ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 15

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

งาน หน้า ไม่พลาดครับ ติดใจ แล้วพบกันนะครับ

ขอบคุณ พี่ ไฟบูล พี่ หมู พี่ เสรี ลุงเสน่ห์ น้องรักษ์

แล้วพบกัน อีกนะครับ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ทุกคนเป็นกันเอง ครับ สนุกสุดๆ ขอบอก อึดกันทุกคนเลยครับ

โดยเฉพาะ ลุง ลุงอัธยาศัยดีมากๆ เป็นกันเอง ตลก สุดๆๆ ไม่ถือตัว คุยด้วยแล้วสบายใจครับ

พร้อมแล้วก็ออกเดินทางครับ
    รักษ์บอกว่าลุงกับพี่อุ้ยคุยกันถูกคอมากครับ.....ตาม ประสาคนรุ่นเดียวกันฮิๆๆๆ .. อยากไปบ้างจังเลย
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ออกมาได้นิดหนึ่ง พี่ ไพบูลกับพี่หมูหายครับ ก็เลยต้องรอ แต่ส่วนลุง หายไปเลย

ขอบุคณพี่เสรีอีกครับ กับ น้ำใจ สุดๆครับ

การเดินทางเพิ่งเริ่ม ครับ
    อุ้ยเก่งจริงๆ กลางคืนเมาเหล้า กลางวันเมาแดด แล้วขี่จนครบ 80 ก.ม. ได้ข่าวตะคิวถามหากันถ้วนหน้าหลังจากออกจากบ้านพี่ ส่วนทริบหน้าสนใจขี่คันไหนบอกได้ จัดไห้

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Herr. Fahrrad อ่านข้อความ
    อุ้ยเก่งจริงๆ กลางคืนเมาเหล้า กลางวันเมาแดด แล้วขี่จนครบ 80 ก.ม. ได้ข่าวตะคิวถามหากันถ้วนหน้าหลังจากออกจากบ้านพี่ ส่วนทริบหน้าสนใจขี่คันไหนบอกได้ จัดไห้
    มันดีครับ พี่

คันเดิม ดีที่สุดแล้วครับ ยังไงก็ขอบคุณที่อีกครั้งสำหรับ น้ำใจที่งดงาม

เเล้วพบกันครับพี่

Senior Member
    ขอบคุณ
    112

สนุกดีคับได้ออกกำลังกาย เชิญหลายๆท่านนะคับ น่าลอง

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ทั้งเสาร์ทั้งอาทิตย์เลยอยู่แถวศาลายา ...
    วันอาทิตย์รีบออกมาไปเจษฎามิวเซียม ...กะเก็บระหว่างทาง ไม่ยักเจอ
    โต้งบอกเค้ากลับจะถึงบ้านแล้วพี่ !! ไรวะยังไม่เที่ยงเลย...ว่าจะพาเตลิดไปเก็บมะม่วงตกปล าที่สวนพ่อที่บางปลา
    ใกล้ ๆ บางระกำ เลยไปนิดเีดียวซักหน่อย ...
    ตกเย็นนั่งรอแถวพุทธมณฑล พาลูกไปเลี้ยงปลา เริ่มหัวค่ำเผื่อฟลุคพี่ไพบูลย์ยังไม่หมดแรง เกิดฟิตมาถีบอักษะ ..
    พาลูกไปกินข้าวที่ร้าน น้ำเคียงดิน (หรือเปล่่า) หมด larger ไปหลายแก้ว กินไปชะเง้อไปตั้งกะอาทิตย์ยังไม่ตกดิน
    จนมองไม่เห็นอะไร เพราะเค้าไม่เปิดไฟหงส์ กลับดีก่า...
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member ceecycle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอเวลา หลาน! ฟิตสักพักครับ ตอนนี้ปั่นทุกวัน
    ปิดเทอมน่าจะทัน

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    155

ขอบคุณ คุณเสรี และครอบครัว ที่ต้อนรับเป็นอย่างดีมาก
    และทุกๆคนครับไม่ว่า รักษ์ หมู อุ้ย ลุงเสน่ห์และโต้ง
    ผมชักจะเสพติดการปั่นทางไกล(เห็นด้วยครับกับ รักษ์ เสพ พอดี ) กับพวกเราแล้วนะ
    เมื่อวานออกไปคนเดียว ไม่ค่อยสนุก ครับ
    อาทิตย์หน้าไปไหนดีครับ(นครปฐม?)
    มด วันนั้นผมไม่ไหวแล้ว คราวหน้ามาเลยตัวเปล่า รถเดี๋ยวจัดให้
    มืดจริงๆกลัวโดนจี้เหมือนกันมด หงส์ไม่เปิดไฟเลยประหยัดจริง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ทั้งเสาร์ทั้งอาทิตย์เลยอยู่แถวศาลายา ...
    วันอาทิตย์รีบออกมาไปเจษฎามิวเซียม ...กะเก็บระหว่างทาง ไม่ยักเจอ
    โต้งบอกเค้ากลับจะถึงบ้านแล้วพี่ !! ไรวะยังไม่เที่ยงเลย...ว่าจะพาเตลิดไปเก็บมะม่วงตกปล าที่สวนพ่อที่บางปลา
    ใกล้ ๆ บางระกำ เลยไปนิดเีดียวซักหน่อย ...
    ตกเย็นนั่งรอแถวพุทธมณฑล พาลูกไปเลี้ยงปลา เริ่มหัวค่ำเผื่อฟลุคพี่ไพบูลย์ยังไม่หมดแรง เกิดฟิตมาถีบอักษะ ..
    พาลูกไปกินข้าวที่ร้าน น้ำเคียงดิน (หรือเปล่่า) หมด larger ไปหลายแก้ว กินไปชะเง้อไปตั้งกะอาทิตย์ยังไม่ตกดิน
    จนมองไม่เห็นอะไร เพราะเค้าไม่เปิดไฟหงส์ กลับดีก่า...
    ขอเวลา หลาน! ฟิตสักพักครับ ตอนนี้ปั่นทุกวัน
    ปิดเทอมน่าจะทัน
    มาเลยครับ ยินดีต้อนรับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 07-09-2010 เมื่อ 08:37

ผมว่าพากันเสพเยอะไปก็ไม่ดีนะครับ

ปั่นได้ อย่าให้ครอบครัวเสียนะครับฮ้าๆๆๆ

ตัวผมเองโดนเค้าคอมเม้นมาเหมือนกันฮ้าๆๆๆ

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ผมก็มีความสุขกับการปั่นมากมาย

ได้มิตรภาพที่แท้จริงเพิ่มขึ้น พี่ๆ ทุกคน รวมถึงคุณลุงด้วย น่ารักมาก

ประทับใจทุกทริป ฮ้าๆๆ

เสาร์ที่ 11 เจอกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 07-09-2010 เมื่อ 08:34
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    155

=_U-50_=
    น่าสนุกจริงๆครับกลุ่มรถถีบจักรยานสายสอง ยิ่งคนมีเพิ่มขึ้นก็ช่วยให้การถีบรถสนุกมากขึ้นด้วย

การสนทนาพูดคุยกันก็มีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น และประสบการณ์ต่างๆเยอะน่าดูน่ะครับ

ต้องชมน้องรักษ์ที่เป็นทั้งช่างภาพ และเป็นผู้นำเสนอบอกเล่าเหตุการณ์ต่างๆน่ะครับ

เป็นกำลังใจช่วยเชียร์พี่ๆด้วยคนน่ะครับ
    โย่งลงมาเที่ยว กทม.บ้าง นะ
    คุณวสันต์ ผมจะชวนลุงเสน่ห์ไปด้วยแต่ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า

Senior Member ceecycle's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้าๆๆ ลุงๆๆๆ คนไหนที่มีเมล

กรุณาลงไว้ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ

วันอาทิตย์ที่จะถึงผมขอตัวก่อนนะครับ

ต่อเนื่องไปนิดหนึง ขอพักก่อนนะครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

อ้าว ขาดผู้สื่อข่าวเลยครับท่าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เอาจริงนะพี่ คราวนี้ น่าจะโหดกว่าเดิม

นครปฐม จังหวัดเล็กๆ ซึ่งอยู่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ ด้วยระยะทางประมาณ 56 กิโลเมตร

แล้วเจอกัน วันอาทิตย์ นะครับ พี่

ล้อหมุน 5.30 น.

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

คราวนี้ ลุงเนห์ มาช้ากว่าเพื่อน ก็โดนเหน็บ ตามระเบียบ
    ออกเดินทาง ไปนครปฐม

รูป รูป  

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 65 115 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks