ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 21

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 121 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

ภาพบรรยากาศภายในวัดครับ

พี่ๆ ช่วยมาแจ้งทีว่าเราไปวัดไรกันผมจำไม่ได้

Name:  IMG_0097.jpg
Views: 271
Size:  52.2 KB
    Name:  IMG_0098.jpg
Views: 284
Size:  123.3 KB
    Name:  IMG_0099.jpg
Views: 283
Size:  128.5 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

แล้วเราก็ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมกันต่อแต่ผมไม่มีภาพเพร าะมัวแต่ถ่ายรูปในวัดเลยไปไม่ทัน
    Name:  IMG_0104.jpg
Views: 279
Size:  110.2 KB

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

น่าจะวัดช่องลมคับ ถ้าจำไม่ผิด รอสมาชิกมาร่วมปั่นกันนะคับ สนุกคับ ได้ทดสอบ แรงคนกับแรงรถ ว่าเจ๋งขนาดไหน

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

Smile รายงานสถานการณ์ซ้อม(สนามเชียงราย)

ถึงพี่น้องทีมรังสิตและทีมสายสองโดยเฉพาะพี่บูลย์โคช ใหญ่"อยากเก่ง ต้องขยันซ้อม"

วันนี้ออกจากบ้านฝั่งหมิ่นเวลา20.12 ผ่านสะพานข้ามแม่น้ำกกแห่งใหม่ล่าสุดไปยังหอนาฬิกากล างเมืองอ้อมไปตลาดสดและกลับทางเดิม ระยะทางประมาณ 15 kms ขาไปด้วยความเร็วสูงพอประมาณใช้ไดปั่นไฟด้วยเพื่อเพิ ่มกำลังขาและส่องสว่าง ส่วนขากลับเหลวไหลนิดหน่อยเผลอเสพ(ยืมคำพูดน้องรักษ์ )กับแสงไฟสะพานแม่กก ดูวัยรุ่นสุงสิงกัน บรรยากาศเชียงรายตอนค่ำคืน สายน้ำกกไหลเอื่อย ลมพัดเย็น เกิดความรู้สึกแปลกๆ...อยากให้พี่น้องมาร่วมเสพทุกอรรถรสด้วยกัน
    กลับถึงบ้านเวลา 21.09 คิดว่าพรุ่งนี้ไปไหนดี

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    ถึงพี่น้องทีมรังสิตและทีมสายสองโดยเฉพาะพี่บูลย์โคช ใหญ่"อยากเก่ง ต้องขยันซ้อม"

วันนี้ออกจากบ้านฝั่งหมิ่นเวลา20.12 ผ่านสะพานข้ามแม่น้ำกกแห่งใหม่ล่าสุดไปยังหอนาฬิกากล างเมืองอ้อมไปตลาดสดและกลับทางเดิม ระยะทางประมาณ 15 kms ขาไปด้วยความเร็วสูงพอประมาณใช้ไดปั่นไฟด้วยเพื่อเพิ ่มกำลังขาและส่องสว่าง ส่วนขากลับเหลวไหลนิดหน่อยเผลอเสพ(ยืมคำพูดน้องรักษ์ )กับแสงไฟสะพานแม่กก ดูวัยรุ่นสุงสิงกัน บรรยากาศเชียงรายตอนค่ำคืน สายน้ำกกไหลเอื่อย ลมพัดเย็น เกิดความรู้สึกแปลกๆ...อยากให้พี่น้องมาร่วมเสพทุกอรรถรสด้วยกัน
    กลับถึงบ้านเวลา 21.09 คิดว่าพรุ่งนี้ไปไหนดี
    สู้ต่อไปครับ ถ้าคิดว่าร่างกายเหนื่อยห้ามหยุดครับ

ฝืนไปอีกนิด เพราะว่าทริปเรายาวๆ ต้องฝืนกันอีกไกล

คงไม่มีใครแรงเหลือแน่ฮ่าๆๆๆ

สาย๒ ก็ยังปั่นปรกตินะครับ

เสาร์ที่ผ่านมามันส์หยดเลย

Name:  IMG_0118.jpg
Views: 244
Size:  136.0 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 28-09-2010 เมื่อ 06:56

ครั้งนี้เป็นทริปสั้น อะไรก็ด่วนไปหมด
    วันนี้ขอเล่าแบบบรรยาย ไม่มีสนทนาโต้ตอบนะครับ

ประมาณบ่าย3โมงผมไปถึงบ้านพี่ไพบูลย์ หิ้วขนมติดมือไปนั่งกินกัน
    พี่ไพบูลย์เอา BSA ของ คุณชูชาติ มาให้ชม สวยมากครับ
    พี่ไพบูลย์ บอกว่าอาทิตย์ก่อน จี๋ humber น่าจะหลวม ลองไปดูหน่อย
    ผมไม่รอช้า รีบไปดู ถอดล้อหน้า นั่งวิเคราะห์ ว่าการเรียงแหวนที่ลอง แต่เดิมผิดหรือเปล่า
    พี่ไพบูลย์ เอาเอกสารมาให้ดูประกอบ สรุปเรียงถูกต้องแล้ว
    นั่งดูรถอยู่พักหนึงพี่ไพบูลย์แนะนำให้ปรับคอให้มันห นืดอีกสักนิด
    เพื่อไม่ให้มันอิสระมาก รถจะล้มง่าย แต่ถอดไม่ออก ได้แต่ฉีดน้ำมันทิ้งไว้ก่อน
    ไหนๆก็ไหนเลยถอดบังโคลนหน้า มาหยอดน้ำมันตามขอบไม่ให้มันผุไปมากกว่านี้
    บ่าย4โมงกว่า ปรับแต่งอะไรเสร็จ พี่ไพบูลย์ก็เอารถHOPPER พี่หมู เอามาใส่ที่ยึดบังโคลนหลัง
    ลื้อไปลื้อมาก็เจอจุดชำรุดเพิ่ม จี๋เกียร์หลัง หลวม เลยถอดออกมาไขให้แน่น
    แล้วเจ้าของรถก็มา พี่ไพบูลย์เลยขอตัวไปรับลูกสาว เลยให้ผมรับช่วงต่อ
    ตอนถอดง่ายมากครับ แต่ตอนใส่ล้อหลังนี่ต้องใช้เวลาพักหนึงเลย ต้องปรับโซ่ต้องตั้งศูนย์
    รถทำเกือบเสร็จ พี่เสรีก็ตามมา เวลาประมาณ 6 โมงแล้ว บรรยากาศเริ่มมืด
    ผมเลยถามพี่ไพบูลย์ วันนี้ปั่นไหมครับ พี่เค้าว่าปั่นสิ 3ทุ่มผมยังปั่นเลย

ว่างๆ เดี๋ยวมาต่อครับ

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

รายงานสถานการณ์ซ้อม(สนามเชียงราย)

วันนี้ออกจากบ้านฝั่งหมิ่นเวลา20.12 ผ่านสะพานข้ามแม่น้ำกกแห่งใหม่ล่าสุดไปยังหอนาฬิกากล างเมืองอ้อมไปตลาดสดและกลับทางเดิม ระยะทางประมาณ 15 kms ขาไปด้วยความเร็วสูงพอประมาณใช้ไดปั่นไฟด้วยเพื่อเพิ ่มกำลังขาและส่องสว่าง ส่วนขากลับเหลวไหลนิดหน่อยเผลอเสพ(ยืมคำพูดน้องรักษ์ )กับแสงไฟสะพานแม่กก ดูวัยรุ่นสุงสิงกัน บรรยากาศเชียงรายตอนค่ำคืน สายน้ำกกไหลเอื่อย ลมพัดเย็น เกิดความรู้สึกแปลกๆ...อยากให้พี่น้องมาร่วมเสพทุกอร รถรสด้วยกัน
    ดีแล้วต่อ ต้องซ้อมทุกวัน ถ้าระยะทางเท่านี้ ต้องใช้เวลาน้อยกว่านี้ (ที่สายสอง25 กม.ต่อเคยทำได้ดีที่สุดใช้เวลา 56นาที ถ้า15กม.ใช้= 33.4นาทีเท่านั้น) และวันยาวก็ต้องมีครับ ใช้ระยะทาง 2เท่า ของวันปกติ ยังมีเวลาครับ ใจสู้ไปได้แน่ สถิติต้องเอามาใช้ด้วยครับเพื่อเป็นข้อมูลในการพัฒนา ถ้าซ้อมอย่างนี้ทุกวัน 10ธ.ค.53นี้ไปได้แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 28-09-2010 เมื่อ 07:48

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ

พี่คับ แอบเอารถใส่หลังกระบะไปอะเปล่า แล้วเอาน้ำมาราดหัวทำเป็นเหนื่อยอะเปล่าคับพี่ คุคุ สู้สู้คับ

หมูพี่แนะนำอะไรหน่อยนะ ก่อนออกทริปลองขโมยครีมกันแดดแม่บ้านมาใช้บ้างสิตั้ง แต่รู้จักกันมาพักหลังนี่ ดำขึ้นเยอะ

วันที่สิบธันวาจะไปกาญจ์กัน งั้นวันที่ห้าธันวามาลองความฟิตที่ยุดยากันก่อนนะเรี ยนเชิญล่วงหน้าเลยละกัน เชิญทั้งแก๊งส์สายสองเลยนะแล้วยังไงใกล้ ๆ วันงานจะให้ตั้มคอนเฟริมอีกที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    หมูพี่แนะนำอะไรหน่อยนะ ก่อนออกทริปลองขโมยครีมกันแดดแม่บ้านมาใช้บ้างสิตั้ง แต่รู้จักกันมาพักหลังนี่ ดำขึ้นเยอะ
    ใช้กันทุกคนครับ แต่ว่าดำกันทุกคนครับ

+50 ph เอาไม่อยู่ ครั้งต่อไปต้องมีผ้าพันหน้า ถึงมือด้วยมั้งครับ

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

ดีแล้วต่อ ขยันซ้อมเพื่อเป้าหมายใหญ่ เมืองกาญน์ 10/12/2010

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ...พยายามอยู่นะ 55
    "ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"

สนใจติดต่อ : ต่อ Tel.081-9020395 email : [email protected]

เบอร์บัญชี : ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาเซียร์ 364 2249 961
    นางสาว พัชรินทร์ สุขพรหม

มาต่อกันครับ

เรื่องก็มีว่า
    หลังจากที่เราพูดเสร็จทุกคนต่างก็เตรียมไฟติดรถกันเป ็นยกใหญ่
    พี่ไพบูลย์:ผมซื้อไฟมาแค่ 35 บาทเอง ถูกมากสว่างด้วย
    หมูติดไฟด้านหน้า เดี๋ยวผมติดไฟท้ายให้รักษ์
    พี่หมู:ครับ
    พี่เสรี:สว่างดีนะครับ
    เค้าติดกันยังไง
    รักษ์:เดี๋ยวผมช่วยครับ
    พี่ไพบูลย์:วันนี้ไม่พักนะ ปั่นยกรถเลย
    รักษ์:เอางั้นเลยหรอครับ ได้ครับ
    เริ่มออกจากบ้านเวลา ประมาณเกือบ19.00 น. บรรยากาศเริ่มมืดแล้ว
    ออกตัวไฟแดงแรกผมกลัวจะค่ำเลย ออกตัวด้วยความเร็วเลย
    ทุกคนต่างไม่มีใครยอมใคร อัดตามมาติดๆ หันไปดูอ้าวพี่หมูหาย

ผมและพี่ไพบูลย์จอดรอ
    พี่ไพบูลย์:สงสัยรถหมูน่าจะมีปัญหา
    รักษ์:งั้นเรารอก่อน
    พี่เสรีตามมา : หมูไฟล่นครับ
    พักหนึงพี่หมูปั่นตามมา
    พี่หมู:สงสัยล็อคไม่อยู่ สวิตซ์หายด้วย
    ผมช่วยใส่แล้วกดสวิตซ์ให้ใช้ได้ตามเดิมแล้วเริ่มอัดก ันต่อ
    พี่ไพบูลย์ออกตัวก่อนผมตามไปด้วยความเร็ว พี่เสรีก็ไม่ยอมบี้ตามมาติดๆ
    พี่ไพบูลย์ :หมูหายไปไหนอีกไม่เห็นเลย
    รักษ์:ด้านหลังไกลๆครับ เดี๋ยวน่าจะตามมา
    แล้วพี่ไพบูลย์ก็อัดต่อไป สักระยะ ก่อนข้ามสะพานเล็ก ผมเลยขอตัวฉีกแซง
    แล้วอัดกำลังเต็มที่ พี่เสรีมาจากไหนไม่รู้ครับ ตามหลังมาติดๆ
    แล้วฉีกแซงผมไปด้วยความเร็ว ผมเลยให้พี่เค้านำ แล้วแอบเกาะตูดไป
    แต่อัดกันมันส์น่าดูเหมือนกัน พอระยะทางผ่านไปสัก1กม ผมเห็นพี่เสรีอ่อนกำลังลง
    เดี๋ยวจะพากันช้าลง เลยฉีกคืน แซงเพื่อรักษาความเร็ว แต่ว่าพี่ไพบูลย์ก็ไม่ได้หายไปไหน
    ตามมาติดๆ ตีโค้งมุ่งหน้าไปอักษะ พี่ไพบูลย์แซงพี่เสรีมา ผมคิดในใจ เดี๋ยวอัดแน่ๆ
    ผมเลยแอบเร่งฝีเท้าให้เร็วขึ้น พี่ไพบูลย์ก็อัดตามคลาดครับ
    เลยเร่งความเร็วให้เร็วขึ้นอีก ไม่มีใครยอมใครครับ อัดกันมีไรใส่ให้หมด
    คิดดูครับ เร่งเต็มที่แล้ว ปลายล้อเท่ากันตลอด ไปสัก400เมตร แต่มันส์สุดๆเหมือนกัน
    แล้วผมก็อ่อนกำลังลง เพราะอ่อนซ้อมไปนิด พี่ไพบูลย์สดกว่า แอบซ้อมเกือบทุกวัน
    แต่ใช่ว่าพี่เสรีจะไม่ตามมา ตามมาติดตูดเลยครับ
    แล้วเราก็ไปจอดรอกันตรงแยกอักษะ สามคน แต่พี่หมูหายครับ
    พี่ไพบูลย์:สงสัยต้องพักสักนิดแล้วรอหมูก่อน
    พอเริ่มไฟเขียวเท่านั้น พี่เสรีออกตัวฉิว เลย พี่ไพบูลย์บอก ไปรักษ์ไป
    อัดกันต่ออีก ผมเริ่มไม่ไหวแล้ว ด้วยปัจจัยหลายประการ กางเกงยีนส์ตัดยาวไปนิดอึดอัดมาก
    ร่างกายก็ไม่พร้อม เลยปล่อยให้พี่สองคนเค้าอัดกันไป ผมเห็นไกลๆไม่มีใครยอมใคร
    อัดกันไปแบบไม่เกิน 1 ช่วงรถ แล้วผมก็รอพี่หมู พอพี่หมูมาถึง
    รักษ์:เป็นไรหรือเปล่ามาช้า
    พี่มหมู:เปล่าวันนี้หมด
    รักษ์:ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    พี่หมู:แล้วพี่สองคนละ
    รักษ์:เค้าไปไกลแล้วฮ้าๆ ผมก็หมดเลยไม่ตาม
    กางเกงก็ติด
    พี่หมู:ปะ เราไปกันเถอะ
    แล้วก็ปั่นกันต่อครับ แอบอัดเบาๆ
    แต่รู้สึกว่าพี่หมูจะนำฮ่าๆ เห็นท่าไม่ดีก่อนขึ้นสะพานสูงๆ
    ผมเลยใส่ให้หมด แซกพี่หมูไปด้วยความเร็ว ไม่งั้นขึ้นสะพานไม่ไหวครับ
    ตอนลงก็ปล่อยให้รถไหล เพื่อจะให้พี่หมูตามมาทัน จะได้เข้าจุดพักพร้อมกัน
    ถึงจนได้ครับ พอดีไม่มีใครเอาน้ำมาเลย ผมแอบติดท้ายมาครึ่งขวดเลยแบ่งกันดื่มล้างคอคนละนิด

เดี๋ยวมาต่ออีกครับ ได้เวลาเตรียมตัวไปทำงานละครับ

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 121 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks