ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 43

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

หลังจากที่ปั่นจนคิดว่าสมควรแก่เวลากลับแล้ว
    เลยคว้านาฬิกาขึ้นมาดู 2ทุ่มกว่าแล้ว กลับดีกว่า
    แต่ด้วยความไม่ชำนาญทางแต่อยากรู้ แล้วมั่วไปครับ
    หลงอยู่พักหนึ่ง กลับถึงห้องประมาณ3ทุ่ม สักพักพี่ไพบูลย์โทรมา
    บอกว่าดูยัง พี่ธเนศUpdate ให้แล้ว
    คุยกันพักหนึง ก็วางสยไป ผมำไม่รอช้าครับ จัดแจงเชื่อมต่อเข้า มาดูก่อนเลยครับ
    จนได้มานั่งโม้ ก็มีประการะฉะนี้
    Name:  IMG_1114.jpg
Views: 188
Size:  108.2 KB
    Name:  IMG_1116.jpg
Views: 188
Size:  89.2 KB
    Name:  IMG_1125.jpg
Views: 187
Size:  25.7 KB

สุดท้ายนี้ ขอบอกว่า ปลื้มจริงๆครับ พี่ธเนศ ทำไปได้ไง ปั่นคนเดียว160 กิโลเมตร
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bum686@gmail.com อ่านข้อความ

คุณบอยอยุธยา..รังสิตยินดีต้อนรับ..วันที่ 1 มกราคม..2011 เวลา 06.00 น.ออกเดินทางจากรังสิต ไปนครนายก ปั่นเที่ยวรอบเมืองที่สำคัญๆ ค้าง 1 คืน ปั่นกลับเช้าวันที่ 2 ธ.ค. 2011 รวมพลออกเดินทาง รายละเอียดขอไปสำรวจก่อนครับ..

พรุ่งนี้(วันอาทิตย์ที่25 ธ.ค.2010 เวลา 06.00 น.)จะทดสอบเส้นทางโดยการปั่น ..นัดกับต่อTTBOYZ ออกเดินทางจากแยกฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ตรงไปจังหวัดนครนายก จุดแรกศาลหลักเมือง แวะกินก๋วยเตี๋ยวเจ้หงส์ . จุดที่สองเขื่อนขุนด่านฯ จุดสามน้ำตกสาริกา จุดที่สี่น้ำตกนางรอง กินข้าวเที่ยง พักผ่อนเล่นน้ำตก... ขากลับแวะไหว้พระหลวงพ่อปากแดง แล้วยิงยาวกลับกทม....รวมระยะน่าจะประมาณ 200 โล ใครว่างๆเชิญครับ..ยินดีต้อนรับ ...โทรมาได้ที่ 085 833686 ก่อนออกเดินทาง..ต้องขอโทษที่แจ้งกระชันชิดเนื่องจาก เพิ่งกลับจากอุบลเมื่อวานฯ

(..จากห้างฟิวเจอร์ปารค์ รังสิต ใช้ทางหลวงหมายเลข 305 ( รังสิต - องครักษ์ - นครนายก ) มุ่งหน้าสู่จังหวัดนครนายก ระยะทางประมาณ 76 กิโลเมตร ก็จะถึงตัวเมืองนครนายก

จากห้างฟิวเจอร์ปารค์ รังสิต ใช้ทางหลวงหมายเลข 1 ( พหลโยธิน ) มุ่งหน้าสู่จังหวัดสระบุรี ประมาณ 60 กิโลเมตร ให้ท่านเข้าเลนซ้ายเพื่อไปนครนายก เมื่อเข้าเลนซ้ายแล้วขับตรงไปอีกจะพบป้ายบอกทางให้เล ี้ยวซ้ายเพื่อขึ้นสะพานวนเข้าสู่ถนนหมายเลข 33 มุ่งหน้าสู่จังหวัดนครนายก หลังจากลงสะพานแล้วขับตรงไป ประมาณ 46 กิโลเมตร ก็จะถึงตัวเมืองนครนายก
    จากตัวเมืองนครนายก ตรงไปมุ่งหน้าสู่น้ำตกนางรอง วังตะไคร้ ( ถนนหมายเลข 3049 ) ( ถ้าท่านเลี้ยวขวาจะไปจังหวัดปราจีนบุรี ถนนหมายเลข 33 ) จากนั้นขับตรงไปตามถนนหมายเลข 3049 ประมาณ 11 กิโลเมตร จากนั้นเลี้ยวขวา แล้วขับตรงไป ประมาณ 5 กิโลเมตร ก็จะถึงวังตะไคร้ ( โดยวังตะไคร้จะอยู่ทางด้านซ้ายมือของท่าน ) จากนั้นขับตรงไปอีกประมาณ 1 กิโลเมตร จากนั้นเลี้ยวขวา แล้วขับตรงไปประมาณ 1 กิโลเมตร ก็จะถึง เขื่อนขุนด่านปราการชล
    โทรคุยกับพี่บูลย์แล้วครับ ต้องขอผ่านอีกงานนึงเพราะวันที่หนึ่งผมยังอยู่สวนผึ้ งกับครอบครัว (งานรวมญาตินะครับปีนึงนัดเจอกันที)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    โทรคุยกับพี่บูลย์แล้วครับ ต้องขอผ่านอีกงานนึงเพราะวันที่หนึ่งผมยังอยู่สวนผึ้ งกับครอบครัว (งานรวมญาตินะครับปีนึงนัดเจอกันที)
    ไม่เป็นไรครับพี่ รอทริปต่อไป มีอีกแน่ๆ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    158

จิตใจมาก่อน คิดว่าจะทำ คิดว่าทำได้ ลงมือทำ ก็สำเร็จ(บางครั้งอาจไม่สำเร็จ แต่ก็ได้ทำและได้ประสบการณ์)
    คิดว่าไม่ไหว คิดว่าคงยาก ไม่ได้ลงมือทำ ไม่สำเร็จ(ไม่ได้อะไรเลย )

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แจ้งเปลี่ยนกำหนดการ และยืนยัน การ ปั่น..รังสิต-นครนายกครับ..

วันอาทิตย์ที่ ๒ มกราคม พุทธศักราช ๒๕๕๔
    ๐๖.๐๐ รวมพล ออกเดินทางจาก หมู่บ้านริเวอร์ปาร์ค รังสิตคลอง ๑ ระยะทางประมาณ ๗๖ กิโลเมตร ปั่นตามความฟิตซ้อม ด้วยพลังกาย และพลังใจของแต่ละคน เป้าหมายพบกันที่ศาลหลักเมือง
    ๑๐.๐๐ คาดว่าคณะคงจะถึงโดยพร้อมหน้า..
    ๑๐.๐๐ - ๑๑.๐๐ เติมพลังที่ก๋วยเตี๋ยวหมูสูตรโบราณ ร้านเจ้หงส์
    ๑๑.๐๐ - ๑๒.๐๐ ชมความงามเขื่อนขุนด่านปราการชล (ระยะทางจากจ.นครนายก ประมาณ ๑๔ กิโลฯ)
    ๑๒.๐๐ - ๑๓.๐๐ เดินทางไปน้ำตกนางรอง (ระยะทางจากเขื่อนขุนด่านฯ ประมาณ ๗ กิโลเมตร)
    ๑๓.๐๐ - ๑๕.๐๐ ชมทัศนียภาพ เล่นน้ำ ร่วมรับประทานอาหาร
    ๑๕.๐๐ - ๑๖.๓๐ กลับมาเข้าที่พักร.ร.นายร้อยฯ (ระยะทางประมาณ ๒๐ - ๓๐ กิโลฯ)
    ๑๖.๓๐ - พักผ่อนตามอัธยาศัย..และสังสรรค์
    วันจันทร์ที่ ๓ มกราคม ๒๕๕๔
    ๐๖.๐๐ - ๐๗.๐๐ ปั่นชมร.ร.นายร้อยฯ สักการะพระบรมรูปพระจุลจอมเกล้าฯ
    ๐๗.๐๐ - ๑๑.๐๐ ปั่น..กลับรังสิต
    ๑๑.๐๐ - ๑๒.๐๐ ร่วมรับประทานก่วยเตี๋ยวเรือ ...ร่ำลา..

ยืนยันมาแล้ว..
    1. ป๋าบูลย์ ...สายสอง
    2. เสี่ยหมู กองกำลังกู้ชาติ
    3. ลุงเน่ห์ ปิ้งกุ้ง
    4. น้องรักษ์
    5. ต่อTTBOYZ
    6. บุ๋ม..ริเวอร์ปาร์ค
    7. คุณเสรี ยืนยันรายงานตัวด่วน ติดต่อไม่ได้..
    8.9.......ขอเชิญทุกท่านร่วมแจม แสดงพลังใจ.เป็นไปได้..มากกว่าที่คิด.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bum686@gmail.com : 30-12-2010 เมื่อ 08:56
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อยากไปปั่นด้วยจังครับบรรยากาศริงทางสุดยอดแม้ยามค่ำ คืนยังมีแสงสว่างส่องนำทางไม่เหมือนบ้านผมเลย2ทุ่มก็ เงียบแล้ว
    กู้ชีพรถถีบ
    นายกิจติ ม่วงเฟื่อง089-1909612
    259หมู่4 ต.วัดโบสถ์ อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก65160
    ธ.กรุงไทย767-0-06159-6 สาขาย่อยท๊อปแลนด์ พิษณุโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เต้...วัดโบสถ์ อ่านข้อความ
    อยากไปปั่นด้วยจังครับบรรยากาศริงทางสุดยอดแม้ยามค่ำ คืนยังมีแสงสว่างส่องนำทางไม่เหมือนบ้านผมเลย2ทุ่มก็ เงียบแล้ว

ว่างๆ ผ่านมาทางกรุงเทพ แวะไดเลยครับพี่

ยินดีต้อนรับครับ โทรหาพี่ต่อก่อนเลยครับ ^_^

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

มีเวลาอยากไปด้วยจัง..ขี่ไกลๆแบบนี้ จุดหมายสำหรับผมไม่ใช่สิ่งสำคัญ แต่บรรยากาศตลอดเส้นทางกับเพื่อนที่มีหัวใจเดียวกันม ารวมกัน นั้นสำคัญกว่า..มีเวลาขอแจมด้วยนะครับฮิๆๆ
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    sutad_sw2521@hotmail.com ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปีใหม่นี้ขอให้กลุ่มคนบ้าถีบรถ(วินสายสอง-รังสิต)จงมีแต่ความสุขถ้วนหน้าทุกๆท่านนะครับ ขอให้เดินทางไปกลับด้วยความสวัสดิภาพ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    มีเวลาอยากไปด้วยจัง..ขี่ไกลๆแบบนี้ จุดหมายสำหรับผมไม่ใช่สิ่งสำคัญ แต่บรรยากาศตลอดเส้นทางกับเพื่อนที่มีหัวใจเดียวกันม ารวมกัน นั้นสำคัญกว่า..มีเวลาขอแจมด้วยนะครับฮิๆๆ
    มาเลยครับ ยินดีต้อนรับครับพี่ ว่างๆ จะแวะไปทักทายใหม่นะครับ ถ้ามีวิ่งแถวจันทบุรี - ตราด
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ปีใหม่นี้ขอให้กลุ่มคนบ้าถีบรถ(วินสายสอง-รังสิต)จงมีแต่ความสุขถ้วนหน้าทุกๆท่านนะครับ ขอให้เดินทางไปกลับด้วยความสวัสดิภาพ
    สวัสดีปีกระต่ายครับพี่วสันต์ และ คนบ้ารถถีบทุกๆคนที่เข้ามาร่วมชม คนบ้าถีบรถ ^_^

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ 2011+ ขอให้คนไทยทุกคนมีความสุข..

เหลือเวลาอีก 14 ชั่วโมง..รวมพลังคนบ้ารถถีบ..ปั่นคลอง 1 รังสิต - ศาลหลักเมือง จ.นครนายก..ระยะทาง 85 กิโลเมตร
    ออกเดินทาง 6.00 น.
    คุณเสรียืนยันแล้วครับ
    จุดรวมพล พบกันที่ ม.ริเวอร์ปาร์ค คลอง เลขที่ 802/1192 ตีห้าครึ่ง. (เข้าทางสะพานแดงคลอง 1 ข้ามสะพาน วิ่งตรง สุดซอยประมาณ 1 กว่า เยื้องปากซอยขวามือ จะเจอทางออกหลังหมู่บ้านริเวอร์ปาร์ค บ้านหลังที่ห้านับจากจากประตูทางออก
    เปลี่ยนสถานที่พัก เป็นอิงดอยรีสอร์ท ทางไปน้ำตกนางรองจากนครนายก 9 กม.ถึงแยกประชาเกษม เลี้ยวซ้าย 3 กม.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bum686@gmail.com : 01-01-2011 เมื่อ 15:34
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

สุขสันต์วันปีใหม่ สุขสมใจดังที่ฝัน สุขสดชื่นทุกคืนวัน สุขสมหวังตลอดไปนะครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

yaitattoo@hotmail.com :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    สุขสันต์วันปีใหม่ สุขสมใจดังที่ฝัน สุขสดชื่นทุกคืนวัน สุขสมหวังตลอดไปนะครับ
    ขอบคุณนะครับพี่ใหญ่

หลังจากที่พี่ธเนศได้ชี้แจงเส้นทาง และระยะทาง
    แต่ขอแก้ข่าวว่าไม่ได้ค้างนะครับ เพราะ ว่าทุกคนต่างมีหน้าที่ที่จะต้องทำ เลยยกเลิกไป
    ค่อยๆเล่าละกันนะครับ

ผมมานอนค้างบ้านพี่ไพบูลย์ตั้งแต่คืนที่31คืนข้ามปี
    พวกเราฉลองกันด้วยการจุดระเบิด
    ของผม เมื่อตอนหัวค่ำ แต่ยังไม่สามารถทำลายสถิติเดิมได้ คือ40นาทีเศษ
    เพราะเครื่องแรงเกิน ทำให้ให้ช่วงล่างขัดข้อง และอึดไม่พอ ซ้อมมาไม่ดีหวัง
    จะครองสถิติใหม่ แต่ก็ไม่สามารถทำได้ ค่ำนั้น มีพี่ไพบูลย์ พี่เสรี พี่ธเนศ และผม
    4คนร่วมกันปั่น หลังจากปั่นเสร็จก็มานั่งชมวิว กินขนมริมทางเช่นเคย
    พูดคุยกันสนุกสนานโทรหาพี่ ttboy ว่าวันนี้พี่ธเนศทำได้ดีกว่า
    (ข่มขวัญกันนิดหน่อย) พี่ต่อถึงกับตกใจที่พี่ธเนศปั่นได้ดีเกินคลาด สามารถปั่นเกาะกลุ่ม
    ได้ติดๆ ซึ่งเวลาทำได้ดีกว่าพี่ต่ออีก
    หลังจากนั่งคุยกันเสร็จก็กลับเข้าบ้าน พี่เสรีขอตัวกลับก่อน บอกว่าพรุ่งนี้ขอพักนะ ไม่มา
    เก็บไว้เจอกันวันที่2
    พี่ไพบูลย์ พี่ธเนศ ผม และ พี่พจแวะมา เลยนั่งตั้งวงกันต่อหลังบ้านพี่ไพบูลย์
    นั่งเป็นเพื่อนพี่ธเนศ ชมพระอาทิตย์ ใต้แสงดาว
    (อย่า งง นะครับ ชมรถsunbeam ของคุณสุรพล) นั่งคุยกันจน
    ประมาณ5ทุ่มพี่พลขอตัวกลับก่อนผม พี่ไพบูลย์ พี่ธเนศ ก็นั่งกันต่อจนคืนข้ามปี
    พี่ไพบูลย์เอาประทัด มาจุด5-6นัด หลังจากสวัสดีปีใหม่ ก็แยกย้ายกันไป
    ผมไม่หนัมใจ รุ่งขึ้นต้นปี 1มกราคม 2554 อยากแก้มือเมื่อตอนเย็น เลยนัดพี่ไพบูลย์ตื่น6โมง
    อากาศตอนเช้าดีมากแทบไม่อยากตื่นเลย แต่ก็ไปปั่นต่ออีก ผมอัดไปด้วยแรงระเบิด
    แต่ก็ไม่แรงเท่าตอนเย็น อัดได้ ครึ่งทาง ขาผมไม่ไหว ปวดข้อพับ กลัวไปต่อนครนายกไม่ไหว
    เลยพักแล้วปั่นเข้าไป พุทธมลฑล สาย๒ ปั่นรอบใหญ่หนึ่งรอบ พี่ไพบูลย์หวังจะพาไป

แนะนำเจ้าถิ่นเสือภูเขาที่ลานโพธิ์ แต่ก็ไม่เจอใครเลย มีแต่คนมาทำบุญแต่เช้า
    เลยพากันกลับบ้าน พอถึงบ้านไม่มีไรทำจึงไปมองดูรถพี่ต่อttboyพักหนึง แล้วพี่ไพบูลย์
    บอกว่าวันนี้ต่อน่าจะเข้ามาทำรถให้เสร็จมั้ง เห็นว่าอยากได้เป็นของขวัญปีใหม่
    ผมได้ยินเลยเข้าไปถอดแกนกระโหลก ขัดแกนปั่น ลบตามด 11โมงกว่าพี่ต่อก็เข้ามา และ

แล้ววันนั้นก็ใช้เวลาอยู่กับรถทั้งวัน กว่าจะเสร็จก็3ทุ่มกว่า หลังจากได้รัจด์โคเวนทรี่ พี่ต่อก็

พาไปกินข้าวหลังตอบแทนของขวัญที่พิเศษที่สุดของต้นปี นี้ กลับมากว่าจะได้นอนก็5ทุ่ม
    ตั้งนาฬิกาปุก เตรียมพร้อมที่จะไปลุย นครนายกต่อ วันที่ 2 มกราคม 2554
    รวมพลพร้อมกันหน้าบ้านพี่ไพบูลย์ตี4ครึ่ง มีผม พี่ไพบูลย์ พี่เสรี พี่หมู แล้วยกรถไปถล่มที่

หมู่บ้านปาร์ค รังสิต ถึงหน้าบ้านพี่ธเนศประมาณ 6โมงตรงครับ

Name:  IMG_1128.jpg
Views: 112
Size:  25.9 KB
    ระหว่างทางผมไม่ได้ถ่ายภาพเลยครับ เพราะแค่เสี้ยววินาที ทำให้ระยะห่าง ทิ้งกันหลายสิบเมตรครับ

ขอลงรูปก่อนนะครับ เดี๋ยวมาเล่าต่อ เรื่องราวระหว่างทาง
    Name:  IMG_1129.jpg
Views: 110
Size:  24.5 KB
    Name:  IMG_1131.jpg
Views: 113
Size:  25.9 KB
    Name:  IMG_1132.jpg
Views: 112
Size:  25.2 KB

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 124 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks