ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

เดี๋ยวว่าไม่มีรูปผมฮ้าๆๆ

อยากรู้ว่ามันส์แค่ไหน สังเกตุแขนผมแล้วจะรู้ครับ

ว่ามันส์มาก

Name:  IMG_9967.jpg
Views: 490
Size:  119.9 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 18-07-2010 เมื่อ 11:22
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รายงานสถานณ์ เชือดหมู
    วันเสาร์ขึ้นรถเสร็จ บ่ายแก่ๆ มาบ้านเสี่ยบูลย์ พุทธมลฑลสายสอง เห็นหมูขึ้นล้อกับเสี่ยบูลย์ สงสัยเย็นงานหนักแแน่ ..
    แอะรถเรารถแกว่งๆ ..อ้าวน๊อตล๊อคจี๋ใส่ผิดข้าง..ช่างรักษ์ ช่างใหญ่ประจำทีมรังสิต..เห็นเข้าช่วยเปลี่ยน..
    หกโมงเย็นได้เวลา..ออกสตาร์ด
    ฮั่นแน่..หมูสาย2 ขับHoppper 28 ปีประมาณ 48 เกียร์มือ ออกนำ..จะหนีเหรอ..
    ไม่ได้การ..ถีบBSA 26 หมอบ เกียร์BSAแบบกลม ปีประมาณ 37 สะกดรอยอย่างกระชัดชิด
    ผ่าไฟแดงแรก หมูกระชาก..หนี ไม่ได้การ..
    จี้ตามติดๆ..รถเทียบล้อ ..ปั่นๆๆๆๆๆ
    ผ่านไฟแดงที่สอง....ได้ยินเสียง..โอ๊ก...
    ฮ่าๆ..เชือดหมู...หลังจากแพ้มาหลายอาทิตย์..
    ปั่นไปถึงถนนอักษะฯ..นั่งพักรอ..สงสัยแซงไปประมาณ 2-3โล
    BSAหมอบเยี่ยมจริงๆ
    ครั้งหน้า..เสี่ยบูลย์.หัวหน้าทีมสายสอง เตรียมRudge wihtworth 26 ไว้ได้เลย..ช่วงนี้ขอฟิตร่างกาย..อีกสามอาทิตย์ จะขอประดาบหน่อย..

เรียนพี่ๆน้องๆลุงๆป้าๆเพื่อน รถถีบโบราณหรือไม่โบราณ ร่วมปั่นกันครับ
    จากหมู่บ้านมหามงคล สาย2 ไปถนนอักษะ แล้วขับกลับมาจุดเดิม
    ช่วงแรก จากหมู่บ้านมหามงคล ปั่นเกาะกลุ่มกินลม ถึงถนนอักษะ..ช่วงนี้ประลองสมรรถนะ รถโบราณที่คุณชอบครับ..ระยะทางตรง 2-3 กิโล และมีช่วงปั่นขึ้นเนิน และก็ขึ้นสะพานสูง ทดลองเกียร์ได้ดีครับ..โทรมาคุยกันได้ครับ ไพบูลย์086 6360966 ธเนศ 085 8333686

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 22-07-2010 เมื่อ 15:39
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

รอวันชำระ เจ็บนี้อีกนาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    รายงานสถานณ์ เชือดหมู
    ผ่านไฟแดงที่สอง....ได้ยินเสียง..โอ๊ก...
    ฮ่าๆ..เชือดหมู...หลังจากแพ้มาหลายอาทิตย์.
    .
    ฮ้าาๆๆๆๆ สงสัยสะใจมากฮ้าๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    รอวันชำระ เจ็บนี้อีกนาน
    พี่ไพบูลแจ้งข่าวล่าสุด เสาร์ อาทิตย์ นี้งดนะครับ

เดี๋ยวเจอกันเสาร์ถัดไปครับพี่ เก็บแรงไว้เยอะๆ ครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หมดหน้าฝนเมื่อไหร่จะยกพวกบ้าพลังมาเยือน

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

มาเลยครับยินดีต้อนรับ
    ที่ขับกันเต็มสมรรถนะของรถ เพื่อจะได้รู้ว่ารถแต่ละชนิด อุปกรณ์แต่ละแบบ เมื่อใช้งานจริงเป็นอย่างไร
    ผมเองก็ได้รู้อะไรเพิ่มมากขึ้น เช่น อานเมื่อก่อนชอบอานใหญ่แบบB33 เหมาะสำหรับรถบรรทุก ขับใช้งานหนัก ไม่ได้ดังใจเพราะเบาะจะยุบตัว อัดไล่newhudsonไม่ทัน
    แต่พอใช้กับปั่นทางไกล เวลาspeed เบาะเรียว แบบRaccing กระชับ นั่งสบาย ถ่ายแรงลงเวลาถีบไปที่บันได ลงตัวกว่าเยอะครับ
    และก็การถ่ายน้ำหนักเวลาขับจะดีกว่า โดยเฉพาะการถ่ายแรงไปด้านหน้า จะทำให้รถพุ่ง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    หมดหน้าฝนเมื่อไหร่จะยกพวกบ้าพลังมาเยือน

มีรายงานข่าวเข้ามา พี่ไพบูล ไปต่างจังหวัด ยังเอาจักรยานไปกอดด้วยหรอครับ

ยอดเยี่ยมจริงๆ รักจักรยานแท้ๆ หรือว่าซุ่มครับ ซ้อมใหญ่เลย

และแว่วๆ มาว่าพี่ธเนศหัวหน้าแก๊ง น้ำหนักลด ดีใจด้วยนะครับ

งานนี้ลดเพื่อเสือหมอบ bsa แท้ๆ สงสัยรอเชือด....รอบต่อไป

ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ๆ อย่าไปกดดันพี่ต่อTTBOY มากนะครับ เกิดกลัวขึ้นมาแล้วหายไปเลยจะแย่นะครับ

แต่ผมว่าคงไม่กล้าหายหลอก ซุ่มซ้อมเหมือนกันแน่ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝากข่าวถึงพี่หมู นัดต่อไปอย่าลืมกินข้าวมาก่อนนะครับ

เดี๋ยวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย

ครั้งต่อไป ผมจะลองเอา RALEIGH แม่บ้าน แท้ๆ

ไปวัดสมรรถภาพ สักหน่อย ยังไงก็ออมมือให้ผมด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 25-07-2010 เมื่อ 16:00

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

รักษ์ ผมต้องเตรียมต้อนรับ ทีมรังสิตให้เต้มที่
    ดูที่เขา ฝากความไว้ดูสิ
    วันนี้ก็เลยปั่นไปตามทางเลี่ยงเมืองได้ระยะประมาณ 30กม.ใช้เวลา1ชม 13นาที
    ไม่ได้เร่งมากสนุกดี วิวสวย
    รถแม่บ้านผมว่าไม่ธรรมดาหรอก ผมดิคว่าแม่บ้านมหาภัยมากกว่า
    ครั้งหน้า..เสี่ยบูลย์.หัวหน้าทีมสายสอง เตรียมRudge wihtworth 26 ไว้ได้เลย..ช่วงนี้ขอฟิตร่างกาย..อีกสามอาทิตย์ จะขอประดาบหน่อย..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    มีรายงานข่าวเข้ามา พี่ไพบูล ไปต่างจังหวัด ยังเอาจักรยานไปกอดด้วยหรอครับ

ยอดเยี่ยมจริงๆ รักจักรยานแท้ๆ หรือว่าซุ่มครับ ซ้อมใหญ่เลย

และแว่วๆ มาว่าพี่ธเนศหัวหน้าแก๊ง น้ำหนักลด ดีใจด้วยนะครับ

งานนี้ลดเพื่อเสือหมอบ bsa แท้ๆ สงสัยรอเชือด....รอบต่อไป

ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่ๆ อย่าไปกดดันพี่ต่อTTBOY มากนะครับ เกิดกลัวขึ้นมาแล้วหายไปเลยจะแย่นะครับ

แต่ผมว่าคงไม่กล้าหายหลอก ซุ่มซ้อมเหมือนกันแน่ ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝากข่าวถึงพี่หมู นัดต่อไปอย่าลืมกินข้าวมาก่อนนะครับ

เดี๋ยวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย

ครั้งต่อไป ผมจะลองเอา RALEIGH แม่บ้าน แท้ๆ

ไปวัดสมรรถภาพ สักหน่อย ยังไงก็ออมมือให้ผมด้วยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    รักษ์ ผมต้องเตรียมต้อนรับ ทีมรังสิตให้เต้มที่
    ดูที่เขา ฝากความไว้ดูสิ
    วันนี้ก็เลยปั่นไปตามทางเลี่ยงเมืองได้ระยะประมาณ 30กม.ใช้เวลา1ชม 13นาที
    ไม่ได้เร่งมากสนุกดี วิวสวย
    รถแม่บ้านผมว่าไม่ธรรมดาหรอก ผมดิคว่าแม่บ้านมหาภัยมากกว่า
    ก็ธรรมดานี่แหละครับ single speed

แต่เรื่องข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    สงสัยต้องอัดกันดุเดือดแน่ฮ้าๆๆ

แต่อิจฉาพี่ไพบูลจังเลย ได้ปั่นต่างสถานที่ฮ้าๆๆๆ

ฝนตกก่อนปั่นสักพัก ตะวันใกล้ลับขอบฟ้านะสุดๆไปเลย

ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างก็ดีนะครับ

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน waka rangsit

.....waka waka A O waka A O ....this time for riding bicycle ....WAKA RANGSIT FC

เสาร์ที่ 31_7_53 ชานเมืองดาร์บี้แมทช์ II Rangsit FC. VS Saisong UTD.

ขณะนี้การแข่งขันเข้มข้นและยกระดับเทียบเคียงกับ "ตูร์ เดอ ฟร้อง" จึงขอเปลี่ยนชื่อจากชานเมืองดาร์บี้แมทช์เป็น
    "บูลย์ เดอ ฟร้อง" เพื่อเป็นเกียรติแก่พี่บูลย์ ผู้ริเริ่มการปั่นรายการนี้ขึ้นมา

ขอเชิญทุกท่านร่วมปั่นหรือติดตามชม.....เข้มข้น สุดมัน ดูจากกระทู้ข้างต้นครับ เกทับบลัฟแหลกไม่เว้นแม้แต่ทีม
    เดียวกัน สงสัยจะแพ้ไม่ได้ละครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

เสาร์นี้ เจอกันแน่

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานป๋าบูลย์โทรมาข่ม บอกว่าเอาRudge ไปปั่นขอนแก่นช่วงเช้า30โล ทำเวลาชั่วโมงเศษ ซุ่มซ้อมไกลถึงขอนแก่น. เอะชักไม่ได้การ...วันนี้เอามั่ง..ห้าโมงครึ่งจับBSA ปั่นจากหมู่บ้านริเวอร์ปารค์ไปธูปะเตมีย์..เอะรองออก ไปลำลูกกา..ชักเพลิน..ตัดออกเส้นรังสิต-นครนายก ไปทางอ.ธัญญะ วนกลับมาทางแยกรังสิตข้ามคลองหนึ่งกลับมาหมู่บ้านริเ วอร์ปาร์ค.เข้าท่าเหมือนกัน...สำรวจเส้นทาง ประมาณ 40-50 โล เกือบสองชั่วโมง แต่ชั่วออกเส้นรังสิต-นครนายก รถเยอะไปหน่อย รถใหญ่มาแย่งไหล่ทาง ช่วง 20 โลแรก ปั่นเกียร์หนึ่งตลอด สบายๆ ช่วงสอง10 โลที่สองชักแย่ปั่นเกียร์หนึ่งสลับเกียร์สอง ช่วงท้าย..รถเยอะเกียร์สองกับเกียร์สาม..ช่วง 10 โลท้ายเกือบไม่ไหว รถใหญ่มาแย่งเส้นทาง ทำให้ออกแรกเกียร์หนึ่งหรือเกียร์สองกระชากบ่อยๆ ชักไม่ไหว ตะคริวชักจะขึ้นที่ต้นขา ออกตัวเกียร์หนึ่งเกียร์สองไม่ได้ ต้องหันมาปั่นเกียร์สามสักพักค่อยยังชั่ว กลับมาปั่นเกียร์สองพอได้ เกือบไม่รอด ถึงเหมือนกัน แต่เสียเวลาไปมาก เกือบสองชั่วโมง..
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

พวกพี่ๆ ปั่นระยะทางไกลแบบนี้ก็คงเหนื่อยแบบมีความสุขน่ะครับ พวกเราๆปั่นแล้วสบายใจ ไม่เป็นโรคเคลียด ไม่กังวล ได้อยู่หลังอานแล้วได้อารมณ์สุนทรี อย่างนี้ก็เป็นแบบน้องๆ ตูร์เดอฟรองท์ เป็นกำลังใจครับทุกๆ สถานีคร๊าบบบ...มีความสุขกับความชอบ ต่อไปชุดปากน้ำโพต้องเพิ่มระยะทางแล้วล่ะครับ..ยิ่งป ั่นยิ่งแข็งแรง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สิงห์เหนือ : 27-07-2010 เมื่อ 10:43
    ขอให้พระคุ้มครอง

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

เคยปั่นกับทีมฝั่งธนก็เล่นเอาเหนือยเลยครับเสียดายไม ่ได้ร่วมปั่นกับพี่ๆ แต่แว่วมาว่า ขาโหดทั้งนั้นครับ อยู่สงขลาปั่นแค่พอกินลมชมวิว สงสัยต้องซ้อมระยะยาวๆไว้บ้าง เผื่อได้มีโอกาศไปเยือนอีกครั้งครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

โอ้โห คึกคักกันจังเลยครับ

ผมชอบมากเลยแบบนี้ มีสุขมาช่วยกันเสพ มาช่วยกันถ่ายทอดความรู้สึก

ความสุขที่ได้ ทำให้จักรยานโบราณน่าสนใจ มากขึ้น

เห็นทีมดินแดนแห่งปากน้ำโพ เห็นปั่นแล้วแข็งขัน ดูแข็งแรงมากเลยครับ

ว่างๆ วันเสาร์ตอนเย้นก่อนออกงานวันที่๑ ถ้าสะดวก มาลองชิมบรรยากาศสาย๒ ยามอัศดง ได้นะครับ

จะได้เปรียบเทียบดูว่า เหมือนปากน้ำโพหรือเปล่า ผมว่าอากาศสดชื่นมากเลยครับ

มีกินรี มายืนเป็นศักดิ์ขีพญาณในการปั่นด้วยนะครับ วันเสาร์นี้ ดูพี่ธเนศสิครับ

ขี่สะ น่ากลัวเลย ครับ เห็นว่าพี่มหมูก็เตรียมไล่อัดอยู่ฮ้าๆๆๆ

คุณ Classic Lism ไม่มีขาโหดหลอกครับ ต้องมาลองครับ

แต่ครั้งแรกผมก็เกือบแย่ ครั้งต่อมาเลยอยากเอาคืน ก็เลยไปให้พี่ๆ เค้าเชือดอยู่เกือบทุกอาทิตย์ ครับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks