ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ใกล้จะถึงบ้าน เพื่อน หมู อ.ยกกระบัตร

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ถึงเเล้วบ้านเพื่อนพี่หมู
    ผมเกือบตกน้ำ พี่ไพบูล มาแรง จัด เกีอบ ซัด ผมตกคลอง

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

บ้านเพื่อน พี่หมูเป็นบ้านสวน
    ทำน้ำตาล สุดยอด ทำวันละ ไม่ต้ำกว่า 1 ตัน (1000 กก)

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ยังใช่เตารุ่นเก่าอยู่ ความร้อนทั่วถึง

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ร้อนมาก ต้องมืออาชีพ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

เพื่อนพี่หมู จะหาลูกจากให้กิน
    ไม่ได้กิน เพราะ อ่อน ไป แก่ไป
    ไปหาิอะไรกินกันดีกว่า ปั่นไปใกล้ๆคลอง ดำเนิน มีไก่ย่างส้มตำ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 04-10-2010 เมื่อ 15:49

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

พลังงานมื้อนี้ ส้มตำไก่ย่าง
    เืพื่อนพี่หมูบอกว่าขากลับ ขึ้นเรือได้
    พวกเราก็ดีใจเพราะ ขามันล้ากันหมดแล้ว
    แต่สุดท้าย เรือพาเราลัดไปได้เเค่ 2 กิโล
    จบข่าวเลย ปันไปดีกว่า

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ขากลับ ไม่ไหวเเล้ว เป็นเพราะอะไรอากาศก็ไม่ร้อน
    อาจเป็นเพราะเราอ่อนซ้อม ปั่นไม่ต่อเนื่องก็เป็นได้
    เรามาถึง ปากทางสาย 4 ประมาณ 12.07
    ก็พอได็............คราวหน้าตร้อมซ่อมให้ดีกว่านี้ไม ่งั้นไม่รอดแน่ๆๆ

รูป รูป    

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ขากลับ ไม่ไหวเเล้ว เป็นเพราะอะไรอากาศก็ไม่ร้อน
    อาจเป็นเพราะเราอ่อนซ้อม ปั่นไม่ต่อเนื่องก็เป็นได้
    เรามาถึง ปากทางสาย 4 ประมาณ 12.07
    ก็พอได็............คราวหน้าตร้อมซ่อมให้ดีกว่านี้ไม ่งั้นไม่รอดแน่ๆๆ
    สงสัยท่าจะแย่ ลองปั่นดูกำลังตัวเองว่าได้ขนาดไหน คงต้องซ้อมให้มากกว่านี้ นัดนี้ต้องยกให้พี่บูลกับพี่เสรี ว่าสุดยอดจิงๆ นัดหน้าขอแก้ตัวใหม่เด๊อ ...หมดแรงจิงๆ เฮ้อ

ไม่น่าเลยเรา
    พลาดจนได้ตั้งใจนัดคนอื่นแท้ๆ
    เสียดายยยยยยยยยยยยยยยย
    เห็นพี่ไพบูลย์บอกไม่มีคนอัดเลย
    เราซ้อมระยะสั้นกันให้นักก่อนดีกว่าค่อยยาวๆ ก่อนไปกาญอีกสักหน
    ระยะยาวบ้าง สั้นบ้างก็น่าจะดีนะครับ โหมเอามากๆ เดี๋ยวจะไม่สบายเอาฮ้าๆๆ

ฝากหัวหน้าใหญ่และหัวหน้ารองทีมรังสิตด้วยนะครับ ยังไงเราต้องไหวน้า อย่ายอมแพ้ฮ้าๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ

.......ฝากหัวหน้าใหญ่และหัวหน้ารองทีมรังสิตด้วยนะค รับ ยังไงเราต้องไหวน้า อย่ายอมแพ้ฮ้าๆๆๆ

ไม่เคยยอมแพ้...ยังงัยก็ต้องไหว พี่ตระเวนเก็บตัวทั่วประเทศโค้ชใหญ่ก็โทรมาจี้แทบทุก วัน ..ต้องพยายามเต็มที่

หลายคนอาจจะงงกลับเรื่องราวว่าผมพลาดได้ยังไงนัดสำคั ญขนาดนี้
    อาทิตย์ก่อนหลังจากที่อัดกันระยะสั้น ทุกคนมีความอยากได้ระยะทางให้ใกล้เคียงกับกาญจนบุรี
    พี่เสรีเลยเสนอขึ้น: ไปสมุทรสาครให้ครบทุกอำเภอดีไหม
    พี่หมูตอบด้วยความกระหาย:อาทิตย์หน้านี้เลยดีไหม
    รักษ์:ผมไม่สะดวกครับ
    พี่ไพบูลย์:งั้นรออาทิตย์ถัดไปละกัน
    พี่หมู:งั้นรอรักษ์ว่างก่อนก็ดีนะ

เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก วันศุกร์ก็ย่างก้าวเข้ามา
    ผมคิดในใจว่าผมไปชะอำเย็นวันศุกร์ กลับมาถึงเสาร์เย็นอา่ทิตย์เช้าน่าจะได้
    ผมเลยลองโทรไปปรึกษาพี่ต่อ
    แต่ไม่รับสายครับ
    เลยโทรหาพี่ไพบูลย์อ้าวไม่รับอีกคน
    โทรหาพี่หมูก็ไม่รับอีก เลยคิดในใจพักเที่ยงสงสัยไม่รับโทรศัพท์กัน
    เลยโทรหาพี่อุ้ย
    รักษ์:ว่างไหมทำโอเปล่า ไปสมุทรสาครกันเปล่า
    พี่อุ้ย:ไม่ทำ แล้วคนอื่นละ ไปไหม พี่ว่าออกตั้งแต่ตี5น่าจะดีนะไม่ร้อน
    รักษ์:น่าจะไปนะครับ เพราะเค้ารอผมคนเดียวแต่โทรไปยังไม่มีคนรับ
    งั้นเดี๋ยวเจอกันครับ
    คงไม่อยากจะปั่นกันมั้งฮ้าๆๆๆ
    สักพักพี่หมูก็โทรกลับมา
    พี่หมู:รักษ์ว่าไงมีอะำไรหรอ
    รักษ์:พี่ผมว่าเราไปปั่นกันอาทิตย์นี้เลยดีไหม
    พี่หมู:แล้วรักษ์ว่างหรอ
    รักษ์:ผมกลับมาวันเสาร์เย็นอาทิตย์เช้าน่าจะได้ครับ
    พี่หมู: แล้วบอกคนอื่นๆยัง
    รักษ์:ผมโทรไปแล้วพี่ไพบูลย์ไม่รับสาย
    วางพี่หมูเสร็จพี่ไพบูลย์ก็โทรมา
    พี่ไพบูลย์:มีไรรักษ์
    รักษ์:อาทิตย์พี่สะดวกไหม ไปปั่นกันเปล่าผมกลับวันเสาร์
    พี่ไพบูลย์:ได้เลย สะดวก ผมคิดแล้วว่าอาทิตย์นี้ยังไงก็ได้ปั่น
    รักษ์:พี่อุ้ยบอก ออกตี5เลยน่าจะดีไม่ร้อน จะได้ไม่เหนื่อย
    พี่ไพบูลย์:แล้วรักษ์มายังไง
    รักษ์:ผมคงปั่นไปเองครับ
    พี่ไพบูลย์:เเล้วอุ้ยละ ให้ผมไปรับไหม
    รักษ์:พี่เค้าเอามอไซร์ไปแต่มันไม่ค่อยดี ครับ ไม่เป็นไรพี่
    เดี๋ยวผมปั่นไป วอมก่อนปั่นจริงไว้เจอกันครับ
    แล้วพี่ต่อโทรกลับมาว่ามีไร
    พี่ต่อ:ตอนนี้อ้ายอยู่แป้เด้อ จะเอาอะหยังก่อ
    รักษ์:เข้าไปเอาnew hudson ฮื้อกำก่าฮ้าๆๆ อู้เล่น
    รักษ์:อ้ายผมว่าไปทุกอาทิตย์มันจะดีก่อ แต่ผมตกลงไปหมดแล้วว่าจะปั่น
    พี่ต่อ:มันไปมั่นก็จะจืดไปหนา ทิ้งช่วงผ่องน่าจะดี แต่ถ้ารักษ์ว่างก็ดี เห็นอ้ายบูลย์กำลังบ้าปั่นอยู่เลย
    รักษ์:ผมสะดวกครับ
    คุยกันพักหนึงแล้วก็วางสยไปครับ
    แล้วผมก็โทรไปหาพี่เสรี
    พี่เสรี:รักษ์ว่าไง
    รักษ์:อาทิตย์ตี5ว่างไหมครับ
    พี่เสรี:ไปปั่นหรอ ไหนว่าไม่ว่าง
    รักษ์:ตอนนี้ว่างแล้วครับ
    พี่เสรี:งั้นผมรับปากไว้ก่อนละกัน
    รักษ์:ตกลงเจอกันเช้าอาทิตย์ครับ

เย็นวันเสาร์เข้ากทม ผมโทรหาพี่ไพบูลย์ เพราะผมออกจากชะอำมา
    ฝนตกตลอดทางกลัวว่าเช้าๆฝนจะตกไม่ได้ปั่น บอกให้พี่ไพบูลย์เช็คสะภาพอกาศเป็นการด่วน
    เย็นๆพี่ไพบูลย์โทรมาอีก
    พี่ไพบูลย์:ให้ผมเอารถไปรับนะตอนเช้ามันไกลนะปั่นมาเ กือบ20 km
    รักษ์:ไม่เป็นไรครับพี่
    พี่ไพบูลย์:เชื่อผมเถอะนะ ให้ผมไปรับ
    รักษ์:งั้นก็ได้ครับ สะพานปิ่นเกล้าพี่จะสะดวกหรอ
    พี่ไพบูลย์:ตรงวัดบางยี่ขันสะดวกไหม
    รักษ์: สะดวกมากครับ
    พี่ไพบูลย์: ผมถึงประมาณตี4.15
    รักษ์:ได้ครับไว้เจอกันครับพี่

และแล้วเหตุการณ์อันไม่คลาดคิดก็เกิดกับผม
    ประมาณเวลา ตี1 ปวดท้องบิด แทบจะขาดใจ
    เนื่องจากผมกินข้าวที่ซื้อมาจากชะอำ ทรมารมากครับ
    นอนบิดตัวเป็นเกลียวเลย รอเวลาให้ถึงตี3กว่าๆ จะได้โทรไปบอกพี่ไพบูลย์
    พอประมาณตี 3.35 ผมโทรไปหาพี่ไพบูลย์
    รักษ์:ผมทำเสียงเบาๆ พี่ฝนตกไหม
    พี่ไพบูลย์:ตอบแบบ งัวเงียๆ ตกยังไม่หยุดเลย
    รักษ์:วันนี้ผมคงไปไม่ได้แล้วนะครับ ปวดท้องมากกินอาหารทะเลมาฝนก็ตกด้วยครับ
    พี่ไพบูลย์:ได้รักษ์ ไม่เป็นไร
    แล้วผมก็วางสายไป
    ประมาณตี4พี่ไพบูลย์สงสัยตื่นแล้วคิดได้โทรมาหาผมอีก แต่ผมไม่ได้รับ
    พี่หมูโทรมาอีก
    พี่หมู:รักษ์เป็นไงดีขึ้นยัง ไหวไหม พี่ว่าจะเข้าไปรับ
    รักษ์:ไม่ไหวจริงๆครับพี่
    พี่หมู:กินยายัง เดี๋ยวเอายาไปให้
    รักษ์:ยังไม่ได้กินครับ รอสว่างค่อยกินครับ ตอนนี้ที่บ้านไม่มี
    พี่หมูพยายามพูดให้ผมไหว แต่ผมไม่ไหวจริงๆครับ มันปวดบิด ไม่ได้ปวดเข้าห้องน้ำ
    ผมเลยบอกวันนี้ผมขอตัวก่อนนะครับไว้ครั้งหน้าครับพี่
    หลังจากนั้นผมก็นอนไปพักหนึง ตื่นมาก็ยังคิดอยากปั่น
    สถานการณ์ต่อไป รอให้พี่ไพบูลย์มาชี้แจงรายละเอียดครับฮ้าๆๆๆ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ต่อจากรักษ์เลยนะครับ
    หลังจากรู้ว่ารักษืไม่ไปแล้ว ผมตื่นมาดูท้องฟ้าและประเมินสถานะการณ์
    ประมาณตี4 จากนั้นโทรไปหาหมู แจ้งให้รู้เรื่องรักษ์ไม่ไป
    ถามหมูว่าเอายังไง หมูบอกว่าเราไปกัน
    จากนั้นโทรหาคุณเสรี ถามคุณเสรีว่าฝนตกมั้ย คุณเสรีบอกว่าไม่ตก
    จากนั้นผมก็ลงไปเตรียม อุปกรณ์ ชุดประจำ ประกอบด้วย ยางใน 28 และ26 ที่งัดยาง ประแจเลื่อน กล้อง สูบมือเยอรมนีและกระบอกน้ำยัดใส่ กระเป๋าเป้
    ตี5 ม.หมูและคุณเสรีมาถึงพร้อมๆกัน
    ผมออกไปต้อนรับ สักพักหมูโทรคุยกับอุ้ย บอกว่าใก้ลจะถึงแล้วนั่งแท๊กชี่มา สักพักอุ้ยก็มาถึง
    ผมโทรตามลุงเสน่ห์ ไม่เห็นมา ก่อนออกเดินทาง ลูกสาวตื่นลงมาส่ง
    05.30ออกไปรอลุงเสน่ห์ ด้านหน้า คุณเสรีบอกรอถึงตี5.35
    ไม่เห็นลุงเสน่ห์มาก็ออกเลยครับ สังเกตดูถนนยังเปียกอยู่เลยครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 06-10-2010 เมื่อ 22:57

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ปั่นไปถึงสาย4 หมูบอกว่ารถอืดมากสงสัยยางอ่อน
    และพักเติมลมหลายช่วง ตามที่อุ้ยบรรยายไว้ครับ
    สูบที่บ้านผมไม่ดี ทำให้หมูหมดแรงไปเยอะ เลย
    ถึงสะพานข้ามแม่น้ำท่าจีน ตอนเช้าอากาศดีมากครับ วิวก็สวย ดูหน้าตาเเต่
    ละคนครับถึงจะเหนื่อยแต่ก็ยิ้มได้ เข้าใจว่าเอนโดฟิน(ไม่ใช่อะดีนาลีนนะครับ)หลั่งออกมา แล้วครับ
    หลังจากปั่นมาเกินกว่า1ชั่วโมงครับ
    พอเเค่นี้ก่อนครับ ลงรูปไว้ก่อนค่อยมาคุยทีหลัง

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 06-10-2010 เมื่อ 23:24

สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ดูรอยยิ้มอีกมุมครับ

รูป รูป      

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks