ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

เอารูปมาให้ดูบ้างครับ
    รูปแรก ถ่ายที่ถนนอักษะ ตั้งใจถ่าย คลิปแต่ตั้งโหมดผิดครับแต่ก็ได้รูปตามที่ต้องการ เห็นกลุ่มนักปั่น
    รูปสอง รักษ์กำลังขอให้นักเรียนหญิงช่วยถ่ายรูปให้
    รูปสามจะเห็นรถที่ใช้ครับ ลุงใช้เบียงชี่อิตาลี่ รักษ์ใช้sunอังกฤษ คุณเสรีใช้26ราเล่ห์3speed อุ้ยใช้ฟิลลิป26สามสปีดของคุณเสรีจัดมาให้ หมูใช้26sunbeam2speedสุดเก่าตัวเดิม แต่ละคัน วิ่งดีมากครับ
    ลุงน่าจะถึงคนแรกพร้อมกับหมูและคุณเสรี
    ผม รักษ์และอุ้ยตามมาทีหลัง

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 17-09-2010 เมื่อ 13:47

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้ลงใต้..เสียดาย..ไม่ได้เชือดหมูรอบสาม ให้เวลาซ้อมอีกสองอาทิตย์เจอกัน..BSAแฮนด์ดร๊อป เชือดSunbeam 2 speed ไม่รอดแน่ แนะนำเอาBSA มาดวนกันดีกว่ามั้ง... ส่วนลุงเน่ห์ ฝากบูลย์ไปบอกด้วยว่าขอเวลาซ้อม10ปี เสร็จแน่ สิริอายุรวม 89 ปีฮ่าๆ รอดยากชนะแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 17-09-2010 เมื่อ 14:12
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เสาร์นี้ลงใต้..เสียดาย..ไม่ได้เชือดหมูรอบสาม ให้เวลาซ้อมอีกสองอาทิตย์เจอกัน..BSAแฮนด์ดร๊อป เชือดSunbeam 2 speed ไม่รอดแน่ แนะนำเอาBSA มาดวนกันดีกว่ามั้ง... ส่วนลุงเน่ห์ ฝากบูลย์ไปบอกด้วยว่าขอเวลาซ้อม10ปี เสร็จแน่ สิริอายุรวม 89 ปีฮ่าๆ รอดยากชนะแน่นอน
    แอบหนีอีกแล้ว รู้ไหมครับว่าลูกทีมลำบากเลย วันอาทิตย์นี้

โดนลุมทำร้าย ลุงเนห์เล่นสะ น่วมเลย ครับ ต้องมาดูแลลูกทีมหน่อยนะครับพี่

ผมและพี่ต่อ หมดสภาพเลยโดนเชือด ต้องรอพี่มาล้างแคล้นให้ วันนี้

ต้องรอรูปบางส่วนจากพี่ไพบูลยืว่าผมหมดมันเป็นยังไง
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ไม่ได้เอากล้องมา พรุ่งนี้ค่อยลงรูปให้ดู
    แต่ยอมรับว่าลุงเสน่ห์สุดยอดครับสมราคาคุย
    แต่วันนี้ศิษย์ลุงเสน่ห์ไม่มาครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    แอบหนีอีกแล้ว รู้ไหมครับว่าลูกทีมลำบากเลย วันอาทิตย์นี้

โดนลุมทำร้าย ลุงเนห์เล่นสะ น่วมเลย ครับ ต้องมาดูแลลูกทีมหน่อยนะครับพี่

ผมและพี่ต่อ หมดสภาพเลยโดนเชือด ต้องรอพี่มาล้างแคล้นให้ วันนี้

ต้องรอรูปบางส่วนจากพี่ไพบูลยืว่าผมหมดมันเป็นยังไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ไม่ได้เอากล้องมา พรุ่งนี้ค่อยลงรูปให้ดู
    แต่ยอมรับว่าลุงเสน่ห์สุดยอดครับสมราคาคุย
    แต่วันนี้ศิษย์ลุงเสน่ห์ไม่มาครับ
    ส่วนผมขอ บลิ้วอารมณ์เขียนก่อนนะครับ

เดี๋ยวมาลงให้ชมครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ดูเอาครับว่า รักษ์หมดสภาพเป็นอย่างไร
    รูปแรกหลังจากมาถึงต้องเติมน้ำมันครับหมดไปเยอะหลังจ ากทำหน้าที่ ดัน ต่อttboyzมาตลอดทาง ในภาพ ต่อttboyzเพิ่งจะมาถึง
    รูปที่สอง สภาพตอนมาถึงใหม่ๆ
    รูปที่สาม คุณเสรี เตรียมน้ำและเครื่องดื่มไว้รอครับ หมูและลุงก็รอรับ ชุดหลังด้วยความเป็นหว่งครับ
    งานนี้ต้องขอบคุณคุณเสรีมากครับที่เป็นคนนำเที่ยวได้ สนุกและอบอุ่นจริงๆครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 21-09-2010 เมื่อ 07:56

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

สงสัยงานนี้ท่าจะหมดจิงๆ งานหน้าแก้ตัวใหม่นะคร๊าบบ พี่น้องชาวรังสิต

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

หมูกับลุงเสน่ห์ รอครับ ..........ไม่มาสักที

รูป รูป  

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

เอารูปมาลงนิดหน่อยนะครับผู้สื่อข่าวตัวจริงต้องคนนี ้ครับบนเรื่อข้ามฝากไปท่าฉลอม
    รูปต่อมาที่ปากน้ำวัดช่องลม

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 21-09-2010 เมื่อ 08:08

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

รูป

รูป รูป      

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

งานนี้มันส์ครับ เหนื่อยสุดๆ แต่ก็สุขใจมากครับ ขอบคุณลุงเหน่,ม.หมู ที่รอ ขอบคุณพี่เสรีที่ต้อนรับแบบอบอุ่น ขอบคุณพี่บูลย์,น้องรักษ์ที่ทั้งผลักและดันจนรอดกลับ มาได้ (น้องรักษ์พูดว่าวันนี้ต้องรักษาทีมไว้ก่อน....)
    งานหน้า จะอย่างไรจะต้องดีกว่าเก่าไม่ให้เสียชื่อพี่บูลย์โคช ใหญ่ ไม่ให้เสียฟอร์มทีมรังสิต และไม่ให้เพื่อนทุกคนผิดหวัง...ซึ้ง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    งานนี้มันส์ครับ เหนื่อยสุดๆ แต่ก็สุขใจมากครับ ขอบคุณลุงเหน่,ม.หมู ที่รอ ขอบคุณพี่เสรีที่ต้อนรับแบบอบอุ่น ขอบคุณพี่บูลย์,น้องรักษ์ที่ทั้งผลักและดันจนรอดกลับ มาได้ (น้องรักษ์พูดว่าวันนี้ต้องรักษาทีมไว้ก่อน....)
    งานหน้า จะอย่างไรจะต้องดีกว่าเก่าไม่ให้เสียชื่อพี่บูลย์โคช ใหญ่ ไม่ให้เสียฟอร์มทีมรังสิต และไม่ให้เพื่อนทุกคนผิดหวัง...ซึ้ง
    ยังไงก็ซ้อมมาดีๆนะครับ แล้วมาซ้อมใหญ่ที่สาย๒ กัน

สำหรับผม เราต้องโลดแล่นไปด้วยกัน หากทิ้งใครไว้ ข้างหลัง

เค้าน่าสงสารมาก สู้ๆๆ นะครับ ทุกคนเอาใจช่วยอยู่ ทุกคนรอพี่ต่อเสมอนะอิอิ

Name:  IMG_0031.jpg
Views: 181
Size:  57.4 KB
    กว่าจะเรียกสติสตังกับมาก็หลายวันเลย ยามเช้าอากาศดีขอเขียนสักนิดครับ
    เมื่ออาทิตย์ก่อนพวกเราตกลงกันไว้ว่าจะไปงานคาฟรีเดย ์
    วันอาทิตย์จะไม่มีการปั่นทางไกล คอยติดตามข่าวสารจักรยานตลอด
    แต่พี่ต่อttboy เรียกร้องให้ปั่นวันเสาร์วันอาทิตย์พี่เค้าไม่ค่อยสะ ดวก
    พี่ไพบูลย์ก็บอกว่าไงก็ได้ ผมได้หมด จะปั่นวันไหนก็มาครับ
    ก็โทรคุยกันว่าตกลงจะเอาไงกันดี สรุปตอนนั้นเราจะปั่นกันเย็นวันเสาร์
    แต่มีเหตุต้องเปลี่ยนแปลงเพราะ คาฟรีเดย์ วันที่๑๙ กันยายน งด
    คราวนี้เลยต้องมาคุยกันใหม่แล้ว พี่ต่อttboy ก็ชอบยาวๆ อยากลอง(ระยะทางนะ)
    พี่ไพบูลย์เลยโทรถาม พี่หมู พี่เสรี ลุงเนห์ พี่อุ้ย พี่ต่อ และโทรมาหาผม
    พี่ๆ เค้าตกลงกันจะไปตลาดมหาชัย สมุทรสาคร พี่เสรีบอกดีเลยจะได้ไปแวะบ้านแม่ยาย
    ในวันอาทิตย์ พี่เสรีและพี่หมูเจ้าถิ่น อาสาเป็นผู้นำทาง แล้วพี่ไพบูลย์ก็เลยโทรหาทุกคน
    วันเสาร์ที่ ๑๘ กันยายน ผมโทรหาพี่ไพบูลย์ประมาณ 10 โมง
    รักษ์: วันนี้ที่อยู่บ้านไหมครับ สะดวกหรือเปล่า
    พี่ไพบูลย์: อยู่ๆ มาเลยๆ
    รักษ์:เดี๋ยวผมซักผ้าทำไรเสร็จ จะเข้าไปนะครับ จะได้เอาhumberไปให้ดู
    พี่ไพบูลย์:ได้ๆ
    พอผมทำไรเสร็จ ผนก็เป็นใจนะเวลานั้น ตกลงมาอย่างหนักหน่วง
    ฟ้ารั่ว ไปขณะหนึ่ง (คนก็รั่ว) 16.20 น ฝนเริ่มหยุด ผมเกิดอาการเซ็งๆ
    อยากหาไรทำ เลยตัดสินใจ ปล่อยไปตามความบ้า ยกรถnew humber ลงจากบ้าน
    แล้วพามันออกมาโลดแล่นบนท้องถนนที่เปลียกชุ่ม ใจหนึ่งก็กลัวมันจะเป็นสนิม
    แต่ความบ้าไม่สามารถยับยั้งใจได้ เลยปั่นออกจากสะพานปิ่นเกล้า ด้วยความเด็ดเดี่ยว
    มุ่งหน้าไปทางบางขุนนนท์ ออกตลิ่งชัน ไปสาย๒ เส้นทางก็น่าพาชีวิตไปทิ้งฮ้าๆๆ
    พอไปถึงพี่ไพบูลย์ กำลังล้างดุมรถคันใหม่ มาจากแดนไกล ผมลั่นกระดิ่ง
    พี่เค้าหันมา พี่ไพบูลย์:อ้าวรักษ์ ฝนตก ผมนึกว่าจะไม่มาแล้ว
    รักษ์:พอดีอยากปั่นมาฝากไว้ เผื่อพรุ่งนี้ครับ ยังไงก็ต้องมา (พูดดีไปฮ้าๆๆ)
    พี่ไพบูลย์ : ก็เข้ามาดูรายละเอียดต่างของhumber ผมว่าน่าจะปีไม่เกิน1940
    รถแรกจอดสงสัยเจ้าของเค้าแทบจะไม่ได้ใช้เลยสินะ
    ตอนจอดสีน่าจะสดอยู่ ดูลายน้ำดิ ยังเหลืออยู่เลย ถ้าไม่ใช่ทองคำคงไม่เหลือหลอก
    พี่ไพบูลย์:อ้าวน็อตเบรคตัวนี้ไม่มีหรอ
    รักษ์:มันขาดระหว่างทางที่ปั่นมาครับ
    พี่ไพบูลย์: ผมมี เดี๋ยวไปเอามาให้
    เสร็จสับแล้ว ผมก็ให้พี่เค้าลองทดสอบฝีมือการปั้นของผมหน่อย
    ปั่นไปกลับในซอยหนึ่งรอบ รถใช้ได้เลย คำพูดที่แกถามหลังจากปั่น
    พี่ไพบูลย์:รักษ์ใช้ฟรีกี่ฟัน
    รักษ์:หลัง18 หน้า46มั้งครับ (คิดในใจสงสัยกลัวผมโมมาแน่ฮ้าๆๆ)
    พี่ไพบูลย์:รักษ์ปั่นอีกไหม
    รักษ์:ไม่ปฏิเสธแน่นอน ปั่นครับพี่ดีเลยจะได้ลองยาวๆ
    แล้วพักหนึงพี่ไพบูลย์ชวนไปรับน้องฟ้า ลูกสาวสุดที่รัก ที่เรียนพิเศษใกล้ๆ
    กลับมาก็ไปปั่นกันต่อ

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    หากทิ้งใครไว้ ข้างหลัง เค้าน่าสงสารมาก
    จริงรื้อ...บางคนก็เกลียดความสงสารนา อ่านโกวเล้งแล้วต้องมองหลายๆมุม อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    จริงรื้อ...บางคนก็เกลียดความสงสารนา อ่านโกวเล้งแล้วต้องมองหลายๆมุม อิอิ
    เอาน่า พับมันเก็บไว้ก่อน อย่าเอามาปลนกันดีกว่าฮ้าๆๆ

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 119 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks