ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 78 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ซ้อมๆไว้เผื่อได้เจอกันครับ เครียดเรื่องเรียนหลายวัน ว่างเลยปลดปล่อยซะหน่อย

รูป รูป      
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ซ้อมๆไว้เผื่อได้เจอกันครับ เครียดเรื่องเรียนหลายวัน ว่างเลยปลดปล่อยซะหน่อย
    ดีครับ ตอนนี้ปั่นกันหมดเเล้วเด็กเล็กเด็กน้อย สนุกสุดๆๆได้ออกกำลังกาย

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ว่างๆจะไปแอ่วเด้อ
    น่าจะม่วนดีครับ บ่เกยไปสงขลาเลยครับ
    ม่าเล่ยขรับยิ่นดี๋ตอนหรับถุกถ่านขรับพ้ม โม้เร่าเพ่....(แปลเองนะ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ดีครับ ตอนนี้ปั่นกันหมดเเล้วเด็กเล็กเด็กน้อย สนุกสุดๆๆได้ออกกำลังกาย
    ครับผมก็ชอบปั่นกับเด็กๆๆครับพี่ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Classic Lism : 16-10-2010 เมื่อ 10:09
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

รายงานสถานการณ์เสพของวันนี้
    เมื่อวันศุกร์ผมโทรหาพี่ไพบูลย์
    รักษ์: วัดดีครับพี่ วันนี้ปั่นกันหรือเปล่า ฝนตกทั้งวัน
    พี่ไพบูลย์:ไม่ได้ปั่นฝนตกหนัก
    รักษ์:งั้นพรุ่งนี้ เช้าถ้าฝนไม่ตก 6 โมงผมไปปั่นด้วยนะครับ
    พี่ไพบูลย์:นิมนต์ มาเลย
    รักษ์:เดี๋ยวผมโทรชวนพี่หมูก่อนนะครับ
    วางสายจากพี่ไพบูลย์ไป กดโทรหาพี่หมูต่อเลย
    รักษ์:วัดดีครับพี่พรุ่งนี้่ว่างเปล่าตอนเช้า
    พี่หมู:ไม่ว่าง ทำงาน เอาเย็นดีกว่านะ
    รักษ์:ครับ งั้นไม่เป็นไร เดี๋ยวถ้าฝนไม่ตก ผมไปอัดกับพี่ไพบูลย์เองอิอิ
    พี่หมู:รักษ์เข้าไปกี่โมงพี่จะเอาSUNBEAM ไปใส่ล้อหลัง
    รักษ์:ประมาณ ๓ โมงมั้งครับ
    ไว้เจอกันครับ
    จากนั้นก็วางสายพี่หมู โทรหาพี่ไพบูลย์อีกทีเพื่อยืนยันการท้าดวน
    รักษ์:พี่หมูไม่ว่างครับพี่ งั้นเราปั่นกันสองคน เลย
    พี่ไพบูลย์:ได้ นิมนต์ เดี๋ยวเราเลยเข้าไปสาย๒ ด้วย
    รักษ์:ครับ ถ้าฝนไม่ตก เดี๋ยวผมโทรหาครับ
    ไว้เจอกันครับพี่
    พอถึงเช้าฝนตกตลอด ผมปลุกตี๕ แต่เห็นฝนตกอากาศน่านอน เลยงดไปฮ้าๆๆ

เวลาผ่านไปประมาณบ่าย๒โมง กว่า ผมเกิดอาการอยากปั่นมากๆ แบบว่า need เก็บกดไม่ไหว
    โทรไปทุกวันเลยว่าซ้อมอย่างงั้นอย่างงี้ ผมก็แอบแทงปลาไหล วันละ30 ซิกอัพ30 ยึดพื้น 25
    มีอาการปวดขาอยู่นิดๆ กดเบอร์โทรหาพี่ไพบูลย์
    รักษ์:วัดดีครับพี่ ฝนตกหรือเปล่า
    พี่ไพบูลย์:ตกแต่ผมยังไม่ได้เข้าบ้านนะ ประมาณบ่าย3โมง น่าจะถึงบ้านเดี๋ยวโทรแจ้งนะ
    รักษ์:ครับพี่
    แถวปิ่นเกล้า ฝนหยุดแล้วผมเลยเดินออกไปนั่งกินก๋วยเตี๋ยว อิ่มแล้วไม่อยากเข้าบ้าน
    เลยนั่งรถไปต่อที่สาย๒ เลย โทรหาพี่เสรี
    รักษ์:วัดดีครับ พี่สะดวกหรือเปล่าวันนี้มาปั่นไหมครับ
    พี่เสรี:ทางผ่านอยู่แล้ว ไปๆ
    รักษ์:งั้นเดี๋ยวเจอกันครับ ผมจะถึงบ้านพี่ไพบูลย์แล้ว
    พอใกล้จะถึงพี่ไพบูลย์โทรมา ผมไม่รับตัดสายทิ้ง
    เดินไปเจอพี่เค้ากำลังเดินออกมาพอดี สังสัยจะแจ้งสภาพอากาศผมแน่เลย
    พี่ไพบูลย์ทำธุระเสร็จ ก็พาผมเดินเข้าบ้าน ไปนั่งดูโปรดเตอร์ งานเชียงใหม่
    ปรึกษากันว่าจะเอาไปติดที่ไหนดี จะได้ช่วยประชาสัมพันธ์ ไปด้วย
    น่าจะเอาไปติดในเมืองท่าจะดี เผื่อมีคนสนใจ
    สักพักผมก็บอกว่าวันนี้ผมขอปั่นSUNนะครับ ขอไปตั้งตะเกียบก่อน
    อยากให้รถปล่อยมือสองข้างได้ ตั้งได้สักพักฝนก็ตกลงมา เลยกับมานั่งดูหนังสือและอะไหล่ต่อในบ้าน
    พี่ไพบูลย์ก็เอาอาวุธชั้นดีมาให้ผม นี่รักษ์ผมมีฟรี16ฟันนะ เอาไปใส่SUN ถูกใจผมมากเลยฮ้าๆๆ
    สักพักพี่หมูก็มา พร้อมกับฝนตกปอยๆ คุยกันได้พักนึงผมก็ให้พี่หมูไปเอารถมาใส่ล้อ
    พี่เสรีเข้ามาพอดีเลย มาเป็นกำลังเสริมช่วยกางร่มให้ฮ้าๆๆ
    ใส่ล้อเสร็จ ผมก็แกะล้อ SUN พี่ไพบูลย์อาสา ขอถอด ก็ช่วยกันตอกอยู่พักนึงครับ
    ออกจนได้ แต่โซ่ก็ยังไม่พอดี เลยจัดแจงตัดให้พอดี
    แต่ฝนก็ไม่เป็นใจ อากาศก็ชื้น แฉะๆ ยุงก็ชุม
    พี่หมูเลยเสนอ ชวนกันไปนั่งกินของหวาน วันนี้ไม่ต้องปั่นแล้วถนนลื่นอันตราย
    ผมกับพี่ไพบูลย์แอบ คุยกันสองคน ไปกินขนมหวานเสร็จเราไปกันนะครับ
    วันนี้ผมอยากปั่นมากๆ need เลย ได้รักษ์ผมก็อยากปั่น
    แล้วก็ไปนั่งกินของหวานกัน นั่งพูดถึงงานที่เชียงใหม่อยู่พักใหญเลย
    อยากได้เส้นทางที่ไม่มีไฟแดง ไม่ค่อยมีรถ อะไรประมาณนั้น
    ฝนก็ลงเม็ดอีกปอยๆ เราเลยแยกย้ายกันกลับ แต่ผมกับพี่ไพบูลย์ทำท่าว่าจะปั่นกลับ
    แต่มันคือแผนที่วางไว้แต่แรกครับ พี่ไพบูลย์กลับไปเปลี่ยนกางเกงฮ้าๆๆ
    เราออกตัวกันประมาณทุ่มกว่าๆ ฝนปอยๆ
    ตกลงกันว่า เอาเต็มที่ไปเลยนะครับ
    พี่ไพบูลย์ รอผมด้วยละ 16ฟันนี่ท่าจะเอาเรื่องเลย
    ออกตัวไฟแดง แยกทศกัณฑ์ ผมก็ถีบบรรได แบบไม่หันหลังมองเลย
    คิดในใจ สถิติเดิม 48 ผมถูกทำลาย วันนี้ผมตั้งใจจะเอาให้น้อยกว่านั้น
    เพราะพี่ไพบูลย์ปั่นกับพี่หมู ประมาณ47 อัดอย่างเดีวๆ ไปเรื่อย
    หันมามองอีกที พี่ไพบูลย์ ยังไม่มา รถมีปัญหาหรือเปล่า ผมเลยจอดรออยู่
    ประมาณ30-40วินาที พี่ไพบูลย์ ก็มา รักษ์ไปต่อๆ ผมก็เลยเริ่มอัดอีกครั้ง
    แซงไปอีกที อัดกันตลอดเลย ไม่มีใครยอมใคร อัดกันไม่มีหยุด
    ไปถึงแยกอักษะ พี่ไพบูลย์ก็ขอนำให้ผมเกาะ แต่ผมเกาะห่างๆ
    เพราะแรงเริ่มตกแล้ว แต่พอใกล้ถึงเนินปราบเซียน ผมรวบรวมกำลัง
    หายใจลึกๆ 5-6ทีแล้วก็อัดแซงพี่ไพบูลย์ไป แต่ไม่ได้แซงเพราะอยากแซงนะครับ
    แซงเพราะกลัวจะขึ้นไม่ไหวครับ รู้สึกว่าตัวเองแรงตกแล้ว แต่ก็ฝืนสู้กับร่างกายต่อ
    เพราะใจบอกว่ายังไหวแต่ขาเริ่ม จะขัดๆฮ้าๆๆ ขาลงสะพานพี่ไพบูลย์ อัดตามมา
    ผมข้ามถนนไปก่อน เราปั่นคนละฝั่ง แข่งกันไปพักหนึง แล้วผมก็ถอด ปล่อยรถไหล
    พี่ไพบูลย์จอดรอประมาณ20วินาที พี่เค้าถามผมว่า ให้ทายครึ่งแรกเวลาเท่าไหร่
    ผมตอบ23ครับ ถูกอ้าวรู้ได้ไง ผมก็จับครับฮ้าๆๆๆ พี่ไพบูลย์บอกว่าถือว่าวันนี้เร็วมากๆเลย
    วันนี้ครึ่งแรก 23.40นาที ปรกติเราประมาณ25ก็ถือว่าเร็วแล้ว
    คุยกันไม่ถึงนาที พี่ไพบูลย์ก็บอกปะ ไปกันต่อเลย
    ผมลงจากรถ รู้สึกว่าขามันชาไปหมดเลย เดินออกสั่นๆ เดินไปสองสามก้าวก็หาย
    ยกรถข้ามฝั่ง แล้วเริ่มอัดกันอีกครับ ผมก็ลุกตามเคยครับ ขอไปก่อนละกัน
    เพราะเดี๋ยวขึ้นสะพานไม่ไหว ขาลงสะพาน ผมอัดเต็มแรง แม่ให้มาเท่าไหร่ใส่ให้หมด
    แต่อัดไม่ไกลมาก เพราะรู้ว่ามีคนจ้องจะเก็บผมอยู่อิอิ แล้วก็ตามหลังมาจริงๆครับ
    แล้วก็นำผมไป ให้ผมเกาะ ช่วงเวลานี้ร่างกายผมปรับสภาพคืนมาแล้ว วิเศษจริงๆครับ
    เหมือนว่าสภาพร่างกายตอบสนอง ได้ดี ไม่มีอาการเหนื่อยมาก เหนื่อยแปปๆ ก็หาย
    เห็นไฟแดงแต่ไกลใกล้จะไฟเขียวแล้วผมกับพี่ไพบูลย์ ก็อัดพุ่งใส่เต็มที่ ต่างคนต่างไม่ยอมครับ
    แล้วผมก็เข้าวงใน ตามสูตร แซงไป เราพลัดกับนำ พลัดกันเกาะ ไปเรื่อยๆ จนถึงทางลัดจะไปเพชรเกษม
    ผมออกตัวแซงเพราะรู้ว่าต้อง เดี๋ยวต้องเจออีกสักทีแน่ เอาให้ห่างก่อนดีกว่า
    ผมอัดไปได้ครึ่งทางและแล้วสิ่งที่ผมรอคอยก็มาจริงๆ พี่ไพบูลย์มาด้วยความเร็วสูง แซงไป ผมเกาะไม่ทัน
    ห่างกันประมาณ10เมตร แต่ผมก็ถือโอกาสตอนรถเก๋ง ขับแซงไปผมเกาะตูดรถเก๋ง เพื่อทดกำลังไม่ให้โต้ลม
    แซงพี่ไพบูลย์ โหยแซงกันมุมแคบ พี่ไพบูลย์ไม่ได้หันมาดู ชะลอรถผมเกือบชน ฮ้าๆๆ
    แต่ก็แซงไปได้ด้วยดี แล้วก็อัดกันอีกพี่ไพบูลย์ไปอีกๆ พอถึงไพแดงก็ไม่ยอมติดด้วยบอกออกขวาไปเลย
    ผมเลยขอเกาะดีกว่าไม่ชำนาญ ถึงแยกทศกัณฑ์ ด้วยเวลา 45.40นาที ผมรู้สึกมันส์มากสำหรับการรอคอยที่จะทำลายสถิติ
    ของพี่เค้าที่สะสมซ้อมกันมา วันนี้ถือว่าผมกับพี่ไพบูลย์สร้างสถิติใหม่ด้วยกัน เกิดจากอาการบ้าเหมือนกัน
    ก่อนกลับยังถามว่าพรุ่งนี้เช้าเอาอีกไหม ผมเลยบอกไปว่าถ้าฝนไม่ตก ตี5โทรหาผมทีนะครับฮ้าๆๆ

ที่จริงไม่อยากจะบอกเล่าเลยมันเกินจุดจริงๆ

แต่ก็มันส์ดี เลยเอามาแบ่งกันเสพ ที่สำคัญผมประสบความสำเร็จ
    ที่ได้ทำลายสถิติที่เค้าโทรไปขู่ผมทุกวันฮ้าๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

Senior Member
    ขอบคุณ
    112

สุดยอดคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ตอนนี้บ้านบิดาพี่ธเนตรที่ปักธงชัยถูกน้ำท่วมครับ ในตลาดปักน้ำสูงมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบางครับ ส่วนทางบ้านพี่มดไม่เป็นไรครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toung อ่านข้อความ
    ตอนนี้บ้านบิดาพี่ธเนตรที่ปักธงชัยถูกน้ำท่วมครับ ในตลาดปักน้ำสูงมากครับ ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบางครับ ส่วนทางบ้านพี่มดไม่เป็นไรครับ
    อ้าว สะงั้นเลย ช่วยรายงานสถานการณ์หน่อยครับ เป็นห่วงนะพี่

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ธนาคารนี้เยื้องบ้านพี่ธเนตรที่ปักครับ ระดับน้ำนี่เมื่อตอนกลางวันนี้ครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toung อ่านข้อความ
    อ้าว เมิงอยู่ปักเหรอ...โรงพยาบาลมหาราช จมว่ะ เข้าซอยไม่ได้ ขนาดรถทหารเข้าไปส่งน้ำจากปากซอยตั้งแต่ 7 โมง ข้าวไปถึงโรงพยาบาล 11 โมงล่ะ
    ในเมืองสาหัสบางช่วง หลายอำเภอสาหัสครับ แต่สถานการณ์โดยรวมดีขึ้น ถ้าไม่โดนซ้ำน้ำน่าจะลดภายใน 2-3 วัน
    ยังไม่ได้เช็คโอเล่ กับน้าต๋อง ว่าขนรถหนีน้ำทันมั๊ย
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานแถวบ้านไฟดับไปประมาณสามชั่วโมง แต่ดูแล้วก็ยังไม่เท่ากับน้ำท่วม เพราะน้ำท่วมหนักกว่าไฟดับเยอะ ยังไงก็ขอให้ระวังเรื่องปลั๊กไฟด้วยนะครับ กลัวไฟจะรั่วเอา ได้แต่ช่วยกันส่งกำลังใจขอให้น้ำลดลงเร็วๆ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Senior Member ฮัมเบ้อ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปั่นดี ๆName:  Image.004001cb4d74bc47640873b39@Thaiairways.co.th.jpg
Views: 230
Size:  35.0 KB ระวังลื่นด้วยครับ
    เงินทองของมายา ข้าวปลาเป็นของจริง
    ฝนตกไม่ต้อง ฟ้าร้องไม่ถึง
    โลกพร่องอยู่ เปนธรรมดา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮัมเบ้อ อ่านข้อความ
    ปั่นดี ๆ ระวังลื่นด้วยครับ
    ก็ว่ากันไปฮ้าๆๆๆ
    ความบ้าไม่เข้าผมออกผมฮ้าๆๆฝนตกผมก็ปั่น(ตกเบาๆ)

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ autowing's Avatar
    ขอบคุณ
    0

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ไม่เดือนร้อนหรอก..บ้านพี่อยู่ปทุมธานี น้ำยังไม่ท่วม..แต่เห็นว่า 26-27 นี้ไม่แน่ น้ำเหนือกำลังจะเข้ากรุงเทพฯ
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    อ้าว สะงั้นเลย ช่วยรายงานสถานการณ์หน่อยครับ เป็นห่วงนะพี่
    ขอบคุณที่เป็นห่วง พายุผ่านไปคิดว่าธุรกิจรถตู้จะฟื้นตัว..เจออีกระลอกด ันทำธุรกิจรถตู้กรุงเทพฯ - จักราช ซวยซ้ำซวยซากจริง..เฮ้อ..ยังไงต้องกลับมาอัดม.หมู เห็นได้ข่าวได้Sun 3 Speed มาใหม่ ตั้งใจซ้อมหน่อยนะ ฝากบอกคุณเสรีด้วยจะขอเทียบรัศมีครับ เห็นเสี่ยบูลย์บอกว่าคุณเสรี เป็นเสือซ่อนเล็บ.. ได้ข่าวไม๊ต่อภาค2 กลับมาทำเวลาดี อีกไม่นานแซงหน้ารุ่นใหญ่แน่..ฟันธง.. สุดท้ายฝากบอกลุงเน่ห์..คิดถึง
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 78 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks