ทริปรถโบราณร่วมขบวนแห่ "งานภูมิรักษ์ พิทักษ์สายน้ำตรัง" 26 มีค.53

ชื่อกระทู้: ทริปรถโบราณร่วมขบวนแห่ "งานภูมิรักษ์ พิทักษ์สายน้ำตรัง" 26 มีค.53

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ศรีตรัง Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Cool ทริปรถโบราณร่วมขบวนแห่ "งานภูมิรักษ์ พิทักษ์สายน้ำตรัง" 26 มีค.53

จังหวัดตรังเตรียมจัดกิจกรรมอนุรักษ์แม่น้ำตรัง "ภูมิรักษ์ พิทักษ์สายน้ำตรัง กระตุ้นให้ประชาชนตระหนักในคุณค่าของสายน้ำ นายไมตรี อินทุสุต ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง เปิดเผยว่า จังหวัดตรังได้กำหนดจัดกิจกรรมโครงการ "ภูมิรักษ์ พิทักษ์สายน้ำตรัง ขึ้นระหว่างวันที่ 10 25 มีนาคม 2553 นี้ โดยให้องค์การบริหารส่วนตำบลในพื้นที่ร่วมกับส่วนราช การ และประชาชนในพื้นที่ ร่วมทำความสะอาดสองชายฝั่งแม่น้ำตรัง รวมถึงกิจกรรมอื่นๆ ที่เป็นการนึกถึงบุญคุณของแม่น้ำ เช่น การแข่งเรือ การปล่อยปลาลงสู่แม่น้ำ การประกวดบ้านสวยริมน้ำ การรณรงค์สร้างจิตสำนึกและวิถีวัฒนธรรมริมน้ำ เป็นต้น ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง กล่าวว่า ภายหลังจบโครงการภูมิรักษ์ พิทักษ์แม่น้ำตรัง ในวันที่ 25 มีนาคม แล้ว วันที่ 26 มีนาคม 2553 จะทำการประกาศเปิดตัวโครงการใหม่เป็นโครงการต่อเนื่อ ง ชื่อโครงการ เหลือง-ฟ้า มหามงคล ซึ่งเป็นโครงการความร่วมมือระหว่าง กองทัพบก และกรมทรัพยากรน้ำ ที่จัดขึ้นเพื่อเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอย ู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯพระบรมราชินีนาถ โดยมีกิจกรรมต่างๆ ที่น่าสนใจตลอดทั้งวัน อาทิ การจัดนิทรรศการเกี่ยวกับแม่น้ำตรัง การประกวดวาดภาพ การทำอาหาร การปล่อยปลา ปล่อยเต่า การปลูกต้นไม้ และการแข่งขันพายเรือขึ้นโขนชิงธง จากผู้เข้าแข่งขันฯทั่วภาคใต้ และการแสดงคอนเสิร์ต ทั้งนี้ แม่น้ำตรัง เป็นแม่น้ำสายหลักที่มีความสำคัญยิ่งต่อจังหวัดตรัง ต้นกำเนินอยู่ที่เขาเหมน ในอำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช ไหลผ่านจังหวัดตรัง 5 อำเภอ ตั้งแต่อำเภอรัษฎา อำเภอห้วยยอด อำเภอวังวิเศษ อำเภอเมือง และอำเภอกันตัง โดยผ่าน 22 องค์การบริหารส่วนตำบล 73 หมู่บ้าน รวมระยะทาง 123 กิโลเมตร เป็นแหล่งน้ำเพื่อการเกษตรและอุตสาหกรรม และเป็นแหล่งน้ำดิบที่สำคัญที่สุดในการผลิตน้ำประปาเ พื่อการอุปโภคและบริโภคของประชาชนในจังหวัดตรัง กว่า 20 ล้านคิวต่อปี มีลำน้ำสาขา ที่สำคัญ 7 สายได้แก่ คลองชี คลองท่าประดู่ คลองกะปาง คลองมวน คลองนางยวน คลองลำภูรา และคลองนางน้อย ปัจจุบันปริมาณน้ำในแม่น้ำตรังลดลงอย่างมากเนื่องจาก สภาพแห้งแล้ง และป่าต้นน้ำของลำน้ำสาขาที่ลดลง

กำหนดการวันที่ 26 มีนาคม 2553
    เวลา 08.30 น. ขบวนรถโบราณแห่รอบเมืองตรัง เมื่อครบ 1 รอบแล้วก็ขับไปยังสถานที่จัดงาน คือที่วัดท่าจีน นำขบวนโดย ผวจ.ตรัง ใครว่าก็เชิญนะครับ ตอนกลางคืนมหรสพเพียบ
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ขอไปด้วยครับ..................พี่

อ่า แล้วนัดเจอกันที่ไหนอ่ะครับ

Junior Member bbbppp's Avatar
    สถานที่
    ล้อบินทีม ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ ตรัง
    ขอบคุณ
    0

ขอรายงานตัว ไปด้วยคนครับ

เบส c700 ชมพู (น้องลูกหมู)

Junior Member opas11's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อิอิ ไปด้วยคน
    อิสระไปกับ c70

[email protected]

Senior Member danwin999's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ลานหน้าศาลากลางหลังเก่า คับ
    AM A VEGAN AND GREEN - SAVE THE WORLD
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณตรัง (ศรีตรัง ClassicClub)
    คลิ๊กที่นี่ www.thaiscooter.com/club/sritrang

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danwin999 อ่านข้อความ
    ลานหน้าศาลากลางหลังเก่า คับ
    กิจกรรมดีดี อย่างนี้ น่าจะมีการประชาสัมพันธ์ ให้ชาวคลาสสิครับทราบกันเยอะๆ หน่อยน่ะเนี้ย ถ้าวันนี้ไม่มีลูกค้าไปถามที่ร้านก็ไม่รู้เลย ของดีรอบนี้ไมมันเงียบจังพี่ดนัย จริงๆเเล้วกิจกรรมนี้เข้าคอนเซ็ปคอโบราณเลย ยังไงพี่ก็บอกข่าวกันบ้างละกัน จะได้ไปกันเยอะๆ อีกอย่างช่วงนี้ไม่ได้เปิดบ่อย เน็ตไม่ดี เพราะใช้ aircard ไม่ได้ใช้เน็ตเดินสายละ ขอบคุณน้องโอพี่แวะมาถาม อิอิ(ไม่งั้นไม่รู้เรื่องน่ะเนี้ย)

Junior Member opas11's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อิอิ พี่วิมีแตรลมมั้ยอ่ะ ที่ไส่กับชีได้เลยอ่ะ
    อิสระไปกับ c70

[email protected]

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ opas11 อ่านข้อความ
    อิอิ พี่วิมีแตรลมมั้ยอ่ะ ที่ไส่กับชีได้เลยอ่ะ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อัพเดทข่าวในเว็ปบอร์ดเลย พรุ่งนี้ (วันอาทิตย์) คาดว่าจะจัดทำใบปลิวไปแจกเพื่อนัดกำหนดการ หากใครที่รู้ข่าวแล้วช่วยกระจายข่าวกันหน่อยน่ะค่ะ งานดีดี เพื่อสังคม อย่าให้เสียหน้าชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรังน่ะจ๊ ะ โค้งสุดท้ายแล้วช่วยๆกันหน่อย ถึงจะเป็นล้อบินทีม แต่ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตร ัง ที่อยากเห็นชมรมเราไปได้ด้วยดี

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ใกล้เข้ามาแล้วครับ

Member Grandfather's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรัง
    ขอบคุณ
    0

up up!!! แล้วเจอกัน
    *****LIFE = HOPE & TRY = FINISH*****
    มนต์เสน่ห์แห่งความคลาสสิคไม่เคยลืมเลือน

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

เหลืออีกวันเดียวแล้วครับพี่ๆ...................... ....

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ เมื่อตอนบ่าย เพิ่งมีแฟกซ์ส่งมาที่หน่วยผม

ให้จัดทหารไปร่วมงานด้วย รวมแล้ว ประมาณ 200กว่าคน (ไม่รู้ผมจะได้ไปด้วยป่าว)

เห็นว่า รมว.สิ่งแวดล้อม / ผบ.ทบ / ผู้ว่าฯ จ.ตรัง มาร่วมงานด้วย

มีกิจกรรมมากมาย ตอนเช้าเป็นการแห่ รถตุ๊กๆ , รถคลาสสิค และรถจักรยานโบราณ ฯลฯ

ช่วงสายๆ - บ่ายๆ มีกิจกรรมวาดภาพ ชิงรางวัลมากมาย

ตอนกลางคืนมีคอนเสริต ของ เอกชัย

ถ้าผมได้ไปคงได้เจอกันนะครับ...
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาดูภาพกันครับ ตาม link นี้

http://www.dopatrang.go.th/album/view.php?id=513&album=94

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anglia 105e อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้อัพเดทข่าวในเว็ปบอร์ดเลย พรุ่งนี้ (วันอาทิตย์) คาดว่าจะจัดทำใบปลิวไปแจกเพื่อนัดกำหนดการ หากใครที่รู้ข่าวแล้วช่วยกระจายข่าวกันหน่อยน่ะค่ะ งานดีดี เพื่อสังคม อย่าให้เสียหน้าชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรังน่ะจ๊ ะ โค้งสุดท้ายแล้วช่วยๆกันหน่อย ถึงจะเป็นล้อบินทีม แต่ก็เป็นหนึ่งในสมาชิกชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตร ัง ที่อยากเห็นชมรมเราไปได้ด้วยดี
    หลังๆ ไม่ได้ดูกระทู้คนอื่นเลย 555+ มีไรช่วยบอกที่บอร์ดผมได้เลย ได้ส่งทีมงานไปช่วยกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotmail123 : 29-03-2010 เมื่อ 16:58
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

Talking

รูปเพิ่มเติมครับ ส่วนมากถ่ายแต่รถตัวเอง ฮิฮิ

Bookmarks