ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 50

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 100 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จรวด(โบราณ)ทางเรียบ..

รูป รูป  
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ขอบคุณ
    0

ภาพแห่งความทรงจำ..สามพี่น้องตระกูลเหงียน...พี่ญ่าย ..น้องรอง..น้องเล็ก(คนนี้สำมะคัน..คู่ปรับตลอดกาล)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 25-02-2011 เมื่อ 09:07
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

ขอบคุณ
    0

มิติพิศวง..หรือมิติพิศวาท..สังเกตน้องรอง(เสี่ยหมูเ หมือนกับกำลังสูดกลิ่นอะไรอยู่)กับน้องต่อ..เก๊กสุดๆ ..ส่วนลุงเนห์..เหมือนชัตเตอร์กดติดวิญญานยังไงไม่รู ้..

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 25-02-2011 เมื่อ 09:20

ห่างหายไม่ได้ทำหน้าที่หลายครั้งเลยนะครับ

กลัวคนที่ติดตามชมกระทู้จะเบื่อมุกเดิมๆของผม
    เลยส่งไฟล์รูปให้พี่ๆ ในกลุ่มไปทางเมล์ จุดประสงค์เพื่ออยากให้ทุกคนมีส่วนร่วม
    ในการบรรยายสถานกาณ์ปั่นในแบบของตัวเอง
    เพื่อเพิ่มอรรถรสในการอ่าน และเกิดความน่าสนใจเพิ่มขึ้น ผมก็คอยติดตามอยู่ห่างว่า
    พี่ๆ เค้าหมดมุกกันเมื่อไหร่ผมจะรอเสียบ ติดตามชมอยู่อาทิตย์หนึง
    คงไม่มีอะไรเคลื่อนไหวอีกแล้ว ผมเลยตัดสินใจ มาเล่าในแบบต้นฉบับของผมต่อ

ขอท้าวความตั้งแต่วันที่18 กุมภาพันธ์ วันมาฆะบูชาเลยละกันนะครับ
    18ช่วงเช้า ผมอยู่ชลบุรี 7โมงกว่ามุ่งหน้าสู่อยุธยา เดิมที ผมจะเข้ากทม ตั้งแต่วันพุธ ที่16
    แต่พี่สาวผมชวนไปทำบุญ9วัดที่อยุธยา ส่วนตัวก็อยากไปถ่ายรูป ย้อนรอยอีกสักนิดเพราะอาทิตย์ก่อนหน้านี้ที่ไปงานอยุ ธยา ถ่ายรูปยังไม่หนำใจ
    ประมาณ 9โมงกว่าๆ ผมโทรหาพี่ต่อTTBOY เพื่อเตรียมพร้อม ที่จะขออาศัยในคืนนั้น พอถึงจังหวัดอยุธยาจุดหมายปลายทาง ไปรับพี่สาวอีกคนหนึงเพื่อเป็นไกด์
    ก็เริ่มไปไว้พระทีละวัด ตามแผนที่เค้าวางกันไว้ ไหว้ได้ประมาณ วัดที่3 พี่เสรีโทรมาเช็ค
    พี่เสรี: อยู่ไหนแล้ว
    รักษ์:ผมอยู่อยุธยาครับ มาไหว้พระ9วัดเดี๋ยวคืนนี้ว่าจะนอนที่รังสิตครับ
    พี่เสรี:บอกทีมรังสิตมาเช้าๆนะ เห็นว่าไม่ได้ซ้อมกันเลย
    รักษ์:ครับพี่ (คิดในใจ หนะเเอบเหน็บด้วยอิอิ )เดี๋ยวเจอกันพรุ่งนี้ครับ
    พอถึงช่วงบ่ายหลังจากที่กินข้าวไรเสร็จเรียบร้อยผมแล ะครอบครัวเล็กๆ ก็พากันเริ่มไหว้วัดที่4 ไปเรื่อยๆ
    พักหนึ่งพี่หมูก็โทรมาอีก
    พี่หมู:รักษ์อยู่ไหน
    รักษ์:ผมไหว้พระอยู่ยุธยาครับ
    พี่หมู:นอนไหน
    รักษ์:นอนบ้านพี่ต่อครับ เดี๋ยวเจอกันพรุ่งนี้ครับ
    พอตกเย็นได้ประมาณวัดที่8 พี่ไพบูลย์ โทรมา รู้สึกว่าผมไม่ได้รับ แล้วก็โทรกลับไป
    พี่ไพบูลย์ : รักษ์อยู่ไหน(ผมคิดในใจ โห่ว ตามกันใหญ่เลย กลัวผมไม่ปะว้า^__^)
    รักษ์:อยู่อยุธยาครับ
    พี่ไพบูลย์: นอนไหน มานอนบ้านผมดิ เดี๋ยวจะได้เตรียมรถกัน
    รักษ์:ผมว่าจะนอนบ้านพี่ต่อครับ
    พี่ไพบูลย์ :มานอนบ้านผมดีกว่าจะได้สะดวก ไม่ต้องตื่นเช้า
    รักษ์:ดูก่อนครับพี่ ผมไม่รู้จะกลับตอนไหน
    พี่ไพบูลย์:มาถึงเดี๋ยวผมออกไปรับก็ได้ไงโทรมาละกันน ะ
    วางสายเสร็จผมก็เริ่มกังวลละ เอาไงดีหว่า เชอร์วินก็ยังไม่ได้เปลี่ยนยาง
    แล้วก็มุ่งหน้าไปเวียนเทียนต่อวัดสุดท้าย แล้วก็ทบทวนดูว่าจะไหวไหมถ้าไปนอนบ้านพี่ไพบูลย์
    ผมเริ่มลำบากใจ เพราะพี่ชายเค้าก็ต้องขับรถเข้าไปในกรุงเทพอีก ไหนเค้าจะกลับชลอีก ผมเลยตัดสินใจนอนที่บ้านพี่ต่อที่รังสิต
    เพื่อไม่ให้เป็นการรบกวนพี่เค้ามาก แค่เค้าพามาไหว้พระก็เกรงใจแย่แล้ว เพราะต่างคนต่างเหนื่อยมาทั้งวัน
    และค่ำคืนนั้น เลยค้างคืนที่รังสิต แล้วโทรกลับหาพี่ไพบูลย์บอกว่า ผมคงไม่สะดวกไปนอนที่บ้านพี่เค้า เพราะผมเหนื่อยด้วย
    ขอนอนพักที่บ้านพี่ต่อก่อนดีกว่า พี่ต่อนัดกับพี่ธเนศไว้ว่าจะออกบ้านตั้งแต่ ตี4.30 ผมตั้งปลุก ประมาณตี3.45
    เช้าวันที่19 ก็ตื่นเกินแผนนิดหน่อย ตื่นประมาณตี4 อาบน้ำแต่งตัวเสร็จ ประมาณ4.30พอดี แต่ไม่เห็นวี่แววพี่ธเนศ ผมเลยให้พี่ต่อโทรยำอีกที
    โทรไปพี่เค้ากำลังออกบ้านพอดีเลยออกไปนั่งรอที่หน้าบ ้าน เห็นประตูบ้านพี่ต่อไม่ค่อยดี ด้วยจิตวิญญาณของช่างเลยควัก เอาไขควงว่าจะซ่อมให้ซะหน่อย
    แต่พี่ธเนศมาพอดี เลยไม่ทันซ่อมรีบเก็บของใส่หลังรถ พี่ธเนสเตรียม SUNBEAM คันใหม่ไปโยนโฉมในเค้าชื่นชมกัน พี่ธเนศบอก มีธุระที่ท่รถตู้นิดหน่อย
    เดี๋ยวขอแวะก่อน เอาทีวีไปไว้ให้เค้าหน่อย จากนั้นก็สนทนาตามประสา ด้วยความเพลีย และยังเช้าอยู่ผมก็ไม่สนใจอะไรเลยครับ รถออกผมหลับทันทีครับ ^^
    พี่ธเนศเยียบอย่างกับเหาะ ครับ แปปเดียวถึงท่ารถตู้ แล้วก็มุ่งหน้าสู่สาย๒ จุดหมายปลายทาง เพื่อเป็นจุดเริ่มต้นของการปั่น ก่อนจะถึงหน้าหมู่บ้านมหามงคลสัก
    3-5 kmได้มั้งครับพี่ธเนศเห็นผมกับพี่ต่อนอนหลับเฉยเลย เปิดเพลงปลุกใจด้วยมนต์รักคารบาว เสียงดั่งลั่นเลยครับ แต่ผมก็ไม่สนใจครับ 55 ผมจะนอน
    ทำไรสบายใจทำไปเหอะ พี่เค้าก็ร้องเพลงอารมณ์ดีเชียว พอถึงหน้าบ้านพี่ไพบูลย์ ด้วยความดังของเสียงเพลง พี่เสรี พี่หมู พี่ไพบูลย์ ลุงเสนห์หันหน้ามาทาง
    รถพี่ธเนศเป็นสายตาเดียว แต่พี่ไพบูลย์มองด้วยความพิเศษ ครับ พอลงรถมาพี่ไพบูลย์ถือกำปั้นแน่นเลย เดี๋ยวขอตบ มึ...ง สักทีดิ จัดไปหนึงทีที่หัวไหล่ครับ
    ตามด้วย ความชื่นชม(ทางลบ) เดี๋ยวชาวบ้านเค้าก็พากันตื่นมาว่าเอาหลอก ผมก็ได้แต่มองแล้วขำครับ 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 27-02-2011 เมื่อ 22:24
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ผมไม่ได้สนใจอะไรเลยไปดูเชอร์วินก่อนว่าเปลี่ยนยางหร ือยัง พี่ไพบูลย์บอกว่ายังไม่ได้เปลี่ยน เช็คดูลมยางก็น่าจะพอใช้ได้
    เล็งหาสะเบียงก่อนเลยครับ เช้าๆ ต้องอัดเข้าไปเต็มที่(หากล้วยครับ) มองหากล้วยน้ำว้า ไม่มีเห็นแต่กล้อวยอบเป็นซองๆ
    ผมยัดไป4ห่อครับ แล้วตุนใส่กระเป๋าเสื้ออีกข้างละ2ครับ รวมเป็น4ห่อ แล้วต่างคนต่างเตรียมรถเช็คลมยางแล้วแจกตารางการเดิน ทาง
    ชี้แจงจุดพักแต่ละจุด นัดกันว่าจะออกจากสาย๒ ตีห้าครึ่ง แต่เคลื่อนทุกครั้งครับตั้งแต่ปั่นมา55 กว่าจะออกบ้านได้ก็ประมาณเกือบ6โมงเช้าได้มั้งครับ
    อากาศดี เย็นๆ นิดๆ หายใจรู้สึกโล่งปอด เริ่มออกจากแยกทศกัณฑ์ ผมก็ปล่อยให้เค้าปั่นกันไปก่อน เพื่อวอมร่างกาย ไปได้ระยะหนึ่งผมก็เริ่มกระตุ้น
    ให้ทุกคนตื่น โดยการอัดเต็มฝีเท้า ไปได้พักหนึงเห็นรถพี่หมุมีปัญหา ผมพี่ชูชาติ ลุงเสน่ห์ พี่ต่อ มุ่งหน้าปั่นไปก่อน ผมก็เก็บภาพไปตามประสา
    แล้วไปจอดรอพี่ไพบูลย์ พี่เสรี พี่หม ู ถ่ายรูป แล้วเก็บกล้องแปปเดียวเค้าทิ้งผมเกือบมองไม่เห็น เลยอัดตามไป แต่ยังดีที่พี่ไพบูลย์จะถ่ายคืน แต่ผมไม่ทัน
    สนใจว่ารูปจะติดหรือเปล่า อัดอย่างเดียวครับ สรุปคือถ่ายไม่ติดครับ พี่ไพบูลย์บอกว่า ถ่ายผมไม่เคยได้สักทีเลย
    ปั่นไปเรื่อยๆครับ พอตามทันแถวอักษะ ผมกับพี่ไพบูลย์ พยักหน้าถือว่ารู้กัน ตั้งแต่นั้นอัดมาตลอดทางเลยครับ
    พลัดกันขึ้น แต่มีช่วงนึงผมถูกแซง เลยปล่อยให้ พี่เสรี ตามพี่ไพบูลย์แทน เห็นท่าว่าทีมจะห่างกันมากเลยชวนกันจอดรอสมาชิกให้คบ ก่อน ตกทางแยกไปนครปฐม
    รอลุงอยู่ประมาณ20นาที ชักนานเกินไป พี่ไพบูลย์กลัวลุงเป็นอะไรไปแล้วขี่ย้อนกลับไปประมาณ 5 km เพื่อตามหาลุง แต่ก็ไม่เจอ กลับมาอีกที
    เลยชวนกันออกเดินทางอีกครั้ง เพราะหากพักนานมากๆจะร้อนและแรงจะตก จากนั้นผมก็ทำหน้าที่เดิม เป็นหัวลาก เดินเครื่องเต็มที่ ปั่นไปไม่ถึง10km เจอลุงโผล่ตรงหน้า
    กระดิ่งก็ไม่ค่อยดี เลยชี้ให้พี่หมูดูพี่ดูไรนี่ใครเอ่ย คนที่ดีใจที่สุดคือพี่ไพบูลย์เพราะ พี่เค้าเป็นคนชวนลุงมา หากโทรไปที่บ้านไม่รู้จะบอกภรรยาลุงว่ายังไง
    ลุงเลยชี้แจงว่าแกมาทางลัด555 แล้วก็ดดนพี่ไพูลย์สวดไปหนึ่งชุด55 ว่าทำไมลุงไม่ตามมา เค้าเป็นห่วง แล้วก็เดินเครื่องกันต่อไป แรกๆผมอัดมา แรงเริ่มถอยหลังลง
    ผมเลยให้เค้าปั่นกันไปก่อน แล้วประคองลุงไป เดี๋ยวแกจะท้อ เพื่อให้ไปถึงร้านข้าวขาหมูก่อน ตอนนั้นเวลาประมาณ9กว่า ผิดแผนนิดหน่อย
    พอกินดื่มกันอิ่มหนำสำราญกันเรียบร้อย รวมตัวกันถ่ายรูป แล้วก็รอพี่ต่อttboy เข้าห้องน้ำพักนึงครับ พี่ไพบูลย์แซวพี่ต่อ ควักออกมาหมดไส้เลยไหมต่อ555
    ผมบอกลุงว่าเดี๋ยวลุงค่อยๆตามมานะครับ ออกจากนี้ ผมขอตัวก่อนละ จากนั้นผมกับพี่ไพบูลย์ จับมีกัน ลากตามเคยครับ
    พลัดกันขึ้นพลัดกันตาม พี่หมูเป็นคนระวังหลัง ตามด้วยพี่เสรี พี่ชูชาติ พี่ต่อ พี่ธเนศ และลุง เหมือนจับคู่กันปั่นเลยครับ
    ปั่นได้30kmพี่ไพบูลย์ตะคลิวกินขา เลยจอดรอสมาชิกมาให้พร้อมกัน แล้วปั่นต่อไปจนถึงเขตกาญจนบุรี จอดถ่ายรูปตามเคย

พอถึงแยกที่จะเลี้ยวเข้าสู่เมืองกาญ ผม กับพี่หมูเป็นผู้ตาม
    เห็นพี่หมูตีโค้งมา ผมอดใจไมไหว เลยจัดชุดใหญ่ไปหนึ่งทีครับ ปั่นด้วยความเร็วเต็ม speed ปั่นมาถือถือว่าดู๋ดี๋มากครับ แต่ผมอาศัยรถที่เหนือกว่านิดหน่อย ตบเกียร์ต่ำ
    ฉีกหนี ทำให้พี่หมูร้อง โอ้ยยย!ขึ้นมาอีกครั้ง แล้วไม่รู้ว่าสมาชิกในเวปนี้หรือ เปิดกระจกทักทายยกนิ้วให้แล้วบอกว่าเยี่ยมมากน้องเยี ่ยม ผมก็ยิ้มใหญ่เลย
    แต่โชคชะตาชั่งไม่เป็นใจ แมลงกัดเท้าผม จึงจอดเข้าข้างทางด่วน พี่เค้าแซงผมไปหมดเลยครับ แต่ไม่ไม่ย่อท้อ ก้มหน้าดูเส้นขาว ตั้งใจปั่น
    ไล่เก็บทีละนิด จนถึงหัว ขบวน พี่ไพบูลย์กับพี่หมู กว่าจะทันผมใช้เวลาปั่นเกือบ 5 km ได้เหนื่อยมากพอไปถึงตกลงจะไปจอดตรงปั้ม ท่ามะกา
    เจอร้านกาแฟ เลยพากันไปนั่งครับผมใส่เสื้อที่อบเสียพลังงานมาก ไปนั่งพักอยู่ศาลา เพื่อจะให้หายเหนื่อย นั่งชมวิวสาวยๆงามๆ เดินผ่านไปผ่านมา
    ไม่สบอารมณ์ครับ เหนื่อยก็เหนื่อยมีพี่คนหนึงรถไม่ติด เข้ามาถามผมว่ามากันเยอะไหม ขอแรงหน่อย รถผมไม่ติด
    ช่วยดันให้หน่อย (ผมขอบอกตามตรงเลยว่า น้ำใจหนะมีอยู่ แต่ขอให้พักแปปนึงได้ไหม)
    แต่ก็เข้าใจเค้าเลยเรียกพี่ๆมาช่วยกันดันจนติด แล้วไปนั่งร้านAMAZON กาฟงกาแฟผมไม่สนครับ เห็นพี่ๆ เค้าสั่งกันใหญ่เลย กาแฟ ชาเขียว
    ข้าวต้มมัด แต่ผมดื่มน้ำขวด 1.5ไปเกือบหมด เหงื่อท่วมตัว อย่างกับเล่นสงกานต์ครับ ร้อนจริง ๆ แต่ดีหน่อยที่เจ้าของร้านน่ารักเลย ใจชื้นขึ้นมาเยอะ
    แล้วก็ห่อเข้าต้มมัดไปเมืองกาญด้วยครับ เริ่มออกตัวกันอีกครั้งหนึ่ง ผมถอดเสื้อร่ม ใส่ปลอกแขนแทน ออกไปทีหลัง
    เพราะกรอกน้ำอยู่ 3คน พี่หมู พี่เสรี ผมออกไปเค้าก็ทิ้งอีกแล้ว เหนื่อยตลอดครับ ก็เหมือนเคยทำไงได้ก็ต้องปั่นไปเกาะให้ทันครับไม่งั้ นหาย
    เมื่อผมไปถึงพี่ไพบูลย์หัวขบวนเหมือนเดิม ด้วยความที่ว่า ไม่มีใครยอมใคร ผมก็ปั่นของผมไป พี่ไพบูลย์ก็เกาะบ้าง ผมเกาะบ้าง ไปเรื่อยๆ จนทิ้งกลุ่มมาห่างมาก
    แล้วเค้าจะพักกันที่ ร้านของฝาก บัวคำ เลยลดความเร็วแล้วรอกลุ่ม เข้าไปพักกันแบบหนึ่ง ครอบครัวพี่เสรี ก็ตามมา อบอุ่นดีครับ
    จากนั้นก็ออกตัวมุ่งหน้าไปกินข้ากันที่ เมืองกาญ เริ่มออกตัวผมพี่ไพบูลย์ ก็ตามเคย สายบ้า ลากกันครับ พี่ชูชาติติดไมค์ เลยตามาจับความเร็วคอยบอกข้างหลังตลอด
    ตอนแรกบอกผมว่า 32km/hr ผมก็รักษาระดับไว้ พักหนึ่งพี่ไพบูลย์สงสัยจะเอาอีก เลยปั่นไป ห่างไป แต่ผมยังปั่นเท่าเดิม ห่างแล้วก็หายไปเลย555 ผมเลยเปลี่ยนคู่มาปั่นกับพี่เสรีแทน
    อีกประมาณ7kmถึงร้านข้าว ผมคอยถามว่า พี่อีกไกลไหม ผมขอบอกว่าหิวข้าวมากๆครั บ 55 อีกอย่าง อัดต่อไม่ไหวแล้วที่ไม่ตามพี่ไพบูลบืไปเพราะผมกลัวเป ็นหมั๋นครับ
    ขอบอกว่าวันนั้นไข่ ผมชาเลยครับ ได้แต่เกาะพี่เสรี ไปจนถึงร้านข้าวครับ เพื่อรอสมาชิกให้ครบ แต่ รอพักนึงลุง ก็ปั่นเข้ามา ตามด้วยพี่ต่อ บอกว่าพี่หมูเจ็บ พี่ธเนศดูเเลอยู่โทรตามจากนั้นก็พากันกินข้าว แล้วเข้าไปที่พักก่อนครับ ก่อน
    Name:  DSCF7379.JPG
Views: 272
Size:  101.0 KB
    Name:  DSCF7380.JPG
Views: 269
Size:  104.3 KB
    Name:  DSCF7383.JPG
Views: 265
Size:  137.0 KB

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

เรื่องราวยังไม่จบเพียงแค่นี้นะครับ มันมีอะไรที่หนักหน่วง ยิ่งกว่า126 km ที่ปั่นมาถึงเมืองกาญครับ
    บรรยากาศ กลางคืน ภาพที่ตั้งใจมาถ่าย เพื่อ...... จดจำไว้ในความทรงจำ ของค่ำคืนวันที่19 ครับ 555
    Name:  IMG_8616.JPG
Size:  149.8 KB

กลุ่มนี้ไม่ธรรมดาจริงๆผมเจอมากับตัวเองแล้วครับ ขอบอกสุดยอดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ prapat_oldcity อ่านข้อความ
    กลุ่มนี้ไม่ธรรมดาจริงๆผมเจอมากับตัวเองแล้วครับ ขอบอกสุดยอดครับ
    ไม่ขนาดนั้นหลอกครับ สนุกสนาน ออกกำลังกาย อนุลักษณ์จักรยานโบราณ
    (ไม่รู้จะเรียกว่าทำลายหรือเปล่า)และมีกระหายความบ้า คลั่งนิดหน่อยครับ
    ว่างๆ เชิญทริปยาวๆ สักทริปนะครับ พี่
    Name:  IMG_8286.jpg
Views: 242
Size:  35.4 KB

เช้าวันใหม่ 20 กุมภาพันธ์ 2554 จุดหมายใหม่ มุ่งหน้าสู่น้ำตกไทรโยคน้อย
    Name:  IMG_8620.jpg
Views: 216
Size:  27.3 KB
    Name:  IMG_8623.jpg
Views: 208
Size:  45.9 KB
    Name:  IMG_8624.jpg
Views: 220
Size:  43.1 KB

Name:  IMG_8628.jpg
Views: 277
Size:  45.4 KB
    Name:  IMG_8629.jpg
Size:  43.2 KB
    Name:  IMG_8627.jpg
Views: 282
Size:  70.0 KB

ระยะทางทั้งหมด ประมาณ 54 km24kmที่ผ่านมา ที่ปั่นมาก็เจอแต่เนินยาวๆ
    ทั้งนั้น แต่ไม่คิดมาก่อนเลยว่า จะเจออีก30kmโหด เสียดายที่สมาชิกไม่ครบ ขาด1 อู้1 ^___^
    Name:  IMG_8630.jpg
Views: 282
Size:  37.2 KB
    Name:  IMG_8644.jpg
Views: 267
Size:  42.0 KB
    Name:  IMG_8631.jpg
Views: 267
Size:  32.8 KB

Name:  IMG_8632.jpg
Views: 278
Size:  33.1 KB
    Name:  IMG_8633.jpg
Views: 273
Size:  43.4 KB
    Name:  IMG_8635.jpg
Views: 284
Size:  31.1 KB

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ ผมว่าอาวุธที่สำคัญคือตัวเราครับ รถก็เป็นส่วนหนึ่งครับ ขอให้เรารู้จักรถของเรา ทำความคุ้นเคยและใช้ให้เต็มสมรรถนะของมันครับ แค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 04-03-2011 เมื่อ 23:02

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยครับ ผมว่าอาวุธที่สำคัญคือตัวเราครับ รถก็เป็นส่วนหนึ่งครับ ขอให้เรารู้จักรถของเรา ทำความคุ้นเคยและใช้ให้เต็มสมรรถนะของมันครับ แค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วครับ
    นี้เลยครับอาวุธหนักตัวจริง พี่ไพบูลย์ ขาแร้ง สังเกตุพี่เขาคงเหนื่อยน่าดู แล้วพวกผมจะเหนื่อยขนาดไหน ตามดูภาพของแต่ละท่านครับ

รูป รูป  

parisCN's Avatar
    ขอบคุณ
    219

เพื่อนบางท่าน ทั้งเข็น ทั้งจูง บางท่านกัดฟันไม่ยอมเข็น (สงสัยกลัวเสียฟอร์ม 555 ผมเอง) ต้องขอยกนิ้วให้ทุกท่านเลยครับ หัวใจแกร่งกันทุกท่านจริงๆ

รูป รูป      

หน้าที่ 50 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 100 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks