ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ประกาศขายแล้ว ใครอยากถีบรีบไปถีบนะครับ ที่บ้านป๋าบูลย์" Sun 1939 Single speed 26 ราคา 15,000 บาท รัดคอ แฮนด์หมอบ บันไดมีตะกร้อปั่น อานหนังอิตาลี บังโคลนบูลเมลขาร่ม น้ำหนักรวมของรถเบามาก เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบรถโบราณที่เร็วและแรงได้ใจ (ได้มาจากEbay 18,000 )ขอดูตัวลองปั่นได้ ครองสถิติ 45.23 นาที ที่สายสอง ปั่นโดย new hudsun(น้องรักษ์) ตามดูผลงานได้ในกระทู้ ชวนถีบจักรยาน ในข้อมูลรุ่นจักรยานได้ครับ "
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อาทิตย์นี้ ปั่นคงจะมันน่าดู คิดแล้วเสียว ปั่นลงดอย อิอิ

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ตอนนี้อยู่โคราชกับป๋าเนตร กลับวันพรุ่งนี้ วันพุธถ้าว่าง เจอกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    อาทิตย์นี้ ปั่นคงจะมันน่าดู คิดแล้วเสียว ปั่นลงดอย อิอิ
    ฮ้าๆๆๆๆ เราไปจัดเส้นทางวัดกันน่าจะดีนะ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ตอนนี้อยู่โคราชกับป๋าเนตร กลับวันพรุ่งนี้ วันพุธถ้าว่าง เจอกัน
    พี่อย่าลืมทำลายสถิติอีกนะครับ ครั้งหน้าผมจะไปช่วยสร้างใหม่ อิอิ

พี่ๆ ผมอาจไม่ได้ไปเชียงใหม่เพราะลางานได้วันเดียว แต่เพื่อนรับปริญญาวันอังคาร เซ็งๆ เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 02-11-2010 เมื่อ 22:26
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายงานสถานการณ์ซ้อม 3 (สนามอุดรธานี)

หลังจากที่ได้ข่าวจากเมืองกรุงว่าทีมสายสองและทีมรัง สิตผลัดกันทำลายสถิติเป็นว่าเล่น....
    จึงเกิดมานะ เริ่มเก็บตัวซ้อมอีกครั้ง ครั้งนี้ที่อุดรธานีได้รับเกียรติปั่นกับลุงจรวยมังก รโบราณแห่งวงการจักรยาน(น่ามาปั่นแข่งกับลุงเหน่ผู้เ ฒ่าแห่งทีมสายสอง..อิ อิ) และน้องตั้มขาโจ๋ เริ่มปั่น 17.02 น.จากร้านก่วยเตี๋ยวบ้านจิกไปสนามบิน ออกเส้นบายพาสแวะเที่ยวบ้านน้องตั้ม แล้วปั่นต่อไป เลี้ยวซ้ายที่บิ๊กซี เข้าเมือง และถึงจุดหมายที่ร้านน้องตั้มแถวๆสถานีรถไฟ เวลา 19.15 น.แวะพักนานไปหน่อยและปั่นไม่เร็วมากนัก เวลาที่ปั่นจริงคือ 47.45 นาที ระยะทางประมาณ 15 KMS

***ปล.ขอบคุณพี่พลเสี่ยใหญ่แห่งเมืองอุดรที่เอื้อเฟื ้อให้ที่ฝากรถและต้อนรับอย่างอบอุ่นทุกครั้ง ขอให้พี่ขาหายเจ็บไวๆและว่างๆคงได้มาปั่นกันนะครับ
    ***ได้ข่าวว่าพี่เสรีแรงตก....อย่าประมาทนะครับพี่ ..คิ.คิ
    ***ขอให้ทีมรังสิตและทีมสายสองทุกคนที่มีโอกาสไปงานท ี่เชียงใหม่ คว้าถ้วยกลับมาฝากด้วยนะครับ

รูป รูป      

สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

..

..

..

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    ***ได้ข่าวว่าพี่เสรีแรงตก....อย่าประมาทนะครับพี่ ..คิ.คิ
    ***ขอให้ทีมรังสิตและทีมสายสองทุกคนที่มีโอกาสไปงานท ี่เชียงใหม่ คว้าถ้วยกลับมาฝากด้วยนะครับ
    ผมว่าพี่เสรีไม่ได้แรงตกเลยนะครับ แค่ผมกับพี่ไพบูลย์ พากันบ้ามากกว่า
    @ฝากพี่ต่อนะครับ อย่าหลงกับเวลาที่เคยทำไว้นะครับอิอิ เพราะเค้าปั่นยาวนะครับเมืองกาญ ใกล้มาแล้ว

ส่วนไปเชียงใหม่ ผมว่าเสือซุ่มอีกหลายซุ้ม คิดว่าไปเอาความมันส์น่าจะดีกว่าฮ้าๆๆ แต่จะพยายามปั่นให้ดีที่สุดนะครับ
    ไม่รู้จะมีแรงแข่งไหม คิดว่าคืนวันเสาร์น่าจะเที่ยวยาวอิอิ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ผมว่าพี่เสรีไม่ได้แรงตกเลยนะครับ แค่ผมกับพี่ไพบูลย์ พากันบ้ามากกว่า
    @ฝากพี่ต่อนะครับ อย่าหลงกับเวลาที่เคยทำไว้นะครับอิอิ เพราะเค้าปั่นยาวนะครับเมืองกาญ ใกล้มาแล้ว

ส่วนไปเชียงใหม่ ผมว่าเสือซุ่มอีกหลายซุ้ม คิดว่าไปเอาความมันส์น่าจะดีกว่าฮ้าๆๆ แต่จะพยายามปั่นให้ดีที่สุดนะครับ
    ไม่รู้จะมีแรงแข่งไหม คิดว่าคืนวันเสาร์น่าจะเที่ยวยาวอิอิ
    สุดยอดคับ
    ได้ข่าวว่าพี่เสรีแรงตก....อย่าประมาทนะครับพี่ ..คิ.คิ
    เดินทางปลอดภัยกันทุกคนน๊ะครับ ขับรถไปแค่ 2 คันขากลับจะขนถ้วยมาหมดหรือเปล่าหนอ ทุกคนสู้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Herr. Fahrrad : 04-11-2010 เมื่อ 13:22

ขอบคุณ
    111

สมคำร่ำลือคับพี่ต่อ สิงห์ภูธร

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ยังดีที่ยังซ้อม แต่ได้ข่าวว่าต่อไม่ว่าง ถอนตัวไม่ไปทางไกลเมืองกาญจน์แล้ว ขยันซ้อมเอาไว้ มา กทม.จะจัดทริปสั้นๆให้ ตอนนี้อยู่เชียงใหม่แล้วรอหมูกับรักษ์ กำลังเดินทางQUOTE=ม.หมูสินทวี;4924031]สมคำร่ำลือคับพี่ต่อ สิงห์ภูธร[/QUOTE]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

.... ตอนนี้อยู่เชียงใหม่แล้วรอหมูกับรักษ์ กำลังเดินทาง
    สมคำร่ำลือคับพี่ต่อ สิงห์ภูธร
    ขับรถไปแค่ 2 คันขากลับจะขนถ้วยมาหมดหรือเปล่าหนอ ทุกคนสู้ๆ
    ไปเชียงใหม่ ผมว่าเสือซุ่มอีกหลายซุ้ม คิดว่าไปเอาความมันส์น่าจะดีกว่าฮ้าๆๆ แต่จะพยายามปั่นให้ดีที่สุดนะครับ
    DO THE BEST FOR OUR TEAM

ขอเริ่มเรื่องราวครั้งนี้ตั้งแต่เริ่มก่อนที่จะไปเลย นะครับ
    หลังจากที่ พี่ไพบูลย์ พี่หมู ตกลงกันว่า จะไปให้ได้
    ผมเลยจัดแจงเตรียมตัวลางานไว้ตั้งแต่ต้นเดือนตุลา
    คิดอยู่ว่าจะลาวันไหนดีระหว่างวันศุกร์หรือวันจันทร์
    แต่พี่เค้าแนะนำให้ลาวันจันทร์เพราะว่าอยากให้เครียง านก่อนวันศุกร์
    ผมเลยตกลงลาวันจันทร์ที่8
    เมื่อทราบกำหนดการณ์แน่นอน ทางทีมสาย๒ ได้นัดกันปั่นอีกครั้งสองครั้ง
    ครั้งสุดท้าย เลยนั่งคุยกันหลังจากการที่เราได้ปั่นกันมาน่าจะเสนอ ให้เจ้าภาพจัดการแข่งขัน
    เพื่อเป็นสีสันต์ของงาน พี่ไพบูลย์ เลยเสนอเจ้าภาพไป เมื่อเจ้าภาพตกลง เราเลยซ้อมกันอีกหน่อย
    สถิเราก็ร่วมกันสร้างมาเรื่อยๆ จนสถิติต่ำสุดในตอนนี้ประมาณ 43นาที
    ถือว่าเป็นสถิติที่ยังต่ำที่สุดในตอนนี้ที่เราร่วมปั ่นกันมา

และแล้วผมก็งานเข้า กำหนดการณ์ต่างๆที่ผมวางไว้ ก็เกือบทำให้ยกเลิกไป หลังจากที่ทราบข่าวว่าเพื่อนผมจะรับปริญญาวันอังคารท ี่9
    ผมเลยคิดว่า งานนี้คงไม่ได้ไปแน่ๆ เพราะงานช่วงนี้เยอะมากรถคงไม่มี เลยลงกระทู้บอกให้พี่ๆในกลุ่มทราบ
    พอพี่หมู พี่ไพบูลย์ทราบข่าวก็เลยหาหนทางให้ผมไปให้ได้
    แหละแล้วพี่หมูก็บอกว่า จะรอจนกว่ารักษ์มาแล้วค่อยออกไปพร้อมกัน
    ผมรู้สึกเกรงใจเหมือนกัน แต่ผมก็อยากไป เลยตัดสินใจไปพร้อมกับพี่มหมู

วันศุกร์ที่5 ก็มาถึงผมออกมาทำงานตั้งแต่ 7 โมงเช้า เพื่อรีบทำแล้วจะขอตัวรีบกลับ
    วันนั้นไม่ผมแทบไม่ได้จอดพักเลย ออนไซร์ ซ่อมคอม ข้าวกลางวันไม่ยอมจอดกิน
    พอถึง 4 โมงผมโชคดีที่ไม่ได้เอาเครื่องไปส่งให้เพื่อนร่วมงาน ที่พัทยา
    ผมรีบออกจากออฟฟิศเป็นการด่วน กลัวจะมีงานเข้าอีก
    ไปถึงรถตู้เค้าบอกว่าอีก20นาทีออก ผมก็คำนวณไว้ว่าไม่น่าจะถึงกทมเร็ว
    ไม่น่าจะถึงเกิน6โมง เลยโทรแจ้งให้พี่หมู ตกลงกันว่าจะออกเวลาประมาณ
    2-3ทุ่ม แต่ที่ไหนได้ ผมโชคดีที่ออกมาไว แต่โชคร้ายตกที่รถติดเอามากๆ
    วันนั้นผมอยู่บนรถตู้ 4ชม. เป็นสถิติที่ยาวนานที่สุด
    เซ็งก็เซ็ง ลงรถผมรีบขึ้นtaxiกลับปิ่นเกล้า เป็นการด่วน
    ถึงบ้านประมาณ 20.45 ผมรีบอาบน้ำแล้วออกมาเลย เพื่อจะไปเจอพี่หมูที่หน้าบ้านพี่ไพบูลย์
    แต่พี่ไพบูลย์ล่วงหน้าไปพร้อมกับครอบครัวก่อนแต่เช้า แล้ว
    วันนั้นทั้งข้าวเที่ยงและข้าวเย็นงดครับ หากาแฟกับขนมปังกินแทน

เราเริ่มออกจาก กทม ประมาณ ๔ทุ่ม เริ่มจากให้พี่หมูขับไปเรื่อยๆ เส้นทางสุพรรณ ชัยนาท นครสวรรค์
    กำแพงเพชร ตาก พอเข้าตาก พี่หมูเริ่มง่วงนอน เลยเปลี่ยนให้ผมขับต่อ ตาก เถิน ลำพูน เชียงใหม่
    คุยกับพี่หมูว่าจะโทรไปก่อกวนพี่ไพบูลย์สักตี6โมง แต่พี่ไพบูลย์ชิงโทรมาก่อนฮ้าๆๆๆ
    เวลาประมาณตี๕ กว่า พี่ไพบูลย์โทรมาถามว่าถึงไหนแล้ว ผมบอกอีก ประมาณครึ่งชั่วโมงถึงครับ
    ถึงเชียงใหม่เวลาประมาณ6โมงเช้า สักพักคณะบางกะปิก็โทรเข้ามา
    พี่เอฟ :ถามว่าผมตื่นหรือยัง
    รักษ:ผมอยู่เชียงใหม่แล้วครับ หาทางไปสถานีรถไฟอยู่ครับ
    ตอนนี้พี่ถึงไหนกันแล้วครับ
    พี่เอฟ :ถึงประมาณ6โมงครึ่ง
    เดี๋ยวมาต่อครับ
    พอดีอยู่ข้างนอก รูปไม่มี

ขอบคุณ
    111

หัวหน้าทีมรังสิตกับทั่นรองttboy ยังไหวไหมคับหรือว่าถอดใจแล้วคับ เสาร์นี้เอาซักหน่อยมั้ยคับ จากสาย2

ขอบคุณ
    0

ยังไหวอยู่ถ้าเจอน้องพิตตี้Sunbeam เสียดายไม่ได้ไปงานนี้ แต่ว่าช่วงนี้งานเข้า ปีหน้าแมคอาเทอร์จะรีเทิร์น พร้อมอาวุธหนักเหมือนเดิม bsa แฮนด์ดร๊อป ซ้อมให้ดี ม.หมู ให้เวลาแก้ตัวใหม่ อีก 2 เดือนพบกัน คราวหน้าคงได้ยินเสียงโอ๊ก..อีก ...บอมส์สาย 2 ให้ยับ
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ขอบคุณ
    0

ได้ข่าวว่าคุณเสรี เตรียมsun 3 speed ไว้ปะทะbsa รออีกสองเดือนนะครับ..จะไปเยี่ยมเร็วนี้..
    ต่อเค้าหยาม..เราแล้ว.. หน้าหนาวซ้อมหน่อยนะ ป๋าบูลย์ หมดสภาพแล้ว กลับมาจากเชียงใหม่เ**่ยวเลย ไปบ้าพลังมา..เคี้ยวไม่ยากหรอก
    น้องรักษ์ แรงตก คิดอะไรอยู๋ เรื่องพิตตี้รึเปล่า เห็นม.หมู เลือดกำเดาไหล..เห็นไม้งามเมื่อขวานบิ่น..55555

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks