ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 32

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

Senior Member
    ขอบคุณ
    112

มาเลยเอฟชวนพี่นงมาด้วยลองขี่เดี๋ยวติดใจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ตกลงจัดชุดครบทีมไปเลย แวะไปเยี่ยมคุณชูชาติด้วย เอารถผมขนไป วันเวลาค่อยนัดกัน

เมื่อวาน อัดกับเสี่ยหมูมา 44.03นาที ใกล้เคียงกับ เวลาที่รักษ์ทำไว้43.53นาที
    ดีเลยครับ จะได้ยกรถมาทิ้งไว้ให้ผมด้วย
    อยากเอาhumber มาอัดอยู่พอดีเลยอิอิ เส้นทางยั่วยวนมาก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pariscn อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับพี่ไพบูลย์ จัดมาชุดใหญ่เลยนะพี่ (ผมเจอน้องรักษ์ แค่คนเดียวก็แทบแย้แล้วจ้า5555)e12
    ระยะทางนี้สามารถวัดกันได้เลยครับว่าเราใช้เวลาเท่าไ หร่กันแน่
    เพราะไม่มีไฟแดงขวาง ขา... รับรองถึงใจครับผมชอบมาก เสือก็เยอะ อัดกันสบาย
    แต่ว่าบรรยากาศเสียตรงที่ปั่นกลางคืนไม่สะดวกไม่มีไฟ
    และ มีหมาตายข้างทางเยอะไปนิดนึงฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า อ่านข้อความ
    ไปด้วยดิ...คับพี่ๆ

หวัดดีทุกท่านคับ
    ทุ่งใหญ่บางกะปิ
    ใจหรือเปล่าอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 19-11-2010 เมื่อ 23:13
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

หลังจากที่ได้ค้างเรื่องราวงานเชียงใหม่มาพักหนึง มันคงไม่สายเกินไปนะครับสำหรับ
    ความประทับใจของหลายๆคนในการร่วมงานครั้งนี้ บางคนอาจจะตั้งใจไปชม
    จักรยานโบราณ แปลกๆ สวยๆ ในงาน แต่ครั้งนี้ความตั้งใจจริง

ผมอยากปั่นออกกำลังนอกสถานที่ เก็บแต้มชีวิตไปเรื่อยๆ อยากปั่น ไปหลายๆจังหวัด
    เมื่อยังมีแรงอยู่ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาผม ขอโยงเข้าเรื่องต่อเลยนะครับ
    ความเดิมจากครั้งก่อน ณ นครพิงเวียงเจียงใหม่ ประมาณ6โมงเช้า
    ผม พี่หมูพร้อมกับคนรู้ใจ วนอยู่พักหนึง เพื่อหาสถานีรถไฟ แวะข้างทางถามเจ้าถิ่น
    ให้ชี้ทางสว่างให้ และแล้วก็ถึงจนได้ สถานีรถไฟ ก้าวแรกที่เท้าผมสัมผัสพื้นแผ่นดินเชียงใหม่
    ด้วยอาการมึนๆ สูดอากาสยามเช้า รู้สึกโล่งจัง ถึงสักทีนะเชียงใหม่ฮ้าๆๆๆๆ
    มองไปเบื้องหน้าก็เห็นพี่ไพบูลย์ และคณะพี่ๆ เจ้าของงาน ยืนรอต้อนรับ
    สาวกจักรยานที่เดินทางด้วยรถไฟ แต่ผมมีอาการง่วงนิดๆ เลยขอตัวไปล้างหน้าแปรงฟันก่อน
    (กลัวเค้าว่าเน่าอิอิ) สักพักคณะสาวกจักรยานก็มาถึง เวลา

ประมาณ6.40น. ช่วยกันขนสัมภาระ คนละไม้ละมือ จากนั้นก็เอารถมาเรียง จัดระเบียบกันที่ลาน กว้างหน้าสถานีรถไฟ เตรียมตัวปั่นกันเวลา8โมง ส่วนตัวผม อยากมีรถปั่น กับเค้ามั่งเลยตัดสอยห้อยตามพี่ต่อไป JJ (สถานที่จริงของ

งาน) เพื่อจะไปเอารถSUN ของพี่บุ๋ม และรถพี่หมูมาปั่น เห็นอากาศแล้วน่าลองอัดมากๆ พี่บอยเลยฝากยกหนุมานมาให้ด้วย ขากลับจากJJ พี่ต่อจักรยาน ขับรถมาประสบอุบัติเหตุ นิดหน่อย (รถชนกันไฟแดงเสีย)
    ผมคิดในใจว่างานนี้ยาวแน่ๆ แต่ก็เคียร์กันนิดหน่อย แล้วก็แยกย้ายกันไป ถือว่าโชคดี ที่ไม่ใช่รถใหม่ทั้งคู่
    ถึงสถานีรถไฟก้เอาล้อโต เสือหมอบสองคัน และหนุมานลงจากรถ แล้วทดสอบสมรรถภาพนิดนึง
    เช็คลมยาง ศูนย์ล้อ
    พร้อมที่จะสำรวจบริเวรรอบๆ จัดแจงอะไรเรียบร้อย พี่ไพบูลย์และพี่หมูเรียกไปกินข้าว
    พี่ไพบูลย์แนะนำให้ไปนั่งกินที่โรงแรม เจอพี่สิงห์เหนือ เลยชวนไปร่วมวงด้วยกัน
    อาหารที่โรงแรมคุ้มมาก บุ๊บเฟ่ 100/คน อาหารเพียบ
    มื้อนี้ต้องขอขอบพระคุณพี่สิงห์เหนืออีกครั้งที่ทำให ้อิ่มในครั้งนั้น ขอบคุณมากครับ
    กินกินจนอื่ม แล้วก็ไปร่วมขบวนเพื่อที่จะปั่นรอบๆ เมืองไป สถานที่ต่างๆ ผมก็จำไม่ได้ว่าไป
    วัดอะไรกันบ้าง แต่ก็มีรูปให้ชม ในกระทู้งานเชียงใหม่นะครับ
    ขอบอกว่างานนี้ บรรยากาศดี วัดสวยงามมาก ได้ทั้งประวัติศาสตร์ ได้ทั้งพี่ น้อง เพื่อนพ้อง
    สนุกดีครับ จุดหมายสุดท้ายคือ สถานที่จัดงาน JJ MARKET พอไปถึงจุดหมาย
    แวะดื่มน้ำพักกันนิดนึง แล้วพูดเชิญชวนชาวต่างชาติที่มาร่วมปั่น ให้มาร่วมงานขันโตก ในตอนค่ำ
    ขอบคุณกันเสร็จหายเหนื่อย พี่ไพบูลย์ พี่หมู ผม ร่วมใจ ไปอัดกันต่อ
    ให้พี่เอกT13ชี้ทางขา..... ให้ แล้วเราก็มุ่งหน้าสู่ SUPPER HIGHWAY เส้นนอกปั่นอ้อมก่อนกับโรงแรม
    เราปั่นกันในช่วงเที่ยงวัน ผมเริ่มออกตัว ด้วยความเร็วก่อนเลยครับ เพราะอั้นมานานพี่ๆก็อัดไล่กันมาติด
    จนแซงผมไปเพราะรถบรรทุกขวางทางผม ควันเต็มๆครับผมโดนเข้าไปเริ่มไม่ไหว เลยปล่อยนำไปก่อน
    พอU TURN พี่ไพบูลย์และพี่หมู รถโล่ง กลับรถทันพอดี ทิ้งผม เริ่มห่างมาก ผมเลยค่อยๆ
    ถามคนข้างทางหาหนทางที่จะกลับโรงแรม แล้วเค้าก็จอดรอผมฮ้าๆๆ ด้วยความสงสัย
    ว่าทำไมผมไม่ตามมา ปกติ น่าจะไม่ทิ้งห่าง ผมก็แจงข้อเท็จจริงให้ฟัง แล้วก็อัดกันต่อ
    กลับถึงโรงแรม ก็ประมาณบ่าย แล้วก็แยกย้ายกันไป พี่หมูและหวานใจ ก็ไปหาห้องพักกัน
    ส่วนพี่ไพบูลย์ ถูกทิ้งครับ น่าสงสารเชียว ครอบครัวเค้าหนีไปเที่ยวกันหมด เหลือทิ้งไว้ให้แค่ RUDGE คู่ใจ
    ผมเลยอาศัยไปขออาบน้ำ และจะนอนพักสักตื่นหลังจากที่ไม่ได้นอนมาทั้งคืน
    พักหนึงพี่เสรี ก็โทรมาถามข่าวคราว
    พี่เสรี:เป็นไงบ้าง
    รักษ์:งานนี้คงไม่มีใครบ้าพลังมาอัดด้วยหลอก
    พี่เสรี:แล้วงานสนุกไหม
    รักษ์:สนุกครับ กำลังจะลงรูปพอดีเลยครับพี่
    พี่เสรี:งั้นรีบลงเลยพี่รอดูอยู่
    และแล้วงานก็เข้าเลย หลังจากที่ตั้งใจจะนอนเอาแรง แต่ก็อยากเอาใจทางบ้านเลยจัดรูปให้นิดหน่อยไม่ไหวเลย
    หลับไปชั่วโมงหนึงตื่นอีกที 5โมงพอดีครับ
    แต่ตกลงกับพี่ไพบูลย์ไว้ว่า จะออกไปสำรวจ เมืองเชียงใหม่กันแล้วค่อยไปร่วมงานขันโตก
    เย็นนั้นก็ออกตัวด้วยกาแฟ ขนมบัง และ น้ำส้มคนละขวด เริ่มออกตัวก็ปั่นเรื่อยๆ ยังไม่รู้ว่าจะไปไหนกันดี
    ผมเลยเสนอไป มช ครับ ฮ้าๆๆๆๆ แล้วเราก็มุ่งหน้า ไป มช กัน ทางใน มช ประทับใจผมมากครับ
    มีทางโค้งและลงเนินเยอะดี
    เจอพวก ฟิกเกียร์เต็มไปหมด ด้วยความบ้า ผมเห็นเส้นทางถูกใจ เลยจัดเต็มspeed
    มีเท่าไหร่ใส่ให้หมด พี่ไพบูลย์ใช่จะยอม อัดตามมาไม่ให้ขาด
    แต่เนื่องจาก ทางมันโค้ง มาก ผมเลยทิ้งห่างไปพักหนึง สะใจแล้วก็ชลอ พี่ไพบูลย์
    แล้วก็ปั่นออกจาก มช มาด้วยกัน ช่วงหัวค่ำวันนั้นรถเยอะพอสมควรเลย ด้วยความคึกคะนอง
    ผมก็ไม่ทิ้งความเร็ว ปั่นแซงซ้ายแซงขวาไปเรื่อยๆ พี่ไพบูลย์ก็ตามมา
    เจอชาวต่างชาติขี่มอไซร์คู่หนึง อึงในความเร็ว ตอนจอดรอไฟแดง เค้าเลยแซวผม
    ประมาณว่า รถพี่ไพบูลย์ไฟหน้า แล้วทำไมรถผมไม่มี
    ผมเลยชี้ไปที่ไฟท้าย ว่ามีแล้วแต่เป็นไฟข้างหลัง ด้วยความที่ไม่ค่อยคล่องในภาษา
    ไฟเขียว ผมเลยชิ่งออกตัวเลยฮ้าๆๆๆ แต่ที่ไหนได้ยังตามมาอีก ผมเลยปั่นตีคู่กับรถเค้า
    มันส์ดีครับอิอิ พี่ไพบูลย์เสียเปรียบหน่อย เพราะว่าแว่นอยู่ในรถยนต์
    ซึ่งถูกยึดไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่รู้ฮ้าๆๆ เลยปั่นตามมาห่างๆ ผมก็สนุก แบบบ้าๆ ของผมไป
    แล้วชลอเป็นพักๆ เพราะไม่ชำนาญทาง
    ทั้งคู่ถามทางมาเรื่อย เพื่อที่จะไปจุดนัดหมาย JJ MARKET พอไปถึง
    เค้ากำลังตั้งงานพอดีเจอพี่บอย เห็นหน้าพี่บอยทักก่อนเลยว่า
    ไปปั่นที่ไหนกันมาฮ้าๆๆๆ เลยบอกไปว่า ไปมช กับพี่ไพบูลย์มาครับ
    พี่เอกเลยให้เอารถสองคันไปพิงด้านหน้าเวที
    ผมเเละพี่ไพบูลย์ เห็นเค้าขายเสื้องาน เลยช่วยกันอุดหนุน (ซื้อแล้วใส่เลย เสื้อเดิมเปลียกฮ้าๆๆ)
    แล้วก็ร่วมงานตามอรรถยาศัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 20-11-2010 เมื่อ 01:04

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

เช้าวันอาทิตย์ครับเตรียมตัวพร้อมปั่น
    Name:  IMG_0580.jpg
Views: 134
Size:  139.9 KB
    Name:  IMG_0581.jpg
Views: 135
Size:  122.8 KB
    Name:  IMG_0584.jpg
Size:  36.2 KB

หลังจากที่ได้นัดกับหลายหลายๆท่านว่าจะจัด การปั่นตอนเช้า
    หลายท่านลงความประสงค์ไว้ นัดกันที่เวลา 6โมงเช้า แต่เช้ามามีแค่น้องปอนที่ให้คุณพ่อมาส่ง
    พร้อมกับรถ bsaพับได้ พี่ไพบูลย์เลยแนะนำ อย่าใช้เลย ปั่นรถพี่หมูดีกว่า
    แล้วน้องเค้าก็เอาขนมปังนม กาแฟ หลายอย่างเลยมากิน
    ผมก็ห้ามอีก กินเฉพาะกาแฟพอ นะ ไม่งั้นไม่ไหวแน่ๆ ส่วนตัวผมก็จัดไปหนึ่งแก้ว
    จากนั้นเราก็เริ่มออกจากจุดนัดพบ ออกตัวผมว่าจะเริ่มอัดสักหน่อย ลืมไปว่าน้องใหม่มา
    พี่ไพบูลย์บอก ใจเย็นๆ วอมก่อน น้องเค้ายังไม่พร้อม
    ปั่นช้าๆไปสักไฟแดงสองไฟแดงมั้ง ทนไม่ไหว ผมเลยออกตัวอัดก่อนเลย
    พี่ไพบูลย์เห็นแล้วก็ไม่ยอมอัดตาม มา ปอนน้องใหม่เห็นก็ไม่ยอมน้อยหน้า
    ปั่นเกาะกัน3คนเลย ถือว่าปั่นได้ดีครับ
    มอไซร์ ถูกแซงงงกันไปเลย มีอยู่คันหนึงเค้าตะโกนถามพี่ไพบูลย์ว่า ปั้นกัน60เลยหรอ
    ฮ้าๆๆๆ และแล้วผมก็มาถึงจุดวิกิจ อาการเวีนหัว คลื่นไส้ หลังจากที่ใช้ความเร็วมากๆ
    ผมเลยทิ้งให้พี่ไพบูลย์กับน้องมุ่งหน้าไปก่อน เพราะผมเริ่มไม่ไหว
    เค้าปั่นไปทิ้งผมหายไปเลย แล้วไปจอดรออยู่พักหนึง พี่ไพบูลย์เล่าว่าขณะที่รอผมปอนน้องใหม่
    ก็เริ่มมีอาการ คลื่นไส้ สงสัยเพราะกินขนมก่อนมา
    ผมไปถึงเห็นน้องเค้า มือซ้ายยับต้นไม้ (ผมคิดว่าเขย่าอะไรหว่าขำๆ) หัวก้มหน้าลงหาเรื่องแม่ธรณีอีก
    แล้ว ก็มีอะไร ไม่รู้ออกมาขณะที่ก้มหน้าลง ฮ้าๆๆๆ อ้าวน้องเค้าอ๊วกนี่หว่า ผมคิดในใจ ตายแน่งานนี้
    พ่อเค้าบอกว่าดูแลน้องหน่อยนะ เอาลูกเค้ามาลำบากอีก ผมเลยไปยิบน้ำให้ล้างปาก
    ผมเห็นแล้วก็เกือบได้ เอามือซ้ายจับต้นไม้ก้มหน้าหาเรื่องแม่ธรณี อีกคน
    ฮ้าๆๆๆ แล้วเราก็ปั่นกันต่อไป แรกๆก็ค่อยๆไป แต่น้องเค้าฟื้นตัวไว ออกตัวฉิวเลย
    ผมตามแทบไม่ทัน เพราะผมมันยังอยู่นท้องฮ้าๆๆๆ
    แล้วเราก็มุ่งหน้าสู่จุดหมายเดิม คือ มช แต่ว่าผมเกิดความบ้าเพิ่มขึ้นมาอีกนิด
    เลยชวนกันปั่นไปดูดอยสุเทพกันฮ้าๆๆๆ พอไปถึงเจอเสือคันหนึง(สาวเชียงใหม่ )ทักทาย
    โห ซากรถมีเกียร์ด้วยฮ้าๆๆ ผมละฮาเลยฮ้าๆๆ เค้าก็ถามว่าจะไปไหนกัน โพวกเราตอบกันด้วยความมั่นใจ
    ว่า ดอยสุเทพฮ้าๆๆๆๆ แซงเค้าไป พอไปถึงแค่ตีนดอยเท่านั้น (เนินก่อนขึ้นดอยสุเทพ)พวกเราก็จอดครับ
    เพราะรถไม่สามารถปั่นขึ้นไปไหว
    Name:  IMG_0585.jpg
Views: 131
Size:  27.8 KB
    Name:  IMG_0586.jpg
Views: 130
Size:  59.2 KB
    Name:  IMG_0587.jpg
Views: 127
Size:  147.3 KB

หลังจากที่เราปั่นขึ้นดอยไม่ไหวเลยมุ่งหน้าไปที่ มช ปั่นไปเรื่อยๆ ผมก็เหมือนเคย เห้นทางน่าอัดก็จะ
    ไม่รออะไร โค้งมันน่าจริงๆ เลยจัดเต็มspeed พี่ไพบูลย์ กับปอน ก็ตามมาไม่ห่าง
    ที่คุยกันไว้คือปั่นไปเรื่อยๆ ไม่ต้องหาทางออก เพราะไม่มีใครรู้ทาง
    แต่ปั่นไปปั่นมาก็เป็นทางออกเฉยเลยครับ เลยตัดสินใจออกจากมช
    เมือออกจากมช ผมเห็น ทางด้านขวามือเป็นดอย ผมเลยชวนพี่ไพบูลย์กับปอนไปสำรวจดู
    Name:  IMG_0593.jpg
Views: 128
Size:  41.7 KB
    Name:  IMG_0594.jpg
Views: 128
Size:  39.9 KB
    Name:  IMG_0595.jpg
Views: 130
Size:  147.1 KB

ชมบรรยากาศนะครับ เอามาแบ่งกันชมครับ
    Name:  IMG_0597.jpg
Size:  34.9 KB
    Name:  IMG_0598.jpg
Views: 136
Size:  41.4 KB
    Name:  IMG_0599.jpg
Views: 133
Size:  44.9 KB

Name:  IMG_0600.jpg
Views: 138
Size:  66.8 KB
    Name:  IMG_0604.jpg
Views: 136
Size:  56.1 KB
    Name:  IMG_0607.jpg
Views: 137
Size:  109.4 KB

Name:  IMG_0614.jpg
Views: 139
Size:  52.0 KB
    Name:  DSCF7147.jpg
Views: 141
Size:  69.5 KB
    Name:  DSCF7139.jpg
Views: 140
Size:  55.4 KB

the end
    งานนี้ผมต้องขอขอบคุณพี่หมู ที่ให้ผมติดรถไปปั่นไกลขนาดนั้นด้วย
    ขอบคุณพี่ไพบูลย์ ที่เทคแคร์เป็นอย่างดี (พาเที่ยวฮ่าๆ)
    และขอบคุฯครอบครัวพี่นงบางกะปิ ที่กรุณาให้ผมอาศัยด้วย1คืน
    ทั้งหมดทั้งมวลจะไม่เกิดขึ้น ถ้าไม่มีงานเชียงใหม่ ผมขอขอบคุณพี่ๆ ทีมงาน งานเชียงใหม่ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 21-11-2010 เมื่อ 16:06

พี่บูลย์งานยุดยาวันที่ห้าเลื่อนไปก่อนครับ หลาย ๆ กลุ่มหลายท่านติดภาระพาพ่อไปเที่ยวแล้วจะจัดเมื่อไหร ่จะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

งานอยุทธยาเลื่อนไม่รู้ว่ามีจัดทริปวันพ่อหรือเปล่าน ะฮ่าๆๆ

เนื่องจากอาทิตย์ที่ผ่านมา 21 november 2010
    ท่านรอง(รองหัวหน้าทีมรังสิตฮ้าๆ) กลับมาจากต่างจังหวัด
    พี่ไพบูลย์และพี่หมูเลยจัดทริปเล็กต้อนรับ
    ดูรูปไปก่อนนะครับ เดี๋ยวรายละเอียดค่อยมาบรรยายครับ
    Name:  IMG_0666.jpg
Views: 159
Size:  143.4 KB
    Name:  IMG_0667.jpg
Views: 159
Size:  130.3 KB

Name:  IMG_0668.jpg
Views: 162
Size:  16.1 KB
    Name:  IMG_0669.jpg
Views: 162
Size:  17.3 KB
    Name:  IMG_0670.jpg
Views: 160
Size:  20.6 KB

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

คิดถึงลุงเหน์.......มากๆ ขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ไปติดภาระกิจ.........555+
    สาย 2 มีเเต่ตัวโหดๆๆๆๆๆๆๆ..........555+

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อาทิตย์นี้ ฝั่งธนและพันธมิตร ไปอัมพวาครับ....
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    อาทิตย์นี้ ฝั่งธนและพันธมิตร ไปอัมพวาครับ....
    อยากไปนะครับ พอดีมีปัญหาส่วนตัวนิดหน่อย
    เลยไม่ได้เข้ากทม ขอให้สนุกๆนะครับ

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks