ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 27

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ลองซักครั้งเเล้วท่านจะถอนตัวไม่ขึ้น ผมพลาดไปเเล้ว กลับตัวไม่ทัน
    555+ มิตรภาพที่หาได้ยากในยุคสมัยสังคมนี้
    ขอบคุณคับสำหรับทริปนี้ สนุกคับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    ขอบคุณคับสำหรับทริปนี้ สนุกคับ
    ด้วยความเต็มใจครับพี่ทริปหน้าเจอกัน

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ขอบคุณโปรโมเตอร์ใหญ่อุ้ย บอลและตั้มที่ให้การต้อนรับเต็มที่ ขอโทษที่ให้รอนานครับ
    คราวหน้ามาลุยที่สายสองบ้างนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ขอบคุณโปรโมเตอร์ใหญ่อุ้ย บอลและตั้มที่ให้การต้อนรับเต็มที่ ขอโทษที่ให้รอนานครับ
    คราวหน้ามาลุยที่สายสองบ้างนะครับ
    ผมขอขอบคุณด้วยนะครับ
    ขอบคุณอาหารคาวหวาน ทุกๆถ้วย ทุกๆชาม น้ำทุกๆแก้ว
    ขอบคุณมากครับ ที่สำคัญขอขอบคุณจักรยานโบราณฮ้าๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับ มิตรภาพที่ดีมากๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ผมขอขอบคุณด้วยนะครับ
    ขอบคุณอาหารคาวหวาน ทุกๆถ้วย ทุกๆชาม น้ำทุกๆแก้ว
    ขอบคุณมากครับ ที่สำคัญขอขอบคุณจักรยานโบราณฮ้าๆๆๆ
    ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดีมาตลอด

รายงานสถานการณ์เสพ วันที่11/10/2010

เมื่อวานตอนเย็นพี่ไพบูลย์โทรมา
    พี่ไพบูลย์: รักษ์ ผมมีอะไรจะเล่าให้ฟัง
    วันนี้ผมไปปั่นมาตอนหัวค่ำ ผมอัดอยู่คนเดียว เห็นใครไกลๆ ไม่รู้ปั่นอัดตลอดเลย
    ผมเลยคิดจะจี้ตามให้ติดๆ แต่ปั่นยังไงก็ห่างเท่าเดิม ผมคิดจะรอจังหวะลงเนิน จะอัดให้น่วม
    แต่พอลงเนิน ก็ดันปั่นเหมือนพวกเราเลย ผมก็ว่าใครวะ ผมเลยอัดไปอีกหน่อย
    หันมา แล้ว อ่า!!!พร้อมกันเลย คุณเสรี ฮ้าๆๆๆ
    รักษ์:โหพี่ซุ่มซ้อมกันขนาดนี้เลยหรอ สุดๆไปเลย
    สงสัยผมต้องวิ่งรอบหอบ้างแล้ว
    พี่ไพบูลย์ : นี่เลยคือความสุขของคำว่าเสพ หลั่งสาร Endophins ออกมา

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

12/10/2010
    เวลาประมาณ 19.43
    พี่ไพบูลย์โทรมารายงานผลล่าสุด
    วันนี้พี่มหมูมาปั่นด้วย บอกว่ามันส์มาก ทำลายสถิติเดิม 48.22
    ผมแอบเจ็บนิดๆ เมื่อสถิติที่ผมสร้างไว้ถูกทำลาย แม้จะไม่กี่วิ
    พี่ไพบูลย์ : รักษ์ต้องวิ่งแล้วแหละ
    รักษ์:ครับ ผมคงวิ่งขึ้นบรรได 5ชั้นฝนตกตอนเช้าตลอด
    พี่ไพบูลย์:วันนี้หมูปั่นดีมากเลย บอกแล้วถ้าหมูได้รถดีๆ รับลองไปได้สวย
    แต่คุณเสรีก็มาอีกนะวันนี้
    รักษ์:เป็นเอามากเลย นะครับ ฮ้าๆๆๆ
    พี่ไพบูลย์:คุยกับหมูหน่อย
    รักษ์:ดีครับพี่ ไงสนุกไหม
    พี่หมู:ก็มันส์ดี สนุก พี่เสรีใช่ยอ่ยเลย
    แล้วพี่หมูก็มีสายซ้อนเข้ามาเลยไม่ได้คุยต่อ
    พี่ไพบูลย์:วันเสาร์เรามาเจอกัน
    รักษ์:พี่อาทิตย์นี้มีทริปยาวไหม
    พี่ไพบูลย์:ผมว่าน่าจะมีนะ ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่วันเสาร์เราปั่นปรกติ
    รักษ์:ครับพี่งั้นค่อยเจอกันครับ
    จบการรายงานสถานการณ์เสพอันน้อยนิดไว้เพียงเท่านี้ก่ อนนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

สาย2 มีแต่ตัวโหดๆๆ
    น่ากลัวกันทั้งนั้นมีเเอบซุ้มด้วย
    ต้องลุยบ้างไม่งั้นตายแน่ๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    สาย2 มีแต่ตัวโหดๆๆ
    น่ากลัวกันทั้งนั้นมีเเอบซุ้มด้วย
    ต้องลุยบ้างไม่งั้นตายแน่ๆๆ
    ช่วงนี้สมาชิกทีมผมหายหมด เรามาจับมือร่วมกันดีไหมพี่อุ้ยฮ้าๆๆๆ
    พี่ธเนศหายไปเลย มาช่วยกันหน่อยนะครับ เค้าจะกินโต๊ะผม
    พี่ต่อก็ขยันซ้อมหน่อยนะครับ

การแข่งขันไม่ได้ตั้งใจให้เกิดขึ้นแต่อย่างได้ แต่นับวันไปไม่รู้อะไรดลใจ บรรดาล
    เสพกันแต่ความเร็ว แต่ยังไม่ทิ้งclassic แต่ดีใจที่มีคนหันมาปั่นกันมากขึ้น
    ลองเสพให้ถึงใจ แล้วจะรู้ว่าคุณเริ่มแล้วเลิกยากนะครับ
    ตอนนี้เค้าเสพกันเลยคำว่า พอดีแล้ว
    เสพกันแทบบ้าเลยฮ้าๆๆๆๆๆ แต่บ้าแล้วมีความสุข ไม่เดือดร้อนใคร
    สุขภาพจิตดี ผมมีความสุขจังเลยนะครับ บางครั้งผมเหงา ก็ยังมีพี่ๆ และจักรยาน
    จากที่ผมไม่เคยคิดจะ ออกกำลังกายหลังเลิกงาน
    กับต้องมายึดพื้น ซิกอัพ นับวันเรายิ่งแนบแน่น จักรยานโบราณมันมากกว่าคำว่า " จักรยาน." จริงๆ

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    รายงานสถานการณ์เสพ วันที่11/10/2010

เมื่อวานตอนเย็นพี่ไพบูลย์โทรมา
    พี่ไพบูลย์: รักษ์ ผมมีอะไรจะเล่าให้ฟัง
    วันนี้ผมไปปั่นมาตอนหัวค่ำ ผมอัดอยู่คนเดียว เห็นใครไกลๆ ไม่รู้ปั่นอัดตลอดเลย
    ผมเลยคิดจะจี้ตามให้ติดๆ แต่ปั่นยังไงก็ห่างเท่าเดิม ผมคิดจะรอจังหวะลงเนิน จะอัดให้น่วม
    แต่พอลงเนิน ก็ดันปั่นเหมือนพวกเราเลย ผมก็ว่าใครวะ ผมเลยอัดไปอีกหน่อย
    หันมา แล้ว อ่า!!!พร้อมกันเลย คุณเสรี ฮ้าๆๆๆ
    รักษ์:โหพี่ซุ่มซ้อมกันขนาดนี้เลยหรอ สุดๆไปเลย
    สงสัยผมต้องวิ่งรอบหอบ้างแล้ว
    พี่ไพบูลย์ : นี่เลยคือความสุขของคำว่าเสพ หลั่งสาร Endophins ออกมา

ไม่ใด้ซุ่มหรอกครับน้องรักษ์ พอดีช่วงนี้โรงเรียนปิดเทอม การจราจรไม่คับคั่ง กลับถึงถนนอักษะ 18.15-18.30 น ก็เลยเอารถพับมาปั่นออกกำลังกาย เริ่มมาแล้ว 2 วันๆละ3รอบ (รวม 21 กม. ใช้เวลาประมาณ 45-50 นาที ) ตอนที่พี่ไพบูลย์ตีคู่แล้วดีดกระดิ่ง ร้องอ้าวทั้ง2คน นึกแล้วขำ
    ช่วงนี้สมาชิกทีมผมหายหมด เรามาจับมือร่วมกันดีไหมพี่อุ้ยฮ้าๆๆๆ
    พี่ธเนศหายไปเลย มาช่วยกันหน่อยนะครับ เค้าจะกินโต๊ะผม
    พี่ต่อก็ขยันซ้อมหน่อยนะครับ
    ระวังทีมพระประแดงซื้อตัวไปน๊ะ
    คงต้องไปสุ่มซ้อมให้ดีกว่านี่อีกสักหน่อยครับพี่
    เส้นทางไปวัดสาขลาน่าซ้อมมากกบอล ขอบคุณอาหารเช้าด้วยครับ
    แยกย้ายกัน ทริปหน้าเจอกัน
    ขอบคุณขนมหวานก่อนกลับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

นี้ไม่ได้บ้าอย่างเดียว ถึงขั้นเสียสติไปแล้ว............ขับขี่ด้วยความปลอด ภัยด้วยนะครับ

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

นี้ไม่ได้บ้าอย่างเดียว ถึงขั้นเสียสติไปแล้ว............ขับขี่ด้วยความปลอด ภัยด้วยนะครับ
    ฮาๆๆๆๆฝั่งธนปั่นแต่กินลมชมวิว(สาวๆ)และไปหาอะไรอร่อ ยๆกิน คงไม่ทันสายสองแล้ว คงต้องไปปั่นมั่งละ รอไห้ภารกิจกระผมเสร็จสิ้นเมื่อนั้นเจอแน่ ฮาๆๆๆๆ (วันก่อน ปั่นคนเดียวจากจรัญ 22 ไป สน.ตลิ่งชัน 28 นาที โดยประมาณ) รักษ์ว่างๆเดียวฝากตังค์ไห้พี่บรรพตหน่อยเดอ (ค่าเบาะ)
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    ฮาๆๆๆๆฝั่งธนปั่นแต่กินลมชมวิว(สาวๆ)และไปหาอะไรอร่อ ยๆกิน คงไม่ทันสายสองแล้ว คงต้องไปปั่นมั่งละ รอไห้ภารกิจกระผมเสร็จสิ้นเมื่อนั้นเจอแน่ ฮาๆๆๆๆ (วันก่อน ปั่นคนเดียวจากจรัญ 22 ไป สน.ตลิ่งชัน 28 นาที โดยประมาณ) รักษ์ว่างๆเดียวฝากตังค์ไห้พี่บรรพตหน่อยเดอ (ค่าเบาะ)
    แล้วผมจะเจอไหมน้า ฮ้าๆๆ สงสัยต้องฝากพี่ไพบูลย์

เช้าอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมปั่นจากปิ่นเกล้า ไปสาย๒ ออกบ้านตี 4.50 ก่อนออกทริปใช้เวลาประมาณ45นาที แบบว่าอัดบ้างเบาบ้าง

ว่างๆ มานะครับ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

แจมบ้างนะครับ วันนี้ปั่นคนเดียว ที่สงขลาครับ บรรยากาศเช้าๆ ออกจากที่พัก 7.30 น. ปั่นไปถ่ายรูปไปรอบๆเมือง ใช้เวลา1ชม.กว่าๆ เอาภาพมาฝากครับ สถานที่ท่องเที่ยวน่ามาเยือนนะครับ

รูป รูป      
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    แจมบ้างนะครับ วันนี้ปั่นคนเดียว ที่สงขลาครับ บรรยากาศเช้าๆ ออกจากที่พัก 7.30 น. ปั่นไปถ่ายรูปไปรอบๆเมือง ใช้เวลา1ชม.กว่าๆ เอาภาพมาฝากครับ สถานที่ท่องเที่ยวน่ามาเยือนนะครับ
    ว่างๆจะไปแอ่วเด้อ
    น่าจะม่วนดีครับ บ่เกยไปสงขลาเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 16-10-2010 เมื่อ 09:58

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks