ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

เอ..ไม่เห็นรูปน้องรักษ์(สังกัดทีมรังสิต)ตอนปั่น สงสัยว่าทีมสาย2 จะยังไม่แรงพอที่จะแซงขึ้นหน้าเพื่อถ่ายรูปได้
    ครั้งหน้าอาจต้องอาศัยลุง หรือว่าพี่บูลย์หัวหน้าทีมสาย2 จะimportใครที่แรงน่องจัดๆมาปราบน้องรักษ์..อิ อิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    เอ..ไม่เห็นรูปน้องรักษ์(สังกัดทีมรังสิต)ตอนปั่น สงสัยว่าทีมสาย2 จะยังไม่แรงพอที่จะแซงขึ้นหน้าเพื่อถ่ายรูปได้
    ครั้งหน้าอาจต้องอาศัยลุง หรือว่าพี่บูลย์หัวหน้าทีมสาย2 จะimportใครที่แรงน่องจัดๆมาปราบน้องรักษ์..อิ อิ
    เสา
    เสาร์ที่๑๗ ผ่านพ้นไปถ้าฝนไม่ตก สงสัยคงมีรูปผมแน่นนอนครับ

คุณลุงโทรมาชวนแต่เช้าเลย สงสัยอยากปั่นกับผม

ถ้าเสาร์นี้ถ้าไม่ติดอะไร ไปให้ลุงซ้อมแน่นอนครับ
    Name:  IMG_9597.jpg
Views: 601
Size:  54.9 KB

สังกัดทีมรังสิตมีรูปผมแล้วนะครับ

Name:  IMG_9610.jpg
Views: 600
Size:  137.5 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ยังปั่นกันต่อเนื่องนะครับ

ช่วงนี้ไม่มีรูปมาลงเพราะ อัดกันอย่างเดียว

สถิติ

วันเสาร์ที่ผ่านมาผมกับพี่ไพบูล2คน 26-30 km

ใช้เวลารวม 1.02 ชม.

วันอาทิตย์พอดีผมติดธุระ สมาชิกที่ปั่นก็มีพี่ไพบูล พี่หมู

ลุงเนห์ (อายุ79ปี) 26-30 km ใช้เวลารวม 53 นาที

น้อยที่สุดเท่าที่เคยปั่นมา(เสียดายไม่ได้ร่วมทำลายส ถิติด้วย)

พี่ไพบูลเล่าให้ฟังว่าเหตุการณ์มันส์มาก คุณลุงโดนอัด 3-4 หมัด หน้าซีดเลย

ผมเเล้วอยากเห็นบ้างจัง

สงสัยกลัวฝนตกกันครับ ปั่นออกบ้านแล้วรีบกลับ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสาร์ที่ 3 ก.ค.53 ไม่รู้ลุงเน่ห์ กับนิวฮัดสันหายไปไหน..วันนี้ไม่มา..สงสัยซุ่มซ้อม.. เสียดายกะจะอัดซักหน่อย..

รูป รูป  
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ขอบคุณ
    0

เสี่ยบูลย์ กับท่าเชค..น้ำมะนาวผสมน้ำผึ้ง เคล็ดลับ..ถึงได้แรงดีนี้เอง

รูป รูป  
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ขอบคุณ
    0

สองหนุ่มสองมุม

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เสาร์ที่ 3 ก.ค.53 ไม่รู้ลุงเน่ห์ กับนิวฮัดสันหายไปไหน..วันนี้ไม่มา..สงสัยซุ่มซ้อม.. เสียดายกะจะอัดซักหน่อย..
    ไปงานบุญ กลับแพร่มาครับ

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าฟ้าใหม่เจอกันครับพี่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 05-07-2010 เมื่อ 10:31

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    รอบนี้ไว้ลายหัวหน้าทีมรังสิตนะครับ...
    เสาร์ที่ 10/7/53 นี้ ชานเมืองดาร์บี้แมทช์ รังสิตชุดใหญ่ VS สาย2Fullทีม!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TTBoyz : 08-07-2010 เมื่อ 23:03 เหตุผล:

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    รอบนี้ไว้ลายหัวหน้าทีมรังสิตนะครับ...
    เสาร์ที่ 10/7/53 นี้ ชานเมืองดาร์บี้แมทช์ รังสิตชุดใหญ่ VS สาย2Fullทีม!!
    จะรอดไหมน้าเรา งานนี้เห็นว่าเอามีด เอาดาบ มาวางรอ

จะลุมกินโต๊ะผมอยู่ ยังไงก็ออมมือให้ด้วยนะครับ

อยู่ในสังกัดแก๊ง รังสิต แต่ไม่รู้หัวหน้าแก๊ง จะอัดผมกับเค้าด้วยหรือเปล่า

ยังไงก็อย่าลืมเอาลุงเนห์มาด้วยนะครับ เห็นบอกว่า คิดถึงผมอยู่

ยังปั่นอยู่เหมือนเดิมนะครับ

วันเสาร์ที่๑๐ กรกฎาคม ๒๕๕๓

รายงานจากสถานการณ์ จริง

นึกภาพตามไปก่อนละกันนะครับ สถานที่เดิมๆ วันหลังจะอัดคลิปมาลงครับ

ขอบรรยายเริ่มตั้งแต่ต้นเลยนะครับ

เนื่องจากคืนวันศุกร์ที่ ๑๐ กรกฎาคม ๒๕๕๓

พี่ธเนศหรือพี่บุ๋ม หัวหน้าแก๊งทีมรังสิต สังสันต์ต้อนรับเพื่อน

ไม่รู้ว่าเพื่อนกันจริงแท้แค่ไหน (ปล่อยให้เพื่อนนั่งดื่มคนเดียวหมดไป ๑ ขวดลิตร)

จากที่ได้สัมภาษณ์ พี่ต่อttboy (หัวหน้ารอง) กล่าวว่า ไปปลุกพี่ธเนศถึงหน้าบ้าน

เดินลงบันไดมาด้วยร่างกายอิดโรย โซซันโซเซ

พี่ธเนศ: "วันนี้พี่คงไม่ไหววะ...."
    พี่ต่อ: พี่วันนี้นัดสำคัญนะรวมทีมชุดใหญ่
    เดี๋ยวผมไปซื้อข้าวมาให้นะ
    เพิ่มพลังหน่อย (เอาใจเต็มที่)

พี่ธเนศ: ไปก็ไป วัดกันหน่อยงานนี้

จากนั้นพี่เค้าก็มารับผมถึงที่ (รักษ์ฺ) พร้อมกับยกรถไทยที่ผมใช้ความเพียร

พยายามในการปลุกชีวิต 2-3เดือน (กว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลย)

ขึ้น VIGO มุ่งหน้าไปสาย ๒

ไปถึงพี่ไพบูลยืนคุยกับคุณเสรี หน้าบ้าน

เตรียมตัวพร้อมเชือดเต็มที่ (เชือดผมหรือเชืดลุงห์ไม่รู้)

ลุงเน่ห์: วันนี้ลุงเอารถแม่บ้านมา

ผมรักษ์: ออมมือให้ผมด้วยนะครับ

จากนั้นเราก็เริ่มออกจากบ้านพี่ไพบูลกัน

นาฬิกาผมน่าจะประมาณ 18.10 ได้มั้งครับ

ปั้นไปออกซอยข้ามแยกไปแยกเดียว

ลุงเริ่มโชว์ความเก๋า ออกตัวด้วยความเร็วสูง

พี่ไพบูลก็อัดตาม เพื่ออไม่ให้ทิ้งช่วงมาก

ผมเห็นเค้าเริ่มชักดาบกันออกมา ผมก็ต้องปั่นหนีเอาตัวรอดก่อน

หนีสถานการณ์ อันรุนแรง ซึ่งลุงก็ไม่ยอมจะไล่ฟันผมให้ได้

พี่ไพบูลก็ใช่ย่อยก็ตีคู่ บี้ลุงมา พี่ธเนศ และพี่ต่อก็ต้องคอยลำบาก

พี่ต่อพี่ธเนศ: อ้าวน้องเราโดนแล้วเร็วๆๆๆ ตามไป ตามไป ไปๆๆๆๆไปช่วยรักษ์มันหน่อย

ไฟแดงที่ ๔ ผมเกือบถูกเชือด พี่ไพบูลกับลุงแอบตามมาเงียบๆ

รักษ์: ไม่ได้การณ์ละ หนีสุดแรงเกิดเลยดีกว่า ไม่งั้นไม่รอดแน่เรา

ผมไม่รอช้า ปั่นหนีสุดชีวิต ผมไปถึงจุดพักครึ่งทาง เวลาประมาณ ๑๘.๓๔ นาที

ลุงถือดาบไล่ตามมาติดๆ ถึงจุดพักเวลา ๑๘.๓๗ นาที

พี่ต่อตามมาช่วยผมถึงจุดพักเวลา ๑๘.๔๐ นาที

ลุงเนห์ : ปกติผมไปปั่นที่ไหนนะ วงแตกทุกที่ ผมฟันเรียบ
    ที่จริงผมเห็นคุณหนีแล้ว ผมตามมาตลอด
    รักษ์: เถียงในใจ (เอ้!!!!!!!!ผมดูหลังตลอดไม่เห็นเลยนะ)

รักษ์: อ้าวแล้วพี่ไพบูลหายไปไหน

พี่ต่อ: รถพี่บูลมีปัญหา

ลุงเนห์: ผมขอตัวแยกกันตรงนี้เลยแล้วกัน

ก็ร่ำลา แยกย้ายกัน

ผมและพี่ต่อก็ตามไปหาพี่ไพบูล บริเวณก่อนขึ้นเนิดโหด

ไปถึงปรากฏว่า รถพี่ไพบูลยางรั่ว

พี่ไพบูล: ปั่นกลับกันก่อนเลย

พี่ต่อ: รถไม่ค่อยสมบูรณ์ รอเป็นเพื่อนพี่ละกันครับ

อ้าวทำไมพี่ไม่ปั่นกลับไปเอารถแล้วให้พี่ธเนศรอละ
    ร่างกายเค้าไม่เต็ม ๑๐๐นะวันนี้

พี่ไพบูล: เออวะ เสียดายยางรั่วเสียก่อนว่าจะไล่เชือดรักษ์ขากลับอยู่

และแล้วพระเอกของงานนี้ก็ไม่ใช่ใครที่ไหน เป็นหัวหน้าแก๊งขอเรานี่เอง

ขอยกนิ้วให้เลยฮ้าๆๆๆๆๆ

และแล้วเราก็ยกรถขึ้นรถพี่ไพบูลกลับกันฮ้าๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ธเนศ: บ่นๆ นิดหน่อย ครับฮ้าๆๆๆ

แต่ขอบอกว่านัดหน้าก็ต้องเกิดความมันส์มากขึ้นเรื่อย ๆๆครับ

ฝากให้พี่หมูหน่อย

นัดหน้าอย่าพลาดนะครับ พี่มหมูสินทวี เห็นว่าแอบลับมีดไว้เชือดอยู่

พอดีวันอาทิตย์ผมไปไม่ทัน กว่าจะเล่นดนตรีเสร็จก็เย็นเลย

แอบไปดูใบตองแห้งแถวมัฆวานพักหนึง

ยังไงรายงานสถานการณ์ด้วยนะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

ช่วงนี้ทีมรังสิตฟิตกันจิงคับ สมคำร่ำลือ สุดยอดด

เชิญชวนนักปั่นทุกท่านนะคับ สนุกดีคับออกกำลังกาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ทีมรังสิตฟิตกันจิงคับ สมคำร่ำลือ สุดยอดด

เชิญชวนนักปั่นทุกท่านนะคับ สนุกดีคับออกกำลังกาย
    มันอยู่ที่รถด้วยครับ

รถคันเด็ดๆ เค้าเอาไปแล้ว ฮื้อๆๆ

แต่ยังไงเสาร์นี้ ก็ยังปั่นอยู่นะครับ(ถ้าฝนไม่ตกครับ)

ขอบคุณ
    0

ประกอบbsaเรียบร้อยแล้ว พรุ่งนี้วันเสาร์ถ้าฝนไม่ตก ได้ทดลองปั่น ม.หมูสินทวี เจอกันหน่อย ไม่รู้จะถูกหมูเชือด หรือเชือดหมู..

เชิญพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ลุง ป้า น้า อา ออกกำลังกายกันครับ หลังปั่นพบปะ..สังสรรค์ แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันคร๊าบ..จุดเริ่มต้นบ้านป๋าบูลย ์ หมู่บ้านมหามงคล สาย2 ไปพุทธมณฑล แล้วกลับมาที่เดิมประมาณ 25 กิโลครับ....เตรียมการงานใหญ่..ไปไกล..เมืองกาญจนฯ เร็วๆนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 17-07-2010 เมื่อ 01:05

Junior Member num911's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมาชิกน้องใหม่ขอรายงานตัวครับ สาย3

ผมหนุ่ม สมาชิกน้องใหม่ อยู่ สาย3 ครับ
    ซุ่มซ้อมปั่นอยู่ เกรงว่า จะตามพี่ๆไมไหว

เพราะยังใช้รถค่ายจีนอยู่ รถเก่าของที่บ้าน
    รถหนักมากมาย ปั่นกันจนเหนื่อย

กำลังเก็บตัง ซื้อรถค่ายยุโรป ซะคัน
    คงจะขับนิ่มสบาย

แล้วผมจะไปแจมด้วยนะครับ

รถค่ายจีนที่ผมซ้อมปั่นอยู่

รูป รูป      

ไม่ต้องซุ่มครับ ผมคิดว่าพี่ๆ ทุกคนคงให้การต้อนรับเป็นอย่างดีครับ

มาครับ มันส์ดีรถไรเราไม่ว่า เอาจะมาเต็มร้อยพอครับ

17 July 2010

เรายังปั่นต่อเนื่องครับ ภาพอาจะเพียงน้อนนิดไปหน่อย

Name:  IMG_9965.jpg
Views: 485
Size:  143.4 KB
    Name:  IMG_9966.jpg
Views: 483
Size:  132.6 KB
    Name:  IMG_9964.jpg
Views: 482
Size:  131.8 KB
    พี่ธเนศ เสือหมอบBSA(เอาไว้งานนี้โดยเฉพาะ)

พี่มหมูสินทวี HOPPER คันเดิม

พี่ไพบูล รัดจ์โคเวนทรี่

ผมรักษ์ เหอๆ รถบินเดีย

วันนี้เริ่มออกตัว ผมแอบหนีไปซื้อน้ำ

พี่ไพบูลหยุดรอผม แบ่งน้ำผมไปใส่ตะแกรงหลัง

พอจัดแจงเสร็จ อ้าวพี่หมู กับพี่ธเนศ หายไปไกลเลย

อัดไล่ตามไป พี่ไพบูลมีอาการปวดที่ขา ผมรถเกียร์รูด

ตามไปกว่าจะทันก็เล่นเอาเหนื่อยเลย

ตามพี่หมูทันก่อนถึงแยกไฟแดงสุดท้ายครึงทางก่อนหยุดพ ัก

ปั่นไปอีกนิด พี่ธเนศนั่งกินลม รอตรงแยกเฉยเลย

เหมือนนั่งรออะไรประมาณนั้น

พอถึงจุดนัดพบ ถามว่าทำไมหายไปไหนไวจัง

พี่ธเนศ:พอดีพี่อัดกะหมู

พี่หมู: งานนี้จุกอีกแล้ว จุกขนมตัดกำลังพี่ำไพบูล

(เห็นว่าไม่ได้กินข้าวพี่ไพบูลเลยเอาขนมให้)

พีไำพบูล:ถือว่าใช้ได้นะจับเวลาครึ่งทาง 29นาที
    เดี๋ยวต้องเจอกันขากลับออกตัวพร้อมกันแล้ว

พอขากลับมาเริ่มออกตัวก้จะอัดกันอีกละ

ไม่มีปี่มีขุ่ยเลย ขึ้นเนินตัดกำลัง พี่ไพบูลกับพี่ธเนศ

แลกกันคนละมัด ผมก็ตามเคยกล รถไม่ค่อยเต็มร้อย

แต่ก็ต้องหนีเอาตัวรอดก่อน หนีมาสักระยะนึกว่าขาดแล้ว

อ้าวพี่ไพบูลตามมาจะอัดผมอีก สงสัยพี่ธเนสโดนสะแล้ว

หลงไว้ใจว่าหัวหน้าแก็งเราอาวุธครบมือไม่น่าแพ้

ผมเลยติดปีกบิน โหยพี่ไพบูลบินตาม ไม่ยอมปล่อยเลย

(สงสัยแค้นผมปั่นเสียหมอบหนีตลอด) เหตุการณ์ตื่นเต้นมาก

ผมไม่ยอม หนีอีก แต่ผมก็หมด พี่ไพบูลซ้อมผมเกือบน่วม

แต่ผมกัดฟันหนีต่อ จนถึงแยกทศกัณฑ์ พร้อมพี่ไพบูลนับรวมตั้งแต่ต้น 54.00นาที

(ยังไม่ทำลายสถิติเดิม52) แล้วเราก็มานั่งคุยกันหน้าบ้าน พี่หมุขอตัวกลับก่อน

ต้องขอบคูณพี่ไพบูลที่ให้การต้อนรับดีเสมอ

ขอบคุณพี่ธเนศ ที่สละเวลามาส่งผมขากลับ

และที่ขาดไม่ได้ขอขอบคุณพี่หมูที่ทำให้ผม

ได้สำผัสรถเทพในอุดมคติผม

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks