่ให้ได้ ส่วนน้องรักษ์เป็นผู้ที่สร้างแรงบันดาลใจให้ทุกคนปั่ นอย่างเมามันและก็เป็นผู้เก็บรายละเอียดการปั่นแทบทุ กครั้งอย่างครบถ้วนขอให้น้อง ทำหน้าที่ให้ดียิ่งๆขึ้นไปอีกที่สำคัญต้องรักษาแชมป์ ไว้ให้นานที่สุดด้วยนะ..555 ย้อนกลับมาดูตัวเองถ้าไม่ได้มาปั่นจริงๆจังๆคงไม่รู้ สภาพที่แท้จริง ยังคงกินๆเที่ยวๆ ร่างกายหมดสภาพ ตอนนี้พยายามปั่นตลอด ไปทำงานต่างจังหวัดก็เอารถไปด้วยครับ ร่างกายดีขึ้นจริงๆครับ"ปั่นจักรยานร่างกายแข็ง แรงครับ"

วันนี้:
    เปิดสนามรังสิตสเตเดี่ยม ต้อนรับการมาเยือนของม.หมูนักปั่นน่องทองของสายสองut d แค่พาสาวๆปั่นกินลมก็ดีไปอีกแบบแฮะ ลองชมภาพดูครับ

รูป รูป    

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

ฝันว่าถ้านักปั่นของแต่ละทีมอยู่ตัวอยากเก็บคะแนนแบบ นี้ เก็บคะแนนเดี่ยว และทีมเดือนละครั้ง สิ้นปีสรุปผล แชมป์ได้เสื้อสามารถ หรือถ้วย หรือ1โต๊ะ หรืออะไรก็ได้..55
    เพื่อให้การปั่นมีสีสันยิ่งขึ้น

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    เมื่อวาน:
    เป็นการอุ่นเครื่องนัดใหญ่ก่อนเข้าสู่ "บูลย์ เดอ ฟร้อง II" ที่จะเกิดขึ้นในเดือนหน้า ได้รู้ถึงความจริงบางอย่าง พี่เสรีนักปั่นคนใหม่(แต่หน้าเก่า)ของทีมสายสองเจ๋งม ากๆ ยอมรับจริงๆครับ ผมคงต้องฟิตร่างกายอีกเยอะถึงจะตามพี่เขาได้ ส่วนพี่บูลย์พี่ใหญ่แห่งทีมสายสองผมต้องขอบคุณพี่ที่ สุดที่คอยเคี่ยน โคชชิ่ง ประคับประคองทุกอย่าง ให้เข้าเส้นชัยเป็นที่สุดท้ายอย่างไม่ค่อยน่าเกลียดเ ท่าไร ผมสัญญากับพี่ว่าสักวันจะต้องหนีจากที่โหล่ให้ได้ ส่วนน้องรักษ์เป็นผู้ที่สร้างแรงบันดาลใจให้ทุกคนปั่ นอย่างเมามันและก็เป็นผู้เก็บรายละเอียดการปั่นแทบทุ กครั้งอย่างครบถ้วนขอให้น้อง ทำหน้าที่ให้ดียิ่งๆขึ้นไปอีกที่สำคัญต้องรักษาแชมป์ ไว้ให้นานที่สุดด้วยนะ..555 ย้อนกลับมาดูตัวเองถ้าไม่ได้มาปั่นจริงๆจังๆคงไม่รู้ สภาพที่แท้จริง ยังคงกินๆเที่ยวๆ ร่างกายหมดสภาพ ตอนนี้พยายามปั่นตลอด ไปทำงานต่างจังหวัดก็เอารถไปด้วยครับ ร่างกายดีขึ้นจริงๆครับ"ปั่นจักรยานร่างกายแข็ง แรงครับ"

วันนี้:
    เปิดสนามรังสิตสเตเดี่ยม ต้อนรับการมาเยือนของม.หมูนักปั่นน่องทองของสายสองut d แค่พาสาวๆปั่นกินลมก็ดีไปอีกแบบแฮะ ลองชมภาพดูครับ
    น่าสนนะครับ ไม่ได้ไปนานเลยแถวรังสิตอิอิ

มาฟังผมเล่าต่ออิอิ เมื่อวานรู้สึกมันช้าๆเลยไม่ได้โม้ต่อ

ผมใช้เวลาไป 27.22 นาที แล้วพี่เสรีก็ตามมา ไม่ห่างกันมาก

รออยู่สัก 1-2 นาทีเห็นพี่ไพบูลย์ปั่นลงเนิน มาด้วยความเร็วสูง

พอมาถึงแกก็เล่าเรื่องให้ฟัง ว่าแกอัดกับเสือภูเขามา ซึ่งตอนแรกปั่นไล่ต้อนพี่ต่อTTBOY

พอมาถึงแยกอักษะ เลยปั่นอัดมาตลอด จนมาถึงก่อนขึ้นสะพาน

เสือภูเขาผ่านมาพอดี เค้าปั่นมาใกล้ๆ

พี่ไพบูลย์เลยถามไป: ตอนนี้ความเร็ววัดได้ที่เท่าไหร่ครับ

เสือภูเขา: ตอนนี้35km/hr ครับ

พี่ไพบูลย์ : รถผมโบราณ เอาอีกครับพี่

พอไปถึงกลางเนินพี่ไพบูลย์ใช้ลายเสือข่มหน่อย หันไปบอกว่า ผมขอตัวไปก่อนนะครับ

เลยปั่นฉิวลงสะพานมา เสือภูเขาเค้าพูดตามมาว่า เก่งครับๆ

เราก็รอพี่ต่อกันประมาณ1-2 นาที ก็มากันพร้อมหน้า

พี่ต่อมาถึงบอกว่า พี่เสรีสุดยอดจริงๆ ขอโชว์มือให้ผู้ชนะหน่อยฮ้าๆๆๆ

Name:  DSC00475.jpg
Views: 399
Size:  124.5 KB

พักดื่มน้ำเติมพลังกันพักหนึง

Name:  DSC00476.jpg
Views: 400
Size:  99.3 KB

แล้วเราก็ไปอัดกันต่อ

new_hudson: พี่ต่อออกตัวก่อนเลย

พี่ไพบูลย์ : ต่อยังก่อนให้รักษ์กับคุณเสรีเกาะกันไป คู่นี้เหมาะสม ผมจะขอปิดท้ายเองขอเป็นโคต ต่อก่อน

แล้วเราก็ออกตัวกัน ขากลับผมคิดในใจว่า จะอัดทำเวลาอย่างเดียว ตั้งเป้าเวลารวามไว้ที่52นาที

ปั่นขึ้นสะพาน แรก เกิดอาการปวดน่องนิดๆ กลัวเป็นตะคิวมาก แต่ก็ฝืนไม่สนใจ

ตอนลงสะพาน ผมสับบันไดไม่คิดชีวิต รู้สึกเหมือนขี่มอไซร์เลย

ตลอดระยะทางผมอัดอย่างเดียว แต่พี่เสรีก็ไม่ยอมครับตามอัดกันมาติดๆ พี่เสรีบอกผมห่างประมาณ200เมตร

ปั่นตามนี่เหมือนมีจุดหมายคือ คนข้างหน้า รู้สึกสนุกดี

ผมใช้เวลารวมทั้งหมด 49.42นาที เกินคลาด พี่เสรีตามมารวมประมาณ51นาที

พอมาถึงเราก็มายืนรอ โคตใหญ่ กับพี่ต่อ

พอสองคนนั้นมาถึงก็ติวเข้มกันใหญ๋เลยครับ

Name:  DSC00478.jpg
Views: 422
Size:  103.1 KB
    Name:  DSC00479.jpg
Views: 403
Size:  122.5 KB
    Name:  DSC00480.jpg
Views: 427
Size:  120.2 KB

เอาไว้โม้ต่อนัดหน้านะครับ พอดีได้เวลาเข้างานเเล้ว

งานนี้ขอขอบคุณที่ต่อสำหรับอาหารมื้อพิเศษ และขอบคุณพี่เสรีเต้าหู้นมสด

ขอบคุณที่มีการปั่นครับ

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    แล้วเราก็ไปอัดกันต่อ

new_hudson: พี่ต่อออกตัวก่อนเลย

พี่ไพบูลย์ : ต่อยังก่อนให้รักษ์กับคุณเสรีเกาะกันไป คู่นี้เหมาะสม ผมจะขอปิดท้ายเองขอเป็นโคต ต่อก่อน

แล้วเราก็ออกตัวกัน ขากลับผมคิดในใจว่า จะอัดทำเวลาอย่างเดียว ตั้งเป้าเวลารวามไว้ที่52นาที

ปั่นขึ้นสะพาน แรก เกิดอาการปวดน่องนิดๆ กลัวเป็นตะคิวมาก แต่ก็ฝืนไม่สนใจ

ตอนลงสะพาน ผมสับบันไดไม่คิดชีวิต รู้สึกเหมือนขี่มอไซร์เลย

ตลอดระยะทางผมอัดอย่างเดียว แต่พี่เสรีก็ไม่ยอมครับตามอัดกันมาติดๆ พี่เสรีบอกผมห่างประมาณ200เมตร

ปั่นตามนี่เหมือนมีจุดหมายคือ คนข้างหน้า รู้สึกสนุกดี

ผมใช้เวลารวมทั้งหมด 49.42นาที เกินคลาด พี่เสรีตามมารวมประมาณ51นาที

พอมาถึงเราก็มายืนรอ โคตใหญ่ กับพี่ต่อ

พอสองคนนั้นมาถึงก็ติวเข้มกันใหญ๋เลยครับ

Name:  DSC00478.jpg
Views: 422
Size:  103.1 KB
    Name:  DSC00479.jpg
Views: 403
Size:  122.5 KB
    Name:  DSC00480.jpg
Views: 427
Size:  120.2 KB

เอาไว้โม้ต่อนัดหน้านะครับ พอดีได้เวลาเข้างานเเล้ว

งานนี้ขอขอบคุณที่ต่อสำหรับอาหารมื้อพิเศษ และขอบคุณพี่เสรีเต้าหู้นมสด

ขอบคุณที่มีการปั่นครับ
    สนุกครับ ได้ออกกำลังกาย เหงื่อไหลดีจัง จะพยายามไปปั่นด้วยทุกสัปดาห์ ขอเชิญชวนท่านผู้สนใจมาปั่นด้วยกันครับ

ขอบคุณ พี่ไพบูลย์สำหรับน้ำผึ้งผสมมะนาวแก้กระหาย

ขอบคุณ ต่อสำหรับอาหารมื้อเย็น

ขอบใจ น้องรักษ์สำหรับการบันทึกและเล่าสถานการณ์

หวังว่าครั้งหน้าคงเจอรังสิต Full Team น๊ะครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks