ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

พี่เสรีนี่แรงดีสมคำร่ำลือคับ แต่ตอนถ่ายรูปหน้าบอกบุญไม่รับคับพี่

พี่ต่อนี่ก้อไม่ใช่ย่อยคับ

ส่วนพี่บูลกับรักษืนี่ไม่ต้องพูดถึงแรงดีจิง ไม่รู้โด๊ปมาอะเปล่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    พี่เสรีนี่แรงดีสมคำร่ำลือคับ แต่ตอนถ่ายรูปหน้าบอกบุญไม่รับคับพี่

พี่ต่อนี่ก้อไม่ใช่ย่อยคับ

ส่วนพี่บูลกับรักษืนี่ไม่ต้องพูดถึงแรงดีจิง ไม่รู้โด๊ปมาอะเปล่า
    ฮ้าๆๆๆๆๆๆ พี่มหมูถ้าได้รถดี ก็คงใช่ย่อยครับ

แต่ผมคิดถึงเชอร์วิลคันเขียวอ่า เมื่อไหร่จะกลับมาก็ไม่รู้ฮ้าๆๆๆ

คิดถึงเชอร์วิลจังเลย เมื่อไหร่จะกลับมาฮ้า
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมกันทำสิ่งที่ดี
    สำหรับผมดิดว่าถ้าไม่มีจักรยาน หลายคนคงไม่ได้มารู้จักและยากที่จะได้ทำกิจกรรมร่วนก ัน
    เสี่ยหมูหายไปครั้งเดียวยังดิดถึงเลย คราวหน้า(อาทิตย์ที่ 5 ก.ย )คุณเสรีชวน
    ไปตลาดน้ำลำพญา ออก6.00น
    คุณเสรี คนที่ดิดถึงมากที่สุดคือลูกสาวผม ติดใจเจ้าจ้อยที่เอามาฝากทุกครั้ง
    รักษ์รอไม่นาน จะรีบไปไถ่ตัวกลับมาให้หายดิดถึง
    ต่อต้องซอ้มมากกว่านี้อีกและลดน้ำหนักอีก 10กิโล แต่ดีกว่าก่อนเยอะ
    ลุงเสน่ห์เอารูปเก่าสมัยยังหนุ่มมาให้ดูครับ ตอนที่ไปทางไกลกรุงเทพ นครปฐม เดี๋ยงลงให้ดูครับ ลุงฝากความดิดถึงทุกคนครับ แกบอกว่ามาที่นี่สนุก ส่วนใหญ่แกไปที่ไหนวงแตกทุกที่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 31-08-2010 เมื่อ 08:18

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ลุงเอามาให้วันอาทิตย์ ผมก็เอามาให้ดูครับ ผมว่าได้อารมณ์ดีครับ รูปแรกลุงเสน่ห์กับครอบครัว
    น่าจะในช่วงปี2488-2493 ครับแกก็จำไม่ได้แน่นอน

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 31-08-2010 เมื่อ 08:38

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ต่อ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ลุงเอามาให้วันอาทิตย์ ผมก็เอามาให้ดูครับ ผมว่าได้อารมณ์ดีครับ รูปแรกลุงเสน่ห์กับครอบครัว
    น่าจะในช่วงปี2488-2493 ครับแกก็จำไม่ได้แน่นอน
    สงสัยต้องไปอ้อนขอลุงเก็บไว้สักรูปแล้ว

จะเอาไปใส่กรอบอย่างดีเลย ถูกใจผมมาก

ถ้าไม่ติดอะไร อาทิตย์เช้าเจอกันครับ อยากให้ลุงเนห์ไปด้วย

รบกวน พี่ไพบูลย์ลองชวนให้หน่อยนะครับ บอกว่าผมคิดถึง ฮ้าๆๆ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

แจ้งลุงแล้วรักษ์
    ลุงไปค้วยวันอาทิตย์นี้ แต่เรื่องรูปไม่ตอบว่ายังไง
    ชวนอุ้ยและกลุ่มฝั่งธนแล้วอุ้ยไปด้วยส่วนคนอื่นๆคงแจ ้งมาภายหลัง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    สงสัยต้องไปอ้อนขอลุงเก็บไว้สักรูปแล้ว

จะเอาไปใส่กรอบอย่างดีเลย ถูกใจผมมาก

ถ้าไม่ติดอะไร อาทิตย์เช้าเจอกันครับ อยากให้ลุงเนห์ไปด้วย

รบกวน พี่ไพบูลย์ลองชวนให้หน่อยนะครับ บอกว่าผมคิดถึง ฮ้าๆๆ

เย็นวันเสาร์ที่4 กันยายน 2553

เกิดการรวมตัวกันโดยไม่มีนัดหมาย

ผมโทรหาพี่ไพบูลย์ประมาณตอนบ่าย๒ โมง

iรักษ์: วันนี้ปั่นหรือเปล่าครับ

พี่ไพบูลย์: วันนี้พี่หมูจะมาซ้อมก่อนไป ตลาดพรุ่งนี้

ไม่ได้นัดหมายใครเลย ผมก็เลยบอกไปว่า

รักษ์: งั้นผมไปปั่นด้วยนะครับ

พี่ไพบูลย์: มารักษ์มาเลย

พอผมไปถึงประมาณ ๔ โมงเย็น พี่ธเนศ หัวหน้าทีมรังสิต มานั่งดื่มรอ ทำเอาผมงงมากเลย

พี่ธเนศ : รักษ์ทำไมผอมอย่างงัี้เนียะ เป็นเอดส์เปล่า

รักษ์:โหยพี่หายไปนานเลย ผมผอมเพราะทำงานไม่ค่อยมีเวลากิน แล้วพี่เป็นไงบ้าง หายหน้าไปเลย

พี่ธเนศ: ช่วงนี้เจอ มรสุม นิดหน่อย

รักษ์: ใจเย็นๆ พี่ เดี๋ยวก็น่าจะเข้าที่ครับ ไม่มีใครเจอมรสุมตลอด และไม่มีใครดวงดีตลอดครับ

คุยกันพักหนึงพี่ไพบูลก็บอกพี่ธเนศ เอาSUN ให้รักษ์ประกอบดิ ผมเลยบอกเอามาเลยครับอยู่ไหนครับ

ใช้เวลาประกอบพักหนึง แล้วก็เอาออกไปลอง พี่หมูก็เข้ามาพอดี

เลยเข้ามาทักทายคู่ปรับเก่า ผมเห็นท่าจะน่าจะมีเรื่องคุยกันยาวผมก็ไปลองรถอีกที

ปล่อยเค้าเคียร์กัน มีทั้งท่าทาง ประกอบมากมายครับ

Name:  IMG_0251.jpg
Views: 215
Size:  145.4 KB
    Name:  IMG_0254.jpg
Views: 222
Size:  60.2 KB

แล้วผมก็เข้าใจว่าพี่ธเนศมาทำอะไร พี่ไพบูลย์บอกว่า

วันนี้เอาช้างสองเชือกมาแบ่งให้พวกๆในกลุ่มเก็บ

คันหนึงของพี่วสันต์ อีกคันของคุณ แอม

แล้วพี่วสันต์ก็เข้ามา ดูรถกันอยู่พักหนึง
    Name:  IMG_0252.jpg
Views: 205
Size:  56.7 KB

พักหนึงพี่เสรีก็โทรมาถามข่าวคราวพี่ไพบูล

พี่เสรี:วันนี้ปั่นหรือเปล่าครับ
    พี่ไพบูล:พอดีหมูว่าจะซ้อมก่อนรักษ์ก็มา หัวหน้าทีมรังสิตก็อยู่ ทีแนกไม่ได้ชวนใครเลย
    พี่เสรี: ไม่บอกผม รอผมก่อนนะครับ เดี๋ยวผมเข้าไป
    พี่ไพบูล:ได้ครับ ถ้ามาก็จะรอครับ
    พี่เสรี:ผมไม่ได้เอารถมานะครับ มีรถให้ยืมไหม
    พี่ไพบูลย์: บอกมีครับ มาเลยครับ

แล้วพักหนึ่งพี่เสรีก็เข้ามาตามคำสัญญา มากันเยอะจริงๆครับ ไม่ได้นัดหมาย

เห็นเข้าไปแซวหัวหน้าทีมผมด้านหลังแปป นึงบอกว่าดื่มยาแก้แพ้กันอยู่หรอครับฮ้าๆๆ

ผมฮาเลยฮ้าๆๆๆๆ พี่วสันต์ พึงพอใจในรถแล้วก็จัดแจงชำระค่าสินสอด แล้วขอตัวกลับ

Name:  IMG_0256.jpg
Views: 223
Size:  58.6 KB
    Name:  IMG_0257.jpg
Views: 212
Size:  148.3 KB

วันเสาร์นี้เราออกตัวกันช้ามาก ไปถึงที่พัก กลับตัว ก็มืดพอดี

เวลาก็ไม่ได้สนใจที่จะจับ ให้คู่ปรับเก่าเคียร์กัน ให้พี่ธเนสกับพี่หมูอัดกัน

Name:  IMG_0258.jpg
Views: 222
Size:  129.8 KB
    Name:  IMG_0259.jpg
Views: 210
Size:  114.0 KB

เห็นเงาตะคุ่มๆ เสือหมอบ ไม่รู้ว่าใคร

แล้วพักหนึงเค้าก็มาปรากฏกายเบื้องหน้า บอกว่าเป็นลูกของพ่ออ้วน

ผมชื่อโต้งครับ เราก็พากันดูรถในความมืด ฮ้าๆๆ

Name:  IMG_0260.jpg
Views: 214
Size:  100.5 KB
    Name:  IMG_0261.jpg
Views: 209
Size:  55.5 KB

ขากลับผมก็อัดกันมานิดหน่อย รอทุกคนจนครบ แต่พี่ธเนศ หายไปนานเลยไม่รู้ว่า

ว่าเค้าจะกินของหวานกันก่อน เลยโทรตามกลับมา

Name:  IMG_0262.jpg
Views: 201
Size:  115.8 KB

เค้ามีกินขนมหวานกันหลังปั่น ที่ร้านแม่ค้าคนสวยด้วย อรรถยาศัย ก็ดี ขี้เล่นอิอิ

เราก็นั่งตีหม้อกัน คนละนิด อุ้ยยยยยย!....ผิดครับ เรามานั่งกินเต้าทึงกัน คนละถ้วยครับ

Name:  IMG_0263.jpg
Views: 212
Size:  146.0 KB
    Name:  IMG_0264.jpg
Views: 208
Size:  134.3 KB

แล้วเราก็แยกย้ายกันกลับ ก่อนกลับก็มีสนทะนากันในบ้านนิดนึง

แล้วผมก็ติดรถพี่หมูมาลงหน้าซอยรอรถเมล์ พี่โต้งกลับผ่านมาทางนั้นพอดี

เลยโม้กันพักใหญ่แล้วก็ร่ำลากันไปครับ รอเช้าวันอาทิตย์นัดสำคัญ

และแล้วเราก็มาต่อกันด้วยเช้า วันอาทิตย์ยามอรุณ อันแสนเร่าร้อน

พี่อุ้ย โทรมาหาผมตั้งแต่ตี4กว่าๆนัดเจอกันป้ายรถเมล์ปิ่นเกล ้า

ผมออกบ้านเกือบตี5 ไปนั่งรอรถเมล์กันสองคน เกือบชั่วโมง

ไม่มาสักทีก็เลยจะขึ้นtaxi ขึ้นไปนั่งแล้วเห็นรถเมล์เลยขอโทษtaxi

หนีไปขึ้นรถเมล์ ไปถึงบ้านพี่ไพบูลย์ประมาณ6.10 ช้าไปนิด อ้าวแต่คนยังมาไม่ครบ

พี่หมูยังไม่มา อ้าวลุงเนห์เอารถคันใหม่มาจอดรอเลย

Name:  IMG_0267.jpg
Views: 208
Size:  61.8 KB
    แล้วพี่เสรีใจดีก็เตรียมรถให้พี่อุ้ยด้วย
    สวยเชียวครับ
    Name:  IMG_0266.jpg
Views: 216
Size:  62.0 KB

พอคนครบเราก็ออกจากบ้านกันครับ

Name:  IMG_0268.jpg
Views: 220
Size:  122.2 KB

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

มากันโดยมิได้นัดหมาย..แต่มีความหมายครับ.. รักษ์ครับผมว่านายผอมไปเยอะจริงๆด้วย..หรือตรอมใจไรบ างอย่าง.....แซวๆๆครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    มากันโดยมิได้นัดหมาย..แต่มีความหมายครับ.. รักษ์ครับผมว่านายผอมไปเยอะจริงๆด้วย..หรือตรอมใจไรบ างอย่าง.....แซวๆๆครับ
    มันก็อาจมีบ้าง มรสุมชีวิต

บางอย่างมันพูดยากเหมือนกันครับ

ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป ฮ้าๆๆๆ

ลั่นล้า ไว้เดี๋ยวก็ผ่านพ้นไปได้ ผมเชื่อในสิ่งดีๆ ทั้งหลาย ที่ผมได้ทำไว้

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks