ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง) - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 68 118 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ชวนถีบจักรยาน (คนที่อยู่ใกล้พุทธมณทลสายสอง)

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Herr. Fahrrad อ่านข้อความ
    แล้วเมื่อไหร่ ต่อจะมาขี่ด้วยล่ะ ทุกคนรออยู่ ไม่โหดอย่างที่คิด แค่ขี่ไม่ทันก็ไม่รอ (ล้อเล่น)5555
    เสาร์นี้เจอกันครับ....ออมฝีเท้าให้บ้างนะครับ อิ อิ

มาดูกันต่อครับ
    ย้อนรอยลุงสเนห์

Name:  DSC00576.jpg
Views: 239
Size:  135.1 KB

ไปดูพระพิฆเนตร ที่ตั้งแนวเดียวกับองค์พระปฐมเจดีย์ สวยครับ ทั้งคนทั้งสถานที่ฮ้าๆๆๆๆๆ
    ระหว่างเดินไปสะดุด แรงดึงดูดเลยเอามาฝากให้รับชมกันครับ
    Name:  DSC00577.jpg
Views: 239
Size:  149.6 KB

ดูดีๆครับว่า องค์พระจะตรงกับองค์พระปฐมเจดีย์พอดีครับ
    Name:  DSC00578.jpg
Views: 235
Size:  116.6 KB
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

บรรยากาศโดยรอบๆ ครับ
    Name:  DSC00579.jpg
Views: 244
Size:  132.3 KB
    Name:  DSC00580.jpg
Views: 241
Size:  109.6 KB
    Name:  DSC00582.jpg
Views: 246
Size:  146.1 KB

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Name:  DSC00583.jpg
Views: 234
Size:  53.9 KB

กล้องเเบ็ตหมดพอดี เลยไม่มีรูปที่กล้อง sony ขากลับ ปั่นไปหาร้านดำเนิน กันทั่ว จนเจอคุณเจ๊ก ใจดี
    หนึงใน thaiscooter พาไป ไปดูอะไรเสร็จก็ออกเดินทาง ขากลับ ลุงอัดกับผมมาตลอดทางตั้งแต่เริ่มออกตัว
    ผ่านไปสัก10โลแกเริ่มผ่อนลงๆ เราก็ปั่นกันมาเรื่อยๆ หลัก กม 8 KM ถึงศาลายา ลุงหายพร้อมกับพี่อุ้ย
    เราเลยปั่นไปรอแก แถวๆบ่ตกปลา นั่งพักอยู่นานมาก ดทรไปหาพี่อุ้ย เป็นไรหรือเปล่า พี่อุ้ย:อ้อลุงแวะร้านจักรยานญี่ปุ่น
    พี่ไพบูลย์ : สงสัยลุงท่าจะไม่ไหวแล้ว เห็นอัดกับรักษ์มาตั้งแต่เริ่มออก
    วันนี้ผมยอมเลยเมื่อคืนไม่ได้นอน ตื่นเต้น จะอัดตามรักษืก็ไม่ไหว สภาพร่างกายไม่พร้อม นอนไม่พอ ปวดหัวมากเลย
    ถึงต้องเอาผ้าโผกหน้าออก หายใจลำบาก รอสมาชิกจนคบ ให้ลุงพักอีกสักนิด ลุงก็พักแบบของแก ปล่อยมุกใส่แม่ค้าฮากันได้อีกฮ้าๆๆ
    ลุงอยากเป็นเจ้ามือเลยพาไปเลี้ยงไอครีมโบราณอร่อยๆ
    ลุงพาลัดโน้นลัดนี้ โหย อย่างนี้นี่เองที่เค้าเรียกว่าตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่ก ัด แล้วเราก็แยกย้ายกันไป เพราะลุงขอตัวแยกก่อนถึงบ้านแก
    แถวๆศาลาแดงครับ พอเจอทางตรงเท่านั้นแหละครับ พวกบ้าพลังทั้งหลาย กำลังเหลือ มาจากไหนก็ไม่รู้ครับ
    ผมออกตัวก่อนเลยไม่คิดอัดใคร หันไปอีกที พี่หมูตามมา ผมเลยรอให้เท่ากัน แล้วจัดไปหนึงชุดใหญ่ครับ
    แรกมาด้วยความเร็วที่สูสีมากครับ แต่รถผมน่าจะเป็นต่อนิดหน่อยหรือเปล่า ผมก้มลงหมอบ แล้วยกหัวขึ้น ก้มหมอบเเล้วยกหัวขึ้น หลายรอบ
    จนทิ้งห่าง พี่หมูถึงกับร้องออกมา เหมือนเจ็บใจอะไรสักอย่างเลยโอ้ย ๆๆๆๆๆๆๆฮ้าๆๆๆๆ เสียงลากยาวมากฮ้าๆๆๆ
    แต่ผมก็ไม่สนไปต่ออ้าๆๆ อ้าวนึกว่าจะไม่มีไรแล้ว พี่ไบูลย์ และพี่เสรี มาอีกชุด ก็เลยจัดอีก แต่ผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อยตะกร้อบรรดันน็อตคลาย
    เลยจอดครับ แต่ก็ไม่ยอม ผมก็ตามไปจัดทัน แล้วไปจอดรอ ตรงแยกทศกัณฑ์ รอพี่อุ้ย อากาศก่อนถึงบ้านร้อนมากกกกกกกกก
    ใช้เวลาขากับ2ชั่วโมงครึ่งพักเยอะครับ
    พี่อุ้ยโทรมาหาผม อ้าวคุณอยู่ไหน เนี๊ยะอยู่บ้านพี่ไพบูลย์แล้ว ทุกคนงงเลย ไปตอนไหนไม่เห็นข้ามแยกเลย
    พี่อุ้ยเลยชี้แจงว่าไม่ได้รอไฟแดงย้อนศรมาฮ้าๆๆ เลยไม่มีใครเห็น ไปยืนโม้กันต่อพักหนึงให้หายเหนื่อย
    คุยถึงอาทิตย์ต่อไป เราเจอกัน วันที่ 19 เลยนะ ครั้งหน้าเราไปไหนกันดี ผมคิดในใจโหยจะไปกันอีกแล้ว
    ครั้งหน้าฟ้าใหม่จะมาโม้ใหม่นะครับ ติดตามอ่านครับ

คลิปเดี๋ยวลงให้ทีหลังนะครับ

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ต่อรังสิต..พี่ย้ำแค้นทีมสายสองให้แล้ววันนั้น..ต่อเ หล้ารีให้ตั้งแบน..ครึ่งแรก..สะกดรอยจากสายสอง ..เกาะตูดเสี่ยหมู Sunbeam 2 speed จนก่อนขึ้นสะพานทวีวัฒนาประมาณ 300 เมตร ขยับตีคู่ แล้วบอกว่า หมูบ๊ายบายไปก่อนนะ แล้วฉีก เหมือนฉีกกระดาษ หายวับไปกลับตา.. ย้ำแค้นอีกครั้ง ..คราวหน้าให้โอกาสแก้ตัวอีกหน ถ้าผ่านหมูได้รอบต่อไปขอดวนกับคุณเสรีครับ..แต่ตอนนี ้กำลังบาดเจ็บกับปัญหาธุรกิจยังไม่ลงตัว...

รูป รูป  
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ตอนนี้กำลังบาดเจ็บกับปัญหาธุรกิจยังไม่ลงตัว...
    ผ่านได้ไวๆนะครับ

ผมเอาใจช่วย น้องชายคนนี้ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Member Herr. Fahrrad's Avatar
    ขอบคุณ
    45

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    ต่อรังสิต..พี่ย้ำแค้นทีมสายสองให้แล้ววันนั้น..ต่อเ หล้ารีให้ตั้งแบน..ครึ่งแรก..สะกดรอยจากสายสอง ..เกาะตูดเสี่ยหมู Sunbeam 2 speed จนก่อนขึ้นสะพานทวีวัฒนาประมาณ 300 เมตร ขยับตีคู่ แล้วบอกว่า หมูบ๊ายบายไปก่อนนะ แล้วฉีก เหมือนฉีกกระดาษ หายวับไปกลับตา.. ย้ำแค้นอีกครั้ง ..คราวหน้าให้โอกาสแก้ตัวอีกหน ถ้าผ่านหมูได้รอบต่อไปขอดวนกับคุณเสรีครับ..แต่ตอนนี ้กำลังบาดเจ็บกับปัญหาธุรกิจยังไม่ลงตัว...
    " ถึงกับฉีกกระดาษเลยหรือ? " ม.หมูช่วยชี้แจงด้วยครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Herr. Fahrrad อ่านข้อความ
    " ถึงกับฉีกกระดาษเลยหรือ? " ม.หมูช่วยชี้แจงด้วยครับ
    มันไม่จิง ตอนขากลับพี่ bum ไม่เล่าด้วยคับว่าเกิดอะไรขึ้น อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    มันไม่จิง ตอนขากลับพี่ bum ไม่เล่าด้วยคับว่าเกิดอะไรขึ้น อิอิ
    ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สงสัยครั้งหน้าผมต้องติดตามแบบใกล้ชิดคู่นี้ จะได้ถ่ายคลิปมาให้ชมกันฮ้าๆๆ

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ม.หมูสินทวี อ่านข้อความ
    ยกหนึ่งถูกน๊อค..ยกสองไม่นับ..ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 15-09-2010 เมื่อ 23:03
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

จริงหรือไม่??? จริงหรือเปล่า??? รอชมของจริงอยู่นะครับ...เสาร์นี้เลยมั้ย

Senior Member
    ขอบคุณ
    111

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ttboyz อ่านข้อความ
    จริงหรือไม่??? จริงหรือเปล่า??? รอชมของจริงอยู่นะครับ...เสาร์นี้เลยมั้ย
    e12 ถ้าเกิดเสาร์นี้ทีมรังสิตไม่กล้ามาก้อบอกนะคับพี่ จะได้ยกทีมไปฝั่งรังสิตบ้างจะได้ย้ำแค้นทั้งไป-กลับ เพราะดูจากสภาพความฟิตตอนนี้น่าจะกินแบบสบายๆ ลับแข้งรอนะคับพี่ๆ

e12 เพราะดูจากสภาพความฟิตตอนนี้น่าจะกินแบบสบายๆ ลับแข้งรอนะคับพี่ๆ
    ข่มทีมผมเกินไปแล้วนะครับ ฮ้าๆๆๆ อย่าลืมมีผมอีกคนนะที่พี่อยากอัดอยู่ฮ้าๆๆๆ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ก็ พูดๆกันไป ถ้าไม่ติดทำงานวันเสาร์ ก็อยากจะ อัดกันหัยตายไปข้างหนึ่ง

ผมลูกศิษย์ อ.เหน์มหาภัย

55

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเกิดเสาร์นี้ทีมรังสิตไม่กล้ามาก้อบอกนะคับพี่ จะได้ยกทีมไปฝั่งรังสิตบ้างจะได้ย้ำแค้นทั้งไป-กลับ เพราะดูจากสภาพความฟิตตอนนี้น่าจะกินแบบสบายๆ ลับแข้งรอนะคับพี่ๆ

เสาร์นี้เจอกันแน่นอน ....แน่จริงเจอน้องผม(เชือด)

ข่มทีมผมเกินไปแล้วนะครับ ฮ้าๆๆๆ อย่าลืมมีผมอีกคนนะที่พี่อยากอัดอยู่ฮ้าๆๆๆ
    เจ๋งมากน้องรัก(มาดีๆนา พี่คุยไว้เยอะ)

ถ้าไม่ติดทำงานวันเสาร์ ก็อยากจะ อัดกันหัยตายไปข้างหนึ่ง
    ถ้าเคลียร์ได้ จะขอยืมตัวจากฝั่งธนมาสวมเสื้อทีมรังสิตไปซดทีมสายสอ งซักวัน

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 127 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 68 118 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks