ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 22

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 122 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

หลังจากที่ผม โดนอัดมาจนเกือบน่วม
    ขากลับผมไม่รอช้า ยกรถข้ามถนนควบได้ไปเลยไม่มีปี่มีขุ่ย
    อัดอยู่คนเดียวเลยไม่ได้ดูว่าใครจะตามมาบ้าง
    ขึ้นสะพานก็พยายามอัดให้ไวที่สุด ตอนลงจะได้สบายๆ
    ตอนลงสะพานผมปั่นจนหมดรอบฟรีหลัง เลยหันไปมองนิดๆ อ้าวมาแล้ว
    พี่ไพบูลย์ตามมาไกลๆ แต่ด้วยความเร็วสูงเหมือนกัน
    พี่หมูและพี่เสรีก็มาด้วย โหเราโดนเล่นแน่งานนี้
    ผมเลยปล่อยให้เค้าแซงไปก่อนเพราะผมเริ่มหมดแรงฮ้าๆ
    ตอนขึ้นสะพานใช้แรงมากไป
    พี่ไพบูลย์ : เขียวนี้ทันไหม
    รักษ์:ไม่ทันแน่นอนครับ

ผมเลยปล่อยให้พี่ไพบูลย์พี่หมูแวงไป
    แล้วปั่นคู่พี่เสรีไป
    รักษ์:พี่เสรีอย่างพึ่งไปไว จะได้ไม่ต้องจอดรอ
    เหลืออีกสิบวินาทีสุดท้ายของไฟแดงค่อยอัดไปเลย

พุดเสร็จเหลือประมาณ12วินาทีของไฟแดง ผมก็พุ่งเข้าหา
    ไฟแดงนี้เป้นที่หากินของผมเลย กินวงใน แซงทุกคนไปอัดต่อไปไม่คิดชีวิต
    ขากลับนี้ต้องเป็นของผม ฮ้าๆๆ แต่แล้วสวรรค์ก็ไม่เป็นใจ ฝุ่นเต็มถนนไปหมด
    ผมเป็นโรคภูมิแพ้แต่ไม่รุนแรง แต่ถ้าโดนมากๆหายใจไม่ออก เลยกลุ้มหน้าค่อยๆไป
    ให้พี่ไพบูลย์ไปก่อน พอพ้นฝุ่นผมก็ไม่รอช้า ขอเเซงอีกสักครั้ง
    แซงไปผมลากยาวๆเลย ไม่ได้หันมองหลังเลยเพราะคิดว่าพี่ไพบูลย์ยังไงๆก็ตา มมาแน่ๆ
    แต่พี่หมูกับพี่เสรีแอบอู้ืกันตอนไหนไม่รู้ ไม่เห็นตามมาเลย
    ก่อนถึงแยกที่จะออกเพชรเกษมพี่ไพบูลย์ขอพลัดบ้าง
    พี่ไพบูลย์ : เดี๋ยวผมนำ รักษ์รอ อ่อยเยื่อสองคนนั้นก่อนนะ จะได้มันส์ๆ
    รักษ์:ได้ครับ
    ผมก็รอพี่หมูกับพี่เสรี พักหนึงไม่นานมาก แต่หันไปดูพี่ไพบูลย์ไม่ได้อ่อยผมบ้างเลย
    ปั่นไฟแลบ หายไปเลย ผมก็เลยไม่ตาม
    ปั่นไปพร้อมกันดีกว่าสามคนฮ้าๆๆๆ
    สรุปคนที่ถูกทิ้งคือพี่ไพบูลย์ฮ้าๆๆ แทนที่จะทิ้งคนอื่นเค้า
    พี่ไพบูลย์:อ้าวไม่ตามผมมาละ
    รักษ์:ก็ผมตามไม่ทันแล้ว ไกลเกิน ผมเลยไม่ตามครับ

พบค่ำนั้นก็ไปจบกันที่ร้านของหวาน แม่ค้าเจ้าเดิมครับ
    ผมเดินไปเติมน้ำประมาณ5-6รอบได้มั้ง
    น้ำหมด c o o l e r เลยฮ้าๆๆ

ทริปหน้าว่ากันใหม่นะครับ ขอขอบคุณที่ติดตามอ่าน มาโดยตลอด

ผมจะพยายามใช้ภาษาให้น่าอ่านกว่านี้นะครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    หลังจากที่ผม โดนอัดมาจนเกือบน่วม
    ขากลับผมไม่รอช้า ยกรถข้ามถนนควบได้ไปเลยไม่มีปี่มีขุ่ย
    อัดอยู่คนเดียวเลยไม่ได้ดูว่าใครจะตามมาบ้าง
    ขึ้นสะพานก็พยายามอัดให้ไวที่สุด ตอนลงจะได้สบายๆ
    ตอนลงสะพานผมปั่นจนหมดรอบฟรีหลัง เลยหันไปมองนิดๆ อ้าวมาแล้ว
    พี่ไพบูลย์ตามมาไกลๆ แต่ด้วยความเร็วสูงเหมือนกัน
    พี่หมูและพี่เสรีก็มาด้วย โหเราโดนเล่นแน่งานนี้
    ผมเลยปล่อยให้เค้าแซงไปก่อนเพราะผมเริ่มหมดแรงฮ้าๆ
    ตอนขึ้นสะพานใช้แรงมากไป
    พี่ไพบูลย์ : เขียวนี้ทันไหม
    รักษ์:ไม่ทันแน่นอนครับ

ผมเลยปล่อยให้พี่ไพบูลย์พี่หมูแวงไป
    แล้วปั่นคู่พี่เสรีไป
    รักษ์:พี่เสรีอย่างพึ่งไปไว จะได้ไม่ต้องจอดรอ
    เหลืออีกสิบวินาทีสุดท้ายของไฟแดงค่อยอัดไปเลย

พุดเสร็จเหลือประมาณ12วินาทีของไฟแดง ผมก็พุ่งเข้าหา
    ไฟแดงนี้เป้นที่หากินของผมเลย กินวงใน แซงทุกคนไปอัดต่อไปไม่คิดชีวิต
    ขากลับนี้ต้องเป็นของผม ฮ้าๆๆ แต่แล้วสวรรค์ก็ไม่เป็นใจ ฝุ่นเต็มถนนไปหมด
    ผมเป็นโรคภูมิแพ้แต่ไม่รุนแรง แต่ถ้าโดนมากๆหายใจไม่ออก เลยกลุ้มหน้าค่อยๆไป
    ให้พี่ไพบูลย์ไปก่อน พอพ้นฝุ่นผมก็ไม่รอช้า ขอเเซงอีกสักครั้ง
    แซงไปผมลากยาวๆเลย ไม่ได้หันมองหลังเลยเพราะคิดว่าพี่ไพบูลย์ยังไงๆก็ตา มมาแน่ๆ
    แต่พี่หมูกับพี่เสรีแอบอู้ืกันตอนไหนไม่รู้ ไม่เห็นตามมาเลย
    ก่อนถึงแยกที่จะออกเพชรเกษมพี่ไพบูลย์ขอพลัดบ้าง
    พี่ไพบูลย์ : เดี๋ยวผมนำ รักษ์รอ อ่อยเยื่อสองคนนั้นก่อนนะ จะได้มันส์ๆ
    รักษ์:ได้ครับ
    ผมก็รอพี่หมูกับพี่เสรี พักหนึงไม่นานมาก แต่หันไปดูพี่ไพบูลย์ไม่ได้อ่อยผมบ้างเลย
    ปั่นไฟแลบ หายไปเลย ผมก็เลยไม่ตาม
    ปั่นไปพร้อมกันดีกว่าสามคนฮ้าๆๆๆ
    สรุปคนที่ถูกทิ้งคือพี่ไพบูลย์ฮ้าๆๆ แทนที่จะทิ้งคนอื่นเค้า
    พี่ไพบูลย์:อ้าวไม่ตามผมมาละ
    รักษ์:ก็ผมตามไม่ทันแล้ว ไกลเกิน ผมเลยไม่ตามครับ

พบค่ำนั้นก็ไปจบกันที่ร้านของหวาน แม่ค้าเจ้าเดิมครับ
    ผมเดินไปเติมน้ำประมาณ5-6รอบได้มั้ง
    น้ำหมด c o o l e r เลยฮ้าๆๆ

ทริปหน้าว่ากันใหม่นะครับ ขอขอบคุณที่ติดตามอ่าน มาโดยตลอด

ผมจะพยายามใช้ภาษาให้น่าอ่านกว่านี้นะครับ
    ทริปต่อไป " อำเภอบ้านแพ้ว " 1ใน3 อำเภอของสมุทรสาคร ระยะทางโดยรวม 110 กิโลเมตร
    จากพุทธมณฑลสาย2-ศาลาแดง-ศาลายา-ทรงคะนอง-นครชัยศรี-แยกพระประโทนเลี้ยวซ้าย-ดอนยายหอม-คลองจินดา-บ้านแพ้ว ระยะทาง 65 กิโลเมตร
    ขากลับจากบ้านแพ้ว-สวนส้ม-อำเภอกระทุ่มแบน-บางปิ้ง-สวนหลวง-พุทธมณฑลสาย4-ศาลาแดง-พุทธมณฑลสาย2 ระยะทาง 45 กิโลเมตร
    ล้อหมุน 5.00 น.เช้าวันอาทิตย์ที่ 3 ตุลา สมาชิกยัง 6 ท่านเหมือนเดิม ยืนยันด้วยนะ๊ครับท่านสมาชิก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Herr. Fahrrad : 01-10-2010 เมื่อ 13:41

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

จัดไป สู้ๆๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    จัดไป สู้ๆๆ
    อย่าเบี้ยวนะคับ เดี๋ยวลุงไม่มีเพื่อน คอยจับ...หัม

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    อย่าเบี้ยวนะคับ เดี๋ยวลุงไม่มีเพื่อน คอยจับ...หัม
    ไปแน่นอนครับ ฝนตกก็ตากฝนไป เอาเสื้อผ้าไปเปลียน ไม่อยากพลาดความสุข

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

ยืนยันครับ จะแจ้งลุงเสน่ห์ให้ครับ
    ผมกะแล้ว อาทิตย์นี้ต้องได้ลุยแน่ๆ จริงๆด้วย

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายงานสถานการณ์ซ้อม 2 (สนามวัดโบสถ์ พิษณุโลก)

หลังจากที่อาทิตย์ที่ผ่านมาทางเมืองกรุงปั่นกันมันส์ สุดๆ ไฟแลบ....

ทางภาคภูธรก็ไม่น้อยหน้ายังซ้อมอย่างต่อเนื่อง 30 กย. 53 เป็นทีของทีมวัดโบสถ์เปิดบ้าน "วัดโบสถ์ริเวอร์ไซด์"
    ต้อนรับตัวแทนทีมรังสิตอย่างอบอุ่น

17.48 เริ่มปั่นออกจากบ้านท่างามไปถึงสะพานวัดโบสถ์ใช้เวลา ไม่ถึง 20 นาที เจ้าบ้านพาชมทิวทัศน์ของสะพานวัดโบสถ์ มีนางกินรีเป็นสักขีพยาน(คนละนางกับที่สาย3)หลังจากน ั้นพาชมสะพานไม้แขวนอีกแห่งหนึ่งบรรยากาศดีมาก
    เห็นการซ้อมแข่งเรือพายของทีมวัดโบสถ์เพื่อแข่งใหญ่ป ระจำปีที่แม่น้ำน่านหน้าวัดใหญ่(น่าเสียดายที่เก็บภา พไม่ทัน) หลังจากนั้นท้องฟ้าเริ่มค่ำลงอย่างรวดเร็ว(ค่ำของต่า งจังหวัดมืดได้ใจจริงๆไม่มีแสงไฟเลย) หัวหน้าทีมวัดโบสถ์จึงตัดสินใจไม่ไปไกลอย่าที่ตั้งใจ ไว้ตอนแรก ขี่พาชมเมืองวัดโบสถ์ และตลาดนัดแล้วก็กลับบ้านท่างาม หลังจากนั้นก็สนธนาถึงเรื่องราวของจักรยานโบราณอีกพั กใหญ่ๆ

วันนี้ขณะปั่นมีแต่คนมองดู บางคนเขาสงสัยว่ายังมีรถแบบนี้อีกหรือ ปั่นได้ด้วย บางคนก็ยิ้มๆ อาจนึกถึงวันเก่าๆ อาจตลกพวกบ้า หรืออยากมาแจมด้วย ฯลฯ....ดีใจที่ยังมีคนสนใจจักรยานโบราณอยู่ทุกแห่งหน ในประเทศไทย ดีใจที่เริ่มมีหลายกลุ่มรวมตัวกันเพื่อปั่นจักรยานให ้จักรยานได้มีโอกาสทำหน้าที่ที่แท้จริงของมัน

รูป รูป      

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

เสื้อเขียว เต้ วัดโบสถ์ หัวหน้าทีมและประธานชมรม มาราเีอีย (ไม่ใช่ชมรมกำจัดลูกน้ำนะครับ)
    เสื้อลาย พี่ปาด วัดโบสถ์ นักปั่น1 (ตอนแรกเรานึกว่านักปราชญ์แต่พอถามไถ่ ปรากฏว่าเป็นเขียดตะปาดบ้านเรานี่แหละ 555)

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

งานนี้ ซ้อมใหญ่ ไปกลับ 100 โล
    สาย2-บ้านเเพ้ว
    น้องรักษ์ป่วย อ.เหน์ เปี้ยว
    ออกเดินทาง 5.40
    อากาศ ดี

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

1 ชม กว่าๆ ใกล้จะถึง กระทุ่มแบน
    พักหายใจ นึิดหนึง

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 04-10-2010 เมื่อ 14:39

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อากาศดีมากๆ ปั่นสบายๆ เลยตัวตลาดกระทุ่มแบนมานิดหนึ่ง

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

มาได้เกือบครึ่งทางแล้ว ยังได้อยู่

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

2 ข้างทางเป็นทุ่งนา แต่ทางช่วงนี้ทำถนน

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อากาศกำลังดีไม่ร้อนเท่าไหร์

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ใกล้ถึงจุดหมาย พี่หมูโทรสอบถามทาง สรุป หลง
    เลยไปหน่อย พี่บูล บอกเป็นการยืดระยะทาง
    555+

รูป รูป    

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 72 122 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks