ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

แอบซ้อมกันอยู่หรือเปล่าครับ

ขอแจ้งข่าวนิดนึงนะครับพี่ๆ ผมต้องไปอยู่ชลบุรี วันจันทร์ที่จะถึงนี้แล้ว (ต้องไปทำหน้าที่ก่อน)

แต่ว่ายังรัก และหวงแหน จักรยานโบราณเหมือนเดิม

คงกลับมาปั่นด้วยอีกแน่นอน (แล้วจะเอารถไปฝากไว้นะครับ) ฮ้าๆๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ่ะ! รักษ์ต้องไปอยู่ทำงานที่ชลบุรีแล้วหรือเนี้ย น่าเสียดายจัง
    แล้วใครจะมาเล่าเหตุการณ์ต่างๆละครับนี่

แต่ถึงอย่างนั้นก็ต้องยินดีกับการก้าวหน้าในหน้าที่ก ารงานน่ะครับ
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ =_U-50_= อ่านข้อความ
    อ่ะ! รักษ์ต้องไปอยู่ทำงานที่ชลบุรีแล้วหรือเนี้ย น่าเสียดายจัง
    แล้วใครจะมาเล่าเหตุการณ์ต่างๆละครับนี่

แต่ถึงอย่างนั้นก็ต้องยินดีกับการก้าวหน้าในหน้าที่ก ารงานน่ะครับ
    ขอบคุณครับ ข้าน้อยขอน้อมรับไว้ด้วยใจ

งานไม่ใช่อุปสัก ครับ ผมเลือกงานที่สามารถมาปั่นจักรยานได้ ฮ้าๆๆๆๆๆๆ

แม้ตัวจะไกล แต่ใจยังรัก ผมยังจะคอยทำหน้าที่ มาเล่า

เรื่องราวเหมือนเดิมครับแต่อาจจะเปลี่ยนเป็นวันอาทิต ย์บ้าง

(ถ้าวันเสาร์ขยันจะได้พิเศษฮ้าๆๆ)

ตอนนี้บ้านพี่ไพบูลเหมือนเป็นบ้านญาติผู้ใหญ่ ไปทีไรสุขใจตลอดเลย

ไม่น่าเชื่อว่าจักรยานจะทำให้คนที่อยู่คนละขั้ว มาเจอกันได้

พูดแล้วรู้สึกอบอุ่น หลังจากที่ผมกลับมาหาจักรยานอีกครั้ง

ก็มีเรื่องราวให้น่าจดจำมากขึ้นกว่าเดิมเยอะแยะ

ไม่ว่าจะเป็นญาติพี่น้องฝั่งธน นับวันยิ่งแนบเเน่น

และญาติพี่น้องทางบางกะปิ ไกลไปหน่อย

แต่อบอุ่นทุกครั้งที่เดินย่างก้าวเข้าไป

เรื่องราวมันเยอะแยะ ญาติทางรังสิตก็ยิ่งรู้จักยิ่งคุยกันได้ทุกเรื่อง

ตอนนี้ทุกย่างก้าวของผม มีพี่น้องจักรยานโบราณ เป็นบ้านหลังใหม่

ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้หลังที่เท่าไหร่บ้าง แต่รู้ว่าบ้านหลังไหน ก็ต้อนรับ

แม่ผมสอนผมตลอดว่าไปอยู่ที่ไหนอย่าทำตัวให้เค้าเกียจ ดีที่สุด

อยากให้ความสุขนี้เกิดกลับทุกๆ คน

ผมเชื่อว่าพี่ๆ หลายๆ กลุ่มคงมีความรู้สึกเดียวกับผม

ผมถ้าไม่มีจักรยานโบราณไว้ยึดเหนี่ยวจิตใจ ผมคงไม่มีวันนี้

หวังว่าสิ่งที่ผมได้ถ่ายทอดออกมาจะทำให้เกิดความสุขน ะครับ

เดี๋ยวผมกินข้าวเสร็จ จะมาทำหน้าที่ต่อ ฮ้าๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 15-08-2010 เมื่อ 09:39

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

วันที่๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๓

วันนี้เงียบๆ ครับ เพราะว่าผมเข้าไป ประมาณบ่าย4โมงก็ยังไม่มีสมาชิกท่านใดมาเลย

เลยนั่งถอดฟรี รถพี่มนตรี กับพี่ไพบูลสองคน คุยไปคุยมาพี่หมูก็โทรมาบอกว่าวันนี้ไม่สะดวกมา

ผมคิดในใจว่าเอ้ วันนี้คงเหลือแค่ผม กับพี่ไพบูล

รักษ์: วันนี้มีใครมาบ้างครับ

พี่ไพบูล : ;วันนี้มีคุณเสรีมาปั่นด้วย

ผมแอบดีใจ ว่าอย่างน้อยก็มีคนมาร่วมแจม (คิดในใจพี่เสรีเสร็จแน่ฮ้าๆๆๆ)

เราก็เริ่มเตรียมตัวก่อนออกเดินทาง ตามรูป

พี่ไพบูล: คุณเสรี ผมว่าคันนี้กลัวยางมันจะไม่ดี เกรงจะเสียกลางทาง

เอาสวิสอาร์มี่ไปปั่นไหม

พี่เสรี:ไม่เป็นไรครับ ผมดูแล้วมันน่าจะใช้งานได้นะครับ

รักษ์: แอบคิดในใจว่าถ้าเอาสวิสไปคงไม่รอดแน่ๆ ผมเคยลองแล้วปั่นยิกเลย

พี่ไพบูล:มันมีเสียงจาดุมหน้านิดๆนะ

คุณเสรี: ไม่เป็นไรครับนิดหน่อย เดี๋ยวค่อยดูครับ

รักษ์: ผมว่าลองเอาไขควงแบน ค่อยๆ สอดรอบๆดูครับ เสียงเหมือนดุมขัดกันครับ

Name:  IMG_0124.jpg
Views: 317
Size:  58.1 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 15-08-2010 เมื่อ 09:41

เริ่มออกประมาณเวลา 18.10 น.

ผมก็รีบออกตัวไปดักรอถ่ายรูป แต่วันนี้มือไม่ค่อยเข้าที่

เลยได้แต่รูปของพี่เสรี ครับ

Name:  IMG_0125.jpg
Views: 318
Size:  90.8 KB

รูปพี่ไพบูลผมถ่ายพลาด ทั้งๆ ที่ปรกติไม่น่าพลาดแท้ๆ
    Name:  IMG_0129.jpg
Views: 327
Size:  83.8 KB

วันนี้เค้าเอารถ เกียร์k7 และเกียร์k4 มาวัดกัน

รถพี่เสรีk4 พี่ไพบูลk7 แต่ว่าเราปั่นกันเรื่อยๆ

ไม่ได้จะอัดกันครับตอนไป ครึ่งแรก ใช้เวลาไป28-29นาทีครับ

ถือว่าน่าพอใจครับ เพราะเราปั่นเรื่อยๆ

ถึงแม้ว่าผมจะถ่ายรูปพลาด แต่ผมก็มียังมีทีเด็ดมาให้ชมครับ ไม่จืดแน่นอน

Name:  IMG_0132.jpg
Views: 306
Size:  114.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 15-08-2010 เมื่อ 00:07

และแล้วเราก็เริ่ม ออกจากจุดกลับตัว

พี่ไพบูลบอกว่า ขากลับเรามาวัดกันหน่อย

ผมให้พี่เสรีออกตัวไปก่อน ทุกคนปั่นกันขมักเขม้น

ผมเห็นเนินสูงท่าไม่ดีเลยออกตัวแซงพี่เสรี

แซงมาสักระยะเอาอีกแล้วพี่ไพบูลแซงอีก แต่ว่ารถมีปัญหาอะไรไม่รู้นิดนึงชะลอๆ

ผมเลยปล่อยให้พี่เสรีแซง ดูทีท่าพี่ไพบูลย์ก่อนว่า ต้องการความช่วยเหลืออะไรหรือเปล่า

แต่ดูแล้วไม่มีปัญหา เพราะแกออกตัวข้ามแยกไปด้วยความเร็วสูง

ตามพี่เสรีไม่ห่าง ผมก็จัดเลย ชุดใหญ่ ปรกติแฮนดืเขาควายเค้าไม่มีไว้หมอบ

แต่รักษ์ new_hudson ทำไปได้ หมอบสุดชีวิต แซงทั้งคู่ไป

แล้วพี่ไพบูลย์ก็ตามมาเรื่อยๆ แต่วันนี้ข้อตกลงคือ เราไม่ได้แข่งกันฮ้าๆๆๆ

วันนี้เปลี่ยนกันเกาะครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา แต่ได้แรงดีครับ ไม่เหนื่อยมาก

แต่ปั่นด้วยความเร็วสม่ำเสมอ ผมและพี่ไพบูลย์ทิ้งห่างพี่เสรีมาตอนไหนก็ไม่รู้

พี่ไพบูลบอกว่าให้ผมเกาะติดๆ ทิ้งห่างสัก 1ช่วงล้อ ผมก็กัดไม่ปล่อยเลย

แกปั่นไปผมปั่นตาม พอจะถึงสะพาน พี่ไพบูลย์เกิดอาการอยากอัดหรือว่าจะทิ้งผมหรือเปล่า ไม่รู้

ฮ้าๆๆๆๆ speedเร่งฝีเท้าด้วยความเร็ว ผมก็ตามไป สงสัยคิดว่าผมตามมาไม่ทัน

เลยลดความเร็วลง ผมก็เปิดเสียงฟรีเตือน ว่าผมตามอยู่นะ ก็ปั่นหนีอีก ผมก็ตามติดๆ

ได้ความมันส์อีกแบบครับ ไม่ต้องอัดกันแข่งกัน เปลี่ยนเป็นเกาะกลุ่มกัน

พอถึงสีแยก อ้าวพี่เสรีหาย เลยหยุดเวลา ที่21นาที ถือว่าเร็วใช้ได้เลยครับ

แต่ระยะทางใกล้กว่าเดิม2แยก จอดรอพี่เสรี

แปปเดียวพี่เสรีก็ตามมา ถือว่าทำได้ดีมากเลย สำหรับวันแรกที่มาอัดกัน หลังจากที่หายไปนาน

สาเหตุที่ทำให้พี่เสรีมาช้า ก็ยางตัวเเสบครับ ยางรซิมอ่อนๆ ฮ้าๆๆๆ

ดีที่ยังปั่นได้ แล้วเราก็กลับสู่จุดเริ่มต้น มานั่งกินเต่าหู้นมสด ที่พี่เสรีใจดีเอามาฝาก

เยอะมากเลยเอามาเผื่อแผ่ ถึงพี่น้องฝั่งธนด้วย ฮ้าๆๆ

ต้องขอบคุณ พี่เสรีสำหรับเต้าหู้นมสดอร่อยมากครับ

หวังว่าเราคงจะมีสมาชิกที่เหนียวแน่นเพิ่มขึ้นเรื่อย ๆนะครับ

Name:  IMG_0133.jpg
Views: 332
Size:  120.9 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 15-08-2010 เมื่อ 08:26

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    วันที่๑๔ สิงหาคม ๒๕๕๓.....

Name:  IMG_0124.jpg
Views: 317
Size:  58.1 KB
    พี่เสรีออกตัวครั้งแรกสวยครับ
    พี่บูลย์แข็งแกร่งเหมือนเดิม
    น้องรักษ์ถ่ายคลิปด้วยความเร็วขนาดนั้นได้อย่างไร
    เสียดายไม่ได้ไป...ซุ่มซ้อมเงียบๆอยู่ที่หนองประจักษ ์(อุดร) ไว้เจอกันศึกใหญ่อีก2อาทิตย์ข้างหน้า e13

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TTBoyz อ่านข้อความ
    พี่เสรีออกตัวครั้งแรกสวยครับ
    พี่บูลย์แข็งแกร่งเหมือนเดิม
    น้องรักษ์ถ่ายคลิปด้วยความเร็วขนาดนั้นได้อย่างไร
    เสียดายไม่ได้ไป...ซุ่มซ้อมเงียบๆอยู่ที่หนองประจักษ ์(อุดร) ไว้เจอกันศึกใหญ่อีก2อาทิตย์ข้างหน้า e13
    พอดีผมถ่ายรูปพลาด เลยหาอะไรแก้ตัวครับ

เลยถ่ายบรรยากาศสดๆ มาแบ่งกันชม จะได้รู้ว่ามันส์แค่ไหน

พี่ต่อซ้อมมาดีๆ นะ พี่เสรี ถ้ารถยางไม่อ่อน คงตามมาติดๆแน่

แรงดีไม่มีตก คู่แข่งในอนาคตเลยถ้ามาประจำ คงมีบุคคลอันตรายอีกคนฮ้าๆๆๆๆ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

เห็นคลิปแล้วเสียว นี่ขนาดเรื่อยๆนะครับ ไม่อยากนึกถึงตอนที่อัดกันเลยครับ(ฝากรักษ์ถ่ายตอนพี ่ไพบูลหมอบมาฝากกันบ้างนะครับฮิฮิ)
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

วันที่๑๕ สิงหาคม ๒๕๕๓

เวลาประมาณ16.10นาทีพี่หมูโทรมา ผมกำลังนั่งซ่อมคอมอยู่เลย

ถามว่าวันนี้ไปปั่นไหม ผมเลยบอกไปให้ถามพี่ไพบูลดูครับ

พี่หมู:เดี๋ยวจะโทรมาบอกอีกทีละกันนะ

รักษ์: งั้นเดี๋ยวผมออกไปตอนนี้เลยครับ

พี่หมู:งั้นเจอกันที่บ้านพี่ไพบูลกี่โมงดี

รักษ์: สัก5โมงครึ่งแล้วกันครับ

จากนั้้นผมก็ไม่รอช้ารีบออกไปเลยเดี๋ยวไปถึงช้า

โดยกำหนดการณ์แล้ว ผมต้องออกจากบ้านไปชลบุรี ตั้งแต่16.00น.

เนื่องจากทางแมนชั่นเค้าให้เอาของเข้าไปพรุ่งนี้เช้า

พอไปถึงทางเข้าซอย เจอพี่หมุพอดีเลย เลยนั่งรถติดเข้าไป

พแไปถึงพี่ไพบูลเตรียมรถรอเรียบร้อยเลย พร้อมออก

ก่อนออกดื่มน้ำกันคนละนิด พี่ไพบูลย์บอกว่า เดี๋ยวจะมีคนมาแจมเพิ่ม

แต่ไม่ใช่วันนี้นะครับ เห็นว่าคุณแอม จะเอาBSAมาอัดด้วย

จากนั้น 3 หนุ่ม คละวัย ฮ้าๆๆ ก็คว้ารถออกจากบ้าน

เริ่มจับเวลาที่แยก ไฟแดงแรก เราก็ปั่นกันไปเรื่อย

ไม่รู้ว่าเค้าเรียกว่ามันส์หรือเปล่าลองชมคลิปดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 16-08-2010 เมื่อ 00:21

ช่วงนี้คือสัจจะเดิมเราจะไม่อัดกันให้เสียแรงเป็นช่ว งๆ

เรามาสามัคคีรวมพลังใช้กำลังที่มีมาเปลี่ยนเกาะเพื่อ ทำเวลาดีกว่า

พอถึงแยกอักษระเจอพี่เค้าถ่ายรูปรถยนต์โบราณ เลยปั่นผ่านแบบโฉบๆ ฮ้าๆๆๆ

มาดูคลิปประกอบการบรรยายครับ นิดนึง

Name:  IMG_0142.jpg
Views: 320
Size:  107.9 KB

ถึงจุดพัก ด้วยเวลา25.32 นาที ถือว่าสุดๆเหมือนกัน

พักหนึงมีคุณอ้วน เสือภูเขา เข้ามาทักทายคุยกันพักใหญ่เลย

รถเค้าเบามากครับ สุดๆ ไปเลย คุณอ้วนอายุ52 ปีแต่ดูแข็งแรงมากครับ

อยู่แก๊งแถวอักษะ เห็นสติกเกอร์ติดที่รถฮ้าๆๆๆ

Name:  IMG_0145.jpg
Views: 323
Size:  55.7 KB

พักกันจนหายเหนื่อย เราก็ขอตัวคุณอ้วน แยกย้ายก่อน

ออกตัวมาพี่หมูต่อให้ผม บอกว่า รักษ์ไปก่อนเลย ฮ้าๆๆๆ

ผมก็เลยได้โอกาส หาอะไรเล่น อยากเห็นสีหน้าของคนที่เค้ามีความสุขไหมครับ

ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องดูพี่หมูตอนนี้ครับรับรอง ทั้งสุขทั้งเหนื่อย

และแล้วเค้าก็แซงผมไป สงสัยไม่อยากเข้ากล้องนานฮ้าๆๆๆๆๆๆ

แต่ผมไม่รอช้า ขออัดสักนิดนึง เลยแยกค่อยเกาะกัน

เพราะพี่ไพบูลต่อให้ผมไกลเหมือนกันวันนี้ ไม่รู้ทำอะไรอยู่ก็ไม่รู้ฮ้าๆๆ

และแล้วพี่ไพบูลก็ตามมา พร้อมกับตะโกนบอกว่า ไปรักษ์ไป ไปอีก

ผมนึกว่าแกจะอัดผม หารู้ไม่ว่าคู่ปรับเรามา สิงห์เสือหมอบแซงผมไป ไม่รอช้าผมอัดเต็มกำลัง

โดยไม่สนใจคนข้างหลัง แต่รถผมไม่มีเกียร์ ห่างกันประมาณ15 เมตรได้ แต่ก็อัดไม่ให้เกินกว่านี้

จนถึงแยกอักษะ เค้าก็ม้วนกลับไป ผม พี่ไพบูลย์ จอดรอไฟแดง พักหนึง

จากนั้นเราก็เริ่มเกาะกันครับ ผมออกตัวไปก่อนพักหนึง พี่ไพบูลย์บอกผมขอนำก่อนนะ

ก็จัดให้เลยครับ ผมอยู่ข้างหลังสบายฮ้าๆๆ ติดตูดพอไม่ต้องคิดอะไร จนถึงแยกรองสุดท้าย

พี่ไพบูลย์อัดตามสูตรของแก ผมก็ตาม ไปเรื่อย ๆ ถึงไฟแดงผมบอกทันพี่ เห็นไกลๆ เหลือ 12วินาที

ผมนะทัน พี่ไพบูลย์บอกรักษ์ไปเลยทำเวลาดูหน่อย และแล้วผมไปถึงจุดเริ่มต้นในเวลารวมทั้งสิ้น 48.22นาที

ถือว่าสถิติครั้งนี้ดีที่สุดเท่าที่ผมปั่นมาเลย แล้วเราก็มานั่งดูวิวสวยๆ กันร้านของหวานร้านเดิม ฮ้าๆๆ

วันนี้พี่หมูอาษามาส่งผมถึงสะพานปิ่นเกล้า เลย ต้องขอขอบคุณมากครับ สำหรับน้ำใจดีๆ และของหวานวิวดีๆ

เดี๋ยวพบกันใหม่ครับ

พี่ๆ น้องๆ หากท่านใดสนใจ สลัดของเสียออกจากร่างกาย เชิญเลยครับ

เราจะจัดเป็นทีมๆ โดยจะให้แต่ละทีมมาแข่งกัน เดือนละหนึ่งครั้ง เก็บคะแนนเล่นๆ

อันนี้ต้องให้พี่ต่อ คนต้นคิดมาอธิบายว่าจะจัดกันในรูปแบบไหน

(พี่ไพบูลย์ฝากให้พี่ต่อ ซ้อมให้ได้เหงื่อนะครับ อย่าชมวิวมาก เดี๋ยวเสียชื่อทีมฮ้าๆๆ คู่แข่งน่ากลัวทั้งนั้นเลย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 16-08-2010 เมื่อ 01:07

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    เห็นคลิปแล้วเสียว นี่ขนาดเรื่อยๆนะครับ ไม่อยากนึกถึงตอนที่อัดกันเลยครับ(ฝากรักษ์ถ่ายตอนพี ่ไพบูลหมอบมาฝากกันบ้างนะครับฮิฮิ)
    จัดให้แล้วนะครับฮ้าๆๆ พี่ไพบูลย์ไม่หมอบหลอก ผมหมอบเองฮ้าๆๆ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

คุณอ้วน เสือภูเขา แก่ชื่อป๊า ชมรมแกอยู่ตรงร้านค้าหัวมุมถนน ที่บ้านแก่มีรถจักรยานโบราณ อยู่ robinhood เดิมทั้งคัน แก่ชอบเสือภูเขามากกว่า ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toung : 16-08-2010 เมื่อ 10:01

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks